Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film] Le Papillon (2002) - Cánh bướm | Michel Serrault, Claire Bouanich ! Vietsub SD Revised

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-7-2013 17:13:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim Pháp ợ   
Thích phim pháp nhưng ít xem được vì cũng khó tìm, mới xem đc có nhóc nicolas với biết chút về đám cưới kinh hoàng thui
Hóng hóng quá phải tải về ngay mới đc
thanks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-7-2013 17:36:20 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát trong phim là nhạc chuông của mình biết bao nhiêu năm nay.
Yêu vô cùng. :D
Ko ngờ được lấy từ một bộ phim. Phải xem ngay mới được. Hy vọng phim cũng hay và trong trẻo như soundtrack.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-7-2013 19:44:04 | Chỉ xem của tác giả
phim có vẻ hay :"> làm nghĩ tới phim UP :) Down về thưởng thức thôi ~~~~

con bé đóng dễ thương cực với cả tiếng Pháp nghe hay hay <33333333333333

Cám ơn sub team vất vả :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 17-7-2013 01:06:54 | Chỉ xem của tác giả
Cô bé dễ thương quá , mình rất thích nét đẹp châu âu . Phim của pháp dường như bộ nào cũng ý nghĩa hết nhỉ . Những lúc tâm trạng rối bời thì những bộ phim như thế này luôn khiến mình dễ chịu hơn . Lần trước xem Amour cũng vậy . Cảm ơn F-team nhé
Mỗi con người xuất hiện trong cuộc đời ta , đều có lí do cả , họ giúp ta nhận ra một vài điều và khiến ta trưởng thành hơn trong cuộc sống .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 17-7-2013 08:55:12 | Chỉ xem của tác giả
Ôi fim này hay quá. Con bé nhìn dễ thương ghê.
Ít khi xem phim Pháp, nhưng xem mấy phim rồi, toàn nhẹ nhàng, tình cảm, xúc động, ý nghĩa nữa
Intouchable, Amour,rồi giờ là fim này. Đáng xem ghê.
Nhưng mà sao mình thấy fim Pháp ko có nhiều tác phẩm để giới thiệu thế nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 17-7-2013 16:39:04 | Chỉ xem của tác giả
Làm mình nhớ đến Up ghê, {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} Hình tượng ông cụ đau buồn vì yêu thương đâm ra cáu bắn. Xem mà cứ ngồi ôm bụng chuẩn bị cảm động {:428:} {:428:} {:428:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 18-7-2013 00:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Ô, daebak!

Nhạc của phim này, hay thôi rồi. Lúc trước chỉ nghiền đi nghiền lại bài nhạc, chứ chưa bao giờ được xem phim cả. Thích quá đi Kiểu này phải lôi cả nhà vào coi rồi.!

Tks St nhiều lắm nhaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 18-7-2013 13:15:14 | Chỉ xem của tác giả
ự~, cuối cùng cũng có sub film  này. Trời ơi, mình thích nhạc film này lắm lắm lắm. Từ hồi xem clip nhạc đã ngóng sub film rồi. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều nhiều >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 18-7-2013 14:22:01 | Chỉ xem của tác giả
Le Papillon- Cánh Bướm kể về một nhà sưu tập những cánh bướm, đi tìm một cánh bướm lạ trên núi Vercors ở Pháp. Ông đã từng là một người thợ sửa đồng hồ tài hoa nay đã già về một mình trơ trọi ở một chung cư cũ, con trai ông là một người thích sưu tầm những cánh bướm ở khắp nơi chẳng may bị mắc bệnh hiểm nghèo và đã chết. Trong những ngày cuối đời mình anh nói cho cha mình biết ước muốn lớn nhất trong đời anh là nhìn thấy được cánh bướm Isabella, một loài bướm hiếm có to lớn mang tên một Nữ hoàng Tây Ban Nha, thế là từ một người thợ đồng hồ ông bắt đầu tìm hiều về loài bướm và cứ thế, cứ thế ông trở thành nhà sưu tầm bướm, hiểu tường tận về thế giới của bướm.
Ông đang ở khu chung cư cũ kỹ tối tăm nhưng có một căn phòng của ông tràn ngập màu sắc của những cánh bướm chắp chới bay, nơi ông nuôi những con sâu ông đi sưu tầm được thành những cánh bướm để những mong tìm ra cánh bướm mà con ông đã từng mơ được thấy trước khi chết, để được gửi đến nơi con ông đang yên nghĩ cánh bướm Isabella tuyệt đẹp.
Với một tuổi tác già nua đè nặng lên thân thể cằn cổi nhưng với một quyết tâm lớn đi tìm một món quà cho đứa con đã khuất ông như quên mất tuổi già ông lao vào rừng sâu tìm kiếm. Ông như một ngọn núi già cổi mang trong mình những vết nứt, những hố sâu muộn phiền, trong ngóc ngách tâm hồn ông là những hang động tối tăm khô cằn. Như một cơn mưa tươi mát, một cô bé sống thiếu thốn tình thương cha, và mẹ thường để cô bé bơ vơ một mình với những cuộc vui suốt sáng thâu đêm, ở cùng một chung cư với ông đã vô tình đến bên ông. Những cơn mưa này đã dần dần đong đầy trong những hố sâu ngọn núi mà ông mang trong mình bấy lâu. Với tình thế chẳng đặng đừng một già một trẻ dắt nhau đi vào rừng, người già đi tìm cánh bướm quí hiếm, người trẻ tìm thấy sự bao la hùng vĩ của thiên nhiên khám phá thế giới này với những câu hỏi ngây thơ chân thật như những cơn mưa tưới vào ngọn núi cằn cổi từng chút đôi khi làm cho ngọn núi già kia cảm thấy khó chịu  ran rát vì đã từ lâu không có cơn mưa nào đổ xuống. Dần dần những hạt mưa ấy như những dòng suối chảy róc rách len lỏi khắp cả ngọn núi làm cho ngọn núi ấy sáng bừng lên sức sống mới. Ông cảm thấy ý nghĩa cuộc đời đã trở lại khi tiếp xúc với cô bé hồn nhiên này. Ông đã nhìn thấy cánh bướm Isabella chấp chới to lớn kiêu hảnh bay ở ngọn núi này, nhưng chỉ là thấy những chưa gửi được cho con mình. Về nhà với một tâm thế mới không còn u ám đau buồn nữa, cả hai người già trẻ giờ đã đồng cảm với nhau đã tìm thấy và sở hữu được cánh bướm Isabella ngay chính trong căn nhà của mình và cánh bướm được thả bay lên, cánh bướm như mang một lời yêu thương chúc phúc cho đứa con ở nơi xa thế giới này và mang tình yêu đến cho người ở lại, cô bé giờ được hạnh phúc vì đã có “ Ông Julien” tốt bụng và một người mẹ đã trở về ôm ấp yêu thương mình.
Bài hát ở cuối phim làm mình ngây ngất, một giọng trầm đục trả lời một giọng trẻ con trong sáng hòa quyện vào nhau làm thành một cuộc hòa âm độc đáo tròn đầy những cảm xúc bình dị mà lạ thường trong cuộc sống. Cám ơn các bạn ở nhà French Entertainment đã liên tục đem đến cho mình và cho các bạn trong kites những tác phẩm có giá trị làm say đắm lòng người, một lần nữa cám ơn các bạn, mong sẽ còn những dự án khác như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 18-7-2013 16:05:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật là hay, cùng với những cảm xúc vô cùng nhẹ nhàng mà sâu sắc.
Diễn viên với diễn xuất thật tuyệt vời, 1 bộ phim rất là đáng để xem.
Nhạc phim thì không còn gì để chê luôn, yêu ơi là yêu ạ.
Cảm ơn ST đã mang đến những tác phẩm chất lượng như thế này {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách