Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film d'animation][2007] Ratatouille - Chú Chuột Đầu Bếp | Vietsub HD Completed | Update Link Online #2

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 27-10-2013 16:08:01 | Chỉ xem của tác giả
thank's subteam nhiều lắm lắm luôn
Cực yêu thích bộ phim này, hồi đó mua đĩa về ngày nào cũng coi hết đó. Giờ dùng lap nên bớt coi đĩa đi. Đang muốn tìm link phim này thì subteam đã làm rồi. Vui quá đi...
Đây là một bộ phim hay rất đáng để coi, nhất là đối với những người thích ăn uống như mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 27-10-2013 16:10:03 | Chỉ xem của tác giả
froidgarcon gửi lúc 27-10-2013 09:00
Thông báo link die tại đây

oà,thích phim này, xem hok biết bao nhiêu lần trên Disney Channel rồi
Mà hình như cũng lâu lâu rồi, chỉ còn nhớ chút chút về tình tiết trong phim thôi
Thank subteam đẫ làm phim này, kéo về xem vs giữ lại, bik đâu sau này cho con cháu tụi nó xem, hí hí {:440:}{:440:}{:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-10-2013 16:14:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa có dịp thưởng thức phim này,
nhưng có vẻ tất cả mọi người đã có dịp xem đều đánh giá rất cao phim về cả ỹ nghĩa và hình thức
đương nhiên mình phải thử
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 27-10-2013 16:21:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã từng xem phim này rất nhìu lần
Mỗi lần lại cảm nhận được những điều khá thú vị
Thích nhất chú chuột bé xíu với ước mơ rất to lớn của mình
thanks subteam nhìu nhìu
mình cày tiếp đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 27-10-2013 16:22:32 | Chỉ xem của tác giả
Nhanh thật, đã gần 6 năm sau lần đầu tiên coi phim này trên Disney channel rùi nhỉ. Chu chuột có khả năng nấu những món ăn rất ngon nhưng phải trốn chui trốn nhủi vì thân phận của mình. Hồi đó bấn phim này cực kì luôn, thích đến nỗi thuộc lời thoại tiếng Anh của ông nhà báo đánh giá món ăn của các nhà hàng trứ danh. "Tôi luôn tự cho mình có quyền đánh giá bình phẩm món ăn của người khác làm ra" Ahh nhưng mà lâu quá quên mất rùi, down phim về xem lại thôi. Thanks subteam rất nhiều nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-10-2013 16:23:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Cảm ơn subteam nha. Phim này xem lâu rối. Nhưng mỗi tội lâu lâu xem lại hoài àh.
Xem xong đỡ ác cảm với chuột nhiều. Keeee.
Cái đoạn cả dòng họ nhà chột vào phụ hài thôi rồi lun. Down xong giữ làm của thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-10-2013 16:24:06 | Chỉ xem của tác giả
K ngờ ST lại làm bộ phim này, thật sự cảm ơn các bạn rất nhiều!

Mình vốn ghét cay ghét đắng chuột nên lúc đầu có hơi chần chừ khi xem phim, nhưng tại bản tính mê hoạt hình trên Disney Channel nên cứ liều xem thôi :)) Ai ngờ xem xong mê luôn, phải xem đi xem lại đến gần chục lần rồi ý. Bộ phim mang đến 1 thông điệp rất ý nghĩa: dù bạn là ai, xuất thân ra sao, chỉ cần có niềm đam mê và sự cố gắng, bạn sẽ chạm đến mục tiêu. Chú chuột Remy chính là như vậy. Loài chuột vốn là loài vật bị con ng xua đuổi, nhất là vs những đầu bếp, vậy mà cậu lại có 1 sự đam mê vs bếp núc tuyệt vời, đồng ý vs thỏa thuận của Linguini chỉ vì muốn chế biến ra những món ăn ngon. Xem phim này lúc đói cũng là 1 dạng tra tấn =))
Tình bạn kì lạ của Remy và Linguini cũng thật đáng yêu, nhất là đoạn Remy tập giật tóc điểu khiển Linguini hihi. Cả tình cảm gia đình nữa: dù các con chuột khác cho rằng Remy kì quặc nhưng vì họ là 1 gia đình, họ sẵn sàng giúp đỡ nhau. Cơ mà cũng phải công nhận nhìn thấy cả đàn chuột như thế giữa thành phố cũng đáng sợ thật =))
2 câu nói ấn tượng nhất phim. Câu đầu là từ bếp trưởng: Anyone can cook. Và câu 2 là từ nhà phê bình nhưng mình k nhớ rõ lắm, để xem lại phim :"> Bài nhạc phim Le Festin cũng tuyệt lắm đó!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-10-2013 16:24:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Nghe cái tên có chữ đầu bếp thì phim nào cũng thích hết
Có vẻ vui nhộn và thú vị lắm đây... Chú chuột đầu bếp này chắc cũng lanh lợi!
Lần đầu xem phim hoạt hình Pháp, mà còn về chủ đề ẩm thực thì chắc cũng không phải bàn cãi nhiều, đất nước Pháp, cái nôi của văn hóa ẩm thực thế giới!
Cám ơn ST đã làm sub bộ này ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 27-10-2013 16:25:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

ah thích cả cái đoạn ông bạn chuột béo nuốt 1 đống nho xong rồi bị té xuống đất phun ra 1 tràng như súng trường :)) ôi kỉ niệm tuổi thơ đó, down về giới thiệu cho nhiều người chưa xem trong nhà nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-10-2013 16:34:33 | Chỉ xem của tác giả
chú chuột đầu bếp iu quá đi mất
chuột cũng có ước mơ nhá
phim này có xem qua một lần mà lâu lắm rùi
h kéo về xem lại thui
thank subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký