Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ThươngPanda
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Empress Ki) Những tranh luận xung quanh vấn đề hiện thực lịch sử và kịch bản hư

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 4-11-2013 22:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác mấy bác sử gia hơi bị khó tính và cổ hủ ạ. Thời cuộc bây giờ xem phim quan trọng là cái kết cấu phim, mạch phim diễn tiến ra sao, diễn xuất của diễn viên như thế nào, chứ nếu mà các bác đòi theo đúng nguyên tác lịch sử thì đến phải quay phim tài liệu mất thôi. Từ lúc chưa quay đã chỉ trích ác thế rồi, giờ quay rồi, tập nào đoạn đầu cũng viết một vài dòng khuyến cáo là có tình tiết hư cấu rồi mà các bác cũng không tha. Nhưng chê thì là việc của các bác và xem thì lại là việc của bọn cháu (bắt chước câu nói của Baek An tướng quân há há). Phim mà chị già nhà cháu quyết tâm đóng thì chắc là kịch bản phải hay lắm nên cháu sẽ đu dây cho tới cùng. Chẹp, lại còn mỹ nam Wook nữa, ngày xưa xem phim Đứa con rơi chiếu trên D-Drama không thấy bạn ấy đẹp trai lắm đâu, sao giờ vào đây lại thấy bạn ấy đẹp trai ngời ngời thế không biết *thở dài* Em xin lỗi anh Bin, chỉ là 50 tập lầm lỡ thôi, 7 tháng nữa em lại về bên anh *lảm nhảm lảm nhảm*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-11-2013 23:43:28 | Chỉ xem của tác giả
Nên phim mà thay đổi đi cho nó nhẹ nhàng, lãng mạng hơn có sao đâu. Phim đậm chất lịch sử quá xem khô khan mệt mỏi lắm. Phim lịch sử nào chả cải biến đi ít nhìu, mà nói đến thay đổi biến tâu nhiều thì không quên được thím Vu Chính của Trung Của @@. Huống chi đầu phim đã nói rõ là có yếu tố hư cấu rồi mà, phim mang mục đích giải trí mà, sao phải quan tâm nhìu thế, thik học sử lấy sách vở ra mà học. Nói chung, phim rất rất là hay :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 5-11-2013 10:09:21 | Chỉ xem của tác giả
Người Hàn Quốc xem đó như một sự xúc phạm bởi nó cho thấy khía cạnh bất lực của nhà nước Cao Ly trước tầm ảnh hưởng to lớn của triều đại nhà Nguyên ở Trung Quốc trong lịch sử.

đó cũng là sự thật và người Hàn cần chấp nhận điều đó, lịch sử đôi khi bị làm quá trong phim truyền hình, việc này là k thể tránh khỏi vì k phải chi tiết nào trong lịch sử cũng đều thú vị để cho lên phim, các nhà lịch sử học k thể bắt ng` dân học lịch sử qua 1 bộ film truyền hình chán ngắt chỉ toàn sự kiện đc cho là có thật đc. 1 bộ film hay sẽ lồng ghép đc lịch sử và sự tưởng tượng phù hợp của biên kịch, mình nghĩ film này k đi quá đà, có lẽ nó phản ánh thời kì yếu thế hơn của Cao Ly trc nhà Nguyên nên mới dấy lên làn sóng như vậy, chứ mình thấy 1 số film làm về nv lịch sử khác trong nội quốc, k lquan nc ngoài thì chẳng có mấy ai hưởng ứng ý kiến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 7-11-2013 20:18:44 | Chỉ xem của tác giả
Bên hàng gay  gắt quá ,một phần họ cũng sợ ảnh hưởng đến con cháu sau này thôi mà

thôi kệ fin hay thì cứ xem thôi

còn chuyện có sai lệch lịch sử thì đi học nghe cô giáo dạy là được rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách