Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ThươngPanda
Thu gọn cột thông tin

(Empress Ki) Những tranh luận xung quanh vấn đề hiện thực lịch sử và kịch bản hư

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-11-2013 21:54:04 | Xem tất
khó tính quá nhỉ
phim mà đúng theo lịch sử thì coi chán lắm, kiủ như biết nhân vật này thế nào rồi, kết thúc ra sao
2 tập đầu coi xong thấy rất thích, quá ổn, skinship giữa anh thiệt và anh giả thì tung toé
thích phim tiết tấu nhanh như này, k chíu nhiều về lúc nhỏ
mong những vấn đề này sẽ sớm giải quyết, chứ còn kéo dài thì làm nhức đầu lắm, dv diễn cũng k thoải mái nữa
Hoàng hậu Ki, Ji Won Noona hwaitinggggggggggggggggg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:03:02 | Xem tất
Đã là phim thì chắc chắn sẽ phải có nhiều yếu tố hư cấu trong đó. Ngay từ đầu, khi phim được lên dự án và viết kịch bản thì phía nhà sản xuất đã thông báo các nhân vật và tình tiết trong phim sẽ không theo lịch sử, chỉ là hư cấu, do đó việc tranh cãi đem vấn đề phim không đúng lịch sử ra để bàn cãi thì thật là lãng xẹt.
Phim chủ yếu là giải trí mà, không làm gì phi pháp là được.
Thanks bạn dịch tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:22:11 | Xem tất
Đang đu phim này, hay dã man luôn
Thích nàng Won quá trời
Mong là nhà sản xuất giải quyết ổn thỏa
Hóng tập 3.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:25:12 | Xem tất
Mình thì mù tịt về lịch sử của Korea nên chả có ý kiến ý ruồi gì về lảnh vực này, chỉ là khi  xem ep 1 của phim nì thì thấy hay wớ mà: cảnh đẹp, trang phục lộng lẫy, diễn viên tuyệt vời, diễn xuất bá chấy luôn .
Nhưng có lẽ các nhà phê bình họ cũng có lý của họ vì khi làm phim về những nhân vật có thật thì cũng không nên hư cấu quá độ khiến sai đi sự thật lịch sử .
Đọc trong news thấy mọi người khen phim "Nước mắt của rồng" tự dưng đâm ra ham hố ước gì Kites làm Sub phim đó . he he he

Bình luận

Biết bạn bên nhà 100 với những bài com sâu sắc, hài, duyên thiên phú của bạn. Ai đọc cũng phải cười vui, thích thú xã stress. Cám ơn bakhia lắm lắm.  Đăng lúc 4-11-2013 02:22 PM
Mình giống bạn cũng ham hố "Nước mắt của rồng". Làm sao coi được !  Đăng lúc 4-11-2013 02:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:25:45 | Xem tất
Mình mới xem tập 1 xong, lúc đầu không định xem vì thấy 50 tập dài quá nên có lẽ tình tiết phim sẽ hơi chậm.
Không ngờ xem phim mà diễn biến nhanh như thế. Chắc do mình không có tý gì về lịch sử Hàn Quốc với nhân vật hoàng hậu này nên thấy phim hay. Đầu phim cũng có nói là có nhiều tình tiết hư cấu rồi. Mình nghĩ là biên kịch đã có kinh nghiệm đối với phim cổ trang rồi nên chắc mấy tập sau mới biết được là tái hiện lịch sử đến mức nào. Chứ có mới có 2 tập đầu mà đã vội đánh giá rồi thì cũng chưa khách quan lắm.
New dài quá, cảm ơn bạn đã dịch tin^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:42:24 | Xem tất
Nếu bài báo này đưa tin trước khi buổi họp báo ra mắt phim diễn ra mình còn hiểu, nhưng phim đã chiếu tới 2 ep rồi thì e là các kí giả không đọc câu đầu tiên của các ep.
"Bộ phim lấy mo tip dựa trên cuộc đời của Ki hoàng hậu, có nhiêu nv và sự kiện giả tưởng, mong khán giả ko nhầm lẫn với lịch sử thực tế"

Chung Hye ko còn, công chúa Kyung Hwa mất tích, xem ra vẫn chưa đủ nha :-s Dù là ban đầu đúng là định làm về hoàng hậu Ki kia thật, nhưng sau đó lại bị ép đổi đến mức trở thành câu chuyện "Một nữ nhân họ Ki vươn lên làm hoàng hậu nước Nguyên", chắc các chú còn lăn tăn về cái họ Ki ;))

Anyway, báo thì cứ đăng, mình xem thì cứ xem, đang mong chờ bộ phim sẽ vượt qua dc cái bóng của Damo ^^

Bình luận

đúng, chúng ta cứ xem thoy  Đăng lúc 3-11-2013 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:49:30 | Xem tất
Người HQ khó tính quá nhỉ, soi mói từng tí một.
Joo Jin Mo nói đúng lắm. Đây là phim truyền hình cổ trang chứ đâu phải là phim tài liệu lịch sử đâu mà cứ bắt người ta phải theo đúng lịch sử.
Theo mình HQ cũng nên học theo Trung Quốc thì mảng truyền hình cổ trang mới phát triển mạnh được. Trung Quốc họ đầy rẫy những phim truyền hình cổ trang mà trong đó các nhân vật lịch sử chỉ được mượn tên còn các tình tiết trong phim chỉ là hư cấu..Thậm chí khi đó là những phim về những vị vua nổi tiếng trong lịch sử Trung Hoa như Khang Hy hay Càn Long thì phim vẫn cứ là hư cấu. Và họ gọi đó là phim dã sử..
Đã là giải trí thì phải có tình tiết hư cấu mới trở nên sống động và mang đúng tính chất giải trí được. Không thì đi làm luôn phim tài liệu phát sóng cho xong. Tính ra người Hàn Quốc thật bảo thủ...Nhiều lúc chỉ trích những cái không đáng, không hợp lý gây ra những áp lực tâm lý thật đáng sợ cho người làm nghệ thuật.

Thanks bạn đã dịch tin dài như vậy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 22:53:14 | Xem tất
Trước khi phim chiếu đã lằng nhà lằng nhằng. Bao nhiêu là vấn đề xảy ra khiến MBC ém nhẹm hầu hết mọi thông tin, tung có vài tin nhỏ giọt, làm khán giả nôn nao muốn chết.

Giờ nhà đài đã ghi rõ là hư cấu, thế mà vẫn cứ cố tình làm um sùm. Càng nghĩ càng thấy bực.

Mặc kệ ai phản đối thì phản đối ta xem ta cứ xem. Nếu phim cứ đà như 2 ep đầu mình không tin không có người xem, nhiều khi mấy cái phản đối này sẽ gây hiệu ứng ngược, người ta càng tò mò càng xem nhiều ấy.

Đang xem lại Bali, lại thèm thèm Damo, chả lẽ xem lại nốt =)).

Bình luận

hì hì, phim Bali đúng hem bạn, gọi Soo Jung là Tú Trinh nè^^  Đăng lúc 4-11-2013 08:06 AM
ngày xưa xem bằng đĩa mới khủng, hình mờ tịt mù, chơi lồng tiếng, tên cứ phiên âm ra sạch :v  Đăng lúc 3-11-2013 11:04 PM
=)) tréo ngoe zậy trời =)) xem ra cái sự đu phim của cụ thiệt là gian nan =))  Đăng lúc 3-11-2013 10:59 PM
Từ ep 17 tôi phải đi xem engsub đới, hứ. Khốn đời đoạn nào nói tiếng Anh thì nó không có sub, mà mấy anh Hàn nói tiếng Anh tôi chả nghe được gì =))  Đăng lúc 3-11-2013 10:56 PM
ặc! cụ nhắc đến Bali em nó mới nhớ :((  Đăng lúc 3-11-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 23:04:29 | Xem tất
sao MBC lại là kẻ yếu về phim cổ trang được?
từ Nữ hoàng Seon Deuk rồi JuMong rồi MoonSun nữa mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2013 23:08:17 | Xem tất
Thật ra phim cổ trang đâu cần nhất thiết 100% phải đúng như trong lịch sử, phim Tàu cổ trang cũng có đúng đâu...Dân Hàn khó tính thật đấy, miễn là phim đừng thay đổi kết cục toàn diện là được

HJW trong phim này rất xinh, mình cũng thích diễn xuất của chị ấy :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách