Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Casablanca
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2004] What Happen In Bali - Ha Ji Won, Jo In Sung, So Ji Sub - Showroom đ

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 17-12-2012 07:34:24 | Chỉ xem của tác giả
Ai cũng cười híp hết cả mắt ^^

Credit: HJW DC

Bình luận

:D toe toét  Đăng lúc 15-4-2013 12:48 PM
=)) hình như chỉ 2a 2 bên thui, mắt chị chính giữa vẫn còn to chán =))  Đăng lúc 17-12-2012 09:38 PM
dthương ghê!! ^^  Đăng lúc 17-12-2012 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 17-3-2013 07:33:22 | Chỉ xem của tác giả

Credit HJW baidu

Bình luận

uầy!!!!! mơn mởn nhể c ^^  Đăng lúc 15-4-2013 12:48 PM
cái pic cuối nhìn đẹp quá, ai cũng trẻ cả ^^  Đăng lúc 17-3-2013 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 19-3-2013 13:17:05 | Chỉ xem của tác giả
e phải đi xem phim này mới đc, đi sau thời đại quá

nghe nhìu nhưng mà e chưa đc xem, thấy nhìu giải thưởng quá, hí hí

Chị già hồi đó ú ú đáng iu hết cỡ nhỉ nhỉ

còn có Jo In Sung ssi nữa chớ

nhưng mà SE hay sao ý ạ , mà h link down còn ko ạ c Vịt tẹc ới

Bình luận

@ SG: cuồn may sẵn na, hì, nên ko có cỡ to ý  Đăng lúc 15-4-2013 12:49 PM
uầy, bạn có cái quần đẹp chết người nha =)) có cỡ to không? cho tớ xin làm cover  Đăng lúc 15-4-2013 09:54 AM
Đang mần sub lại cưng ơi, chờ hàng của nhà chị đi, có chị hú liền, hí hí :">  Đăng lúc 8-4-2013 05:50 PM
Nhà mình đang làm sub lại phim này. Bạn chờ mấy hôm nữa sẽ có và update nha. Many thanks  Đăng lúc 19-3-2013 07:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 15-4-2013 00:22:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam..
Ngày trước xem phim này thích quá trời luôn :D coi liền 1 mạch không dừng được. haha. Nghĩ lại vẫn hay, mấy đứa túm tụm lại xem.. rồi khóc sướt mướt.
Công nhận film hay, dv đóng đạt thật..
Nhạc phim thì tuyệt cú mèooooooo

Bình luận

hả, còm nhầm  Đăng lúc 15-4-2013 12:49 PM
@ SG: cuồn may sẵn na, hì, nên ko có cỡ to ý  Đăng lúc 15-4-2013 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 27-6-2013 17:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Tôi xem phim này rất nhiều lần , nhưng lần nào xem cũng khóc ...
Cả 4 nhân vật trong phim đều đáng thương ...
Tình yêu có thể làm chúng ta hạnh phúc nhưng cũng khiến chúng ta đau cả đời ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 3-7-2013 09:10:09 | Chỉ xem của tác giả
Thích Ha Ji Won kinh khủng, xinh đẹp, tài năng, đáng yêu, đóng film nào cũng thành công ấy {:161:}
MÀ sis Ha Ji Won cũng cá tính nữa, thích nhất kiểu tóc ngắn của Ji Won xxxxx

Bình luận

http://kites.vn/thread/-mem-hop-cho-buon-dua-so-thu-jiwonderland-chuc-mung-sinh-nhat-wonnie-than-yeu--396359-929-1.html  Đăng lúc 3-7-2013 10:40 AM
Đây là threat phim nên bạn qua threat 888 để trò chuyện cùng mọi người nhé :)  Đăng lúc 3-7-2013 10:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 20-7-2013 00:11:24 | Chỉ xem của tác giả
Các thú ơi, lúc trước thấy nhà mình đang rục rịch chuẩn bị làm sub lại phim này mà em sung sướng. Nhưng em vẫn chưa thấy ra lò tập nào cả? Em hóng suốt từ đợt nhà mình lên kế hoạch rồi . Liệu dự án này vẫn tiếp tục chứ ạ?

Đây là bộ phim em rất muốn xem lại bằng vietsub để hiểu hết ý nghĩa của từng lời thoại ( vì em mới chỉ xem engsub thôi). mong nhà mình ra sub sớm nhé!

Em Tôm vẫn ra vào nhà bt, tuy ít comt nhưng vẫn theo dõi nhà cửa ST nhé!

Bình luận

em cũng chờ nè :v  Đăng lúc 20-7-2013 09:03 PM
Mình cũng chờ nè Tôm ơi ;))  Đăng lúc 20-7-2013 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 26-9-2013 09:00:50 | Chỉ xem của tác giả
mình qua page download phim này thấy chỉ có tới tập 8 thôi àh, cho mình hỏi là phim chỉ có 8 tập thôi hả mọi người, mình thích chị Ji Won lắm coi Secret Garden 4 lần rồi, các phim # của chỉ mình cũng coi hết rồi, h còn có mỗi WHIB thôi, mà sao thấy có 8 tập àh :(

Bình luận

hi thz bạn nhiều nha <3 hóng phim :3  Đăng lúc 28-9-2013 02:33 PM
À không phải đâu bạn. Nhà mình đang làm lại sub phim này, nên mỗi tuần chỉ ra khoảng 3-4 tập gì đó vì nhân lực có hạn. Phim có tổng cộng 20 ep. Hiện đã ra ep8 nhé   Đăng lúc 26-9-2013 02:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 20-12-2013 21:22:23 | Chỉ xem của tác giả
mình đã xem 2 ngày hết 20 ep....ko biết nói sao nữa... lúc đầu mình thấy Soo Jung tình cảm lúc nào cũng hướng về Il Wook....nhưng rồi gần đến những ep cuối ... chính Soo Jung cũng không xác định được tình cảm của mình .... lúc cô ấy nói rằng 'cô ấy không thể trao trái tim cho anh ấy ...lý do là đó là chút lòng tự trọng còn sót lại' và mình tin rằng cô ấy đã yêu Jae Min...và có lẽ là anh ấy không thể bảo vệ cô...nên cô đã ra đi với  Il Wook....và rồi cô ấy nhận ra rằng cô ấy yêu  Jae Min....
Một cái cái bi kịch ... và làm người xem phải ám ảnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 30-4-2014 02:07:35 | Chỉ xem của tác giả
Trong khi thiên hạ đang ầm ầm với cái kết của EK thì mình  ngồi nghiền ngẫm Bali.

Bali không phải là bộ Drama mang mình đến với Wonnie, nhưng là một trong hai bộ phim mang dấu ấn đậm nhất với mình. Lee Soo Jung – Nhân vật đầu tiên trong sự nghiệp coi phim làm cho mình phải suy nghĩ nhiều đến vậy.

Đem một nhân vật phim mà so sánh với bản thân mình thì thật sự có hơi khập khiễng quá. Nhưng phải so sánh như vậy mới biết nghị lực của Soo Jung lớn đến nhường nào, và bản thân mình thiếu sót đến nhường nào. Làm mọi việc để kiếm tiền, dù khó khăn đến mấy vẫn không nản chí. Cũng có lúc cô than trách cho số phận, nhưng chưa bao giờ cô từ bỏ, cô ngẩng cao đầu đối mặt với tất cả. Cô khóc nhiều lắm, nhưng khóc không có nghĩa là yếu đuối, không có nghĩa là bi lụy. Những giọt nước mắt mang đi cay đắng của đời, để rồi sau đó cô vẫn tiếp tục đứng lên để sống, với thái độ lạc quan và cứng cỏi đến không ngờ. Nếu là mình, khi bị đám khách du lịch đùa giỡn có lẽ đã tức tưởi bỏ đi chứ không thể nào vẫn tươi cười nói chuyện như vậy, hay lúc bị đuổi ra khỏi công ty của JM, mình cũng sẽ không tìm cách quay lại như Soo Jung. Ừh thì ham tiền, nhưng ham tiền và kiếm tiền một cách chính đáng có gì là sai? Soo Jung chỉ muốn cuộc sống mình tốt đẹp hơn thôi mà. Biết bao mồ hôi đổ ra, cô xứng đáng nhận được hạnh phúc lắm chứ. Ham tiền đấy, nhưng cô có lòng tự trọng, dù cho đó chỉ là lòng tự trọng của một kẻ nghèo hèn. Vì lòng tự trọng đó, mà cô rụt rè trước những thứ mà cô nghĩ rằng mình không xứng đáng. Câu “người con gái như tôi…” cô không chỉ nói một lần. Cô dùng câu nói đó với cả hai nguời đàn ông yêu cô. Cô thấy bản thân cô không xứng đáng với gia cảnh của JM, và cũng không xứng đáng với lòng vị tha của IW. Vì tự trọng, nên cô không dám trao trái tim mình cho JM, cũng không dám tin rằng IW thật lòng với cô. Bởi vậy nên cô do dự. Mà chính vì do dự, nên một chút tác động nhỏ cũng sẽ làm trái tim cô xao động . Trong tình yêu, nơi mà mọi người trách móc Soo Jung rất nhiều, thì riêng mình lại thấy cô đáng thương. Soo Jung không lừa dối, chỉ là ban đầu chính  cô cũng không hiểu rõ bản thân yêu ai. Hai người đàn ông, yêu cô chân thành, nhưng lúc thì họ đẩy cô ra, lúc họ lại kéo cô lại. Mà cô lại không đủ sức để điều khiển tình cảm của mình. Có lúc cô cảm thấy an tâm khi được chở che trong vòng tay êm ấm nhẹ nhàng của IW, có lúc cô bị cuốn phăng theo cái cuồng nhiệt, dữ dội trong tình yêu của JM. Vậy nên người ta trách móc cô, bảo cô không xứng đáng với tình cảm của hai người đàn ông? Mà hai người đàn ông đó đâu phải là hoàn hảo. Ngay đến cái tình yêu mà người ta cho rằng tốt đẹp họ dành cho cô cũng đầy khiếm khuyết đấy thôi. Trong khi với cảm nhận của mình, một cô gái nghị lực, nhiệt tình, lạc quan, trung thực như Soo Jung xứng đáng được yêu, xứng đáng được hạnh phúc.

Tại sao không trách Jea Min yêu mà lại không đủ bản lĩnh để bảo vệ tình yêu của mình, sao không trách anh quá ích kỷ khi muốn chiếm lấy Soo Jung dù biết chỉ có thể mang đến cho cô muôn vạn khổ đau? Soo Jung nào có giấu giếm ý định tiếp cận JM vì tiền.Rõ ràng ban đầu Soo Jung đâu biết trong trái tim cô có anh. Trong khi JM biết anh yêu cô thế nào. JM càng biết rõ dù anh có yêu cô thì cũng không thể cho cô một danh phận. Vậy thì ngay từ đầu anh đừng bằng mọi giá giữ Soo Jung lại bên anh. Lúc không thể chịu đựng được cuộc hôn nhân địa ngục đó anh mới quyết  tâm từ bỏ tất cả để đến với Soo Jung. “Dù cuộc đời không đi tới thì không biết được chuyện gì sẽ xảy ra, nhưng cũng có những chuyện không cần đi cũng có thể biết”. JM đâu có ngu ngốc đến nỗi không nhìn ra được hôn nhân sẽ là liều thuốc giết chết anh, vậy thì sao anh vẫn chọn đi con đường đó, để rồi khi nhận ra anh không thể sống được trong cái địa ngục ấy, anh mới quyết tâm đến bên Soo Jung. Sao ngay từ đầu anh không từ bỏ tất cả những gì thuộc về anh đi, mà chính anh lại từ bỏ Soo Jung, khi mà cô vừa mới nhận ra rằng cô yêu anh. JM nhẫn tâm đẩy Soo Jung đi vì nghĩ mình không đủ sức mạnh để bảo vệ cô, để rồi anh đưa cô vào trạng thái hụt hẫng và vô định. Nước mắt Soo Jung không hề rơi khi biết JM từ bỏ cô, nhưng đâu phải không khóc là không đau. Nhìn ánh mắt vô hồn của Soo Jung, mình  thấy nỗi đau của một kẻ lang thang không biết phải bước tiếp về đâu, cảm giác tựa như muốn hét lên thật to nhưng cổ họng bị bóp nghẹt, muốn lao thật nhanh giữa bóng đêm nhưng lại hoảng hốt lo sợ khi ngoảnh lại là khoảng không u ám vây quanh, hay một người muốn lao vào dòng nước xiết nhưng bất giác lại vẫy vùng trong tuyệt vọng. Vậy mà lúc Soo Jung đang tập quen với cuộc sống không có tình yêu của JM, thì anh lại đến, phá vỡ đi cái yên bình vừa mới nhen nhóm trong cô. JM muốn được sống tiếp với cái thứ tình yêu mà anh cho rằng có thể cứu rỗi linh hồn anh mà không hề nghĩ rằng nó sẽ làm dậy sóng cuộc đời đang dần trở nên bình lặng của Soo Jung. JM không bảo vệ được cô, thì hãy để cho IW che chở cô. Cớ sao JM lại nhẫn tâm kéo cô ra khỏi vòng tay của IW. JM không có được cô, thì nhất định IW cũng không có được cô, tình yêu của anh quá ích kỷ, nhưng anh làm cho người ta thương cảm vì tình yêu cuồng nhiệt và điên dại của anh, đề rồi dồn hết tất cả trách móc vào cô gái tội nghiệp, như vậy liệu có công bằng với Soo Jung?

Tại sao không trách IW, ngay từ đầu nếu biết níu giữ thì anh đâu đánh mất trái tim của Soo Jung, để rồi khi ra đi có Soo Jung bên cạnh mà anh vẫn là kẻ trắng tay? “trẻ mồ côi đáng thương và nghèo, cũng chẳng được học hành đến nơi đến chốn, cũng chẳng có một cong việc ổn định…muốn cưới một chàng trai thật giàu có và cho cả thế giới biết, nhưng rồi bị đánh hết lần này đến lần khác” anh nhìn thấy mình trong câu chuyện của Soo Jung, đồng cảm với cô, và cái cách IW yêu Soo Jung cũng nhẹ nhàng và ấm áp như câu nói của anh vậy“… thế nên em mới không biết mình xinh đẹp như thế nào…” Nhưng phải chi IW nắm tay Soo Jung chặt hơn tí nữa… thì biết đâu tình yêu anh sẽ làm cho cuộc đời cô tươi sáng hơn (Nhưng lúc đó sẽ k có phim coi, hehe)

Mình nghĩ, nếu không có JM, có thể Soo Jung sẽ hạnh phúc bên IW. Nhưng nếu không có IW, JM cũng không thể nào đến bên cạnh Soo Jung.

Thông cảm, tại mình là người theo quan điểm, không có tình yêu vẫn sống khỏe, không có tình yêu mà còn không có tiền thì mới chết. Nên với mình, nếu JM chịu buông tay để cho Soo Jung ở bên IW thì dù có yêu JM đi nữa, thời gian sẽ làm cho tình cảm của Soo Jung dành cho IK lớn dần lên, vì vốn dĩ trái tim cô cũng có một phần bé bé xinh xinh dành cho IW sẵn rồi. Không hạnh phúc quá trời quá đất, nhưng chắc cũng đủ xài ^^

Viết tới đây tự nhiên hết chữ   bữa khác viết tiếp.

p/s Nhà này bụi ngập lỗ mũi^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách