Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18333|Trả lời: 53
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Descendants of the Sun" - Tiết lộ cảnh quay khiến Song Joong Ki bị thương

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
The ‘Descendants Of The Sun’ - Song Joong Ki bị thương khi quay cảnh hành động trong tập 14 được phát sóng vào 7/4 vừa qua. Đó chính là cảnh quay khi Yoo Si Jin cố gắng giải cứu trung úy An khi anh này bị bắn và bị bắt bởi một nhóm người đàn ông mặc áo đen. Trong lúc hành động giải cứu, có cảnh Yoo Si Jin trượt qua xe ô tô - cảnh quay này được so sánh ngang tầm với film điện ảnh và thu hút được sự chú ý, yêu thích của rất nhiều người xem. Được biết, cảnh quay này được anh thực hiện thành công sau đúng 1 lần quay. Tuy nhiên, đây cũng chính là cảnh quay khiến anh bị thương. Với thái độ làm việc chuyên nghiệp, anh đã dồn hết tập trung và nghiêm túc khi thực hiện cảnh quay, nhưng vì anh đã không đáp đất đúng cách nên bị thương sau đó. Lúc đó chân phải của Song Joong Ki bị thương dây chằng, và bàn tay phải bị thương nặng

Chỉ 2 tuân sau khi bị thương, Song Joong Ki đã nhanh chóng quay lại trường quay để không ảnh hưởng đến tiến độ quay film

Source: Korea News
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-4-2016 10:04:45 | Chỉ xem của tác giả
Chuẩn luôn.
Nó rất cool nhưng không đáp đúng cách thì bị thương
Tinh thần làm việc vô cùng tốt của Ki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-4-2016 10:05:01 | Chỉ xem của tác giả
tem phát, he he
thì ra cái cảnh khiến con dân điên loạn mấy ngày nay là cái cảnh làm anh nhà bó bột. Poor Ki!!
mà coog nhận cái cảnh này nó đẹp ghê gớm đến nổi mình cứ phải rep đi rep lại. he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-4-2016 10:05:42 | Chỉ xem của tác giả
Đã bảo dùng người đóng thế để diễn rồi mà còn cứ ham hố tự đóng. Lúc nào cũng dồn hết sức để mà quay các cảnh khó, chỉ 1 lần không NG. Nhắc đến đây lại nhớ Deep rooted tree, bạn làm tốt tới mức chỉ xuất hiện 4/24 tập phim mà các đạo diễn còn trao hẳn giải do các đạo diễn bình chọn cho bạn, đủ để hiểu bạn nghiêm túc cỡ nào.

Sắp qua movie hành động nữa, phen này con dân nhà Kissers tha hồ lo lắng.

Mệt với bạn lắm í bạn Ki ạ.

Bình luận

Thanks aldvitx: phim đó mình ko đu nên ko biết là bao nhiêu tập; Mình sẽ edit lại luôn nha  Đăng lúc 11-4-2016 09:56 AM
Trees with deep root 24 tập mà ^^  Đăng lúc 10-4-2016 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-4-2016 10:06:32 | Chỉ xem của tác giả
bjk ngay là cảnh này mà
đằng sau 1 cảnh quay đẹp mắt là bjk bao nỗ lực cố gắng của a
thiệt thương a quá à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-4-2016 10:11:49 | Chỉ xem của tác giả
phải công nhận bạn Ki diễn xuất rất là nghiêm túc, cái cảnh khó vậy mà ko dùng diễn viên đóng thế. hic. Bao nhhiu vất vả nỗ lực cuối cùng cũng được mọi người công nhận, cảnh đó xứng đang là movie action lun mà.
bonus cái hình chibi cưng quá xá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-4-2016 10:17:00 | Chỉ xem của tác giả
Quả bay người qua xe này ư
KO dùng người đóng thế ư
Thế quả tay ko, ko đồ bảo vệ đu dây làm màu trc mặt anh em cũng ko ai đóng thế
Ông già này nghĩ mình thực sự xuất thân từ West Point chắc
Anh zai ạ, em thật sự khuyên anh nếu cứ làm việc liều mạng như này, anh kiếm đc nhiều tiền, nên bỏ ra kha khá để mua bảo hiểm )
Đùa chút thôi, nghiêm túc trong công việc, không ngại khổ sở đau đớn để hoàn thành cảnh quay là một trong những lý do to đùng mình thích bạn Ki. Binh nhì Kim Gi Bum còn nói sợ anh Ki còn hơn sợ anh mặt lạnh Jin Goo mà, chứng tỏ là trong cv bạn Ki đòi hỏi rất cao. Cũng phải, zai Virgo có khác
Haizzz, yêu thương quá nhèo thế nài

P/S: klq nhưng chibi trên dễ thương hen :3 :3 :3

Bình luận

Thương lắm mà bây h ko có film thì buồn quá :(  Đăng lúc 12-4-2016 08:17 AM
ổng hay ốm lắm, cái kiểu làm việc bán mạng đó làm con trym t đau đớn lắm cô ờ, mà ổng ko bán mạng thì lại ko nhìn thấy ổng ;(  Đăng lúc 12-4-2016 07:46 AM
Yếu là yếu cái j thế =))))) @hana  Đăng lúc 11-4-2016 09:57 PM
ổng ảo tưởng sức mạng quá, bà Song nói ổng yếu xìu à, làm ơn đừng ra gió nữa ;(  Đăng lúc 11-4-2016 05:20 PM
Huhu tui thích đàn ông trong ngoài bất nhất, ngoài lạnh - trong nóng, ngoài nóng - trong lạnh, bạn Ki là trường hợp thứ 2 đó :(((((((((((  Đăng lúc 10-4-2016 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-4-2016 10:23:23 | Chỉ xem của tác giả
Thương anh quá, cuối cùng cung bik đc cảnh nào làm anh ra nông nỗi đó, băng bó cả tay chân
Rất thích anh về sự nghiem túc trong công việc như thế, anh hết lòng và hết sức trau chuốt cho vai diễn của mình, ngưỡng mộ anh lắm
Cảnh quay này ngầu thật, thấy anh trượt qua xe minh cũng thót tim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-4-2016 10:49:55 | Chỉ xem của tác giả
Huhu. Từ lúc biết Song Joong Ki bị thương là tui rất lo. Lúc xem cảnh quay này méo hiểu anh nhảy qua kiểu gì. Daebak. Thì ra cái cảnh này làm ổng bị thương. Nhưng phải công nhận nó xứng tầm điện ảnh.
Và quay một lần duy nhất. Dĩ nhiên không thể để ông ấy quay lần 2 được. Bị thương như vậy cơ mà. T____T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-4-2016 10:51:04 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh này cool ngầu hết sức mà
Và hậu quả thì ai cũng biể rồu
Tội bạn Ki, quá nhiệt tình đến mức bị thương nặng như vậy
mấy tập thấy tay băng bí suốt, nhìn thương quá trời
Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký