Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14148|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Descendants of The Sun" khó khăn chồng chất, đại úy Yoo ban đầu lại là bác sĩ Yoo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
"Descendants of The Sun" khó khăn chồng chất, đại úy Yoo ban đầu lại là bác sĩ Yoo.

Bộ phim này trong quá trình chế tác đã trải qua rất nhiều khó khăn, cuối cùng mới được trình diện:

1. Kịch bản nguyên tác của biên kịch Kim Won Suk với tên gọi "Doctors's Story" nhận giải năm 2011, năm 2014 mới được chuyển sang phim truyền hình, trong nguyên tác, Yoo Shi Jin là một bác sĩ chứ không phải quân nhân. Năm 2014, nguyên giám đốc Barunson và biên kịch Kim Won Suk cùng nhau mời biên kịch Kim Eun Sook đổi kịch bản thành drama, cuối năm 2013 khi "The Heirs" vừa kết thúc thì Kim Eun Sook nảy sinh hứng thú đối với kịch bản này, đồng thời kiến nghị cường hóa chi tiết tình yêu trong phim, đổi nam chính từ bác sĩ thành "lính đặc chủng".

2. Kim Eun Sook đã ăn "canh đóng cửa" của SBS. Kịch bản bom tấn "Descendants of The Sun" nói về tình yêu lãng mạn thiên tai nhân tính cần số vốn 12 tỉ won bị SBS từ chối, SBS bày tỏ với Kim Eun Sook: "Tập trung vào sở trường giỏi nhất của cô là phim lãng mạn thì thế nào?" Khi bộ phim này qua tay KBS đã là mùa thu năm 2014, tháng 1 năm 2015, Song Hye Kyo xác định trước tiên, tháng 2 thì Song Joong Ki tham gia.

3. Sau khi Song Joong Ki giải ngũ hai ngày, bộ phim liền bắt đầu luyện tập kịch bản, vì khủng hoảng MERS ở Hàn Quốc nên lại bị kéo dài một tháng.

4. Tháng 9 năm 2015 bắt đầu quay ở Hi Lạp, nhưng sau khi đến nơi lại mưa liên miên, phải hoàn thành các cảnh quay ở nước ngoài trong điều kiện gió bão bầu bạn, vô cùng khẩn trương.

5. Tháng 11 năm 2015, Song Joong Ki bị thương, cổ tay phải bị gãy, đầu gối chân phải bị đứt dây chằng cruciate, Song Joong Ki bị thương rất nặng nhưng chỉ nghỉ ngơi có mười ngày, cuối cùng dựa vào ý chí đã hoàn thành tất cả các cảnh quay vào cuối tháng 12.

Nguồn: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-3-2016 22:11:31 | Chỉ xem của tác giả
thứ dữ v =.= Có ai ngờ film đã đem về lợi nhuận khi chỉ mới đi đc hơn nủa đường 1 chút.
KBS lần này có mắt nhìn rồi. Nhưng vì k quay cùng lúc nên k biết lúc đó SJK bị thương thì quay ra sao.
Hi vọng sẽ có chút film hậu trường để xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-3-2016 22:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Trời, đúng là gian nan luôn. Nhưng phải nói cốt truyện của Kim Won Suk đã rất hay, bk Kim nhờ vậy mà cho ra tác phẩm có ý tưởng mới hơn rất nhiều. Nhưng về phần lời thoại, thì dấu ấn bk Kim Eun Sook rất rõ nét.
ss Song đã từng nhận xét Ki rất yếu, có lẽ vì cậu ấy bị thương như thế này đây tại là lính đặc chủng đó, chứ nếu làm bác sĩ Yoo chắc không bị thương rồi. Nhưng mà thích ý tưởng của bk KES, là lính đặc chủng thì đáng yêu hơn chứ bác sĩ cứ suốt ngày ruột non, ruột già, tá tràng thì chán lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-3-2016 22:13:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Trời ơiiiii! Con cảm ơn tất cả đoàn làm phim vì đã khổ công vượt bao vất vả để đem lại một #DOTs vô cùng vô cùng hay như ngày hôm nay! Cũng cảm ơn và gửi ngàn tình yêu tới sub team cũng như các bạn dịch news cần mẫn để đem lại những sản phẩm Việt hóa hoàn hảo nhất! DÙ CÓ GẶP BẤT CỨ SỰ TIÊU CỰC NÀO CỦA CƯ DÂN MẠNG, HY VỌNG MỌI NGUỜI ĐỪNG BUỒN, BỞI CHÚNG MÌNH LUÔN CẢM KÍCH CÁC BẠN NHIỀU LẮM!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-3-2016 22:13:56 | Chỉ xem của tác giả
Thành công hiện tại của phim đã bù đắp cả một chặng đường gian nan.
Một phần thưởng hoàn toàn xứng đáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-3-2016 22:14:03 | Chỉ xem của tác giả
huhu đọc mà thấy để làm ra được 1 bộ phim thì các diễn viên và đoàn làm phim đã tốn ko ít công sức mà
nhưng cuối cùng nỗ lực đã đc đền đáp xứng đáng. SJK bị thương mà vẫn hết mình cho công việc ngưỡng mộ anh quá mà
giờ đây phim đã thành công ngoài sức tưởng tượng rồi  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-3-2016 22:14:10 | Chỉ xem của tác giả
Mấy cái ảnh liên hoan đoàn phim nhìn tay bó bột khổ lắm. Hôm trước nghe tin bị thương phải nghỉ 2 tháng, tuần sau đã thấy rò rỉ ảnh hậu trường. Cảm ơn vì công sức được đền đáp T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-3-2016 22:18:14 | Chỉ xem của tác giả
Với những khó khăn mà đoàn làm phim đã gặp thì kết quả hiện tại là sự trả công rất xứng đáng cho diễn viên nói riêng và cả đoàn làm phim nói chung, chỉ mong rằng phim vẫn luôn giữ vững phong độ như bây giờ để cho mọi người thấy bộ phim này đáng xem như thế nào nhé! ĐOÀN KẾT
Hai anh chị come back hoành tráng làm em đây cũng phấn chấn quá!!!!
Không liên quan em đang nghe OST của phim, hay quá các chế ạ

Bình luận

"Descendants of The Sun" khó khăn chồng chất, đại úy Yoo ban đầu lại là bác sĩ Yoo.  Đăng lúc 30-3-2016 11:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 28-3-2016 22:24:40 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay đơn giản là một ngày buồn. không biết các bạn khác có thấy tức giận gì chuyện bài về lính Hàn không, riêng mình chỉ buồn thôi. con người ấy, vì anh ấy mặc quân phục Hàn nên yêu thương là sai sao?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-3-2016 22:27:47 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là sự thành công phải đánh đổi rất nhiều thứ
Nếu mà đề tài tình yêu bác sĩ chắc sẽ không hot  như bây giờ
Yếu tố quân nhân làm nên tất cả
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao