Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4661|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Cửu Gia Thư) Lee Seung Gi - Bae Suzy: Cấu trúc loveline hoàn hảo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tuyến tình cảm (love line) giữa Lee Seung Gi và Bae Suzy trong “Cửu Gia Thư” tiếp tục làm tan chảy trái tim người xem.

Trong bộ phim “Cửu Gia Thư” của đài MBC, cả Lee Seung Gi và Bae Suzy đều khắc họa những nhân vật điển hình, vô cùng mạnh mẽ và dũng cảm. Ngay cả khi Dam Yeo Wool (Suzy thủ vai) phát hiện Choi Kang Chi (Lee Seung  Gi thủ vai), cô vẫn yêu thương anh vô điều kiện và tiếp tục ở bên cạnh anh.

Sự lãng mạn giữa hai người phát triển như thế nào?

Level 1: Cái ôm dưới ánh trăng

Cuộc gặp gỡ đầu tiên giữa Choi Kang Chi và Yeo Wool bắt đầu khá tréo ngoe. Đạo sĩ So Jung (Kim Hee Won) cảnh báo Yeo Wool tránh xa người đàn ông cô gặp dưới cây hoa anh đào trong một đêm trăng sáng. Khi định mệnh cho họ gặp nhau, Yeo Wool đã cứu mạng Choi Kang Chi. Sau đó, Choi Kang Chi ngất đi và ngả vào vai Yeo Wool. Dù Yeo Wool nhận ra anh chính là người mà đạo sĩ cảnh báo, cô vẫn tiếp tục tiếp xúc với Kang Chi.

Level 2: Quá khứ thú vị của Kang Chi và Yeo Wool

Khi Yeo Wool còn nhỏ, một cậu bé đã cứu cô khỏi một con chó rừng tấn công. Cô nhận ra Kang Chi là người đã cứu cô trong quá khứ song Kang Chi lại không. Thất vọng vì Kang Chi không nhớ ra mình, Yeo Wool thì thầm, “nếu nó là thứ không được nhớ tới, hẳn nó cũng không có ý nghĩa”.

Level 3: Cuộc gặp trong rừng giữa bán thân bán thú Kang Chi và Yeo Wool

Khi chiếc vòng trên tay Kang Chi bị chém đứt, bản năng thần thú trong anh trỗi dậy và anh hóa thân lần đầu tiên. YeoWool vô cùng sốc khi thấy Kang Chi trong bộ dạng quái vật. Song, Yeo Wool cảm thấy không thể quên Kang Chi và quyết định tới đình viện ánh trăng trong núi sâu. Khi gặp Kang Chi, Yeo Wool vẫn chìa bàn tay ấm áp cho Kang Chi như chưa hề có gì xảy ra. Sau khi được Yeo Wool trấn an, trong khoảnh khắc Kang Chi đã quay lại thành người.

Level 4: Choi Kang Chi nhớ ra Dam Yeo Wool

Choi Kang Chi và Dam Yeo Wool bị nhốt bên trong căn hầm bí mật. Trong phòng, Choi Kang Chi vô tình chạm vào ngực Dam Yeo Wool và nhận ra cô là con gái. Dam Yeo Wool tiết lộ tên thật cho anh. Đột nhiên, Kang Chi nhớ lại khoảnh khắc tuổi thơ khi anh cứu Yeo Wool khỏi chó hoang.

Level 5: Tình yêu kiên định

Choi Kang Chi hóa thú trở lại khi Park Tae Seo (Yoo Yeon Suk) phản bội anh do bị thôi miên. Với bộ dạng như một con quái vật, Kang Chi chạy tới nơi ở của Yeo Wool để tìm lại chiếc vòng tay. Khi Dam Pyung Joon (Jo Sung Ha) và học trò định tấn công Kang Chi, Yeo Wool xuất hiện để cứu anh. Yeo Wool ở bên cạnh và nắm chặt tay Kang Chi trong khi vẫn cầu xin cha buông kiếm. Cảm động bởi tình yêu của cô, Kang Chi hóa lại thành người dù không đeo vòng phép.

Level 6: Cuộc diễu hành của tình yêu

Choi Kang Chi bắt đầu thể hiện cảm xúc với Yeo Wool sau khi nhận ra Dam Yeo Wool yêu thương và chăm sóc anh nhiều như thế nào. Khi nghe tin Yeo Wool một mình vào rừng sâu tìm anh, Kang Chi đã đuổi theo và gặp cô bị thương. Kang Chi dùng sức mạnh của mình để bế bổng cô lên như một người đàn ông thực thụ. Từ lời “tỏ tình bằng hoa” cho tới cái gọi là “nụ hôn 1mm”, tuyến tình cảm của họ ngày càng trở nên nghiêm túc hơn.

cr: kdramastars.com
vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
JolFany + 5 Ủng hộ 1 cái!
eunjo112 + 5 cúp pồ iu iu :X
Joongie_girl + 5 Bài viết quá hữu ích =))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-6-2013 12:55:08 | Chỉ xem của tác giả
tem tem tem{:291:} {:291:} {:291:} {:291:}

hy vọng chuyện tình của 2 bạn trẻ sẽ xuôn xẻ

không có ai phải chít như lời ông pháp sư nói

giờ này mà bên MBC vẫn tung preview ep 17 nữa

Thanks bạn chủ thớt đã trans{:290:}

Bình luận

edit xong rồi nhé  Đăng lúc 1-6-2013 01:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-6-2013 13:38:26 | Chỉ xem của tác giả
oa trời ơi mình bấn cặp đôi này quá điiiiiiiii <3 <3
hi vọng là happy ending, không chắc BK nhận đủ gạch đá xây mấy căn biệt thự luôn =
cám ơn bạn dịch news :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-6-2013 14:01:27 | Chỉ xem của tác giả
Em là em càng ngày càng bấn loạn cái cp này đấy nhé
Eo ôi yêu k thể tả. Vẫn cứ bị ám ảnh mãi bởi cái ôm dưới ánh trăng và gốc cây đào cuối tập 3 mãi thôi
R` cả cái cảnh KC va vào YW ở đêm hội đèn lồng nữa chứ, nhìn mặt cụ cứ kiểu bị hớp hồn vì ẻm quá đẹp
Nhất là cái khúc mà tặng hoa cko nhau , em là em ấn tượng cái đoạn đấy nhất tập 16 .Và vãi bác Bk nhất là đoạn hôn hụt :~ Ôi nụ hôn cách nhau 1mm, mà xem xong đoạn ấy lăn ra cười lăn lê bò toài luôn  Dù sao thì nụ hôn đầu mà diễn ra trong cái bối cảnh anh ngồi xổm em co ro như thế thì cũng k ưng cko lắm nên thôi tập hôm sau mong bác BK cko a Chi nhà cháu đến Đình Viện ánh trắng oánh nhau vs papa xong r` đôi trẻ ôm nhau thắm thiết, nhìn nhau da diết và hôn nhau đến mức khán giả la liệt là đã thỏa mãn lòng fan lắm rồi  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-6-2013 15:06:39 | Chỉ xem của tác giả
gặp pic mà có Chi và Wool là phải nhào zô liền

cầu mong cho chuyện tình của đổi trẻ suôn sẻ.

cầu mong cho bố mẹ của đôi trẻ cũng zậy luôn.

xem phim mà bấn 2 cặp này mún phát điên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-6-2013 15:31:52 | Chỉ xem của tác giả
"Tuyến tình cảm (love line) giữa Lee Seung Gi và Bae Suzy trong “Cửu Gia Thư” tiếp tục làm tan chảy trái tim người xem".
Ai hông biết chứ mình đúng là tan chảy thiệt, mong chờ diễn biến tiếp theo quá đi mất, hu hu hu
Hóng quá mà hổng bít làm sao, đang ngồi xem lại Ep 15-16 lần thứ 4 đây, hic hic
Cám ơn bạn dulam dịch tin này !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-6-2013 16:22:28 | Chỉ xem của tác giả
Hóng hóng hóng...
phim ơi phim sắp dài cổ đến nơi rùi
Tình tiết ngày càng hấp dẫn mong đợi một kết thúc vẹn toàn
hix. Anh chị đẹp đôi quá cơ
làm thế nào giờ cuồng phim này rùi ooooooooooooooooooooooooooooooooooh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-6-2013 18:02:31 | Chỉ xem của tác giả
Yêu cặp đôi này lắ luôn !!!

Tuần nào cũng ngóng phim dài cả cổ để xem 2 người tập này có chuyển biến gì.

Hồi hộp nhất là đoạn "hôn hụt" của Kang Chi với Suzy :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-6-2013 19:27:12 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy còn cảnh chơi hội đèn lồng nữa cảnh ý cũng đẹp rồi cả lúc Kang Chi nói với pháp sư là WR đã đụng vào thứ mà hắn k nên đụng vào nghe hay thế
cặp đôi này cũng đáng yêu lắm nữa mong là sẽ có happy ending
tận ngày kia mới có phim hóng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-6-2013 21:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim đi được quá nửa rồi, hóng chuyện tình cảm của cặp đôi này quá
Hi vọng sẽ có một cái kết happy ending cho cặp đôi này
Không thể như ông pháp sư kia nói được, hè hè

Thank bạn đã dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo