Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minjay1608
Thu gọn cột thông tin

[Cung Đấu] Phượng Tê Thần Cung | Khuynh Thân (Hoàn + Ebook T313)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-4-2015 08:10:56 Từ di động | Xem tất
Theo dõi truyện từ hồi mới ra, đọc hình như mới hết hơn q1 rồi dừng lại. Mới đó đã hơn 1 năm giờ mới đọc lại. Đọc thấy thương những ng con gái phận bèo trôi. Khâm phục tình yêu a Duệ chị Tịch, đến cuối cùng ac cũng có thể vượt qua tất cả để tin nhau. Trong tình yêu quan trọng vẫn là sự tin tưởng. Cảm ơn chủ top đã chịu khó vất vả suốt 1 thời gian dài.

Bình luận

Giày còn mừng hơn các bạn khi nó hoàn ấy haha cảm ơn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 18-4-2015 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2015 15:48:35 | Xem tất
Cuối cùng truyện cũng kết thúc. Tình yêu của anh Thấn chị Tịch phải trải qua nhiều sóng gió rồi còn phải dằn vặt lẫn nhau mới tới được một cái kết đẹp.
4 p3 k6 o- l! n  P) V©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cám ơn nhóm dịch đã vất vả để mình có một bộ truyện hay để đọc.

Bình luận

Cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^  Đăng lúc 21-4-2015 05:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-5-2015 14:18:25 | Xem tất
Giờ mới có thời gian để review tác phẩm này, phải nói là kể từ khi đọc xong Mệnh Phượng Hoàng, đây là tác phẩm thứ 2 về cung đấu mình khá tâm đắc, cũng nói ko ngoa khi đọc tác phẩm này làm mình liên tưởng tới MPH rất nhiều, tuy nhiên vẫn có sự khác biệt, đầu tiên phải nói về cốt truyện: Truyện thuộc thể loại cung đấu nên hầu như toàn bộ xuyên suốt tác phẩm là những cuộc giao tranh không ngừng nghỉ, từ hậu cung đến 4 nước Hoàng, Lâm, Ô, Long, mỗi 1 sự kiện đều có những nút thắt gỡ làm mình thấy khá bất ngờ, mạch truyện liên tục, miêu tả tính cách, nội tâm của các nhân vật tốt, không hoang mang, dài dòng, những cảnh yêu thương được diễn tả rất nghệ thuật. Các tuyến nhân vật: Lộ Ánh Tịch được miêu tả là 1 cô gái khuynh nước khuynh thành, trí thông minh cao nhưng bù lại sư toan tính, cố chấp, tham lam của Ánh Tịch cũng cao không kém, điều này luôn làm cho những người cô yêu thương cảm thấy đau khổ nhiều hơn là hạnh phúc, thật may mắn là cuối cùng cô ấy cũng nhận ra con đường mình muốn, cũng chẳng trách được khi từ lúc sinh ra số mệnh làm vật hy sinh đã buộc chặt vào cô gái này, để thoát khỏi nó cũng cấn thời gian đấu tranh rất nhiều, cũng thật may khi trên đường cô đi có Mộ Dung Thần Duệ - vị vua hết mực yêu thương, quan tâm và tin tưởng cô dẫu cho cô có làm cho vị hoàng đế này bao lần đau khổ vì sự lãnh cảm và tham lam của mình, càng đọc tác phẩm mình càng yêu quý Thần Duệ, là người thông minh, tài trí xuất chúng nhưng con người không ai hoàn hảo, trái tim của Thần Duệ cứ ám ảnh mãi mối tình thanh mai trúc mã để rồi từ đó mang lại cho y bao nhiêu biến cố. chỉ khi trái tim của y ở bên ánh Tịch, y mới có thể ngộ ra nhiều điều, ngoài ra còn có Nam Cung Uyên - 1 vị thần y, quân sư lỗi lạc, thông minh xuất chúng luôn bảo vệ, che chở, nhận hậu quả mà số mệnh của cô đê tử và cũng là người anh yêu nhất - Ánh Tịch, chắc có lẽ vì cảm thông cho tấm chân tình giấu sâu trong lòng của Cung Uyên mà Khuynh Thân đã tạo điều kiện để cho chàng ta có thể thổ lộ hết tấm lòng của  mình dẫu rằng đã muộn nhưng còn hơn là giữ lấy nó để nó ám ảnh đến suốt cuộc đời. Mình thích chuyện tình yêu của Ánh Tịch - Thần duệ, có những lúc đối đầu kịch liệt, có những lúc cả 2 hoàn toàn mất sự tin tưởng lẫn nhau, căm thù nhau, đầu độc thể xác và cả tinh thần lẫn nhau, nhưng sau bao biến cố đã giúp họ xây dựng nên niềm tin, sự chân thành để cùng nhau đến bến bờ hạnh phúc. Bên cạnh đó, các tuyến nhân vật phụ cũng được xây dựng rất ổn, đều làm nổi bật được lòng tốt, sự xấu xa trong mỗi con người, kết truyện mang khá nhiêu ý nghĩa, hoá ra để làm cho người khác tin tưởng hoàn toàn thì chỉ có thể dùng chính tình yêu và sự chân thành của mình.
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 E+ v8 ?! j+ E- v* R
P/s: Chân thành cảm ơn b minjay1608 đã mang đến 1 tác phẩm hay nhé, rất mong chờ những dự án tiếp theo của bạn ^^

Bình luận

a, iu quá đi ^^  Đăng lúc 16-5-2015 02:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-5-2015 22:40:16 Từ di động | Xem tất
Trx giờ k thích truyênj cung đấu và cũng chưa nhảy hố lần nào...
+ `* D5 P3 K" h# j1 v©2024 Kites.vn | All rights reserved
mà mới nhìn dài quá nghĩ cũng oải, nhưng càng đọc càng thấy cuốn hút. Nam nữ chính vốn thông minh nhưng cũng ko thoát khỏi tc, vì tc mà nhìu khi mất đi lí trí.
©2024 Kites.vn | All rights reserved  d, E" t& j$ d5 M
aigoo thanks chủ thớt nhé ^^

Bình luận

aigoo cảm ơn bạn đã ủng hộ nha ^^  Đăng lúc 19-5-2015 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-5-2015 00:20:41 Từ di động | Xem tất
Đợi hoàn rồi mới đọc nên giờ phải đọc hối đọc hả, đọc ngày đọc đêm luôn Giày nè

Bình luận

Sửa bài viết thành 3 dòng nha bạn ^^  Đăng lúc 4-6-2015 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-5-2015 00:22:42 Từ di động | Xem tất
Này thì cmt cmt cmt cmt cmt cmt. 12h đêm còn phải cmt cmt cmt, sao rồi đủ 100 chưa vậy ta >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2015 11:53:03 | Xem tất
Hix. Làm tàu ngầm mấy năm rồi nay vì truyện của cô Giày mà ngoi lên đây.
©2024 Kites.vn |   j$ e$ @( N+ a8 @0 CAll rights reserved
Truyện rất hay. Đọc lúc này thì k phải chờ đợi nữa.
©2024 Kites.vn | 5 C& d  E9 F, q5 J  Q( bAll rights reserved
ye y

Bình luận

^^ Chúc đọc truyện vui vẻ nha.  Đăng lúc 4-6-2015 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2015 17:44:20 Từ di động | Xem tất
Vừa đọc hết bộ Lục Cung Vô Phi của Khuynh Thân r nghe đồn Phương Tê Thần Cung còn hấp dẫn gay cấn hơn nên  phải chạy sang đọc ngay.. Cơ mà 5 quyển thì dài nhỉ hự hự TwT

Bình luận

sao rồi? Có thấy hay hơn hơm? haha  Đăng lúc 15-6-2015 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2015 11:31:28 | Xem tất
chuyện cung đấu luôn mang lại cho mình những cung bậc cảm xúc rất riêng, có chiêm nghiệm, có nghiền ngẫm nhưng thông qua đó mình hình như có thể hiểu đời hơn, hiểu người hơn.

Bình luận

^^ mình cũng thích đọc cổ đại lắm  Đăng lúc 15-6-2015 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 17:28:31 | Xem tất
Tryện rất hay!!! Bây giờ mình mới đọc bộ này. Nhiều lúc mình đọc truyện cổ trang cảm thấy không thoải mái vì có những chi tiết không hiểu lắm do khác biệt văn hóa. Cảm ơn bạn đã edit rất rõ ràng những chi tiết liên quan đến văn học hay điển tích cổ^^

Bình luận

mình thì lại thích cổ đại hơn, chắc do thích làm thái hậu haha  Đăng lúc 16-6-2015 05:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách