Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 669|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

"Chúng ta hạnh phúc hơn khi biết điều gì khiến mình nỗ lực"-Phỏng vấn Lee Jonghyun (Steady-số tháng 08.2016)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-7-2016 10:51:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Phỏng vấn Lee Jonghyun bởi Steady. Số tháng 08.2016

“Tôi muốn fan được thưởng thức âm nhạc và tôi ở những phần khác với CNBLUE”

Chúng ta hạnh phúc hơn khi biết điều gì khiến mình nỗ lực .

Anh cảm thấy thế nào khi quyết định phát hành album solo?
Tôi đi đến quyết định này vì nhiều fan hỏi tôi “sao bạn không solo?”. Thực ra thì tôi nghĩ đến quãng nghỉ sau cả năm ngoái đã làm việc rất nhiều với vai trò CNBLUE.  Nhưng các thành viên khác vẫn đang tích cực hoạt động giục tôi “làm việc đi, đừng có chỉ câu cá và đi đó đi đây” (cười)

Album của anh ra sao?
Tôi muốn album này khác với các album CNBLUE. Vì thế tôi nhờ nhạc sĩ viết bài. Tôi cho là album này đa dạng.

Các cảnh ngọt ngào và rực rỡ mà mọi phụ nữ thích đều được thể hiện trong bài hát chủ đề ‘Moonlight Swing’.
Lúc đầu tôi hình dung hình ảnh câu chuyện thần tiên nhưng rồi tôi thêm vào màu sắc tình yêu làm nền.

Album này xoa dịu và khiến người nghe vui hơn.
Tôi nghĩ bài hát như vậy không có nghĩa người viết đang háo hức sôi nổi.  Đôi lúc tôi sáng tác bài hát rất vui tươi hạnh phúc khi buồn và ngược lại, sáng tác nhạc buồn khi đang vui. Có rất nhiều ca khúc đa dạng trong album. Tôi muốn fan tìm thấy bài mình yêu thích.

Anh nghĩ gì về phụ nữ chăm chỉ, hướng tới tự hoàn thiện bản thân và lớn tuổi hơn ?
Chất (ngầu). Tôi hình dung phụ nữ Nhật làm việc rất chăm chỉ nỗ lực. Nhưng tôi thấy buồn khi họ phải gánh vác những việc lớn. Làm việc cật lực rất đáng trân trọng nhưng tôi lo lắng nếu chỉ có thế. Tôi cho rằng chúng ta sẽ vui vẻ hạnh phúc hơn nếu hiểu nguyên nhân khiến chúng ta nỗ lực.

Có chăng điệu bộ cử chỉ nào của phụ nữ lớn tuổi hơn khiến anh hào hứng?
Phụ nữ tuyệt vời luôn tuyệt vời. Ở bất cứ đâu, vào bất cứ lúc nào.

Anh được cho là ngầu trong CNBLUE nhưng bản thân anh thấy sao?
Chắc vì tôi không dễ hoảng hốt lo sợ nên mới có nhận xét đó. Nhưng với các thành viên khác tôi như cậu nhóc 15 tuổi (cười) Tôi băn khoăn liệu mình có phải là người không vã mồ hôi hột vì những lo lắng nhỏ nhặt không.

Xin hãy nghe các bài hát trong album này của tôi nhé.
Làm việc giỏi rất quan trọng nhưng cũng nên tận hưởng cuộc sống.

Source Steady Magazine
Trans by Satomi
Posted by Tara Lee
https://cnboicee.wordpress.com/2 ... -august-2016-issue/
Vtrans by [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2016 13:54:24 | Xem tất
Đợt vừa rồi mệt mỏi với các tin tức thị phi về giai nhà xanh,giờ có tin này về âm nhạc của bạn Béo cũng đỡ đi phần nào.
Mà không hiểu FNC quảng bá cho album solo này thế nào mà mình thấy có vẻ thông tin không nhiều? hay là phát hành bên Nhật nên chủ yếu quảng bá bên đó và do công ty quản lý bên đó phụ trách?
Ông Béo này lúc nào cũng cứ như mơ ngủ ấy - "ngầu" mới sợ chứ !

Bình luận

Chắc nhắm vào thị trường Nhật là chủ yếu, nhấn mạnh về phụ nữ Nhật thế kia mà.Ngầu là do...dịch :))) chứ có phải ẻm tự nhận đâu hahaha..  Đăng lúc 20-7-2016 02:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2016 21:34:47 | Xem tất
dạo này HQ-TQ-có nhiều thị phi-:may CNBL zai mình khg bị sao là vui rồi còn chuyện kì trước của Jghyun giờ ổn định:-năm nay E khg đi đâu cho nên ngồi đọc New toàn nghe thấy bên HQ về vụ H-dâm-của những ngôi sao hàng đầu bên HQ-mong zai CNBL mình hãy cẩn thận vì nổi tiếng hay dính đến những chuyện xảy ra ngoài Ý muốn-!-Alyssa ĐT gửi lời chào đến SSHD--Merci SS New ngắn E ngồi đọc mắt cứ díu lại-*chúc SS ngủ ngon-***

Bình luận

vụ chuyển kiss tới lui dùm cho ss khi có dịp là được rồi hahaha.  Đăng lúc 21-7-2016 09:21 AM
Quả tình đọc tin tức mấy vụ hiếp dâm thấy mất cảm tình dù chưa phải ai bị tố cũng có tội.Đúng là cứ nghe nhạc cho lành.Cảm ơn Alyssa,Alyssa cứ nhớ nhiệm   Đăng lúc 21-7-2016 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-7-2016 23:15:38 | Xem tất
ông này mà ngầu cái gì ko biết
nên vứt bớt dấu huyền thì đúng với trạng thái khuôn mặt bản hơn đó
dạo này lắm thị qúa, đọc xong nhức não thôi lôi nhạc mới nhạc cũ ra nghe cho đỡ mệt

p/s: Shin cắt tóc xấu quá ss ơi, giống quả tóc ngâu si hồi trước của Huyn á :'(
trong phim đẹp zai bao nhiêu thì ở ngoài nhìn tội nghịp bấy nhiêu
hôm qua đi sự kiện thấy mặt ẻm cứ buồn buồn :/

Bình luận

Ko phải dv chuyên nghiệp chọn vai gần với mình nhất là phải rồi :) Dự là mí bạn này,nhất là Hwa đang "ủ mưu" tung ra cái gì đó nhỉ?  Đăng lúc 26-7-2016 02:38 PM
hôm kia thấy cái ảnh fans chụp bạn Hoa, bản cười chào các fans. Tự nhiên em vui quá, thấy yên lòng hơn rồi  Đăng lúc 24-7-2016 09:16 AM
hóng phim của ẻm quá ss ạ :D coi mấy cái teaser cười đáng eo quá nhèo luôn.Mà cái nhà này đi đâu cũng toàn đóng vai ca suỹ với cả ban nhạc =))))  Đăng lúc 24-7-2016 09:15 AM
Heheh,chắc tại đi 1 mình nên chán. Tóc thì chắc cắt kiểu "em đẹp em có quyền" :)))  Đăng lúc 22-7-2016 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2016 09:30:07 | Xem tất
vừa mới xem Running man tập có anh hôm qua, xem mà cười đau ruột
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-7-2016 11:47:44 | Xem tất
Mặt không cười như này thì rõ ngầu, mà cười phát thì thật
Cảm giác cuộc sống của hắn rất là thú vị ấy.
Hãy cho ra đời thêm nhiều sản phẩm hay hơn nữa nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-8-2016 20:18:18 | Xem tất
Chuẩn cơm mẹ nấu luôn, luôn có động lực nào đó để mình phấn đấu và hạnh phúc hơn nữa khi chúng ta gặt được những thành quả mà mình cố gắng tạo nên. Anh tuyệt lắm, hãy luôn cố gắng phấn đấu hơn nữa nhé, thành quả sẽ luôn theo sau mỗi chúng ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-8-2016 11:25:46 | Xem tất
Album Nhật nên pr chủ yếu ở thị trường Nhật. Có nghe mấy bài mới, cũng hay hay lạ lạ mà nhìn Hyun trong MV cứ hài hài sao ấy.
Đến mấy ae còn bảo "đừng đi câu cá" là hiểu ha, có khi nhờ đi câu cá mà Hyun mới có cảm xúc soạn nhạc ah nha. Mai mốt kiến nghị làm luôn album cho cá, lúc đó có vẻ "hot"

Bình luận

Mình cũng chưa được nghe hết album này :)  Đăng lúc 31-8-2016 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách