Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CHÀO MỪNG 20-11][2015] Little Big Master/ Hiệu trưởng của 5 cô nhóc/ 可爱的你/ Dương Thiên Hoa, Cổ Thiên Lạc/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-4-2016 11:36:32 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi, tên bài hát trong phim là gì vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 1-5-2016 23:10:11 | Chỉ xem của tác giả
Lại phải xem phim của chú Cổ...
Chú già rồi mà vẫn mê chú ý..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-5-2016 13:02:09 | Chỉ xem của tác giả
huhu, muốn down phim mà hình như không có bạn nào giữ seed nữa.
Có ai giúp mình với ạ. xin cám ơn

Bình luận

Có link download ở dưới mà bạn, fim cũ sẽ k seed lại đc đâu bạn ơi :(  Đăng lúc 11-5-2016 05:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 3-6-2016 11:17:50 | Chỉ xem của tác giả
có lẽ không phải nói nhiều về tấm lòng của người thầy giáo họ Lữ nhỉ. Cô ấy đã làm rất nhiều việc dù bị người dân chê trách để các em học sinh có thể tiếp tục đến trường. Mình rất ấn tượng với tình cảm vợ chồng của hai nhân vật chính, người chồng rất thương và yêu vợ, luôn lo lắng cho sức khỏe của vợ mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-8-2016 11:15:59 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và ý nghĩa
Rất đáng xem
Cảm ơn subteam nh nhé
https://www.facebook.com/Xedayxin/?fref=ts
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 6-1-2017 14:16:14 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 22-2-2017 08:46:53 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích chú Cổ Thiên Lạc và cô Dương Thiên Hoa.
Đã từng mê mệt phim cô chú đóng.
Nhưng giờ đây con thấy ít phim của cô chú quá.
Chúc cô chú luôn khỏe mạnh, thế hệ diễn viên mà ba má con thích nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 30-5-2017 16:42:56 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu cũng không định down về xem đâu, vì đây không phải thể loại mình thích. Nhưng nhìn thấy tên của 2 diễn viên chính nên mới xem thử. Thật sự không làm mình thất vọng, không ngờ chỉ là thể loại đơn giản thế này nhưng lại đi sâu vào lòng người.
Thật sự một ngôi trường tốt không phải là nơi có cơ sở vật chất đầy đủ, có những giáo viên giỏi, mà là nơi có những người thầy dùng tấm lòng để dạy. Không chỉ dạy học sinh toán, lý, hóa, mà còn chạy chúng sống như thế nào.
Trẻ con cần được đi học, nhưng không có nghĩa dùng toàn bộ thời gian học môn này môn kia, lại không có thời gian nghỉ ngơi, để thư giãn đầu óc. Bố mẹ luôn nghĩ cho con học tất cả môn, biết tất cả thứ tiếng là điều tốt nhất nhưng lại không nghĩ việc này sẽ mang đến áp lực rất cao cho con mình. Có thể có người sẽ biến áp lực thành động lực nhưng cũng có những đứa trẻ không chịu được áp lực cao như vậy sẽ dẫn đến kết quả xấu nhất. Mỗi đứa trẻ đều có tư chất khác nhau, hãy để tuổi thơ của trẻ con không phải trải qua việc thi cử áp lực mà đơn giản là chúng sống đúng với tuổi của mình, thích tìm tòi, nghiên cứu, thích khám phá những điều bí ẩn.
Giữa muôn vàn giáo viên chạy theo thành tích thì một cô giáo quyết tâm dạy học ở ngôi trường cũ kĩ, lương tháng chẳng được bao nhiêu, là ánh sáng soi đường cho những đứa trẻ đang không thấy được hy vọng, bộ phim lại dựa trên câu chuyện có thật làm cho bản thân mình vẫn tin rằng đâu đó trên thế giới này luôn có một người thầy dành cả đời để dạy học sinh cách làm người.
Phim này không chỉ nói về câu chuyện thầy trò mà còn có tình cảm vợ chồng, tình thương của bố mẹ, dù họ không có đầy đủ của cải, vật chất, nhưng vẫn giàu tình cảm, vẫn kiên trì cho con đi học, chỉ cần như thế chính là hạnh phúc.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách