Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CHÀO MỪNG 20-11][2015] Little Big Master/ Hiệu trưởng của 5 cô nhóc/ 可爱的你/ Dương Thiên Hoa, Cổ Thiên Lạc/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-11-2015 09:58:12 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bộ phim tuyệt vời ,ta xem mà nước mắt rơi vì xúc động. Chắc ko nổi lắm hay ko được pr mạnh mà thấy ít người xem ,chứ nếu xem chắc chắn sẽ khó kìm nổi mà đi cmt như mình Vì đã làm mẹ,đã có con ,cho con đi học chỉ mong con gặp được cô giáo yêu thương học trò ,ko chỉ dạy chữ mà  còn dạy làm người,biết ước mơ ,nhất là cô giáo mẫu giáo .Bộ phim không chỉ về tình yêu cô trò ,mà còn tình cảm vợ chồng,tình cảm bố mẹ và con cái,tình cảm giữa phụ huynh ,giữa con người với nhau,rất đáng để suy ngẫm. Một bộ phim tuyệt vời ,không xem thật đáng tiếc ,ta cho con ngủ rồi mới xem ,vừa xem vừa khóc ,đến tận 12 h.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-11-2015 10:03:52 | Chỉ xem của tác giả
à mà cho ta hỏi chút ,thấy trên một số trang phim có tiếng như phimmoi,phim14,bilutv thỉnh thoảng vẫn có phim của kites ,có phải là ăn cắp ko vậy ,hay là cùng team,ví dụ như phim HIệu trưởng của năm co nhóc này,ta thấy trên phimmoi là của kites ,hỏi để biết lần sau còn xem của kites để ủng hộ,vì ta hay xem đi bằng điện thoại nên chủ yếu là xem online,ko down ,nên hi vọng lúc nào cũng có sẵn link online bên cạnh,ko lại phải đi trang khác xem

Bình luận

=))) ta thì thuyền chèo tới tấp, chèo đủ thứ thuyền =))) thuyền BD hồi xem HTC ta cũng chèo, cơ mà hết phim rồi nên tốc độ chèo đã chậm lại :)))  Đăng lúc 27-11-2015 12:14 PM
ta thích 2 anh nên nó là chân ái,còn thuyền là BD cơ :)) ta ko ship nam nam đâu  Đăng lúc 26-11-2015 07:08 PM
=))) thì ra chúng ta chung 1 thuyền =)))  Đăng lúc 26-11-2015 03:36 PM
sau HTC,đến LNB bị bệnh luôn rồi :)) và rất nhiều người cũng bệnh nên chắc bt,ta ở nhà lão Hoa,rảnh ghé vào chơi nha.Hôm nào ghé nhà lão Hồ,Hồ Hoắc chân ái :))   Đăng lúc 26-11-2015 03:34 PM
hehe, LGB thì khỏi nói rồi :)) làm con dân điêu đứng cả ra :)) làm bao trái tim cười khóc lẫn lộn nên bị bệnh tim hết cả =)))  Đăng lúc 26-11-2015 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-11-2015 15:00:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá trời

Thật ra down về mấy hôm rồi nhưng hôm nay mới ngồi xem, thật ra cũng không hy vọng gì quá nhiều ở phim này, vì cũng không nghe PR gì cả, down về có 2 nguyên nhân ) 1 là có Cổ Thiên Lạc, 2 là đề tài về nghề giáo. Thật không ngờ là bộ phim hấp dẫn mình đến như vậy.

Xem ngay đoạn đầu là đã xúc động rồi. Phim này, muốn tình yêu có tình yêu, muốn tình nghĩa bố mẹ con cái, muốn tình thầy trò, tình người,.. tất cả đều có cả.

Cảm ơn subteam đã mang tới bộ phim này tới cho các member

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-11-2015 16:58:27 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu nghe tên phim và nhìn poster đã muốn xem rồi, xem xong thì thấy rằng đây là một bộ phim rất ý nghĩa và tuyệt vời, nó cho người xem niềm tin vào những người thầy chân chính, hết mình vì sự nghiệp giáo dục chứ không phải coi nghề là một cái cần câu cơm như bao người khác. Ý nghĩa hơn khi đây lại là một câu chuyện có thật nữa. Xem xong phim mình có thêm động lực để đi dạy hơn, dù chỉ là một gia sư. Mình còn rất ngưỡng mộ người chồng của cô Lữ đã luôn bên cạnh cô, ủng hộ cô.
Cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim hay tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-11-2015 10:39:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Down phim về mấy ngày mà lại ngâm giấm để đó, hôm nay rảnh mới lôi ra xem.
Phim vừa xúc động vừa dễ thương, sáng ra đã mang nước mắt đi rửa mặt, nhất là đoạn bài tập về nhà của mấy bé khi hỏi ước mơ của bố mẹ ấy, đoạn đấy cảm động vô cùng, suýt chút nữa quên mất bố mẹ cũng có ước mơ của riêng mình mà, nhưng vì hiện thực, vì cuộc sống, vì cơm áo gạo tiền mà gạt ước mơ sang 1 bên. Phim ý nghĩa rất nhiều, chợt nhận ra ai chả yêu thương người thân, gia đình nhưng là ko biết cách/ ko có cơ hội biểu đạt, người ta tuy nghèo, nhưng tình cảm ko nghèo;   .... Rồi những người như hiệu trưởng Lữ, tiếp thêm niềm tin về̉ những  tấm lòng nhân ái, nhiệt huyết, chân thành khi mà hiện thực xã hội đầy rẫy thầy cô còn ác hơn xúc vật. Cách cô Lữ trò chuyện cùng bọn trẻ cũng làm mình học được nhiều, tâm hồn các em vẫn mỏng manh lắm mà ♡
Cảm ơn subteam thật nhiều, các bạn đã vất vả rồi ✩✩✩✩✩

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 1-12-2015 12:17:07 | Chỉ xem của tác giả
nhìn thấy Cổ Thiên Lạc là nhảy vào luôn ) bao nhiêu lâu chưa xphim của ca r? Cảm ơn subteam nhiều nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-12-2015 16:02:34 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ rất đáng yêu,
Phải save về xem thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 30-12-2015 13:23:18 | Chỉ xem của tác giả
Luc đầu down film vì Dương Thiên Hoa và Cổ Thiên Lạc, nghĩ rằng đây là film hài. Nhưng khi xem vài phút đã nhận ra, 1 bộ film mang đậm chất tình: film không chỉ tôn vinh người thầy chân chính hết lòng vì những học trò bé nhỏ mà trong đó còn chứa đựng cả tình cha mẹ dành cho con, tình nghĩa giữa con người với con người và đặc biệt hơn nữa chính là người thầy đã khơi dậy ước mơ cho những tâm hồn con trẻ - niềm hi vọng của xã hội. Chính những tình cảm đó đã tạo nên xã hội tốt đẹp như ngày hôm nay
Tung hoa cho film, rất hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 31-12-2015 23:20:01 | Chỉ xem của tác giả

bạn ơi, phim này có subviet chưa? có cho mình xin đc ko  
cảm ơn subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 7-4-2016 11:47:29 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh cứ chần chớ mãi mới tải phim này về xem
giờ thì lại hối hận tại sao biết phim này trễ thế
Nếu được, có ai cho mình xin link ost bài hát trong phim được không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách