Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20225|Trả lời: 14
Thu gọn cột thông tin

[CH7 2013] Ban Sai Thong (Remake) | Pong Nawat & Min Pechaya

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-3-2013 19:50:13 | Xem tất |Chế độ đọc

Tên phim: Ban Sai Thong (Remake)

Tên tiếng Thái: บ้าน ทรายทอง

Tên tiếng Anh: Golden Sand House

Tên tiếng Việt (tạm thời nha^^): Biệt Thự Kim Sa

Kênh chiếu: Ch7

Đạo diễn: Chưa biết

Số tập: Chưa biết

Rating: cập nhật sau

Thể loại: Tình cảm, lãng mạn

Thời gian chiếu: Chưa biết

Công ty sản xuất: DaraVDO

Bài hát chủ đề: cập nhật sau

Diễn viên:

Pong Nawat Kulrattanarak vai (Chaiglarng) Parada Samvavong

Min Pechaya Wattanamontee (đang đợi Min confirm) vai Pohjaman Pinitnam/Pohjaman Samvavong

Nội dung:
- Sau khi cha mất – ông Phana, Phojeman Pinitnam (Pho) theo lời cha dặn dò là đến sống tại nhà cô của mình - Bà Phanarai, dinh thự Ban Saithong tại Bangkok. Bên cạnh việc tiếp tục học ở đây, Pho cũng muốn tìm hiểu sự thật về gia đình mình. Sau khi đọc nhật ký của cha, cô ấy biết rằng gia đình mình mới là chủ nhân thật sự của Dinh thự Ban Saithong.
Trong thời gian Pho sống tại Bansaithong, cô ấy đã bị đối xử tàn nhẫn từ cô và anh em họ của mình, Ying Lek. Một người chị em khác của cô ấy –Ying Yai (chị em họ lớn nhất), ban đầu đối xử lạnh lùng nhưng về sau trở thành chị em thân thiết với Pho. Sau đó Pho cũng trở thành người bạn thân với người con trai út của gia đình Sawangwong, là Chai Noi, với nửa người bị liệt và không được công nhận từ mẹ mình và cả Ying Lek.

- Chaiglum Sawangwong (Chai), con trai lớn của gia đình, trở về nhà và biết được sự thật. Anh ấy thường công tác tại nhiều nước trong nhiều tháng trời và rất hiếm khi biết về chuyện gì đang xảy ra trong nhà của mình đến khi trở về. Chai cho rằng đó là nhiệm vụ của mình và để làm điều đúng đăng là phải bảo vệ Pho và mang Pho trở lại Ban Saithong. Anh ấy cũng biết rằng mình đang yêu Pho trong khi đó Pho cũng đang yêu anh ấy.

- Sau đó, họ kết hôn nhưng mẹ và chị em gái của Chaiglum đang cố hết sức để phá hủy đám cưới này, thậm chí ngay cả sau khi họ rời khỏi nhà và Pho đã trở thành chủ nhân của Ban Saithong.
Khi Phojenee, một cô em gái khác của Pho biết được điều này, đã quyết định sẽ ở bên cạnh Pho khi Pho đang ở tình cảnh khó khăn. Pho cảm thấy có lỗi với em ấy và đồng ý để cô em này sống cùng mình. Nhưng thật sự là, Phojanee ganh tỵ khi Pho có may mắn, tình yêu say đắm của Chaiglum và là người giàu có. Cô ấy cố gắng quyến rũ Chai nhưng hoàn toàn thất bại vì Chai cảm thấy cô ấy phiền phức và ghê tởm.

- Phojenee đã làm nhiều điều tệ hại cùng với những chị em và người mẹ xấu tính của Chai và cả những người làm không tốt bụng của gia đình này. Sau đó Phojenee cùng với họ tố cáo Pho đã có quan hệ không rõ ràng với một người đàn ông lạ mặt với mục đích đến đây để moi tiền. Tuy nhiên Phojenee lại không biết người đàn ông lạ mặt kia thật sự ra là chồng mình – người mà cô đã cố trốn chạy khỏi.

- Nhiều nghi ngờ xảy ra giữa Pho và Chai, vì những điều này đã dẫn đến họ giận nhau. Không thể giải bày về những mâu thuẩn này, vì sự giận giữ của mình đã dẫn đến họ không sống cùng phòng. Mặc dù họ đã kết hôn nhưng họ ngủ hai phòng riêng biệt, chỉ cách nhau 1 cánh cửa. Pho phát hiện ra mình có thai nhưng đề nghị bác sĩ giữ đứa con này lại và không cho ai biết. Cô ấy không tiết lộ điều này với ai, chỉ duy nhất người hầu trung thành Nathip biết.

- Ying Lek kết hôn với bạn trai của mình, người cô ấy cho là người giàu có, tuy nhiên, người chồng sắp cưới này kinh doanh dựa trên trộm cắp mà có được. Trong ngày kết hôn, Pho không hề hay biết để cho người hầu Nathip lén lút lấy của hồi môn vòng cổ bằng kim cương của mình để đưa nó cho Ying Lek.

- Chai Noi, người tàn tật, đã chết vì mẹ anh đã đẩy anh ấy đến hồ như một sự trừng phạt vì đã đến ngôi nhà lớn trong khi anh ấy nên ở lại ngôi nhà nhỏ với Nathip (người phụ nữ trông chừng anh ấy). Mẹ anh ấy ghen ghét vì cho rằng Chai Noi đã yêu Pho nhiều hơn bà ta. Khi bị liệt nửa người, anh ấy không thể tự mình ra khỏi khu vực này. Trong một thời gian dài, không ai tìm thấy anh ấy. Đến khi anh ấy sắp chết, mẹ anh ấy mới nhận ra rằng mình yêu con trai mà mình không thừa nhận và khi bà ấy trở lại với Chai Noi, anh ấy đã chết trong vòng tay của mẹ mình.

- Trong lúc Chai Noi còn bệnh, Chai và Ying Lek đã cãi nhau ngoài dinh thự. Một người chị em khác đã nói rất nhiều điều xấu và những việc tệ hại về Pho cho Chai. Điều này dẫn đến sự bối rối cho Chai trong việc Chai đối mặt với chị em mình để trả lại chiếc vòng cổ kim cương trở lại cho Pho. Dẫn đến người chị em này do dự và không biết nên nói thế nào. Cuối cùng thì Nathip cũng tiết lộ Pho đang mang thai với Ying Yai. Pho đã đau khổ và tổn thương vì cái chết của Chai Noi vì cô ấy luôn xem anh ấy như một người anh của mình. Vì thế sau đám tang và chôn cất xong, cô ấy quyết định trở về nhà của mẹ mình ở quê.

- Cùng lúc đó, Ying Lek và 1 người làm xấu tính làm cho Phojanee đến căn phòng của Pho để tìm các thư tình hoặc bằng chứng cho rằng Pho có mối quan  hệ với người đàn ông lạ mặt. Trong khi cô em gái đang tìm kiếm thì phát hiện ra một bức thư gây sốc thay vì thư tình. Trong thời gian này, Ying Lek phát hiện ra rằng người chồng giàu có của mình bị bắt quả tang khi đang cố gắng vượt biên giữa Thailan và Manila với số lượng kim cương mà anh ta đã trộm. Cô ấy cảm thấy bị sốc và van nài Chai bảo lãnh chồng cô ấy ra. Bất thình lình Phojanee đến than khóc và nói xin lỗi về sự hiểu nhầm chị mình trong suốt thời  gian vừa qua. Chai đọc thư ra thành tiếng. Trong khi anh ấy đang đọc thư mọi người đều ngạc nhiên về lời lẽ trong bức thư đề cập. Bức thư nói lời cảm ơn từ người chồng cũ của em gái Pho - là Niwe. Anh ấy viết để cảm ơn Pho vì đã cho anh ấy tiền để chữa bệnh và bức thư cũng giải thích rằng Pho đã yêu cô em gái của mình đến nhường nào khi không để anh ấy lôi kéo Pohjenee đi. Anh ấy cũng đề cập rằng Pho là một người tốt bụng khi luôn luôn giúp đỡ mọi người và xứng đáng để được đối xử tốt, cũng như anh ấy mong muốn trở thành một người bạn chân thành của Pho. Chai cảm thấy hanh phúc khi biết về người đàn ông bí ẩn kia không phải là người yêu của Pho. Chai và chị em gái anh ấy cảm thấy tự hào về những việc Pho đã làm.

- Trong khi Pho đã đi khỏi thì Bác sĩ đến tìm. Bởi vì anh ấy là bác sĩ của gia đình và anh ấy cảm thấy thật tệ khi không có ở đó để điều trị cho người em trai từ khi anh ấy ra khỏi thành phố. Sau khi bác sĩ nói với Chai rằng dù người em trai anh ấy đã mất, nhưng nơi đây vẫn còn điều tốt đối với anh ấy và anh ấy nên hạnh phúc về điều này. Người bác sĩ tiết lộ là Pho đang mang thai, Chai đã cảm thấy rất hạnh phúc. Ngay sau khi Chai biết Pho đang mang thai, anh ấy đã đi đến nhà mẹ của Pho và cuối cùng cũng gặp được Pho và nói câu “Anh yêu em” (Cô ấy đã mừng rỡ vô cùng vì trước đây Chai chưa bao giờ nói câu Anh yêu em với Pho). Pho cũng nói Chai biết là cô ấy cũng yêu anh ấy. Khi Chai và Pho trở lại Ban Saithong, họ dẫn theo mẹ của Pho và mọi người  hòa giải với nhau. Cuối cùng thì mẹ Chai cũng chấp nhận Pho là con dâu của mình.

Source: Asianfuse wiki
V-trans: [email protected] (sis Iris của chòi lá Minnie The Weir đó, tung bông tung hoa cảm ơn sis Iris đã dày công khổ luyện quăng nội dung cho chúng ta nào...hí hí)
Link: http://wiki.asianfuse.net/index.php/Ban_Saithong_(2000)

Nghe nói tháng sau fitting rồi. Nếu Min nhận lời là hè này Min được đóng với hai anh trai hot nhất CH5 và CH7 lun...chúng ta tha hồ mà hóng nhá =)). Phim này là được remake từ phiên bản 1987 và 2000, nghe nói hot lắm luôn nha.^^ Nhưng nếu Min không nhận lời ta buồn chết luôn :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2013 20:10:23 | Xem tất
bóc tem , nghe Pong tưởng a dv mới nào hóa ra là a nỳ .
Cá xem bộ chiếu trên CH3 của sis Num
nội dung hấp dẫn , ko biết lần này có sửa j hok , chứ coi bộ của CH3 cứ cười tủm tỉm :))

Bình luận

mong la Min se nhan loi!!!  Đăng lúc 6-3-2013 06:13 PM
nghe có Pong là bóc tem đc rồi  Đăng lúc 5-3-2013 08:21 PM
mà thấy version cũ cũng bed scene dữ dội lém à, tình hình là hè này nóng quá, Min đu cả với anh Weir và anh Pong coi bộ hot 1000 độ à =))  Đăng lúc 5-3-2013 08:12 PM
remake nên chắc ko sửa nhìu mấy đâu Cá, cùng lắm là edit cho hợp với 13 năm sau ;-)  Đăng lúc 5-3-2013 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2013 22:19:54 | Xem tất
Các bạn cho mình hỏi một chút tại mình thấy phim này có nam diễn viên chính Pong Nawat . Mà tại mình thấy nam diễn viên này thường đóng phim của kênh CH5 mà giờ thấy diễn viên phim này đóng bên đài CH7 mình hơi ngạc nhiên . Tại mình không biết Pong Nawat có phải là diễn viên tự do không nữa . Mong các bạn trả lời cho mình thắc mắc này dùm nha .

Bình luận

Pong thuộc đài CH5 đó bạn, theo mình biết đây là dự án hợp tác của 2 đài, nhưng để khi có confirm chắc chắn mình sẽ thay title sau, hiện tại mình để của CH7:D   Đăng lúc 5-3-2013 10:40 PM
Pong thuộc đài CH5 đó bạn, theo mình biết đây là dự án hợp tác của 2 đài, nhưng để khi có confirm chắc chắn mình sẽ thay title sau, hiện tại mình để của CH7:D   Đăng lúc 5-3-2013 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2013 22:44:31 | Xem tất
Cám ơn bạn nhiều nha vì đã trả lời câu hỏi của mình . Nếu mà 2 nam và nữ diễn viên chính giống như bạn ghi ở trên thì hay quá . Vì mình thấy 2 người đều đẹp và xứng với nhau . Hy vọng bạn sẽ cập nhật tin tức phim này thường xuyên để mình theo dõi nha bạn . Một lần nữa thành thật cám ơn bạn  nhiều nha .

Bình luận

chỉ đợi Min ok là chắc bấm máy thôi, dự án này kéo từ 2011 tới giờ rồi  Đăng lúc 6-3-2013 07:48 PM
mong phim quay nhanh nhah khõi chờ lâu  Đăng lúc 6-3-2013 06:14 PM
hy vọng phim này sẽ sớm có tin tức để mọi người khỏi sốt ruột  Đăng lúc 5-3-2013 11:26 PM
ừa, mình cũng đang sốt ruột lắm cơ :D  Đăng lúc 5-3-2013 11:21 PM
à vậy hả bạn cám ơn bạn nhiều nha . Hy vọng min sẽ nhận lời  Đăng lúc 5-3-2013 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2013 23:07:47 | Xem tất
Nếu mà hai người này đóng chung với nhau thật thì năm 2013 có nhiều diễn viên đẹp đôi quá nha . Tui kết cái couple này rồi đó :))

Bình luận

dự án này kéo dài 2 năm rồi đó, bom tấn mà, nhưng Min cũng khá bận, sắp tới lại có phim với Weir nên ko biết tình hình bạn ấy có nhận lời ko,chứ mình thì mong lắm   Đăng lúc 5-3-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2013 10:08:32 | Xem tất
Hả Hả? Chip lập thớt rồi à?! Công nhận nhanh tay nhanh chân ghê nha ^^

Vì sự nghiệp cao cả là Fan của Min, Buồm sẽ hỗ trợ chủ thớt tăng page vù vù nhé, hahahaa

P'Pong là hot nhất CH5 còn gì, Min đợt này lại được nâng cấp rồi đây, Pong cũng kiss ghê gớm lắm chẳng chơi, chắc 2013-2014 Min vừa với Pong, vừa với Weir chắc lại mang danh hiệu Casanovee nữa đây =))

Mà thấy cái hãng Dara là ta hok có thích lắm... Yêu Mummai nhất cơ!!!! ^^ (hậu ảnh hưởng của Pin Anong) =))

Bình luận

bởi, vừa bad vừa bùn đi cho nó thỏa lòng chúng ta =))  Đăng lúc 6-3-2013 12:44 PM
P'Pong mà bad guy thì cũng tầm cỡ lắm đó nghen! Mà đúng như Cá nói, P'P đóng vai buồn thì thảm ghê gớm lun...  Đăng lúc 6-3-2013 12:36 PM
cứ bad guy tí cho nó hay Ca ơi :))  Đăng lúc 6-3-2013 12:10 PM
t là t chỉ nổi da gà mấy phim mà a ý đóng tâm trạng u sầu thôi , buồn não ruột >"<  Đăng lúc 6-3-2013 11:59 AM
Mummai phải tập trung cho Weir MIn chứ sis, còn Dara thì đúng là ko = nhưng cỡ anh Pong thì kiss scene, bed scene chiên nghiệp òi, tung hoa cho sis Buồm vì đã ủng hộ em :))  Đăng lúc 6-3-2013 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2013 13:12:10 | Xem tất
quá ngon,Min mà mần bộ này với Pong thì chắc sweet,hot tung chảo.ai bảo vừa được tập huấn với Weir trước đó rồi. Anh Pong cũng không ngại realkiss đâu ( đầu óc đen tối quá ), thôi thì mình cũng thừa tuổi rồi mà. Nghe cái bộ này rục rịch lâu lắm rồi mà giờ Min vẫn chưa chắc chắc nữa.năm nay nghe chừng nhiều bộ hay ,hấp dẫn

Bình luận

hihi...quan trọng là giờ Min có confirm ko nè, nội bộ thì nói là có đó, nhưng Ch7 hay thay đổi lắm, nên chúng ta chỉ bít chờ sung rụng thôi :D  Đăng lúc 9-3-2013 01:29 PM
mình thì trước nay toàn chỉ quan tâm actor còn actress thì ai cũng được ,miễn lên phim đẹp đôi !  Đăng lúc 8-3-2013 11:09 AM
chi la nhan xet rieng cua minh thoi ban a..chac la tai vi it xem phim cua Min dong nen khong an tuong lam..nhung du sao co anh Pong dong la OK..  Đăng lúc 7-3-2013 07:56 PM
khi n ào phim phát sóng thì sẻ pjt ai đóng hợp thôi  Đăng lúc 7-3-2013 05:35 PM
mình thấy Min đóng với Weir rất hay, mình ko cố ý gây war nha Hong, nhưng mình thấy Min đóng có cảm xúc hơn. chắc do mỗi người mỗi gout :D  Đăng lúc 6-3-2013 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 13:45:57 | Xem tất
Tem ké hoho dù ko dc tem nhưng cũng phải ở page 1 hahaha

Hàng đã về hàng đã về ... thì tin tức sẽ càng kéo đến hahaa nói chứ Min đóng bộ này ko pik thế nào

Thôi đặt cục gạch ngồi ngóng hehe .... theo mọi người nói thì ku Pong kiss giữ dội lắm , nhưng theo t thì thấy nó ko phê vì đa số fim ku Pong toàn chơi góc máy ko hà huhuhuhuhu
Mong Min lấy tài W dạy  mình chỉ a Pong haha , và thêm việc a Pong sẽ moi tin dùm Weir of e hoho a Pong nhạy miệng lắm ak nehnnnnnnnnnnnnnnnn

coi chứ iu sis Chippppppppppppppppppp gê hehe ngồi hóng và chờ

Bình luận

hehe, thôi cứ coi xem đạo diễn thế nào, Mummai làm tốt hơn Dara :((  Đăng lúc 9-3-2013 08:37 PM
e hổng pik ah nhen nhìu khi còn bạn gái nên Pong giữ kẻ thì sao heeh nói vậy hóng thì hóng , but cái thể loại thời đó e thấy chưa hứng thú huhuhuhu sao bây h  Đăng lúc 9-3-2013 01:51 PM
chỉ cần Min cứ tóe lửa với aPong như aW là bảo đảm aPong sẽ chẳng cần góc máy mà cứ thế nhào zô thôi Trùm à =))  Đăng lúc 9-3-2013 01:48 PM
hóng vừa thôi, sung Min đổi ý nhà sập á :))  Đăng lúc 9-3-2013 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-3-2013 21:32:52 | Xem tất
Tình hình quá là tình hình
Có thể mịn Min sẽ không tham gia phim này....(nghe đồn)
Huhuhuhu, lòng ta xốn xang quá, ko biết sao nữa đây
Min ơi là Min, ta mong chờ bao lâu,
Giờ có tin đồn thế này buồn thúi ruột à :((((

Bình luận

ta thích Min hơn anh Pong mà...huhu...được cả 2 mới chuẩn chứ :((  Đăng lúc 10-3-2013 09:43 PM
thôi nàng ạ, ko có Min thì có a Pong gỡ gạc mà =)), buồn làm chi :))  Đăng lúc 10-3-2013 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2013 14:02:16 | Xem tất
angelselina gửi lúc 10-3-2013 21:32
Tình hình quá là tình hình
Có thể mịn Min sẽ không tham gia phim này....(nghe đồn)
Huh ...

Khóc mấy chục dòng sông luôn à!

Em mới thấy chị Buồm bảo là chị Min không tham gia cast nên login vào để hỏi cho rõ, ai dè vừa login vào thấy cái Remind của chị, em mừng húm tưởng là đã có thay đổi, lại ai dè cái com cuối cùng của chị lại là thế này đây!

Mấy hôm trước em cũng tính lập thớt cho phim này rồi, ai dè chị nhanh tay trước rồi, nhưng cũng ai dè là CH7 nhanh tay hơn cả chị em mình rồi, huhuhu

Bình luận

@ hongseong1: trước tết nghe nói là CH7 tổ chức vote chọn nữ chính từ 7 em, trong đó có chj Min và chị Pancake, 5 chị kia thì mình không nhớ tên  Đăng lúc 11-3-2013 08:38 PM
dự án này ngay từ đầu đã chấm cho Min rồi, Min ko nhận thì tiếc lắm....huhu^^  Đăng lúc 11-3-2013 08:31 PM
neu Min khong tham gia thi ai se thay the la nu chinh vay ban?????  Đăng lúc 11-3-2013 05:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách