Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 26909|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2008] Kaew Lorm Petch | Vill & Son

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-12-2011 01:42:46 | Xem tất |Chế độ đọc

Tên phim: Kaew Lorm Petch - แก้วล้อมเพชร (Glass Encircles Diamond)
Tựa tiếng Việt: Ánh sáng trân châu (Đêm định mệnh)
Kênh chiếu: CH5 - Exact
Thể loại: tình cảm
Số tập: 35
Thời gian chiếu: 2008
Làm lại từ: Luerd Hong - Dòng máu phượng hoàng (2001) | Bee, Tew, Pong
Bài hát chủ đề: "Yoo Peur Ter" - Ruj the star

Diễn viên:
Son Songpaisarn vai Cheewin

Warunrot Sontichai (Vill) vai Nampetch

Chayatorn Setjinda (Ton) vai Karn

Airin Yoogthatat vai Kaewkao

New Chaiyapol Pupart vai Chanok

Nội dung:

Pikul - một người phụ nữ nghèo - chạy lên Bangkok trong khi đang mang thai 9 tháng. Cùng đêm đó, một doanh nhân cùng vợ - Lada cũng đang mang thai 9 tháng, đang trên đường về nhà, đã gặp tai nạn giao thông với xe bus mà Pikul đang đi. Sau đó, cả Pikul và Lada được chuyển vào cùng một bệnh viện và sinh con cùng 1 lúc. Khi Pikul tỉnh dậy, cô nghe được cảnh sát nói chuyện về việc bắt giữ một kẻ chạy trốn, chột dạ, ngỡ là mình, cô vội vàng bế con bỏ chạy. Được một lúc, cô phát hiện ra đây là con của Lada - đã bị đánh tráo bảng tên do nhầm lẫn của y tá, nên cô quay trở lại để đổi lại con. Nhưng cô phát hiện ra rằng con mình bị bệnh và cần phẫu thuật. Vì vậy cô đã để lại con mình cho Lada nuôi, còn cô bế con của Lada đi

18 năm trôi qua, Pikul hiện đang bán quán ăn lề đường cùng cô con gái Namphet (Vill) - 1 cô gái hiền lành, ngoan ngoãn, vâng lời và lễ phép. Trong khi đó thì Kaewkao (Airin Yoogthatat) - con gái thực sự của Pikul - lớn lên trong sự nuông chiều của bà nội, trở thành 1 kẻ ngỗ ngược, hống hách, không coi ai ra gì.

Một ngày, tình cờ Namphet giúp Lada thoát nạn khỏi một tên cướp trên đường (kẻ này vô tình chính là chồng Pikul). Vì muốn cảm ơn Namphet, Lada đã đưa Pikul và Namphet vào nhà mình và cho họ ở như những người giúp việc. Kaewkao rất ghét Namphet và luôn tìm cách gây sự, phá rối cô, đặc biệt khi mà Cheewin (Son) - bạn trai của Kaewkao và Karn (Ton) - anh trai Kaewkao đều có cảm tình với Namphet. Điều này bắt đầu gây ra sự hỗn loạn trong gia đình. Và từ đây, sóng gió cũng như những sự thật sẽ từ từ được mở ra...

Teaser:

Source: wiki.asianfuse.net
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-12-2011 01:50:02 | Xem tất

Cr: DAN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-12-2011 01:53:18 | Xem tất

reup
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-12-2011 01:54:31 | Xem tất

Cr: DAN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2011 15:56:45 | Xem tất
Cái phim này khiến mình phát cuồng anh Son
Nói thật là diễn xuất của anh trong này hơi cứng,k tốt lắm,nhưng mà ai bảo anh đẹp trai
Đã thế tìm hiểu ra anh còn con nhà đại gia,đúng là làm mình ngây ngất

Phim này nhiều người bảo dàn dv trẻ đẹp hơn,mình chẳng đồng ý
Xem lại bản cũ thấy dv nhìn k bằng baya giờ là do kiểu trang điểm,trang phục rồi màu phim hồi đấy.Giowf nhìn lại thấy Pong,Bee bây giờ còn nét hơn hồi đấy cả chục lần luôn.Dàn dv bản này mình chấm được mỗi chị đóng nữ phụ với Son.Mình thấy so về nhan sắc Vill k bằng chị đóng nang'rai.Chị này rất xinh,ăn mặc đẹp,diễn cũng tốt

Về bà mẹ nuôi của Nampecth trong này,mình thấy bà này thiên vị lộ liễu quá,đồng thời quá lo chuyện bao đồng của con ruột trong khi mình đang sống với thân phận người hầu

Thik Son trong này.Anh Win tính rất thẳng thắn,lại hay nói kháy Nam.Cái lúc anh hôn chị bị cắn,anh còn bảo voiws Karn "Chẳng biết con j nó cắn tao nữa,vừa ngòn ngọt vừa say mê".Cha này mặt dày quá

K thik Vill,vì mình thấy chị này chẳng xinh lắm

Nói về nội dung phim,mình nói thật dù là bản cũ hay bản mới đều có nhiều điểm k logic,nhưng mình luôn nghĩ,lakorn mà,k thực tế nó mới hay
Còn về nv Nam trong này và Phorn trong bản cũ,mình thấy chị này kiêu k cần thiết.Mình thấy ở Thái Lan,tư tưởng phong kiến khá nặng,đẳng cấp phân chia rất rõ,nếu chị này đã chấp nhận là người hầu rồi thì hình như k nên lúc nào cũng có thái độ chống đối lại chủ quá đáng thế.Tất nhiên mình đang nói trên phương diện xã hội phân chia đẳng cấp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-12-2011 16:33:14 | Xem tất
thao1994_1984 gửi lúc 26-12-2011 15:56
Cái phim này khiến mình phát cuồng anh Son
Nói thật là diễn xuất của anh trong này hơi ...

mình cũng k có nói diễn viên phim này đẹp hơn bản của pong bee, chỉ là lứa diễn viên mới nên long lanh, bắt mắt hơn thui :)
về diễn xuất, vì đây là film CH5 lăng xê diễn viên mới, nên ko thể tránh đc việc diễn xuất cứng, công nhận Son đẹp trai nhưng từ đầu đến cuối film, cả gương mặt có đúng một nét biểu cảm, ko thay đổi, kể cả vui lẫn buồn, Vill thì theo mình thấy thì diễn hơi phô trương và gượng.
Phải nói ưng nhất là chị đóng vai ác, diễn xuất quá đỉnh, kiêu và ác quá trời luôn, nhiều lúc xem chỉ muốn nhảy vào màn hình tát cho mấy cái vì cái mặt ghét quá :))
mình đồng ý với bạn là mình chả thích nhân vật bà mẹ, thiên vị lộ liễu, hơi tý là tát và bắt nam xin lỗi mà chả biết đầu đuôi, fải trái gì, nhiều lúc xem cũng hơi ức chế =.=
cá nhân mình thik bản cũ hơn, nhớ 1 thời suốt ngày VTV1 :)

Bình luận

Son thì có scandal với vài bạn nữ và cả 2 đều denied nên là cũng im luôn vụ đấy =))  Đăng lúc 26-12-2011 10:06 PM
Tại vì người ta thấy Mos và Son đi vào club gay nhưng ko đi chung, gặp nhau chào hỏi và báo chí giật tít liền, sao bỏ qua được. Nhưng mà sau đó Mos lấy vợ  Đăng lúc 26-12-2011 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2011 17:16:49 | Xem tất
Đã xem qua bản này và phải công nhận màu sắc, trang điểm và trang phục đều hơn bản cũ nhưng có điều vẫn thích bản cũ hơn. Ngay cả nhân vật người anh là Karn thì Ton vẫn không bằng Pong. Vả lại xem cái này mới thấy người mẹ trong đây thiên vị hơn ngày xưa nhiều, nói chung là Nam chịu đủ mọi phần thua thiệt thế nên khóc sướt mướt gần như mỗi tập. Nhưng được cái là Son và Airin khá là xinh đẹp nên cũng ráng xem đến hết. Có sự thay đổi về tuyến nhân vật anh em giữa Win và Karn vì mình nhớ là Nam có 2 người anh đều yêu lầm Nam (em gái). Phải nói, n'ek và p'ek của phim này hơi bị thua mấy bạn phụ. Sau này thì có đỡ nhưng vẫn thấy cứ có cái gì đó gượng gượng trên mặt hai bạn ấy.

Thật ra sau khi xem xong Kaew Lom Phet thì cũng có đi tìm hiểu và tự dưng tìm hiểu xong hết cảm tình với Vill luôn :| Đây chính là N'ek thế hệ mới của CH5 nên được đẩy lên như diều gặp gió, cặp toàn với A-list. Thật ra CH5 có một dàn N'ek thế hệ mới không hề thua CH3, chỉ là tuổi trung bình thì cỡ cuối 8x còn CH3 là đầu 9x nhưng mà hình như các bác ý không biết tận dụng thì phải. Best, Airin, Grand, Peung đều thuộc dạng xinh đẹp, trẻ trung và rèn luyện là lên tay nhưng CH5 chỉ tập trung cho mỗi Vill đâm ra các em này đều rớt hạng. Lại nhớ đến Peung và Best của mình, một thì đã im hơi lặng tiếng, còn một thì cứ mãi cày với những vai phụ.

Mà sau cái phim này, Son và Vill cũng ầm ĩ scandals một thời nhưng chỉ là không có fan cuồng như nhà 4HHKK thôi. Hài cái là Son còn bị đồn đồng tính với Mos nữa chứ =))

Bình luận

tin này hay àh nha :)))  Đăng lúc 26-12-2011 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2012 01:46:15 | Xem tất
mở hàng cái coi, tuy chưa bít fim ra sao
mà mình thấy có Son kìa
nên cũng sẽ xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2012 19:53:07 | Xem tất
trân trọng kính gửi toàn thể các fan lakorn

Cách đây một năm 28/05/2011 đã có bao nhiêu bạn tò mò vì dòng chữ
"click vào đây để biết một Bad Guy thực sự là như thế nào!".

Vâng!  chính anh - Kawee, Bad Guy khốn nạn nhất, bất cần nhất, đáng hận nhất, dã man nhất, thú tính nhất, nhỏ nhen nhất  nhưng cũng đáng thương và có quá trình cải tà quy chính dưới sự hành hạ của good girl Narin cực khổ nhất, bền bỉ nhất {:412:} được yêu thích nhất đã lên sóng đại gia đình KST.NET.VN nay là KITES.VN.
Nhân dịp kỉ niệm một năm Sawan Biang lên sóng, cộng đồng yêu thích Sawan Biang trân trọng mời các bạn đến thăm quan ngôi nhà Sawan Biang đã được một năm với 11 bài viết cảm nhận có xuất sắc không thì chưa biết nhưng cảm xúc dạt dào thì có thừa{:443:} {:445:}  của những mem điên đảo vì Sawan Biang.

Vé máy bay đây ạ

Đã mỏi chân, khát nước muốn ăn hoa quả chưa các bạn{:297:} , hãy làm một chuyến khinh khí cầu sang nhà Sawan Biang để chúng tôi được đón tiếp các bạn nhé.
Đã rất vất vả mượn của Hòn Tằm resort cái khinh khí cầu tuyệt vời này làm phương tiện di chuyển, mời mọi người cứ tự nhiên.{:273:}

{:298:} Sự có mặt của các bạn là niềm vinh hạnh lớn lao vô bờ đối với chúng tôi.{:298:}

{:290:} P.S: Vào là thấy, thấy là nhận xèng!!!{:290:}

gửi đến các bạn 1001 mũ 1001 nụ hun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2013 00:43:44 | Xem tất
Hồi trc 1 thời say đắm phim Dòng máu phượng hoàng. Ko ai khác mà chính cô giáo yêu dấu đã giới thiệu mình xem. Cái phim Thái đầu tiên mình coi sau phim...Phim gì ấy nhỉ, lâu lắm rồi, nhân vật chính tên Bơ. Thấy bảng remake nên hơi nản. Phim hồi xưa có Pong, Bee, tuy là 2 anh em nhưng mình rất tán thành cho cặp đôi này. Nhưng phim này lại có Son Vill, mình cũng thích luôn. Để coi xem sao. Phim Dòng máu phượng hoàng, ngay tập cuối thì ngủ quên mất, tức gì đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách