Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18396|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2007] Taley Rissaya - Thủy thần nổi giận | Pong & Bee

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên phim: Taley Rissaya (Sea of Greed)

Tựa tiếng việt: Thủy thần nổi giận (Khát vọng giàu sang)

Kênh chiếu: Ch5

Thể loại: tình cảm, ly kì

Số tập: 31

Thời gian chiếu: 2007

Bài hát chủ đề: "Aht Ja Mee Suk Wan" - Wathiya Ruayniratana

Công ty sản xuất: Exact

Diễn viên:
Sinjai Plengpanich vai Pawinee

Namthip Jongrachatawiboon (Bee) vai Fah Sai

Nawat Kulrattanarak (Pong) vai Pat

Nirut Sirijanya (Ning) vai Khun Ed

Nội dung:

Bộ phim là câu chuyện xung quanh Fah Sai (Bee). Sau khi bố mẹ cô chia tay, gia đình cô đã gặp khó khăn, nợ nần rất nhiều. Họ phải mang cầm đồ chiếc nhẫn cưới của mẹ cô và hứa sẽ lấy lại khi mà có đủ tiền.

Fah Sai đã đến làm việc trong một khách sạn và spa gần đó. Ông chủ Khun Ed (Ning) yêu quí cô như con gái của mình, Fah Sai làm ông nhớ đến đứa con gái đã bị thất lạc và người vợ đã mất của mình. Người vợ kế không chính thức của ông - Pawinee (Sinjai) có con riêng là Pat (Pong), bà ta luôn muốn chiếm lấy hết tài sản của Khun Ed. Vì cho rằng Khun Ed có tình ý với Fah Sai nên Pawiee tìm mọi cách để đuổi việc cô.

Nhưng cuối cùng, Pawiee lại phát hiện ra rằng Fah Sai chính là đứa con thất lạc bấy lâu của Khun Ed...

Source: wiki.asianfuse
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2012 02:12:26 | Chỉ xem của tác giả

reup
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2012 02:14:03 | Chỉ xem của tác giả

reup
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-4-2012 00:56:52 | Chỉ xem của tác giả
thật ra coi phim này lẫn cấn giữ tình cảm của Pong với bà mẹ...
lúc cuối...cảnh mẹ bị rơi vực ấy...thấy sao sao ấy...
Bee Pong lại ghét nhau và rồi yêu nhau...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-5-2012 23:05:47 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim thái đầu tiên carmel coi có Pong và Bee
lúc đầu coi thấy bực mình với nhân vật của Bee vì quá là hiền, nhưng mà sau này coi nhiều phim thái rồi lên quen đã quen với kiểu type nang´ek này .

Bình luận

Bee lúc đó nhìn ngây thơ kinh lun, chứ ko phải khuôn mặt hay đóng phản diện như h  Đăng lúc 11-8-2012 11:39 PM
Nang ek của Thái lờ thía đóa. Nhưng trong Song Kram Nang Fah thì h hem thíck Lin choa lem mờ thíck Cherry hơn  Đăng lúc 6-5-2012 09:40 AM
Phim Star carmel chỉ coi mấy tập đầu sau đó không coi nữa vì nữ chính yếu quá, coi chỉ thêm bực mình thôi :D  Đăng lúc 3-5-2012 11:34 PM
uh ^^ có điều tới bi giờ mềnh mới coi bộ nì nên nếu so với Best trong Superstar thì... còn thua ^^/  Đăng lúc 3-5-2012 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-5-2012 21:35:30 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi cho mình hỏi cách xem bộ phim này thế nào vây? mình xem được mấy tập rùi thấy hay thật đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 9-5-2012 21:41:20 | Chỉ xem của tác giả
dc030112 gửi lúc 9-5-2012 21:35
bạn ơi cho mình hỏi cách xem bộ phim này thế nào vây? mình xem được mấy tập rùi th ...

à, đây chỉ là box giới thiệu film thái thui
chứ ko fải thớt chính của những film kites là sub
bộ này lâu rồi
nhà mik ko có làm
chỉ có bản lồng tiếng trên youtube
bạn lên search nhá, có bạn up, nhưng chưa đủ bộ... nếu bạn muốn xem cả, fải chịu khó mần cả tiếng thái vì film này ko có sub Eng, chỉ có sub trung.

ps: nhắc bạn fát nhé, nhìn bạn là mới reg nik, mới vô 4 rum chắc cũng ko biết, từ sau chú ý nên com thành 3 dòng nhé, nếu ngắn có thể ấn vô chữ bình luận nhé ^^....

Bình luận

Sozy nhoa, máy h lại lab  Đăng lúc 9-5-2012 10:21 PM
Péo ư, hình như bộ nèk Thái sub cũng hem coai được  Đăng lúc 9-5-2012 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-5-2012 21:52:57 | Chỉ xem của tác giả
trân trọng kính gửi toàn thể các fan lakorn

Cách đây một năm 28/05/2011 đã có bao nhiêu bạn tò mò vì dòng chữ
"click vào đây để biết một Bad Guy thực sự là như thế nào!".

Vâng!  chính anh - Kawee, Bad Guy khốn nạn nhất, bất cần nhất, đáng hận nhất, dã man nhất, thú tính nhất, nhỏ nhen nhất  nhưng cũng đáng thương và có quá trình cải tà quy chính dưới sự hành hạ của good girl Narin cực khổ nhất, bền bỉ nhất {:412:} được yêu thích nhất đã lên sóng đại gia đình KST.NET.VN nay là KITES.VN.
Nhân dịp kỉ niệm một năm Sawan Biang lên sóng, cộng đồng yêu thích Sawan Biang trân trọng mời các bạn đến thăm quan ngôi nhà Sawan Biang đã được một năm với 11 bài viết cảm nhận có xuất sắc không thì chưa biết nhưng cảm xúc dạt dào thì có thừa{:443:} {:445:}  của những mem điên đảo vì Sawan Biang.

Vé máy bay đây ạ

Đã mỏi chân, khát nước muốn ăn hoa quả chưa các bạn{:297:} , hãy làm một chuyến khinh khí cầu sang nhà Sawan Biang để chúng tôi được đón tiếp các bạn nhé.
Đã rất vất vả mượn của Hòn Tằm resort cái khinh khí cầu tuyệt vời này làm phương tiện di chuyển, mời mọi người cứ tự nhiên.{:273:}

{:298:} Sự có mặt của các bạn là niềm vinh hạnh lớn lao vô bờ đối với chúng tôi.{:298:}

{:290:} P.S: Vào là thấy, thấy là nhận xèng!!!{:290:}

gửi đến các bạn 1001 mũ 1001 nụ hun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-7-2012 02:07:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem phim này xong nè, nói chung cũng tạm được, xem vẫn bấn vì có couple Pong Bee chứ Bee hiến quá à, nhưng được cái là xinh dã man, nhất là cái nơ buộc tóc hình hoa đại nhìn đẹp ơi là đẹp, mấy cảnh có Pong Bee thì cực lãng mạn lun. iu Pong Bee nhất

Bình luận

hoa lài nàng ơi, chỗ tui có trồng cái hoa này để ún trà nà  Đăng lúc 16-7-2012 12:54 PM
link nè bạn: http://www.youtube.com/watch?v=QK7Pxu35PiA  Đăng lúc 14-7-2012 01:11 PM
Bạn ơi, trên youtube cũng có bản tiếng Hoa này, bạn xem trên này cho dễ, chứ mấy trang bên TQ nhìu khi chẳng xem được.  Đăng lúc 14-7-2012 01:11 PM
Mình xem bên trang tiếng Hoa bạn à, sub tiếng Hoa lun chứ tiếng Việt mình cũng tìm mỏi mắt hok có, bạn xem tiếng Hoa thì mình đưa link cho.  Đăng lúc 10-7-2012 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-10-2012 15:05:46 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa trông 2 ac ngố quá

pongandaom.blogspot.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách