Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lethithuyhoa
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 1991] Lueat Khao Ta | Uất Hận | Ton Jakkrit Ammarat , Santisuk Promsiri

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 11-4-2013 05:14:06 | Chỉ xem của tác giả
uầy, tình hình là mình k biết phim này. Mà cái năm nó trình chiếu cũng là cái năm mình ra đời, hêhê {:406:}
nhưng thỉnh thoảng thích vô mấy thread giới thiệu phim T từ thời mười mấy năm trc để coi, vì thấy khá thú vị.
W thấy hai bạn qiuxuan w lethithuyhoa bình luận vui quá, nghĩ lại sao tuổi thơ của mình k có cái bộ phim T nào hết trơn vậy nè {:402:}
Cap tuy ko rõ nhưng chị Nam sắng theo như bạn qiuxuan nói, đúng là đẹp thiệt.
Cơ mà dv đóng vai PX hai bạn nói có đóng trong bốn quả núi là nhân vật nào vậy?

Bình luận

k phải PX,mà là chú Santisuk đóng bố 4 quả núi đó,trong phim nè chú đóng vai phản diện  Đăng lúc 11-4-2013 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 11-4-2013 08:38:50 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 10-4-2013 20:56
Cuối cùng là couple tình yêu của mình, Phan Sẻng - Nam Sắng
Tiếc là  ...

hàng hiếm nên dù lờ mờ vẫn quý ,nếu biết ở một nơi xa xôi nào đó vẫn có những khán giả đang mò mẫm xem những thước phim từ hơn 20 năm trước của mình ,chắc các cô chú ấy rất hạnh phúc.mình rất thích nghề diễn viên ,ko phải vì những hào quang mà nó đem đến mà chính là vì những khoảnh khắc thế này , thêm nữa lại được trải nghiệm nhiều cuộc đời ,nhiều số phận khác nhau qua các vai diễn,5 ,10 ,20 ..năm  sau nhìn lại những bộ phim ấy ,thấy mình trong đó ,cảm giác rất thích thú

Bình luận

đúng đó.đó mới là ng nghệ sỹ thực thụ.giống như Hồ Kiểng,Văn Hiệp bên mình vậy đó.nghĩ mà buồn  Đăng lúc 11-4-2013 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 12-4-2013 08:41:26 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 8-4-2013 22:58
Mình nghĩ chắc chắn là ko làm sub được đâu bạn vì phim cũ thế ko có raw đẹp, xem ...

haiz :( film này như 1 kỉ niệm của tuổi thơ vậy :(
Ngày nhỏ đứa e họ mình thik a PX lắm suốt ngày nó hét: "a PX! E yêu a!" :))

Bình luận

chỗ mình thì mình chỉ nhớ có mỗi mình con gái và là con nít xem phim, còn lại toàn mấy chú lớn tuổi  Đăng lúc 13-4-2013 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 13-4-2013 22:10:28 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 11-4-2013 05:14
uầy, tình hình là mình k biết phim này. Mà cái năm nó trình chiếu cũng là cái năm m ...

Mình nghĩ bộ phim này là 1 trong những bộ phim Thái chiếu đầu tiên ở VN mình luôn ý bạn, mình nhớ ko lầm thì khoảng năm 1997, hồi đó ít phim lại đi xem nhờ, có cái tivi trắng đen là mừng thế nên cứ đc xem phim nào là nhớ như in phim đó. Dạo đấy còn hay chiếu mấy phim Braxin như Quyền được yêu, Cô chủ nhỏ...cũng hay lắm luôn. Nhiều lúc nghĩ lại càng trong khó khăn lại càng trở nên đáng quý, trước đó mình đâu nghĩ có thể tìm ra đc phim này đâu, mà bây giờ lại đc xem lại, thật kỳ tích{:161:}

Phim Thái thì mình ko coi nhiều, chủ yếu chỉ coi phim của Weir và Bee, nhưng mình thấy phim Thái ko có nhiều ý nghĩa lắm, tuy nhiên phim Uất hận ngay từ đầu mình xem đã thấy đây là 1 bộ phim cực kỳ ý nghĩa, bởi vì nó ko phải là 1 bộ phim về đề tài tình yêu mà là 1 bộ phim về sự đấu tranh giữa cái xấu và cái tốt, đặc biệt hơn là xấu và tốt đó lại trong 1 môi trường vô cùng nhạy cảm là nghề cảnh sát. Ở những bài cmt trc mình có nói mình nhớ ở mở đầu phim có giới thiệu câu " Kim chỉ nam định hướng đi, dưới cùng 1 luật pháp, ko có cảnh chủ tớ", mình dùng google trans ở link wiki bạn lethithuyhoa gửi thì đúng là có câu này, dù google trans ko đc rõ nghĩa như thế. PX là 1 cảnh sát tốt, anh có lý tưởng nhưng khi vào nghề anh chỉ đc giao cho những việc linh tinh, lặt vặt, dù ko thích nhưng PX vẫn luôn cố gắng làm tốt công việc của mình, đồng thời còn đấu tranh chống lại cấp trên nếu họ làm sai, chính vì vậy mà PX mới bị chuyển đi đến hết nơi này đến nơi khác và về cả vùng quê nhưng điều đáng quý và chính nghĩa ở PX là dù có như thế thì anh vẫn ko từ bỏ lý tưởng của mình, vẫn luôn đấu tranh đến cùng với cái xấu mà ko bao giờ biết mệt mỏi và chùn bước. Đấu tranh với kẻ thù đã khó, đấu tranh với những đồng đội là kẻ thù của mình còn càng khó hơn.

Về chuyện tình cảm của anh và NS, mình rất ủng hộ cuộc tình của họ, sở dĩ 1 phần bởi vì mình nhớ hình như NS đã từng nói vói PX là dù ngành nghề của 2 người khác nhau nhưng đều có chung 1 điểm là có ích cho xã hội. Theo mình NS cũng là 1 cô gái khá có lý tưởng. Khi PX bị điều về vùng quê cô luôn ủng hộ anh và cô còn về quê để dạy học (mình nhớ vụ này là NS đi tình nguyện dịp hè), cô là người hiểu rõ PX và những gì anh ấy làm vì vậy mình cảm thấy họ thực là 1 couple đẹp đôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-5-2014 14:14:57 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay ngồi nhớ Nam Sắng - Phan Xéng của mình và lần vào thread lấy link coi lại phim thì buồn quá, link đã bị xóa hết rồi, ko còn tý thông tin gì liên qua đên phim nữa

Dù hy vọng mong manh như cho mình hỏi (nhất là bạn lethithuyhoa) xem có ai down phim này về máy ko cho mình xin với, mình cảm ơn trước nha.

Bình luận

à, nếu khi nào bạn biết có link lại thì ới mình với nhé, thanks bạn nhìu  Đăng lúc 7-5-2014 09:41 PM
cảm ơn thông tin của b, hy vọng bọn mình còn cơ hội coi lại lần nữa... 1 nỗi buồn ko nhỏ khi link đã bị xóa và hối tiếc vì đã ko down phim về  Đăng lúc 7-5-2014 09:40 PM
chuyện link bị xóa m có biết mấy hôm rồi, hiện tại thì k còn đâu có đâu bạn, chắc đợi bạn chủ kênh post lại thôi  Đăng lúc 7-5-2014 06:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-7-2015 23:49:38 | Chỉ xem của tác giả
Thỉnh thoảng vẫn vào lại thread để xem phim đã được post lại chưa, vẫn rất mong được down bộ này về máy vì mình thực sự rất yêu NX và PS. Vẫn hy vọng vào ngày đẹp trời nào đó có bạn tốt bụng hồi âm cho mình link down phim

Bình luận

mình tìm bên Trung nhiều lần rồi bạn ạ, còn nhờ cả bạn người Thái nữa mà cũng bó tay luôn, chỉ có mỗi bản trên youtube bữa trc mà giờ bị xóa thôi  Đăng lúc 1-8-2015 12:53 AM
thực sự thì khó lắm, vì phim quá cũ rồi, cái này bạn tìm link bên trung có khi còn có chứ nơi khác thì có lẽ vô vọng  Đăng lúc 30-7-2015 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 26-8-2015 22:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Phăng cơ xẻng , cảnh sát , phim chiếu trên VTV1 đây mà nhớ chiếu lúc trưa 13h , hồi world cup 2002 thì phải

Bình luận

nhiều đài chiếu lắm, lúc mình chưa đi học lớp 1 đã xem, chiếu đi chiếu lại trong khoảng 5-6 năm  Đăng lúc 27-8-2015 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 4-5-2016 09:18:30 | Chỉ xem của tác giả
Cũng đang đợi link phim này.
http://puggy.weloveshopping.com/ ... 8C-17493515-th.html
có trang bên thái lan bán DVD thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 4-5-2016 09:20:19 | Chỉ xem của tác giả
ai có phim thì tải lên cho mọi người xem cùng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-5-2016 10:38:59 | Chỉ xem của tác giả
lamnguyen8792 gửi lúc 4-5-2016 09:18 AM
Cũng đang đợi link phim này.
http://puggy.weloveshopping.com/store/product/view/%E0%B9%80%E0%B8 ...

ôi đúng là phim này rồi nè bạn. Mình sẽ cố gắng nhờ bạn mình coi xem mua được ko?
Dù sao cũng mừng quá vì có chút thông tin về phim. Cảm ơn bạn nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách