Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lethithuyhoa
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 1991] Lueat Khao Ta | Uất Hận | Ton Jakkrit Ammarat , Santisuk Promsiri

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-4-2013 01:32:55 | Chỉ xem của tác giả
Vì bộ phim này mình lóp ngóp đi hỏi hết mọi người cách vào youtube và cuối cùng thì cũng vào để xem đc nhưng xem xong mình phải tháo chương trình đó ra hok thì chẳng vào đc các web khác, hix{:399:}

Xem 1 mạch cả buổi tối đến tận 2h rưỡi sáng đây nhưng cũng hok xem đc hết cả phim, mình chỉ xem những khúc có Phan Xẻng và Nam Sắng thôi ah. Đúng là mình nhớ ko nhầm, tên của chị dv mình thích là Nam Sắng, coi cả bộ phim nghe đc mỗi tên chị ấy{:438:}
À, tự nhiên đang coi phim mình nhớ ra tên tay cảnh sát trưởng là Côn Sẳng thì phải, vì ngày xưa cứ tên nào ác là mình gọi  là giống tay cảnh sát Công Sẳng.

Xem phim này mình mới nhận ra Nam Sắng của mình xinh quá, còn cái chị con nhà chủ nhà thì nhìn bẩn bẩn, dơ dơ làm sao ấy, đầu tóc lúc nào cũng xõa sượi nên mình chẳng thích (sorry bạn nào nếu là fan chị ấy, mình chỉ nhận xét theo trong phim thôi nhé) và chị ấy cũng hok xinh như mình nhớ, hihi.

Xem mấy tập đầu lúc PX đi cưa cẩm NS mà thích thế, mình ngồi xem mà cứ tủm tỉm cười hoài. Ngày xưa còn nhỏ xem thì thích chứ có hiểu gì tình iu tình cháo, giờ xem lại thấy hay hơn nhiều. Dù kết thúc bộ phim ko nói PX chọn ai nhưng mình nghĩ trong cả bộ phim anh ấy chỉ yêu mình chị NS thôi nên sau này ra viện thế nào cũng đi tìm chị ấy. Trong phim NS khá "tự kiêu" chị ấy ko bao giờ chủ động trước, nhưng lần nào PX cũng là người đến với chị ấy trước. Ngay cả ở cuối phim chỉ cần nhìn thấy cảnh 2 chị kia chăm sóc anh ấy là chị ấy đã tự ái rồi. Mình đã nhớ ko nhầm cảnh chị ấy vào viện và câu khi chị ấy bước ra khỏi bệnh viện đại khái là "nếu biết như vậy chị ấy đã ko đến". Hồi đó mình xem cứ phân vân ko biết cuối phim PX có còn yêu NS ko hay yêu chị tóc dài kia, nhưng coi lại mình nhận ra PS vẫn yêu chị ấy, người anh ấy cần vẫn là chị ấy mà thôi, nghe PX gọi tên chị ấy lúc chị ấy bỏ đi rất tha thiết. Mình thực sự rất vui vì hầu hết các cảnh ngày xưa mình xem về PX và NS thì bây giờ xem lại mình vẫn rất nhớ vì các cảnh đó vẫn ở trong tâm trí mình bấy lâu nay. Ko biết bây giờ 2 anh chị ấy thế nào nhỉ? chắc già cả rồi, nếu có còn phim khác của chị NS đóng nữa mình rất muốn đc xem.

Dù sao mình cũng đã thỏa nguyện lắm rồi, một lần nữa chân thành cảm ơn các bạn đã tìm ra bộ phim này, đối với mình nó có nhiều kỷ niệm và ý nghĩa lắm ấy{:161:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 8-4-2013 01:45:33 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 8-4-2013 01:32
Vì bộ phim này mình lóp ngóp đi hỏi hết mọi người cách vào youtube và cuối cùng th ...

khi thích 1 thứ gì đó ai cũng thế mà
ngày xưa xem phim mình đã k thích anh PX vì chuyện k dứt khoát rồi
k nói chuyện đấu tranh chống cái ác,điều đó khiến ai ai cũng yêu mến nể phục ảnh
nhưng chuyện tình cảm k dứt khoát,thích ai chỉ thích 1 người,thì phải k linh tinh với ng khác chứ
đằng này với chị hàng xóm kia nhiều phen tình cảm,k thích thì nói 1 câu,cảm giác anh chỉ coi chị ta như em trai,nhưng a lại biết cô ta thích mình,nếu thế phải nói ra rồi từ chối ngta để mà theo chị NS chứ
còn nhân vật nữ m thích là chị bạn từ nhỏ cơ,chỉ đơn giản vì chị ý có vẻ hiền hiền,bị lép vế so với 2 ng kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 8-4-2013 13:13:16 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 8-4-2013 01:45
khi thích 1 thứ gì đó ai cũng thế mà
ngày xưa xem phim mình đã k thích anh PX vì ch ...

uh, ngày xưa và đến bây giờ coi lại mình cũng bực vụ xử lý tình cảm của PX. Ngay từ đầu PX đã ẩm ương thế rồi ấy. Rõ ràng anh ấy gặp NS 1 phát là có cảm tình với chị này luôn, sau đó liên tục đến tìm NS dù chị ấy lúc đầu ko ưa lắm. Rồi sau này ngay cả khi về miền quê cũng suốt ngày chỉ gọi đt cho NS rồi khi về lại thành phố người anh ấy đến tìm đầu tiên cũng là NS, thế nhưng đến khi NS chở PX đến quán của chị bạn thì PX trốn như gì ý, mình cũng chẳng hiểu sao anh ấy lại hành động như thế nữa. Qủa ấy PX trốn trong xe bị NS kéo ra vứt trước cửa quán của chị bạn mà mình mắc cười.

Còn cảnh khác NS cố tình chọc tức chị bạn kia đòi PX chở đến quán ấy ăn cơm, thì PX cũng tỏ vẻ rất khó xử. Đúng là trong hoàn cảnh ấy thì cũng khó xử, nhưng cái cách khó xử của PX giống như kiểu anh ấy đang bắt cá 2 tay rồi sợ bị 1 trong 2 cô phát hiện. Nhưng thực ra anh ấy chỉ yêu có NS, đối với cô bạn ko hề có tình cảm thì đâu cần phải khó xử giống kiểu sợ sệt như thế chứ.

Cái lúc 2 người xác định có tình cảm rồi, lúc ấy NS cũng về quê dậy học ấy, đang đi trên đường thì gặp PX chở chị bạn, PX nhìn thấy NS thì cũng chỉ ngoái đầu nhìn, mình tưởng lúc ấy phải dừng lại để gặp NS cho cô khỏi hiểu lầm, ai dè anh ấy chở chị bạn kia về thì rồi mới quay trở lại giải thích. Hành động này của anh ấy thì cũng ko có  gì sai nhưng mình nghĩ nếu đã nhìn thấy NS rồi thì nên dừng lại chào hỏi cô thì hay hơi là cứ đi 1 mạch như thế rồi sau đó mới quay lại. Trong tình yêu như thế thì cô gái nào chẳng hiểu lầm.

Chị hàng xóm thì mình ko coi những khúc có chị này mấy nên ko rõ lắm, nhưng coi sơ qua thì mình thấy PX cũng ko có tình cảm với chị này, nhưng có vẻ anh ấy nói chuyện và gặp chị này dễ chịu, thoải mái hơn chị bạn cũ. Mình coi nhiều lúc cũng thấy tội tội chị bạn vì cảm thấy PX hơi vô tình với chị này trong khi chị ấy lo cho PX hơi bị nhiều.

Chắc cũng tại PX nhập nhằng dù trong lòng anh ấy biết là mình yêu ai và thậm chí bố anh ấy và mọi người cũng đều biết ng PX yêu là NS nhưng anh cứ ko nói 1 câu với 2 chị kia nên đến cuối phim chị bạn với cô hàng xóm thay nhau chăm sóc anh ấy (hình như PX cũng ko thoải mái với sự chăm sóc đó), còn NS thì bỏ đi 1 nước. Mình thấy cảnh cuối lúc NS đến bệnh viện nói về tp (mình nhớ là như thế chứ chẳng biết đúng ko nhưng nói chung chị ấy đến tạm biệt), lúc ấy NS nhìn cười xinh quá, chị ấy có nét đẹp của con gái Thái. Ngày xưa sau phim này mình cứ hay tìm mấy hình trong cuốn số may quần áo thấy có nhiều hình cứ giống giống chị ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 8-4-2013 22:50:59 | Chỉ xem của tác giả
Một thời gian tớ cũng đi tìm film này suốt mà ko thể nào tìm được.
Liệu Kites có làm sub film này ko nhỉ?
Nếu có thì chắc cũng dành time xem lại như ôn lại kỉ niệm tuổi thơ, bây giờ cũng chả nhớ rõ kết thức film ra sao nữa rồi
Thax bạn post bài nhìu nhé! {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-4-2013 22:58:25 | Chỉ xem của tác giả
phuongchjpbong gửi lúc 8-4-2013 22:50
Một thời gian tớ cũng đi tìm film này suốt mà ko thể nào tìm được.
Liệu Kites có l ...

Mình nghĩ chắc chắn là ko làm sub được đâu bạn vì phim cũ thế ko có raw đẹp, xem trên youtube cũng rất mờ nữa với lại ko có Esub cũng khó làm, có bản tiếng Thái coi chay là mừng lắm rồi bạn ơi, nếu bạn cũng đã từng thích xem phim này và muốn coi lại thì chỉ có thể coi lại bản tiếng Thái thôi, nếu đã xem rồi thì xem chay lại vẫn có thể hiểu phần nào bạn ạ.
Ko ngờ phim này cũng nhiều người nhớ đến và đi tìm ghê. Chắc ai mà đọc được topic này cũng đều mừng lắm bạn nhỉ?

Bình luận

Haiz :( film này như 1 kỉ niệm tuổi thơ vậy :) Ngày nhỏ đứa e họ mình thik PX lắm :)) Suốt ngày nó hét: "a PX! E yêu a!" =))  Đăng lúc 12-4-2013 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 10-4-2013 17:20:11 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 6-4-2013 17:48
hàng trình tìm phim
thực ra cuộc sống bao nhiêu chuyện,nhưng từ hồi có internet để dù ...

cho mình một vé đi về tuổi thơ nữa nào ,dạo này mình cũng toàn mần nhưng bộ phim từ hơn chục năm trước để nhớ về cái thời oanh oanh liệt liệt trẻ trâu ngày xưa ,chả là đang sắp bước vào một thời kì mới của cuộc đời .nhớ lắm HCCC,Cô gái đại dương ,Những bí mật của Alex Mac ... ,Bạn tìm được bộ này thật là khâm phục ,cảm ơn B và Cầu vồng nhiều .Bộ này mình nhớ chiếu vào đúng vụ gặt ,thóc lúa đầy nhà ,mình toàn nồi chồm chỗm trên đống thóc coi ,cả nhà mình ai cũng mê.Ngày ấy giải trí phim ảnh ít nhưng toàn những bộ phim giá trị sâu sắc ,giờ hỏi bà nội mình 87t vẫn nhớ anh Phăng xéng lắm,mình ko nhớ rõ nội dung ,nhưng trong đầu thì in rõ hình ảnh anh cảnh sát cưỡi mô tô rất ngầu và đẹp trai,hai chục năm có lẻ đã qua các anh giờ đã thành các chú các bác, còn tụi con nít chúng cháu giờ đã trở thành các cô nương sắp "chống lầy"  hết cả rồi .Yêu và nhớ những ngày tươi đẹp đã qua

Bình luận

hồi đó có mấy phim Astraylia hay tuyệt vời luôn, Nhiệm vụ tối mật, Kinh khí cầu của giáo sư...nữa nè, 1 thời mê mệt và vẫn luôn trong ký ức của mình  Đăng lúc 10-4-2013 08:47 PM
nhưng cứ cười phớ lớ khi nhìn thấy khuôn mặt đẹp trai của anh Jakson, mình cũng iu HCCC nhiều vô đối luôn, fan cứng cựa của Vĩnh Yến đây  Đăng lúc 10-4-2013 08:46 PM
ôi, bạn toàn có những kỷ niệm tuổi thơ giống mình, 1 thời Mari và Jakson khiến mình đang nấu cơm mà bỏ đấy đi bị cháy khét lẹt và bị la la quá trời  Đăng lúc 10-4-2013 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-4-2013 20:50:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì thích chị Nam Sắng hơn anh PX 1 chút xíu xiu nên mạn phép up vài tấm của chị ấy nhé, bao nhiêu năm coi lại mà vẫn bấm chị ấy với couple PX-NS vô cùng luôn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-4-2013 20:52:33 | Chỉ xem của tác giả

Cảnh cuối chị ấy đến chào PX về tp, xinh dã man luôn, mình tin tưởng rằng thế nào khi PX trị thương xong cũng sẽ đến tìm chị ấy này{:161:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 10-4-2013 20:53:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-4-2013 20:56:03 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng là couple tình yêu của mình, Phan Sẻng - Nam Sắng{:161:}{:161:}{:161:}
Tiếc là đến chỗ 2 anh chị thì hình ảnh mờ quá, nhưng ráng cap vài cảnh tình cảm hiếm hoi của 2 người vậy{:176:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách