Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 24145|Trả lời: 41
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 1991] Lueat Khao Ta | Uất Hận | Ton Jakkrit Ammarat , Santisuk Promsiri

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
bộ phim mình tìm kiếm bao nhiêu năm nay ,lên internet cũng thấy bao nhiêu người cũng kiếm,nhưng những gì có được chỉ là vài chi tiết như tên Việt Nam Uất Hận, tên diễn viên Phăng Xẻng(đã được thuyết minh theo kiểu í ẹ) nội dung,1 vài cảnh quay đánh nhớ,nhưng chẳng thể tìm được gì vì phim quá cũ,tên tiếng Thái k biết,...hỏi trên asiafuse k ai trả lời
thế nhưng ta đã đến đây
nguồn:http://th.wikipedia.org/wiki/เลือดเข้าตา
hình bìa dvd phim thì phải
tên phim :เลือดเข้าตา Luaet Khao Ta
tên tiếng Việt :Uất Hận
đài truyền hình:Ch5
năm phát sóng:1991
diễn viên:
จักรกฤษณ์ อำมะรัตน์ Ton Jakkrit Ammarat
Phăng Xẻng của lòng em đây rồi

สันติสุข พรหมศิริ Santisuk Promsiri hồi đó thích anh Phăng Xẻng đẹp trai,nhưng chính bác Santisuk mới là người khiến cháu tìm ra phim,ai bảo diễn xuất và khuôn mặt của bác ấn tượng quá cơ,cảm ơn bác nghìn lần ạ

nội dung:ai đã xem chắc không thể quên được,nội dung phim kể về 1 anh cảnh sát trẻ từ chối tiếp quản công việc kinh doanh của bố,cả cô vợ chưa cưới bố ưng để về 1 tỉnh nọ tham gia ngành cảnh sát .tại đây anh gặp ngay tên cảnh sát trưởng xấu xa,1 cô hàng xóm đanh đá,cô con gái thầy dạy xinh đẹp.bộ phim kể về quá trình đấu tranh chống lại cái xấu, đan xen vào đó những chuyện tình cảm thú vị giữa 1 chàng trai và 3 cô gái
lâu nay vẫn yêu utube và mình chưa bao giờ hối hận chưa bao giờ yêu utube nhiều như hôm nay
link raw phim:
http://www.youtube.com/watch?v=B ... =PL020B3ADCF9C697EA
cảm ơn bạn overtherainbow đã giúp đỡ tớ làm được việc này.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 Ủng hộ anh Phăng Xẻng 5 xèng=)))))).
gaumisahuong + 5 Kiếm hay thật đó ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-4-2013 14:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Oh chúc mừng bạn đã tìm đc phim  nhé

Phim này thì m chưa xem nhưng chú Phăng Xẻng thì m biết nè

Xem mấy phim gần đây thấy chú ấy toàn đóng vai ác k à

Mà ngày xưa nhìn chú ấy cũng đẹp trai lắm nhỉ

Chú này có đóng phim Song Naree với ss Ann nội dung thấy cũng hay nhưng tiếc là chỉ có sub 1 vài phần thôi ^^

Bình luận

mik moi dc xem phim nguoi may cr7 tren lets viet co bac santisuk voi me cua 4 anh em dong chinh hay tuyet !!!!!!!!!  Đăng lúc 6-4-2013 06:45 PM
n ơi, giờ t hok lên đc youtube, n làm ơn làm phước chụp giùm t mấy cái hình anh Phan séng và Nam sắng giúp t đc ko n?  Đăng lúc 6-4-2013 03:03 PM
phim này bữa t nhờ n tìm giúp đó n, huhu, cảm ơn n nhiều lắm nhé. Cảm động quá  Đăng lúc 6-4-2013 03:00 PM
hình như 2 người ấy cũng từng yêu nhau nhưng tiếc là k thành ^^ bây h thì bác cũng đã có vợ còn cô Mam vẫn chỉ 1 mình ^^ hơi tiếc cho cặp Koowan 1 thời nhỉ :))  Đăng lúc 6-4-2013 02:32 PM
bác Santisuk k phải nổi tiếng đâu,mà là cực kỳ cực kỳ á.bác ý với mẹ bộ 4 toàn đóng chung với nhau,cặp đôi huyền thoại(ng Thái nói chứ m k được xem hehe)   Đăng lúc 6-4-2013 02:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-4-2013 14:46:36 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời ơi, mình nhìn thấy tên phim này mà mừng chảy nước mắt. Bộ phim mà mình tìm kiếm nhiều nhất từ trước đến giờ. Bộ phim mình ghi nhớ nhất về phim Thái và couple anh cảnh sát phan sẻng và cô giáo Nam sắng làm mình mất ăn mất ngủ ngày đó, bấn 2 người từ hồi đó đến tận giờ. Bộ phim này mình nhớ rất rõ nhiều cảnh lắm. Phan Sẳng rất đẹp trai, lúc nào cũng cưỡi con moto nhìn phong độ kinh khủng, anh ấy có 1 cô bạn từ thủa nhỏ tên là nút thì phải, mình nhớ cô này tóc ngắn. Cô nút này yêu Phan Sẻng nhưng khi gặp Nam Sắng thì anh yêu cô gái ấy (ss này tóc dài, hồi đó nhìn xinh dã man). Sau đó Phan Séng bị điều về 1 vùng quê thì lại có cô con gái bà chủ nhà cũng yêu nữa. Minh nhớ hok lầm thì cái kết là Phan Séng bị thương nhưng đã bắt đc bọn xấu, lúc anh ấy nằm trong bệnh viện Nang Sắng đến thăm nhưng cái cô con gái chủ nhà ra hiệu cho Phan sẻng hok đc nói chuyện nhiều với Nam Sắng làm chị ấy ra về và nghĩ là nếu biết như thế thì mình đừng đến nữa. Rốt cục mình cũng ko hiểu kết thúc Phan sẻng yêu ai cả. Mình thích yêu chị Nam Sắng lắm, trong phim anh ấy cũng yêu chị ấy nhưng có sự xuất hiện của chị con chủ nhà nên mình chẳng biết thế nào.
Hồi đó xem phim còn tivi đen trắng và phải đi coi nhờ nữa nên nhiều khi ko hiểu nhiều lắm về nội dung phim. Sau này mình cũng đi hỏi hoài các forum mà hok ai biết cả. Hôm nay thấy topic vừa có chữ Uất hận là mình ko tin nổi. Cuối cùng cũng có thể đc nhìn lại những gương mặt mà mình đã yêu thích từ những ngày còn bé xíu và có thể nói là những vai diễn đầu tiên mình yêu thích. Ngàn lần vạn tỷ lần cảm ơn bạn nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-4-2013 15:27:19 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 6-4-2013 14:46
ôi trời ơi, mình nhìn thấy tên phim này mà mừng chảy nước mắt. Bộ phim mà mình tìm ...

Oh vậy ra phim lúc trước n kể là phim này à

Vậy là n có bạn để 888 về phim này rồi nhé

bản chủ thớt cũng rất thik phim này lắm nè

t chưa xem phim này nên t chỉ biết Phan séng do bản chủ thớt đã post  nhưng k biết Nam sắng là ai

t post tạm vài pic n xem đỡ nhé k biết đúng k ???

có gì b chủ thớt vào n nhờ b ấy thử xem :))

youtube

Bình luận

n ơi, help me!!!!! phim bị xóa trên youtobe rùi n ạ, buồn quá, huuuuuuuuuu...klq cơ mà cái quần AoMike, t cũng bấn couple từ hồi FH  Đăng lúc 7-5-2014 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-4-2013 15:41:31 | Chỉ xem của tác giả
overtherainbow gửi lúc 6-4-2013 15:27
Oh vậy ra phim lúc trước n kể là phim này à

Vậy là n có bạn để 888 về phim này r ...

cảm ơn n rất nhiều nhé. Nói thật là t cũng ko chắc lắm Nam Sắng là ai trong số các chị n post cả vì lâu quá rồi mà. Hồi đó t chỉ nhớ chị ấy tóc dài và hay buộc nửa mái, căn cứ vào đó thì t đoán là hình chị mặc áo trắng cuối cùng. Nếu coi lại clip thì chắc chắn là t sẽ nhớ nè. ah, n có thấy cái cảnh nào là Phan Sẻng mơ màng rồi hiện lên hình bóng của 1 cô gái ko? nếu có thì đúng là chị Nam Sắng đây, hihi. Trong phim chị ấy gọn gàng lắm. Còn anh Phan Sẻng thì đúng là ngày xưa t thấy đẹp trai dã man, giờ nhìn lại vẫn thấy đẹp trai. T vui sướng từ nãy đến giờ n ah.
ko biết nói sao để cảm ơn n và bạn chủ thớt nữa cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-4-2013 16:41:26 | Chỉ xem của tác giả
Ô cái j thế này!!
Mắt t ko hoa chứ!!?? Ôi!! 1 thới thừng mê mệt chú Phăng Xẻng!! ( mặc dù hồi đó vẫn còn hồn nhiên tắm tiên))
ko nhớ đc nhiều chỉ nhớ là chú có quả môtô rất hoành tráng!!! Và oánh nhau siêu đẳng!!
Thank bạn thuyhoa đã up bộ này nhé!!! Chup Chup!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2013 17:33:20 | Chỉ xem của tác giả
nói về bộ phim này thì phải kể lể dài dòng tý(dành cho ai muốn đọc)
ngày xưa,cái ngày mà mình còn bé tý ty mới độ 5 6 tuổi thì phải,mới biết đọc thôi,nhà có cái tv đen trắng.
lúc ý mới có kênh vtv1 thì phải,kênh vtv3 mới có cũng chỉ chiếu từ 12 h trưa trở đi ,kết thúc lúc 12 h tối hay sao ý,đại loại là thế giới ngoài nơi mình đang ở chỉ hiện lên qua cái màn hình nhiễu nhằng nhiễu nhịt 2 màu đen trắng(thế nên giờ vẫn nhìn đời kiểu k đen thì trắng) và mấy cuốn truyện tranh do mẹ mượn mấy cô làm cùng nhà giàu về tẩm bổ thế giới quan cho các con của mẹ trong đó có mình đây
ngày ấy cuộc sống đơn điệu lắm,trí nhớ mình thì tương đương bà già 80 (hơn người mắc bệnh mất trí tý thôi) nhưng có những thứ cả đời mình k quên được(trừ khi ngã đập đầu hay bị ai đâm vào bụng mà lại mất trí nhớ kiểu phim Hàn Quốc)
thực ra k phải mình giỏi,mà tại những thứ đó quá sâu sắc
1 trong số đó là phim này,được cái cái gì quên hầu như nhờ dòng máu người Việt Nam mình nhớ được 2 chuyện
-nội dung phim,1 số cảnh vẫn nhớ như in(nhất là tập cuối,xem lại mới thấy mình nhớ cả tập cuối,mấy tập kia thì nhớ 1 số cảnh thôi)
-tên anh diễn viên(kiểu Việt Nam mình thế,toàn nhớ tên dv chả nhớ tên phim)
thông tin và cả phim thì ở post #1 rồi,ai nhớ thì xem lại nhớ ngay,mình k nói nhiều,cảm xúc để lại cho các bạn
mình lảm nhảm tý về cái thời đó,những bộ phim thời đó đã đem lại cả 1 thế giới cho 1 cô bé nhà nghèo đơn điệu như mình niềm say mê,thời của công chúa Trang Cơ,người tình của tần Thủy Hoàng(các phim này sau được ng# tìm hộ hết,riêng có Uất Hận tìm k được) rồi Micheal Jackson,.....
thậm chí ngày đó xem đoạn băng vtv3 nói về 1 ca sỹ người Thái,mình chỉ nhớ anh ta đi đến đâu biển người ở đó,bg nghĩ lại có lẽ đó là P'Bird
------tobe continued-------
dài quá tách ra cho dễ đọc

Bình luận

bạn edit lại tên thread nhé!  Đăng lúc 6-4-2013 09:24 PM
bạn ơi, mình ko xem đc youtube, muốn coi lại phim này lắm lắm luôn ấy.  Đăng lúc 6-4-2013 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2013 17:48:36 | Chỉ xem của tác giả
hàng trình tìm phim
thực ra cuộc sống bao nhiêu chuyện,nhưng từ hồi có internet để dùng thì mình cũng có lang thang đi kiếm phim này rồi
tất cả những gì mình nhớ là tên nam chính Phăng Xẻng và nội dung phim,nhớ mặt anh PX đẹp trai thôi,tìm trên google mới biết tên phim là Uất Hận,nhiều diễn đàn có người đăng bài tìm phim
hồi đó chưa có kites,mình hay ra vào bên Dan,thấy mod huongduong bên đó biết nhiều,hỏi nhưng cũng k được thông tin gì
từ ngày mê Khu Kam,mới biết kiểu lang thang lục lọi,chứ tính mình hay ăn chùa,đọc thôi,cũng chẳng buồn xem nguồn mà tự tìm hiểu thêm,có lẽ vì cũng k thích quá,thấy hay hay thì vào xem,thế thôi
từ Khu Kam ra mấy trang bên Thái,gọi là biết biết tý
nhưng tất cả là nhờ bạn overtherainbow post bài về 1 phim rất cũ rồi đó(Làng Quê Ven Sông) mình mới mò vào hỏi và được bạn ý dẫn link wiki Thái
thực ra mình đã vô tình nhận ra bác Santisuk khi xem 4 quả núi,nhưng vì toàn tìm mấy trang Eng nên k ra,dù mấy trang đó liệt kê từng phim+hình ảnh rất rõ ràng,nhưng lại là toàn movie không
lúc overtherainbow đưa link mình có vào nhưng nghĩ cũng k ăn thua,chả biết sau nghĩ ngợi thế nào mà rà từng phim một,theo kiểu suy luận phim đó cũ rồi thì tìm mấy năm cũ cũ thôi
wiki Thái,copy paste tên phim rồi google xem có gì k
thần thánh thế nào đến khoảng phim thứ 10 là ra,sắp định thôi rồi đó
may là phim còn có wiki riêng
mình goole dịch nội dung mới thấy chứ hình phim có mỗi chân mấy anh lính,thấy nội dung khớp khớp cái biết ngay phim đây rồi
vui lắm
vui nữa là còn có bạn post phim lên utube,chất lượng khá kém nhưng xem ổn,vì vốn cái mình xem được ngày xưa cũng chỉ thế mà vẫn mê mệt,20 năm rồi vẫn đi tìm đó thôi
nợ 1 bài cảm nhận về phim vì dạo này đang bận,hay mò vào kites thật nhưng vẫn lo lo chuyện thi cử

Bình luận

he he hành trình tìm phim gian nan thật b nhỉ nhưng như thế khi có kết quả thì thật là vui biết bao nhiêu:)))  Đăng lúc 6-4-2013 07:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-4-2013 17:51:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình còn nhớ như in tập cuối chỗ mình mất điện nè, may sao có nhà hàng xóm có bình ác quy lại còn tậu đc cả tivi đen trắng nữa, thế là cả ngõ, lại toàn mấy chú có gia đình chết mê phim này kéo vào xem. Phim đó cũng là một trong những ký ức khó phai của mình luôn.
Mình ko nhớ nhiều lắm về tập cuối, giờ cũng ko coi đc youtube, nếu có thể được bạn kể giúp mình nghe tập cuối với đc ko? cuối cùng Phan sẳng có đến đc với cô gái đóng vai cô giáo ko bạn? mình nhớ cô ấy tên là Nam Sắng, mình thích 2 người lắm ý.
à, mình nhớ cái cô vợ của tay cảnh sát xấu xa cũng xinh lắm, cô này tóc ngắn, may chẳng yêu chú Phan Sẻng, yêu em trai của tên cảnh sát thì phải nếu ko thì chú ấy ko biết chọn ai. Mà chú này phải nói đào hoa, đi đến đâu gái theo đến đó.

Mình nhớ mở đầu bộ phim có câu này nè: Kim chỉ nam định hướng đi, dưới cùng 1 luật pháp ko có cảnh chủ tớ. ko biết có đúng ko nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 6-4-2013 17:59:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình còn nhớ như in tập cuối chỗ mình mất điện nè, may sao có nhà hàng xóm có bình ác quy lại còn tậu đc cả tivi đen trắng nữa, thế là cả ngõ, lại toàn mấy chú có gia đình chết mê phim này kéo vào xem. Phim đó cũng là một trong những ký ức khó phai của mình luôn.
Mình ko nhớ nhiều lắm về tập cuối, giờ cũng ko coi đc youtube, nếu có thể được bạn kể giúp mình nghe tập cuối với đc ko? cuối cùng Phan sẳng có đến đc với cô gái đóng vai cô giáo ko bạn? mình nhớ cô ấy tên là Nam Sắng, mình thích 2 người lắm ý.
à, mình nhớ cái cô vợ của tay cảnh sát xấu xa cũng xinh lắm, cô này tóc ngắn, may chẳng yêu chú Phan Sẻng, yêu em trai của tên cảnh sát thì phải nếu ko thì chú ấy ko biết chọn ai. Mà chú này phải nói đào hoa, đi đến đâu gái theo đến đó.

Mình nhớ mở đầu bộ phim có câu này nè: Kim chỉ nam định hướng đi, dưới cùng 1 luật pháp ko có cảnh chủ tớ. ko biết có đúng ko nhỉ?

tập cuối á?PX tìm được bằng chứng buộc tội tên cảnh sát trưởng,bản thân anh ý bị bắn pải nằm viện
tỏng khi đó tên cảnh sát trưởng nhờ thế lực nên thoát được tù tội,nhưng bị 1 người trả thù,bắn cho mấy phát rồi giựt lựu đạn chết chung
anh PX thì chả yêu ai cả,anh bình phục bố gọi về kinh doanh,anh bảo kẻ xấu còn nhiều k chỉ mình tên cảnh sát kia nên anh tiếp tục đi làm cảnh sát
cũng k nói anh yêu ai,trong phim anh thích chị Nam Sắng(m k nhớ tên nữ chính,đọc theo bạn nhớ thôi) nhất,nhưng cuối phim k nói gì chuyện chọn ai hết,chỉ có trước đó trêu là sẽ lấy cô ấy thôi
còn câu đầu phim thì m k nhớ
phim này được post lêu như vậy,ít ng xem,mà k bị xóa thì chắc vẫn còn dài dài,bạn giờ k xem được thì cũng k vội,mấy hôm nữa xem cũng được mà

Bình luận

bạn có hình ko up lên cho mình coi với, ko thì hình chụp từ phim cũng dc đó bạn. Mình cảm ơn bạn trc nha.  Đăng lúc 6-4-2013 06:23 PM
mình thì ko nhớ đc mặt ai cả, chỉ nhớ hình dáng tóc dài tóc ngắn thế nào thôi nên nếu có ai post hình khéo mình cũng ko nhận ra  Đăng lúc 6-4-2013 06:22 PM
còn lâu lắm mình mới xem đc youtube cơ bạn ah, mình đang ở TQ, bên này chặn youtube, khi nào về lại VN mình mới đc coi ý, hix.  Đăng lúc 6-4-2013 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách