Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 28-3-2017 00:36:46 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 23-3-2017 10:12 PM
Trong thời gian vào ra lẩn thẩn chốn này mà chưa nặn ra đủ chữ để viết thì mình ti ...

Tui toàn vô những lúc các bà tám chiện xong xuôi nên rất ngại bình luận sợ phiền mọi người bị báo noti nên rep luôn cái mới mấy cái rating hay krasae bà nói chuẩn và có tâm quá cơ, tui cũng hơi nghiện mạng xã hội nhất là twitter nên mấy cái bà trình bày cũng có biết biết nhưng k có tâm như bà để tổng hợp lại, phải nói là cảm ơn bà nhìu để tụi tui chỉ việc đọc và tự sướng vì bộ phim yêu thích của chúng ta thành công đến độ nào lol
Tui có đôi điều về rating như sau, thiệt ra tui là fan Noona trc cả Yaya cơ nhưng fim nhạc kịch mới nhứt của ẻm tui coi hổng zô, thấy nửa nhạc nửa fim kì kì sao đó nhưng chắc nhạc truyền thống Thái nên dân Thái họ thích, nội dung cũng k cẩu huyết lại còn về tình cảm gia đình nên dễ xem, phải nói là fim đó rating cao hết hồn, ep cuối 5.1 luôn, với OneHD là cao lắm đó, bt tầm tầm 1 2% thôi, khá lắm chắc 3 4% à (cái này tui dc phổ cập lỡ chém sai đừng trách tui nha )
Phim này cao tui cũng mừng, phim dv mình thích rating cao phải mừng chứ nhưng tui đã k ít lần thầm nghĩ giá mà đừng trùng giờ vs SGCĐ có phải tốt ko, có thể cả 2 phim đều có rating cao hơn nếu gặp phải đối thủ nhẹ kí hơn, tui mún SGCD  cao hơn nữa cơ, tham ghê :">
Tiếp nữa là fim của Min vs Weir, CH7 vốn dĩ cao nhất xưa giờ rồi nhưng có nhiều ep tui thấy ko bằng SGCĐ à nha, chính tui cũng hơi sốc, Min cũng top CH7 mà nhỉ, chỉ sau chế Aum thần thánh thui, nhưng hem sao, đến giờ này đụng với BH zí phim gì OneHD ấy nhỉ hok nhớ nữa nên rating đã bá chủ khung giờ roài.
Bởi vậy mới thấy SGCD làm ăn ngon lành quá đi chứ, đụng toàn đối thủ nặng kí ko à. Một chi tiết nữa trong cái thuyết “giá như” của tui đó là ep 12 có cảnh người người nhà nhà trông ngóng đó, lại chiếu trễ gần 2 tiếng O_o vậy mà rate vẫn 5.4, điều tui muốn nhấn mạnh là ep 11 rết đã 6.8 rồi, hôm đấy ko chiếu trễ kiểu gì cũng qua 7% luôn xong ep 13, 14, 15 có khi dần dần qua 8% là chuyện hoàn toàn có thể (ep cuối chả 7.8 còn gì) Cái việc bị chiếu trễ ep 12 đúng lúc đang vào mạch phim gay cấn với tui vẫn là cái j đó xúi quẩy và k đúng thời điểm cho bộ phim, thật đáng tiếc T___T
Tui bị lậm rating vì đu theo hàn xẻng qá lâu mà phim hàn mọi người cũng biết rồi đó, rating gần như là tất cả =.=  Với tâm thế đó nên tui hay nghĩ ngợi về con rết dù biết Thái showbiz ko quá quan trọng vấn đề này. Quan trọng hơn nữa là cuộc sống ko có “nếu như” hay “giá mà” nên tui hoàn toàn hài lòng với hiện tại, với những gì mà SGCĐ  đạt được , ko đòi hỏi gì thêm, trên đây chỉ chém gió cho zui thoy
Và có 1 điều tui “tâm sự mỏng” cần bỏ vào spoil

À kiss scene CH3 ko biết sao bà bảo k khá hơn chứ tui thấy khả khẩm hơn trước rồi mà, đơn cử là các phim liên tiếp gần đây tui xem nè, hết xài góc rồi mà, từ Chuyện tình Nangthip của bé Nychaa xưn đệp cho tới Công tử về vườn hay Chuyện tình Hunsa của Toey nè, hết kiss giả lấy góc rồi, lên level chạm môi mẫu giáo cả rồi Nhất là phim của Nychaa nha, ẻm nhỏ xíu đóng vs bác Great mà kiss thiệt 2 3 cái luôn, coi cũng thích nhắm Lúc KC chưa chiếu tui chỉ cầu mong MarkYa cosplay các bé mẫu giáo 1 lần thôi cũng dc chứ nào có đòi hỏi real kiss, deep kiss gì cho cam, rốt cục là cũng ko dc toại nguyện nữa đó, ức chế dễ sợ, nhiều khi mấy bác CH3 bảo vệ hình tượng Yadech kiểu làm quá thấy mợt ghê, cho 2 ẻm bung lụa đi các bác, MK kiss bạn diễn khác ầm ầm kìa, Nychaa nhỏ xíu cũng kiss đùng đùng kìa, hãy nới lỏng bọn trẻ và để mọt phim được thăng hoa cảm xúc đi mà Mà chính ra ep 12 màn sofa kiss thì cũng real đó, ko cần soi cũng thấy em Ya hé miệng ))) nhưng bác caramen lại quá lạc trôi, quay kiểu đó ai mà thấy được cái giề
Thui tâm tình xong rồi tui lại lượn đây, dạo này ko xem phim nào khác dc vì còn vấn vương vs ThitJee quá nhưng vẫn tìm xem lại Yadech cho yêu thương quay về chứ lậm MarkYa qá trời quá đất rồi, shipper MarkYa cũng quá đông và nguy hiểm đúng như bà nói bất chấp 2 chiến hạm NY và MK vẫn căng buồm đẩy thuyền ghê quá   đẩy trên màn ảnh thui chớ có bạn còn mạnh tay đẩy luôn ngoài đời chứ, can đảm và hơi “ác” nha   ôi noooooooo, 4 con người í đang hạnh phúc lỡ có gì thì 4 bạn tự đóng Sóng gió cuộc đời của riêng mình luôn á =))

À còn 1 chuyện nữa, *lâu lâu tui mới ngoi lên cho tui 888 hết 1 lần luôn nha* :”> Nhiều bạn fan Thái rùi cả mí bạn trên asiafuse nữa, fan Việt có hem tui ko rõ mong muốn MarkYa remake Sawan Biang, chắc tui là đứa duy nhất mọt fim Thái ko xem SB quá, hơi ghét nữa mới ghê chớ cho nên là tui thuộc team hổng thích MarkYa remake phim đó đâu, phim đó cẩu huyết còn nặng hơn KC nữa phải k mấy bạn đã xem rồi, theo tui biết sơ là nam chính trả thù lộn phải hem, trầu âu T__T ngược-lí-do-chính-đáng như bạn Thit tui xem còn chịu k nổi nữa là ngược nhầm người @@ tui thấy KC kịch bản dung hoa mọi thứ tuy ko xuất sắc nhưng cũng rất tốt á, mấy ep đầu 2 bạn chẻ còn bận giết nhau tui chỉ quan tâm cp JeeDao thui, cute mún xỉu, nói chung tình yêu , tình bạn, tình cảm gia đình, bố mẹ con cái gì cũng dc lồng ghép khéo léo, ko chỉ coi phim mà còn học hỏi đc vài ý nghĩa cuộc sống hay ho nữa. Tui đang khen KC nhưng so ng khác nhìn vào bảo đang tự sướng quá các bà hãy nói vs tui là hông phải đi =)) vs lại Ken&Ann cũng tường thành vs bộ đó quá rồi, remake chi cho fan buồn, hãy cho MarkYa 1 bộ mới toanh đi, máo chó hay hường phấn gì cũng được nhưng né cái kiểu giống như Cao bồi Bangkok là đc, phim j mà bùm chéo từ tập đầu đến tập cuối, cả chục nhân vật, xem rối loạn trí não dễ sợ, hông hiểu phép màu nào đã khiến ẻm có rết cao nhứt năm đó luôn =))

Tui trí nhớ cá vàng nên k nhớ tên dc hết mấy bà hay 8888 chuyện @Mintou_Midori @Muathu @Masurin  trồi lên chém gió cho vui nào =))

Bình luận

T cũng ko thích SB mặc dù chưa coi giống bà lun nhưng hễ zai hành gái là t thấy gai ưa à =))))  Đăng lúc 30-3-2017 08:17 AM
nó k nhiều như Hàn đâu,bà nhìn mật độ quảng cáo nhét vô lúc SGCĐ chiếu cũng choáng chứ k ít đâu,tui coi toàn có cảm giác chưa coi đc gì đã quảng cáo :)))  Đăng lúc 29-3-2017 09:29 AM
bà ơi,SGCD phát sóng sau OneHD nhưng trước Ch7 mà,sao mà né được bà :P,với lại phim đã dời 2 lần rồi,ngta k né mình thì thôi chớ :v. Đúng là ở Thái có quan tâm rate nh   Đăng lúc 29-3-2017 09:28 AM
chung qui chúng ta quen style hàn xẻng rầu nhưng thái showbiz chắc nó vận hành theo kiểu khác =)))  Đăng lúc 29-3-2017 12:37 AM
hơn nữa lúc chiếu là SGCD bị dời 2 lần rùi bà ạ, chắc k ai nỡ dời thêm, vs lại chac k ai cao siêu đến độ gia cát dự dc 2 fim kia rết ntn để né đâu á =))  Đăng lúc 29-3-2017 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 28-3-2017 10:17:46 | Chỉ xem của tác giả
viola gửi lúc 28-3-2017 12:36 AM
Tui toàn vô những lúc các bà tám chiện xong xuôi nên rất ngại bình luận sợ phiền m ...

Vừa hay lên lại thấy bà rep bài, tui rep cho bà luôn vì mấy cái tui muốn nói đưa vô cafe chắc chục page mất . Mà vụ 8 có gì đâu mà ngại bà, mn bt cũng khó mà lên giờ trùng nhau lắm nên bà nghĩ gì cứ rep để đó, rãnh lên lại thấy noti cũng vui mà .

Bà không nói tui cũng không biết tập cuối của Rachinee Morlum lên tới tận 5,1 đó (vì tui đã bỏ qua vụ theo dõi rate từ ngày KC hết rồi :v), với OneHD là quá cao ấy chứ (k biết vô hàng kỷ lục chưa nhỉ). Bài bên kia tui muốn trình bày ngắn gọn mà vẫn mang tính tổng quan cho ai chưa biết dễ theo dõi thôi chứ đu theo tình hình rate từng tập thì tui nghĩ là khán giả Thái họ cũng bị đấu tranh tư tưởng ghê lắm. Tui nghĩ 3 phim đều có 1 lượng khán giả riêng nhất định và có 1 nhóm khán giả chung cứ phim nào hay là chuyển kênh . Nhìn biểu đồ con rết rất là mắc cười vì trồi sụt rất vui, bởi vậy phải nói là muốn rate cao thì cũng hơi xui cho KC khi được phát trong 1 khung giờ toàn chiến binh để đua như thế (thử nghĩ trong mấy khung giờ khác khi phim OneHD tầm 1-2 đổ lại thôi thì phần rate chênh ra có thể bỏ qua cho Ch3 và Ch7 đc 1 mớ rồi ). À, bổ sung thêm trong thuyết của bà đó là cái tên phim vận vô hành trình chiếu phim là thật đó, xem live thì biết phim bị đủ thứ trục trặc không tên, mấy tập cuối khi rate đang lên thì hiếm có khi nào phát sóng đúng giờ như dự định, khi thì bị trễ kiểu này, khi thì bị trễ kiểu khác, đúng ngày đúng giờ mở màn hình chờ rồi mà còn k chắc có phim để coi k =.=. Có 1 lần còn đang chiếu ngon trớn thì giữa màn hình xuất hiện lá cờ Thái Lan, rồi nó cứ đứng đó mất 1 lúc mà không có 1 lời giải thích nào luôn, tui mà đang coi tivi gặp kiểu đó có khi tức lên tắt phựt khỏi coi nữa luôn á chứ :S.  

Vụ kiss scene là tui nói trong phim này thôi á, mấy phim kia tui chưa có coi nên đâu biết . Rõ là phim này có quay real kiss, cơ mà lên phim cắt tè le một me rồi còn gì :S. Tui buồn cười đoạn bà kêu cosplay các bé mẫu giáo quá . Nếu mấy phim khác đã thoáng hơn rồi thì vụ CH3 bảo vệ hình tượng Yadech có vẻ là thật =.=, hồi đầu tui nghĩ là Ya và Na không chịu đóng cơ, nhưng sau phim này thì có đóng vẫn bị các bác cắt cho tơi tả, hoặc giảm nhiệt hết mức có thể. Cái sofa kiss lên phim còn tưởng xài góc quay hôn mũi thôi chớ bà, tui phải đi mò lại clip, gif các thể loại tuồn lên trước đó mới tự tin là kiss đấy. Bà đừng trách bác camera man vì mình rõ ràng có thấy các góc khác của cái kiss này, trách là các bác CH3 biên tập cắt mất tiêu thôi .

Tui đẩy thuyền MarkYa trên phim chứ cũng không có ý định cho các bạn ấy đóng SGCĐ của riêng mình ngoài đời đâu, "nếu chuyện đó mà xảy ra thiệt" thì chắc cũng không đơn giản là sóng gió nữa mà thành bão táp cuộc đời luôn á chứ . Ngoài vụ rate ở trên thì có cái phần krasae là nếu phim thành công thì sau phim 2 diễn viên chính hay được mời đi event với chụp tạp chí chung á. Từ ngày SGCĐ kết thúc tới giờ thì tui mới thấy MarkYa có 1 buổi tạp chí chung với 2 event chung à, mong là có cái gì được ký kết rồi mà chưa tuồn ra chớ để lâu là hy vọng thấy 2 ẻm trên màn hình chắc như bóng chim tăm cá quá .

Vụ remake SB là vì 2 ẻm đóng trong này ngọt quá nên fan nghĩ những dạng phim tương tự sẽ ổn. Tui cũng không thích MarkYa remake lại SB vì lý do cũng giống bà đó, kịch bản cũng ngược (dù lý do ngược còn vô lý hơn phim này) và cái bóng của ssAnne-aKen thật sự là rất lớn. Hãy cho MarkYa 1 kịch bản mới toanh nào đó, ngọt ngào hoặc là cho bạn Ya ngược lại bạn Mark đi .

P/S: này là gửi cho người thương @Mintou_Midori , clip tui với bà nói hôm trước đây , nhìn mặt Mark siêu cấp ngố tàu . Mark quả nhiên nông dân hóa là không có hợp, hãy trở về làm luật sư đi .

Thêm 1 clip khác là 1 video nhỏ quảng bá cho fanmeeting của Mark mấy hôm trước, được cái bạn làm clip này có vẻ cũng ít có lậm SGCĐ lắm nên trong 1 đống phim của Mark mà chọn cảnh trong SGCĐ quá trời . Chắc không phải tự sướng nhưng tui tin SGCĐ xứng đáng là một mốc trong sự nghiệp diễn xuất của Mark dù vẫn còn phải cố gắng nhiều, nhưng bạn ấy còn trẻ mà, cố lên .  

Bình luận

@Mintou: mãi mới coi đc clip hả người :v, công nhận cái tạo hình của Mark nhìn 10 lần 10 lần ôm bụng cười của 10,nó ngố chi mà ngố dữ =)))  Đăng lúc 31-3-2017 04:03 PM
@fh xem clip cười ko nhặt được miệng với tạo hình Thạch sanh lý thông của ba Mark, tks ng iu nhìu =)); @mua bà mún MaYa từ giã sâu biz sớm hả bà, un bờ li vơ bồ =))   Đăng lúc 31-3-2017 02:21 PM
@locktc: lúc tui coi tui cũng ôm bụng cười bò đó bà =)),nh bà Mintou tìm nên tui gửi cho mn cùng xem :v @Muathu: để đi mò lại :v  Đăng lúc 29-3-2017 09:31 AM
dù tui ship mạnh Yadech in real life nhưng chiện 2 ẻm ctay tui vẫn thấy có khả năng *k rì là mãi mãi* chứ ctay Ya iu Mark chắc tui từ giã Thái showbiz vì sốc mất thôi =))   Đăng lúc 29-3-2017 12:51 AM
@ viola: Tôi cũng không phải là có ý phá 2 đôi kia mà ý tôi là chuyện tình cảm rất khó nói, bà ạ!  Đăng lúc 29-3-2017 12:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 28-3-2017 12:08:35 | Chỉ xem của tác giả
tks subteam nhiều nhoaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 28-3-2017 12:13:12 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 28-3-2017 10:17 AM
Vừa hay lên lại thấy bà rep bài, tui rep cho bà luôn vì mấy cái tui muốn nói đưa v ...

Thôi thì đằng nào cũng chưa thoát khỏi hội chứng sau phim của SGCĐ thì tui sẽ siêng rep các bà cho zui, xây nhà xây cửa cho rộng lớn Rết phim nhạc kịch *tựa dài dài tui hổng nhớ* tui biết là do Noona em nó quá vui mừng, phấn khích post hẳn cái video cám ơn khán giả chính ẻm còn bất ngờ vì phim rết cao quá chớ tui cũng như bà từ sau khi SGCD hết hok có theo dõi rết nữa á *ngoài lề: phim Min-Weir đợt này hình như cũng bình thường trên mọi mặt trận phải ko nhỉ, ko rành CH7 tí nào, cũng k thấy chỗ này chỗ kia rầm rộ nên ko bít phim đó có thành công k nữa tại tui cũng thích Min lắm*

Bà nhắc tới vụ tên phim ám vào bộ phim tui mới nhớ nha, hình như các bà đã đề cập nhìu lần rồi á, xúi quẩy từ lúc hăm he lên lịch chiếu luôn á, oải nhất là dời chiếu 2 lần, đầu tiên baotháng 7, xong tháng 11, xong vua Thái mất, hẳn là tới sang năm @@ hóng kiểu đó từ thiếu nữ thành gái có chồng luôn Cái vụ cờ Thái thì tui tự huyễn là các bác nhà đài muốn người dân khắp nơi tưởng niệm cờ Thái thì phải chọn phim hot, nhiều người xem để show cờ ra là thích hợp nhất tự huyễn tự luyến, các bà đừng bài xích tui Mấy tập tui quyết định xem live thì toàn rơi vào những trường hợp bà nói đó, đúng ngày đúng giờ mở lên rồi mà vô cùng hoang mang style luôn vì mãi ko thấy chiếu T___T  

Nhiều bạn trên asiafuse cứ kiểu ''tui mún MarkYa hợp tác lại nhưng mà đừng là bây giờ, vẫn còn sớm quá bla bla bla" mà ko nhớ là đã mất 2 năm chúng ta mới dc xem SGCD hay sao mà bảo sớm, mấp mé có tin tái hợp tầm năm nay này thì sớm sớm cũng 2019-2020 mới dc xem mà T___T Tui đã nghĩ đến trường hợp MarkYa hot quá liệu nhà đài hổng dám ghép lại nữa ko *cough YD, cough MK* đã nghĩ tới giả thiết đó luôn rầu TT_______TT
Mà tự dưng YD lại có 2 bộ liền tù tì đóng vs nhau vậy nhỉ, tui là fan còn thấy hoang mang, ở ngoài yêu nhau là dc rồi, lên phim cặp người khác nhiều vô mới thú vị chứ Ủa mà phim Thái cũng có nữ ngược nam nữa hả bà??? Chưa xem ca nào như vậy nên ko hình dung ra

Thôi chắc tui sẽ đi rep cà phê dạo, cứ rep qua rep lại 88888 cũng ngại ngại

Bình luận

@vio t cũng sợ MarkYa hot hơn hai cặp kia rồi bị nhà đài ém hàng ko cho tái hợp nữa cũng ko chừng, mí bác CH3 có vẻ sợ phim giả tình thật phá nát 2cặp koojin =)))   Đăng lúc 31-3-2017 02:25 PM
mà có anti cũng k sao, cta bít nhau qa phim Thái, sở thích về Thai giống nhau là dc r ~ cái khác k cần để ý, mà Thái tui anti hơi nhìu ng đó =)))))))))))  Đăng lúc 29-3-2017 01:09 AM
Tôi thấy dàn idol của bà rồi! Cũng không trùng với tôi nhưng tôi cũng không anti!  Đăng lúc 29-3-2017 01:04 AM
tất tần tật sở thích hàn xẻng của tui gói gọn trong mấy dòng bio nữa kìa, b coi có trùng k? lỡ anti ai trong số đó thì đừng nói lời cay đắng nha =))  Đăng lúc 29-3-2017 12:58 AM
Ha ha ha...Thì ra bà là " chân dài " có " đại gia " " bao nuôi " à??? Ngưỡng mộ quá! Mà tôi cũng không ngờ là bà lại hâm mộ " chị Bẩy " nhé!   Đăng lúc 29-3-2017 12:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 28-3-2017 15:16:24 | Chỉ xem của tác giả
Ù ôi, nhiều bạn rành showbiz Thái với mấy đài bên đó ghê í. Tui thì chỉ chúi mỏ zô coi phim thôi, nên ngồi đọc mấy cái liên quan thấy được mở mang đầu óc ghê đó 2 bạn @viola , @fh2411.

Tui từ hồi trước đến giờ chỉ coi có 2 lakorn một cách trọn vẹn là Sawan Biang và KC. Nay tui đổi ava rồi, chớ ava cũ là Kawee với Narin á, nói vậy là đủ hiểu độ mê phim của tui rồi ha. Hồi đó, chắc cũng gần 10 năm rồi á, cũng chả nhớ sao mà tui biết tới phim đó nữa. Tui coi trên youtube, Eng sub, cày nguyên ngày nguyên đêm, khóc hết nước mắt nước mũi, tốn cả hộp khăn giấy. Tới mức mấy đứa ở chung phòng tưởng tui có cái chuyện gì, hỏi han đủ kiểu. Thực ra, để nói về độ hay của kịch bản, tui khoái KC hơn, vì nó đề cập đến nhiều thứ tình cảm, xung đột mâu thuẫn cũng ở mức vừa vừa phải phải chứ không đến mức điên dại như SB. Hơn nữa, bản KC là bản HD, gái đẹp trai xinh gì cũng lung linh, bản SB kia, nói thiệt chớ coi xong mắt tui cận thêm vài độ Ngẫm lại, có lẽ SB thu hút tui có lẽ là vì độ giằng xé trong nội tâm của 2 nhân vật. Gì chớ tui khoái mấy cái đó lắm nha, cảm giác cái yêu cái hận trộn lẫn của người ta y như của mình zậy á, nên lại càng nhớ lâu.

Tui là người ủng hộ MarkYa mần lại SB. Phim này 2 ẻm đóng khá tốt nội tâm nhân vật, nhất là em Ya, nhưng tui nghĩ để thiện hiện được cái đó, SB sẽ là thử thách lớn hơn nhiều. Đặc biệt là Ken Ann đã làm quá xuất sắc vai trò của mình. Cả 2 cặp MK và NY tui đều chưa coi phim nào đóng chung, mặc dù nhiều phim được khen dữ lắm, có lẽ là do tui vẫn thích sự kết hợp của MY hơn, giờ vẫn còn chìm trong bùa mê thuốc lú của 2 ẻm quá, không muốn bứt ra xí nào
Coi SB, tui mê Ken dễ sợ. Bạn tui kêu tui thích chi lạ, đẹp trai cũng đâu đẹp trai lắm, khóc cái là nước mắt nước mũi (chính xác là nước mũi) chảy tè le mà còn mê. Zậy mà tui lại mê mới chết á. Lúc Narin bỏ đi mà Ken đi tìm á, chời ơi tui khóc gì mà khóc, khóc y chang như người yêu mình bỏ đi vại à
".

Nói vại thôi, tui chỉ cần 2 ẻm đóng chung thôi là tui mãn nguyện lắm rồi, không cần phải là SB đâu, mà có thêm thì càng tốt. Cái bệnh mê cái j thì cứ ngắm đi ngắm lại của tui vẫn còn ám tui lâu. Máy tính hết pin rồi, tui tám nhảm xí thôi, lát về mần cái rì viu part 2

Bình luận

lót dép ngồi hóng với mí bà hàng xóm bên dưới =)))  Đăng lúc 30-3-2017 10:45 AM
sao ava của bà t vẫn thấy SB hiện lên chứ ko thấy hình mới =); t cũng khoái kịch bản yêu người ko nên yêu, thú vị phết, tâm lý thích bị ngược giống bà nè ^^   Đăng lúc 30-3-2017 10:44 AM
@lock ko phải riêng mình bà đâu, t cũng ko rành, hai bà @fh v @vio nói tiếng việt mà t tưởng hai bả là ng Thái ko à, rành quá rành lun, t chịu thua =)))  Đăng lúc 30-3-2017 10:41 AM
hóng rì viu lun :))))  Đăng lúc 29-3-2017 09:31 AM
Tôi cũng đợi review của bà nhé!  Đăng lúc 29-3-2017 12:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 28-3-2017 17:27:15 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam mình lại có thêm 1 phim để coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 29-3-2017 10:13:19 | Chỉ xem của tác giả
viola gửi lúc 28-3-2017 12:13 PM
Thôi thì đằng nào cũng chưa thoát khỏi hội chứng sau phim của SGCĐ thì tui sẽ siên ...

Bà ơi tui nghĩ là mình rep qua nhưng có bàn về phim nên chắc không sao đâu , vì bình thường chuyện tui muốn nói nhiều quá nên thường ít tui mới đưa vô cafe, nhiều thì phải rep com luôn cho nó dễ . Bà ngại thì tìm hình hay clip gì nhét vô bài như tui á, đảm bảo hợp lệ . Tình hình là hôm qua tui chuẩn bị đi ngủ rồi, tự nhiên lên cơn muốn xem 1 vài trích đoạn trong phim 1 tí xong cái 1 tí của tui nó kéo thành 1 tiếng luôn , đúng là không thể tin vào khả năng kiềm chế của mình trước phim này =.=. Tự nhiên xong cái nhớ đoạn này của bạn Thit ghê

Cap by me

Quảng cáo của Ya phát trong cảnh đó:

Tui chưa xem phim Min-Weir đóng bao giờ nhưng cảm nhận nhìn hình của tui là cũng đẹp đôi, phim mới này hình như theo phong cách hài hước nên hồi lên sóng tui cứ bảo lúc nào mà mà bên SGCĐ ngược ghê quá chắc ngta chuyển kênh cho nhẹ tim bớt :v. Vụ bà tự huyễn thì lúc đó tui chỉ nghĩ là sao phim mình "đen thế nhỉ" thôi , sao không chỗ nào bị mà mỗi phim mình bị. (hoặc cũng có thể có phim bị mà tui k biết :v).

Phim Thái quay không phải quá lâu nhưng hậu kỳ các kiểu hình như cũng khá tốn thời gian đó, giờ MarkYa mỗi người đều đang quay tận 2 bộ nữa nên nếu mà có tin tái hợp chí ít cũng phải gần cuối năm mới bắt đầu quay. Đó là chưa kể Mark có kế hoạch tu báo hiếu, Ya có kế hoạch học lên cao nên đúng như bà tính là giờ có tin cũng 2019-2020 mình mới có phim coi, giờ mà chưa có tin gì thì chắc tới mùa quýt mới thấy 2 đứa luôn

Tui chưa xem phim nào nữ ngược nam , nhưng mà hy vọng có, để Ya ngược lại Mark chớ phim này nữ ăn hành nhiều quá rồi :v.

@locktc : đã viết bài dài rồi rep luôn bài bà ở đây, hehe. Công nhận là ngược dễ thu hút khán giả hơn bà, bởi vậy nên dân Thái họ mê thể loại slap-kiss lắm. Cơ mà MY đã đóng 1 bộ ngược rồi thì chắc bộ kế tiếp nên đổi không khí, sau đó nếu đóng nữa có quay lại ngược cũng không muộn .

@Muathu: bà nói cái ảnh này phải không? Tui đã đi soi lại rồi thì thật ra trên phim vẫn thấy chạm môi nhưng đoạn đó như là bị chỉnh tốc độ vậy , lúc chạm thì rất nhanh còn lúc chơi góc quay thì chỉnh slow-motion rồi còn zoom các kiểu nên dân tình bị tụt mood :v. Chính xác là đoạn bed-scene tui thích ánh mắt của Ya hơn, nhất là mấy lúc chuyển từ đau lòng vụn vỡ vì mấy lời nói của Thit sang lạnh lùng rồi đáp trả rất tuyệt.

Cre: maiithais

Quăng thêm 1 cái fanart đẹp của JeeThit

Cre: as tag

Bình luận

cái này hôm qua soạn mà bấm hoài nó k đi nè :v, hun lệch đạo diễn bắt hun lại nha bà con =))))  Đăng lúc 31-3-2017 04:04 PM
@Mintou: hun k chuẩn đạo diễn bắt hun lại :))) lên phim phải đẹp chớ 8-)  Đăng lúc 30-3-2017 08:38 PM
hình của bà @vio bị mờ nhưng qua hình của bà t có thể khẳng định ko bị lệch đâu, sâu thì ko dám nói chứ Thit hun chuẩn chính diện lun chứ ko lệch nhá mí bợn =)))   Đăng lúc 30-3-2017 10:39 AM
fanart đẹp quá ngừ ơi =); chuẩn vụ càng ngược càng thích coi, như t đây hễ xem phim đến đoạn 2nv chính iu nhau sến sẩm là bắt đầu thấy chán, bỏ phim =))  Đăng lúc 30-3-2017 10:36 AM
trời ơi nghe xong nản dễ sợ =)) nhưng đang gõ lưng chừng rùi để tui tìm cách =))  Đăng lúc 29-3-2017 08:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 ảnh cap đẹp ghê ha ha =))))))))))))).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 29-3-2017 16:43:54 | Chỉ xem của tác giả
mình xin link torrent film này nha. Thanks ad
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 29-3-2017 20:54:35 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 29-3-2017 10:13 AM
Bà ơi tui nghĩ là mình rep qua nhưng có bàn về phim nên chắc không sao đâu , vì b ...

Thần linh ơi ko nhờ bà post cái quảng cáo đó tui còn tưởng đoạn CF đó Ya quay hình cho nhân vật Jee luôn á, tui làm fan từ tây tàu hàn thái gì cũng kiểu lồi lõm ghê Hôm nọ ngồi xem hết CF này đến CF khác của Yaya tưởng đủ rồi ai dè vẫn còn sót O_o

Nhân tiện các bà đề cập đến mà tui cũng đang có hứng chém kiss scene nên đã "lặn lội" kiếm 2 cái ảnh về minh họa *già cả rồi lười ảnh ọt vid vủng ghê zị á, biện minh thui chủ yếu vẫn là do lười *

Có nhiều bạn vẫn cho rằng cảnh này xài góc quay nhỉ??? Tui là tui vẫn thấy sofa kiss này là thật mà, thật theo khuôn khổ CH3, đừng so vs các đài khác hay fim Hàn làm giề Hông biết phải diễn tả câu cú như nào vì cũng tế nhị quá đi nhưng nhìn từ góc này rõ là môi chạm môi, chạm chính giữa luôn mà, đâu có ăn gian hôn lệch qua bên này bên kia gì đâu, em Jee còn kiểu he hé miệng kiểu rất đón nhận từ góc này thì ko thấy đc môi bạn Thit nhưng tui theo những gì tui quan sát là chạm luôn rồi, ko góc, ko góc, ko góc *điều quan trọng phải nói 3 lần* hơn hết là dẫu cho cảnh này xài góc tui cũng hok mún tin
Với những gì tui đã nói ở trên thì sau đó hãy để trí tưởng tượng, hãy để kinh nghiệm bao năm luyện fic *nếu có* của các bà bay xa đi

Còn với kiss scene bắt đầu cho tất cả này thì sau khi soi mói tới lui mấy lượt thì nó đúng là ví dụ cho câu ''nghệ thuật là ánh trăng lừa dối'' các bà ạ, có vẻ như bạn Thit chỉ kiss 1 nửa môi bạn Jee thôi, tệ hơn nữa chắc chỉ kiss khóe môi, còn lại để đạo diễn và anh quay phim lo Có thể đoạn này quay rất nhiều góc, rất nhiều take, mấy màn mùi mẫn này kiểu gì ko NG liên tục nhưng những gì chúng ta được thấy chỉ có nhiêu đây thì đành chịu vậy. Nói là nói thế thôi chứ vs tui, với ẻm Yaya như này đã là xếp vào hàng “xôi thịt” rồi Xem đỡ tụt mood rất nhiều so vs những pha hôn giả đến phát hờn của nhiều phim khác *ví dụ GRGR trầu âu 2 bé mẫu giáo học đòi đóng bed scene   *Cho nên bà @Muathu đừng hoang mang là có deep kiss ko nha, chắc chắn là ko rồi Tui thấy trừ khi thật sự cần thiết  thì ngay cả phim Hàn *trừ đài cáp* cũng ko có deep kiss đâu chớ đừng nói tới CH3 siêu cấp bảo thủ

*ko biết có hiện ảnh ko nữa, mất hứng 888 vs mấy vụ chèn ảnh quá đi =.=* tui còn đang hứng chém bed scene vs lại nhân tiện đang bàn về chủ đề mùng mền chiếu gối nên muốn nói trong post này luôn mà ko tìm dc ảnh thôi để cafe   

Bình luận

Đây là kiss thât đó, chỉ có điều là cái đầu tiên chạm nữa môi, cái thứ 2 môi dưới, còn kiss BS đó là kiss trọn môi 100%.  Đăng lúc 3-4-2017 09:16 AM
chội ôi phân tích hay qué bà, nhưng mà ko hỉu sao cái kiss bed t nhìn vào rất là có cảm giác nên cứ coi như là đã chạm môi lun rồi đi hé hé, nhắc chi lòng rạo rực gh   Đăng lúc 30-3-2017 10:26 AM
2 bà nhớ viết tiếp cho tôi bổ sung kiến thức nhé! Tôi vẫn ở đây để ủng hộ 2 bà đây!  Đăng lúc 30-3-2017 08:14 AM
Bà Viola phân tích kĩ quá nên tôi đọc rất thích! Nhưng tôi vẫn hậm hực vụ " hôn sâu " lắm, 2 bà ạ!  Đăng lúc 30-3-2017 08:13 AM
2 bà nhiệt tình quá làm tôi cảm động hết sức!  Đăng lúc 30-3-2017 08:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 29-3-2017 21:40:06 | Chỉ xem của tác giả
viola gửi lúc 29-3-2017 08:54 PM
Thần linh ơi ko nhờ bà post cái quảng cáo đó tui còn tưởng đoạn CF đó Ya quay hìn ...

Clip quảng cáo này hồi trước tui xem đủ bộ của 4 người luôn mà , đúng đợt chiếu Rising Sun chuyển từ analog sang HD đó nên tới giờ vẫn nhớ, nói chung nôm na là vô tình trúng tủ trong 1 đống quảng cáo đã xem đi chứ k phải cái nào cũng nhớ đâu .

Mà tự nhiên đi tìm cách post ảnh và đọc bài bà xong cái lóe ra 1 ý tưởng, làm thử và có hiệu quả nên bê về luôn :v.

Hình này hồi trước tui từng post cho bà @Mintou_Midori rồi nhưng để trong spoil không biết có bà nào để ý hông, giờ tui post lại phiên bản ấy, nhưng tốc độ...giảm tới mức tối đa . A hèm, nhà đài chơi chỉnh tốc độ lên nhanh thì mình mần ngược lại , nhìn cái này thì khỏi góc quay gì hén

Phiên bản *cô dâu 8 tuổi* by me *ai soi được gì soi tiếp nha*

Cái kiss thứ 2 thì tui cũng đồng ý với bà là ăn gian đấy :v, chắc chỉ chạm hờ thôi còn lại là anh quay phim lo , nhưng mà cái này được cái là nhìn góc đẹp quá đẹp , kết hợp với ánh mắt của ThitJee trước đó là cũng đủ rồi (đằng nào chẳng bị bóng đèn vào phá nên không mơ xa xôi )

Bình luận

thánh cuồng luôn zị chời=)),hồi đầu tui soi mãi cái gif nhanh thôi,tự nhiên mn bảo hun lệch hoài tui mới nghĩ phải có cách gì chứ thì mới nghĩ tới vụ làm chậm :">   Đăng lúc 31-3-2017 04:06 PM
@viola: gì mà học tiểu học ghê zị =)) @Muathu: tui mới phát hiện ra vụ làm chậm đúng hôm đó đó bà,làm xong post lên chia sẻ lun,cảm giác khác hẳn =)) @Mintou:đâu ra là   Đăng lúc 31-3-2017 04:05 PM
sóa rì mí bợn iu quí, bữa h công việc lu xu bu quá ko có thời gian vô tám chiện tí nào lun hic hic, h lên giống như từ rừng xanh ta về thăm thành phố vậy, lạ quá trời =))   Đăng lúc 30-3-2017 10:33 AM
Một thánh cuồng phân tích kít xin cho hay =))); chắc ở nhà tua đi miết cảnh này chớ giề hehehe =))))  Đăng lúc 30-3-2017 10:30 AM
@ Mintou: Tôi vừa nhắc đến bà thì bà xuất hiện này, bà ơi! Mấy hôm nay bà lặn ở đâu đấy???  Đăng lúc 30-3-2017 08:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách