Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: T-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Dẫn Lối Con Tim / Sai Tarn Hua Jai | James Ma & Mint Chalida - Vietsub ep 11 End

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-12-2017 00:00:43 | Chỉ xem của tác giả
Victoria119 gửi lúc 10-12-2017 11:19 AM
Đúng là phim ngược kiểu này nó mới thấm, nhưng ngược gì thì cũng nên cho đối ph ...

Nói chung Sai Tarn Hua Jai này mình thấy chắc Ying nhiều đất diễn nhất, kiểu như Mint bị mờ nhạt hẳn luôn ấy. Tình yêu của Narang và Ganya nó cứ hời hợt kiểu gì ấy, đạo diễn k đào sâu khai thác cảnh tình cảm của cả 2 luôn, đụng chạm thì thôi khỏi nói đi. Đầu đến cuối chắc ai k biết tưởng Ying là nữ chính chứ k phải Ganya luôn.

Thật sự ý ngày xưa mình còn chẳng thích J hay xem J vì nghĩ có đẹp gì đâu mà CH3 cho lên làm nam chính, nhưng thật sự chỉ cần xem Khun Chai Ronnapee là mình đã mê luôn k nghĩ lần đầu đóng phim ý. Giờ thì càng nhìn càng thấy thích, kiểu phong cách và khí chất lúc diễn nó tỏa ra ăn đứt cái ngoại hình mà khán giả hay quan tâm luôn. Nếu lần sau hợp tác mình mong là sẽ theo slap kiss (theo ý Mint) hoặc phim hành động nam chính bảo vệ nữ chính (như ý James). Mà mình thấy có show 3zaap và vài interview của 2 bạn trẻ tham gia quảng bá Sai Tarn cũng thân thiết lắm mà không biết thread có ý định làm sub k nhỉ. Tự vì tìm engsub của JamesMint khó lắm nên vẫn mong subteam nhà mình khi nào rảnh rỗi sẽ nghĩ đến việc này.

P/s: ngày xưa bị gắn cái hình tượng  cool boy nhịn dữ lắm đâu dám lộ, giờ thì lộ rõ lão nhắng nha nhắng nhít đầu 3 rồi vẫn hồi xuân như thường.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 11-12-2017 10:01:41 | Chỉ xem của tác giả
Kyoko2601 gửi lúc 11-12-2017 12:00 AM
Nói chung Sai Tarn Hua Jai này mình thấy chắc Ying nhiều đất diễn nhất, kiểu như Mint  ...

Thì đúng Ying là nữ chính còn gì, nếu tính tình tốt hơn thì khán giả sẽ cực kì yêu thix luôn. Còn nam chính ức chế nhất năm chắc dành cho ông Na nhà ta con dân nó chửi anh lên bờ xuống ruộng. Đồng ý là cách làm của Na không thoả đáng tí nào, nhưng mình là người ngoài cuộc, mình nói thì dễ rồi làm được hay không lại là chuyện khác. Con người sống trên đời còn có nghĩa vụ và trách nhiệm, sống cho mình không thì sống một mình đi. Có người chọn làm theo trái tim, có người đi theo lý trí; Tất cả đều là sự chọn lựa, mà lựa chọn nào cũng có cái giá của nó. Tiếc là đạo diễn không cho bộ phim dài tập hơn để triển khai nội dung và tình tiết cho mượt, đỡ phần đầu lê thê phần cuối như chạy giặc thế này. Xem biểu đồ rating thì thấy khoảng tập 3 đến 7-8 là rat giảm và lần quần, sau đó là tăng rõ rệt; Đủ thấy khán giả không thix mớ bòng bong của kịch bản, mấy cái ân oán tình thù đó chỉ nên làm nền chứ đưa lên trọng tâm coi nhức não. Phải chi nó đao to búa lớn gì cho cam, đều là tham vọng, cố chấp, sự ích kỷ của mỗi người dẫn đến cục diện không cứu chữa được. Nói chung là vì James vs Mint nên ham hố đu chứ không pass thẳng tay, coi cho thêm tăng xông.

Mấy cái phỏng vấn vs show quảng bá phim của hai trẻ mình cũng đu, coi raw đoán chữ chứ hiểu gì đâu Hai đứa thân nhau thì đúng rồi, phim đầu tay của James đóng chung vs Mint, lại cùng tuổi, hợp cạ; Lễ tốt nghiệp ĐH của James cũng có Mint đến chúc mừng, chụp ảnh up IG ầm ầm. Mình rất quý tình bạn này của hai đứa, mong là cả hai luôn thân thiết yêu thương nhau là tốt rồi. Mà cái chuyện hợp tác lần nữa bà Mint bả muốn làm ác nữ cơ để bả đày ông James, cái bản mặt ổng lúc nghe Mint nói kiểu "chết rồi, thảm rồi" Thấy thương nhau lắm mà cũng lầy thôi rồi luôn á

P/s: tui mún unfollow IG Jae già ghê, ổng sống ảo quá ko chịu nổi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 11-12-2017 14:35:08 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim thứ 2 mà MintC và JameMa đóng chung kể từ sau bộ phim Khun Chai Ronnapee, mình cực kỳ mong đợi màn tái hợp lần này của 2 bạn. Cám ơn subteam đã đem đến cho mọi người sản phẩm sub chất lượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 11-12-2017 14:35:32 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn ad rất vất vả vì làm cho phim đc sub. Ủng hộ subteam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 11-12-2017 14:42:05 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 11-12-2017 18:15:49 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam thích Mint lâu rùi, thấy Mint đóng với ai cũng hợp cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 11-12-2017 20:26:11 | Chỉ xem của tác giả
Có James Ma là phải coi , phải coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 11-12-2017 21:49:19 | Chỉ xem của tác giả
Victoria119 gửi lúc 11-12-2017 10:01 AM
Thì đúng Ying là nữ chính còn gì, nếu tính tình tốt hơn thì khán giả sẽ cực kì  ...

Nếu vậy sao k PR hẳn cho Carissa làm nữ chính bộ nào luôn cho rồi chứ nói đúng ra cái plot phim Thái đúng nghĩa phải là Na với Ying ý. Yêu nhau ngày trẻ bị chia cách, khác biệt địa vị, chạm mặt nhau mỗi ngày mới lắm tình tiết để khai thác chứ cho Ganya vào chỉ để cho khán giả thấy coi như người tốt được báo đáp nên ban cho nam chính một nữ chính tốt --> hết phim (dù chẳng mấy khai thác coi nữ chính với nam chính yêu nhau kiểu gì, mức độ tình cảm ra sao). Bản thân nhân vật Lamun còn lắm cảnh diễn đôi với nam thứ hơn cả Na và Ganya nữa là, mà tới tận tập cuối vấn đề được đặt ra chỉ chết là coi như hết phim, hết vấn đề. Làm như ngoài đời kẻ xấu là lăn đùng ra chết k bằng, thật k vì 2 bạn trẻ là bỏ luôn phim vì cảnh tình cảm chẳng có mấy,cuối cho được cái kiss đen thui làm ức chế muốn chết.

Lại còn bảo gặp Mint lúc đầu ngại lắm, xinh đẹp này nọ nên xem raw thấy 2 đứa chọc nhau dữ lắm. Nghe bảo bản thân mẹ của Mint cũng khen James tốt bụng, dễ thương nên là mong bà ấy đừng làm quả khủng bố nào để 2 đứa còn yên thân hợp tác nữa. Mình thì thấy bản thân James có vẻ quý Mint hơn hẳn như kiểu trân trọng ý, phỏng vấn dựa vai, nắm tay, cái lần đi show với Kim năm ngoái quảng bá Poo Chai ý lại đang quay Sai Tarn, MC hỏi sao lát lộn cả tên phim còn bị chọc chắc James thích phim Sai Tarn này lắm . Mình vẫn mong 2 đứa hợp tác cái slap kiss cho đụng chạm bù lại cái phim này, 2 đứa hành nhau luôn cho đã

P/s: Jae từ ngày xài SNS là ảo tung chảo luôn ý, chụp hình như trai 25, 26 k bằng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 12-12-2017 11:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Kyoko2601 gửi lúc 11-12-2017 09:49 PM
Nếu vậy sao k PR hẳn cho Carissa làm nữ chính bộ nào luôn cho rồi chứ nói đúng ra c ...

Thật tâm lý nhân vậy Khun Ying còn dữ dội hơn cả nam nữ chính, không biết có định lăng xê ẻm ko mà pr nhân vật ẻm khiếp Ganya đúng nghĩa nằm ngoài cuộc đời nam chính. Lúc đầu đọc tóm tắt cốt truyện nói đại loại là nam nữ chính làm việc cùng nhau rồi dần thấu hiểu rồi tiến tới tình yêu cũng chờ đợi lắm; Vô phim đúng như tát vào mặt. làm việc ko thấy đâu, đi giải quyết mấy cái việc đánh nhau của nhà kia cũng hết ngày. Cứ tưởng phim cũng tầm 16-17 tập mới giải quyết được hết vấn đề và tập trung vô tuyến chính ai dè kết trong vòng một nốt nhạc. Mà cái chết của Thun Chai nó cứ chuối thế nào ấy, nhà thì cả chục người thế mà Mae Kong vô bóp cổ cái một; Rồi cảnh sát cũng vô dụng vãi, một người đứng trên lầu định tự sát mà cảnh sát đứng như trời trồng 3-4 người. Nói chung là muốn hai người đó chết mà không nghĩ ra kiểu nào hay hơn, kịch bản hổng cả lỗ lớn Đã thế còn cái kiss cuối phim cũng không cho fan thoả mãn hình thì tung ầm ầm mà lên hình cho nó đen thui, tui hờn đạo diễn ghê gớm. May có phần Special scenes cứu vớt lại vài giây kiss đúng nghĩa không chắc đi bỏ bom nhà đài.

Mình có coi cái show đó của James rồi, đang ns phim này ngon ơ đá phát sang Sai Tarn đầu đang nghĩ đi đâu không biết JM rất ga lăng, lịch sự với các bạn diễn nữ nhưng với Mint là đặc biệt thân. Lúc thì thấy ổng đàn ông, chăm sóc Mint ghê lắm, lúc thì như con nít trả treo với nhau. Xem hậu trường tập Khun Thai vs Mae Kong chết ổng khóc muốn kiệt sức, bà Mint thì ngồi bên cạnh vỗ vỗ, còn chọc ổng cười; Ôi lạy, hài chết, người đờn ông ấy có những lúc íu đuối không ngờ HY vọng nhà đài nghe dc tiếng lòng con dân cho hai đứa đóng một bộ slap kiss, ngược nhau lên bờ xuống ruộng cho tui.

P/s: Thanh niên ấy dạo này yêu đời lắm, đi FM còn làm ba cái trò chu choe hột me. Cảm thấy sai trái quá đi thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 13-12-2017 04:46:36 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn sub team nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách