Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: T-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2016] Nữ Thần Rắn / Nakee | Ken Phupoom & Taew Natapohn - Vietsub Ep 11 End + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 24-11-2016 00:23:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã nghĩ gì khi lần đầu nhìn thấy poster nói về phim Nakee. " oh ye, không xem đâu vì mình sợ rắn..."
Nhưng một cách tình cờ, mình nhìn thấy một vài ảnh tạo hình của Nakee... và cảm thấy " quá đẹp" thế nên...ừ thì cứ xem thử...khúc nào có rắn thì next next chắc được...
vậy mà mình đã ngồi suốt gần sáng chỉ để coi 6 tập phim bản raw_hoàn toàn là nhìn hình đoán nội dungT_T
cho đến khi team làm sub cho phim( mà thật ra mình không nghĩ là sẽ có làm vietsub)

gởi cho các bạn những bạn đã đang và chưa xem Nakee...
nếu nói rằng ban đầu mình hy vọng sẽ được xem một chuyện tình lãng mạn thần tiên giữa người và thần, thì mình có thể nói với các bạn mình hầu như chẳng còn quan tâm điều đó khi tiếp tục theo dõi phim. Mình hy vọng cái thiện sẽ chiến thắng cái ác và rằng người yêu nhau sẽ về bên nhau...thì lúc coi phim mình lại phãi lần nữa ngẫm lại cái mình đã hy vọng...mình mong chờ người tốt sẽ luôn tốt va may mắn... thì lúc coi phim mình lại nhận ra những sự thật mà mình luôn luôn hiểu...
vậy mình đã nhìn thấy những gì ở Nakee????

mình thấy một nữ thần luôn mong muốn điều đơn giản là cuộc sống mà định mệnh khi sinh ra không trao cho cô ấy
mình nhìn thấy một cô gái dù trả giá đắt ra sao nhưng vẫn luôn chung thủy son sắc với lựa chọn tình yêu và với trái tim đầy kiên định của mình
mình nhìn thấy một nữ thần làm nhiều người phai e ngại, nhưng lại cũng có một mặt dịu dàng và tự ti khi đứng trước người mình yêu
mình thấy một cô gái với một trái tim vỡ tan khi người mình yêu chết đi, thấy sự mất kiểm soát và cơn thịnh nộ đến quên đi bản thân, quên đi trách nhiệm của mình
mình thấy một cô gái đã luôn đứng giữa ranh giới của tình yêu ước mơ và trách nhiệm vận mạng

không giống như các bộ phim khác, suốt phim mình sẽ luôn kiên định với suy nghĩ " người yêu nhau sẽ về bên nhau"...thì Nakee làm mình băn khoăn giữa việc khi lời nguyền kết thúc, nữ thần Nakee nên làm một người phàm với tình yêu của mình hay nên trở về với vai trò của một nữ thần của dân làng và thật sự, đã có những khoảnh khắc khi cái ác quá mạnh mẽ bao quanh con người, mình đã muốn cô gái bé nhỏ ấy trở về làm nữ thần Nakee, trở về với trách nhiệm và vận mạng của bản thân...nhưng rồi sau đó mình lại cảm thấy mình phải chăng quá hà khắc với cô ấymột cô gái bé nhỏ, mong cuộc sống bình thường, tình yêu bình thường giữa tình yêu và trách nhiệm ai có thể nói rõ đâu mới là lựa chọn tốt nhất????

thật ra, trong mỗi chúng ta ai cũng có tồn tại một bóng ma...nếu ai đó chạm vào nhược điểm chí mạng của ta, thì ta sẽ bùng phát bất chấp hậu quả,dù là thần hay là người cũng vậy mà thôi...mình thích một cái ý nghĩ trong phim, đó là nếu chúng ta cứ tiếp tục đi vào cái vòng lẩn quẩn của trả thù và tự mình trừng trị kẻ thù, thì kiếp sau, kiếp sau nữa chúng ta lại cứ phải gặp họ...lại cứ đi vào vòng lẩn quẩn...thế nhưng, nữ thần Nakee của chúng ta mất gần 1000 năm mới có thể buông bỏ sự trả thù hay " trừng phạt"... điều đó làm mình nghĩ tới chính mìnhtrong cuộc sống...ai có thể vỗ ngực tự nhận mình không có kẻ thù? ai có thể tự nhận mình chưa có những giây phút cầu mong ai đó biến mất khỏi mắt mình? ai có thể nói không có những khoảnh khăc oán hận dâng trào khi bị hãm hại, hay khi người khác làm hại người thân của mình, khi đó ta chắc chắn luôn tự hỏi sao trời không trừng trị họ, hoặc thậm chí ta còn muốn chính tay mình trừng phạt họ phải chăng, những lúc đó là những lúc mà ta cứ đi từ sai lầm này qua sai lầm khác? từ kêt oán này sang kết oán khác?
mình đảm bảo, ai cũng có thể hiểu đạo lí mà nữ thần Nakee nói, không kết thêm oán với kẻ khác chỉ để kiếp này hay kiếp sau đều kết thúc nghiệt duyên với họ, để ta không phải gặp họ nữa... nhưng con người thì giữa "hiểu" và "có thể làm" lại cách nhau xa xa xa xa...lắm luôn...

bạn của mình...
mình coi phim, vì mình thấy những đạo lí tưởng như đơn giản nhưng mà mình chưa từng muốn thử... trong chính cuộc sống của mình.mình càng hiểu rõ rằng, có người luôn nhân danh cái thiện nhưng chưa chắc họ đã không dùng cái thiện để tư thù và tư lợi...và rằng một Nữ thần không có nghĩa là lúc nào cũng chỉ làm đúng mà không làm sai...vì đã chọn sai nên mới đi vào vòng luẩn quẩn kết nghiệt duyên với rất nhiều người, để rồi khi Nữ thần nhận ra điều đó, cũng là lúc học cách buông bỏ bằng chính thái độ của bản thân khi đứng trước tất cả nghiệt duyên cùng quay lại trong một kiếp

mình cũng đã mong chờ rằng nam chính có thể chung thủy và dù có tà thuật bùa chú thì nam chính vẫn có người cứu kịp thời hay là có gì đó bảo vệ nam chính... nhưng khi điều đó không xảy đến, mình thấy thất vọng...nhưng lại cũng thấy hợp lí...vì bạn à...đó chính là cuộc sống, là " nhân gian"nó thật như chính cuộc sống của chúng ta...dù chúng ta có là người tốt, cũng không có nghĩa chúng ta sẽ luôn luôn tránh được những phút sai lầm hay những âm mưu quá hoàn hảo để hại ta...cũng có thể, nam chính từng nợ một tình duyên với người đó nên nó thành oan nghiệt của kiếp này nhưng, trái tim và linh hồn " thật sự" của nam chính vốn chưa từng phản bội nữ chính của chúng ta cơ mà bạn???? chúng ta là con người...là con người khi đứng trước những điều siêu nhiên chúng ta không thể trốn thoát, cái quan trọng là trái tim ta khi tỉnh táo nó lựa chọn thế nào??? khi chúng ta là con người, chúng ta không thể như nữ thần Nakee mà có thể tránh tà thuật,chúng ta cũng không thể nhớ duyên nợ luân hồi...nhưng nếu trái tim ta chưa từng thay đổi, vậy thì sự chung thủy cũng sẽ vẫn vẹn nguyên như ban đầu

mình nghĩ, không quá khó hiểu khi bộ phim không thu hút bạn, bởi có lẽ nó có quá nhiều những triết lí giản đơn, quá nhiều những hiện thực, quá nhiều những bản chất thật sự...nên nó tạo cho người xem nhiều suy nghĩ, không còn nhiều những lạng mạn thần thoại
nhưng bạn ạ, mình nghĩ bạn sẽ không bao giờ nuối tiếc khi lựa chọn xem phim...bởi có thể đâu đó bạn nhìn thấy chính mình trong phim, nhìn thấy những gúc mắc của chính mình, nhìn thấy những mắc xích bé nhỏ của cuộc sống bao la quanh bạn, nhìn thấy nhưng lối mòn đi về phía mặt trời mà bạn đã quên mất

tình yêu hay trách nhiệm? tha thứ hay hận thù? nhân duyên hay nghiệt duyên? chung thủy là gì? thần thánh hay con người? kết thúc hay bắt đầu?.

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
petite_pomme112 + 10 Ủng hộ 1 cái!
Ji_Ji + 5 Ủng hộ 1 cái!
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-11-2016 23:26:10 | Chỉ xem của tác giả
Tập 7 tuy có ngược đau đớn, tơi tả thế nào thì qua đó ta được thấy được tình cảm, sự lo lắng của Kamkaew dành cho Pol. Nếu lúc trước Kamkaew mới chỉ thừa nhận yêu Pol với mẹ, giờ thì nàng có thể khẳng định tình yêu đó trước bố chồng và đặc biệt là Pol. Sau bao ngày thả thính thì cũng đến ngày anh chồng được vợ  đáp lại lời yêu. Nhưng vẫn còn bao khó khăn, liệu rằng Pol có thể thực hiện được lời nói của mình với Kamkaew, dù nàng có biến đôi thành gì thì anh đều sẽ mãi yêu nàng.
Phim hay mà ost cũng hay và ý nghĩa. Trong tập 7, đoạn Kamkaew bị đuổi đi vào rừng được ghép bài Uyên Ương bản nữ hát (giọng run run như sắp khóc) mà thấy càng đau lòng hơn   (Chỗ này phải cảm ơn subteam vì có dịch ost )
Dẫu thời gian có trôi qua bao lâu
Nhưng trái tim vẫn chưa từng nói lời chia tay
Vẫn khắc ghi từng lời ước hẹn
Dù trời cao nhẫn tâm chia cắt hai ta
Từ đôi uyên ương hóa thành người xa lạ
Nhưng lời hứa trong tim vẫn còn ghi

https://www.youtube.com/watch?v=X3Kf0ZcEHZ0

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 hu hu hu

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-11-2016 02:25:17 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 23-11-2016 10:36 PM
Cảm ơn bạn.
Thực ra cuộc sống ai cũng có lúc nọ lúc kia, mình gần đây có 1 số vấ ...

Mình cũng là người xem thầm lặng đây, thật ra mình là fan trung thành của kites từ hồi mới tách page lận ý mà lê lết mãi cũng chỉ có bi nhiêu đó gió chắc bạn cũng biết mình thầm lặng cỡ nào
Hồi trước mình chỉ lê lết bên nhà K thôi mà thấy bên đó nhiều nhân tài viết lách quá nên chỉ đọc mà lười comt lắm, rồi mình bị trúng tiếng sét ái tình với bạn Nadech nè nên bị mết vô phim Thái luôn mà nói thật chứ vô nhà T thấy thread vắng thấy tội luôn dù mình thấy phim nội dung rất hay
Lôi thôi nhiêu đó đủ rồi giờ vô đề Nakee nè
Từ hồi mà mình xem đoạn múa của P' Teaw hồi sinh nhật ch3 ý là mình đã mê chết đi được rồi (do cày phim của Nadech nên biết đến Teaw và giờ yêu Teaw rất nhiều) thế là mình tìm thông tin về phim nát cả web mới biết là chưa chiếu. Hóng mãi cuối cùng cũng chiếu mà tìm hoài lại không có sub, lúc trên face có đợt vote mà Nakee trúng giải ý hả là mình sướng run người luôn (vì kites sub là chuẩn nhất rồi).
Tuy là phim này tạo hình của Kamkeaw có nét phảng phất Soifah nhưng mờ P' Teaw diễn cứng hơn nhiều làm mình xem mê mẩn luôn, còn tạo hình nữ thần thì đẹp xuất sắc luôn ý. Ken thì mình chỉ xem có mỗi phim đóng với Namtarn thôi nhưng bộ đó thấy ảnh hơi đơ (chắc là do nhân vật không có điểm nhấn) nên nhìn chưa ra nét diễn của Ken, nhưng mờ phim này mình thấy diễn tiến bộ hơn nhiều luôn nhất là đoạn bị bỏ bùa ý. Ken-Teaw thì đẹp đôi miễn bàn luôn nhưng mờ bông đã có chậu hết rồi nên tinh thần shipper bị tụt hơi thảm T.T
Mình cũng thường vào đọc news bạn dịch về Nakee nè thấy rating khủng mà vui quá chừng luôn, cảm ơn bạn nhiều nhiều vì đã dịch tin Hứa zí bạn là sẽ siêng vào quét nhà cho bớt mốc (nếu mình có thời gian nè hehe)
Ps: mình thấy phim này sub team làm việc siêu năng suất theo kịp tiến độ phim bên Thái luôn ý, yêu subteam vô vàn Mình nghĩ nếu thread nào cũng đc như bên nhà K chắc mấy bạn khác cũng sẽ vào comt đông vui á. Nhiều khi cũng muốn bay vào giúp subteam để mau có phim coi mà hận nỗi khả năng tiếng thái siêu có hạn của mềnh T.T

Rate

bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn đã ủng hộ ST

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 28-11-2016 22:00:36 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là ình theo dõi phim này từ lúc phim bắt đầu chiếu, coi raw rồi coi sub, phim thực sự hay, mình rất thích những phim kiểu này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-12-2016 20:20:49 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim Thái đầu tiên mình xem.

Lần đầu thấy phim là lúc Lamjiek có nhẫn đuổi rắn đi. (Đoạn đó thấy con rắng giật cả mình tưởng như phim Trăn Nam Mỹ, nên cũng xem qua qua rồi next. Hồi ấy xem cứ nghĩ Lamjiek là nữ chính).

Nhưng rồi chẳng hiểu may rủi thế nào, lúc phim ra đến tập 6 rồi, mình ngồi xem 1 lèo từ tập 1-6. Phim về vùng ớn cước, trang phục không đẹp lắm.(nhưng diễn viên miễn chê), nhiều lúc thấy ảo ảo. Nhưng không hiểu sao xem hoài dứt không được. Thế là mỗi tuần ngồi chờ phim ra. Chờ ST sub full tập rồi xem. (cám ơn ST rất nhiều)

Ban đầu xem phim mình cũng không hiểu lắm (nhưng bị thích bạn nữ chính :3, nên xem tiếp), tại sao là vệ nữ của nữ thần mà dân làng lại đuổi giết. Hóa ra đều là do ông trưởng làng lạm quyền. Mang tội ác từ suốt kiếp này sang kiếp khác. Trong phim có rất nhiều người đáng giận. thật sự là không tìm được một điểm nào để có thể thông cảm cho cái sự ác độc của chúng. Mù quáng trong việc trả thù, lừa dối dân làng, bức con người ta vào đường cùng.

"Rõ ràng ở trong thân xác con người mà tâm địa còn độc ác hơn cả thú vật.". Xem đoạn này vừa cảm thấy đau lòng, vừa cảm thấy giận dữ. Con người ta ác độc đến vậy, dùng mọi thủ đoạn bẩn thỉu chỉ để đạt được cái mục đích nhơ nhuốt ấy.
Tình yêu thương mà mẹ KamKaew dành cho nàng là mãi mãi. Tình mẹ bao giờ cũng thiêng liêng như vậy. Dù KamKaew không phải là người, dù nàng có là ai đi nữa thì nàng mãi mãi là con của mẹ. Là đứa con mẹ mang nặng đẻ đau, dùng cái chết để bảo vệ nàng.
Những người đó bức nàng đến đường cùng, để rồi nàng phải nói ra đời đời kiếp kiếp có làm quái vật thì ta cũng đồng ý. . Dù nàng không thể làm người, dù phải bỏ đi ngàn năm chờ chàng, thì nàng cũng chấp nhận. KamKaew sẽ là người mang quả báo đến cho nghiệp chướng của từng con người đó. Vì tình yêu của nàng dành cho mẹ, dành cho chàng là lớn hơn tất cả. Và tình yêu đó, dù hai người không thể ở bên nhau thì sẽ tồn tại đời đời kiếp kiếp, như lời ông nội nàng nói.
Mong một kiếp nào đó đôi ta sẽ được ở bên nhau.. Mình cũng sẽ tin là ở một kiếp nào đó Tossapol và Kamkaew sẽ được ở bên nhau.

P/s: Cám ơn ST rất nhiều vì đã cho ra một sản phẩm tuyệt vời như vậy.  

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-12-2016 20:53:58 | Chỉ xem của tác giả
Coi mới tập 2 mà thấy mê không tả.
Bà Teaw diễn ngày cnagf đỉnh luôn. Đẹp tài năng lắm múa đẹp quá chừng.
Mê quá rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-12-2016 22:02:13 | Chỉ xem của tác giả
Hứa vào quét nhà mà hôm nay mới vào vì mấy nay tương đối bận với phần là 3 tập cuối vẫn chưa xem ( chỉ có hóng hớt trên fb thôi nhưng không xem đc trọn vẹn cho lắm)

Nói chứ phim nội dung li kì, hấp dẫn + dàn diễn viên thực lực là lí do thu hút mình ngay từ ngày đầu gặp gỡ nhưng mà phim ngược tơi tả từ đầu tới cuối luôn. Nào giờ mình toàn xem phim HE vì ngại khóc và buồn khổ theo phim có cái kết SE lắm lắm mà nay mình lọt hố đậm rồi

Nữ thần của em là bi thương tơi tả nhất, đợi chờ người ấy 1000 năm, ôm nỗi đau một mình chịu đựng những 1000 năm mà đổi lại đc có mấy ngày hạnh phúc ngắn ngủi ( chọn nhầm đối tượng để yêu nó khổ thế đấy). Suốt cả bộ phim thấy Kamkeaw toàn đau đớn và buồn tủi vì bị hắt hủi và bị hành bởi mấy người bên nhóm trưởng làng đó ( ghét nhất ông trưởng làng với ông thọt chân á). Em xin lỗi mấy bạn fan Ken trước chứ em thấy kịch bản này nhân vật Tossapol bao bánh bèo vô dụng luôn, chả giúp ích đc gì ngoài việc chường bản mặt đẹp trai ra cho gái nó giành rồi chúng nó quay sang hành hạ chế Kamkeaw tơi tả (nói vậy cũng hơi quá một chút vì dù sao cũng giúp đc việc vứt thanh kiếm)

Để dành một ngày đẹp trời rãnh rỗi xem hết phim rồi em lại vào xây nhà tiếp vậy ( vì hóng thấy kết bi quá em chưa đủ can đảm xem đây, sợ lại ám ảnh không dứt ra đc)

P/s: phim này nội dung thấy giống truyện bạch xà của bên TQ nè, cũng rắn với người mà nam chánh cũng bánh bèo hẻm biết gì mà đỡ cái bên Thái còn đc tôn làm nữ thần chứ bên tung của lại bị gọi là yêu tinh T.T

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 9-12-2016 20:00:57 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mãi, đợi mãi mới coi được ep cuối, đang háo hức mong đợi Kamkeaw với Tossapol hạnh phúc bên nhau, ai dè kết phim bằng đúc kết: Tình yêu này sẽ tồn tại mãi mãi, nhưng mà người và rắn không thể nào sống bên nhau được, Kamkeaw mãi mãi là quái vật, không thể thành người được, còn Tossapol thì đi tu @.@
Lần đầu tiên coi phim Thái, vớ ngay cái kết thế này ~~~ may mà diễn viên đẹp nên thấy cũng ổn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 25-1-2017 17:14:40 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 23-11-2016 10:36 PM
Cảm ơn bạn.
Thực ra cuộc sống ai cũng có lúc nọ lúc kia, mình gần đây có 1 số vấ ...

Mình rất thích Nakee, mình là nam nên thích Taew
Đây là bộ phim thái thứ 2 mình xem, trước đó là Full House. quất 2 đêm là xong.
Mình cũng thích lakorn giống bạn, không chỉ là cốt truyện, nội dung, diễn viên, mình còn thích cả văn hóa của Thái qua bộ phim này, cực thích.
Trong phim thì Taew được tạo hình nữ thần đẹp phải nói.
Chỉ tiếc cho kết thúc không có hậu. khúc cuối thần rắn đã đồng ý cho Nakee yêu đương rồi, tại sao Pol lại đi tu T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 10-8-2017 19:02:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thix xem phim Thái từ khi tình cờ xem được bộ Love Recipe của Ken-Ann. Chắc bộ phim đầu tiên ấn tượng nhiều quá nên sau đó mình chỉ xem toàn những bộ phim cùng thể loại thôi, còn thể loại ma quái, ảo tượng là hoàn toàn không xem lun. Mình biết đến Nakee là khi đọc news online thấy giới thiệu đây là bộ phim với nội dung lạ và hấp dẫn với rating thuộc hàng khủng bố. Vì vậy mình mò vô kites xem thử coi ST khu Lakorn có sub không down về xem, vừa thấy thể loại là muốn out ra lun vì mình khá sợ rắn nên sợ các bộ phim có xuất hiện hình ảnh của nó nhưng khi thấy dàn diễn viên thì lại do dự. Mình thix chị Taew từ khi xem Ngọn lửa kiêu hãnh của chị và anh Mario, chị ấy vừa xinh đẹp lại còn diễn xuất rất hay. Thế là nhắm mắt làm liều down về xem thử lun không ngờ phim lại hay và hấp dẫn như vậy, dù kết thúc phim làm mình buồn và khóc quá trời lun. Cảm ơn ST đã dịch 1 bộ phim hay và đầy ý nghĩa như vậy cho mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách