Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Tình Cuối Chân Trời / Roy Rak Hak Liam Tawan | Mario Maurer & Taew Natapond Temerak | Vietsub Ep 11 END + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 21-7-2014 09:20:27 | Chỉ xem của tác giả
Tình cuối chân trời - Tập 1 - SD

Link download  Mega page 1

Bình luận

cám ơn sub team nha^^  Đăng lúc 21-7-2014 03:55 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 21-7-2014 10:07:38 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này đã lâu giờ cuối cùng đã có sub @ @
E đặt cục gạch chờ link torrent ợ  

Bình luận

@Frankie : nhầm link rùi bạn ơi, là phim gì ế T T  Đăng lúc 21-7-2014 04:52 PM
đã có link torrent SD rồi bạn ơi  Đăng lúc 21-7-2014 03:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 21-7-2014 16:10:45 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái phân đoạn giới thiệu của phần NaYa, ta phát hiện ra là anh em nhà Takeshi và Ryu đúng là gà cùng nhà đẻ ra cả, ko giống lông cũng giống cánh đó. Takeshi thì yêu thầm Seiko, suốt ngày bám theo nàng về nhà, ko đi xe mà đi xe lửa về cùng, toàn lén nhìn, lén bảo vệ thoai. Rồi lại đến lượt Ryu học tập nữa, mà tình trạng bệnh yêu thầm và lén nhìn còn trầm trọng hơn nữa, tận 7 năm lận, ko đỡ được. Mà cảm giác đúng như lời Takeshi đã dự báo trước cho Ryu, khi gặp đc tình yêu chân thật, thì sẽ biết sống chết vì nó như thế nào, sẽ biết cảm giác suốt ngày theo dõi, nghĩ đến ng thương là như thế nào :v
Chưa xem phim mà đã thấy khổ thân Ryu rồi, nhưng mà nói thật là mình cảm giác đc tính cách của Ryu thích hợp làm thủ lĩnh hơn, mặc dù thích trêu chọc Takeshi, nhưng mà tính tình Ryu quyết đoán, ko biết kiêng kỵ j hết, ko biết nể nang ai bao giờ, hơn thế nữa thông minh lắm mưu mô. Nói trắng ra có phần xảo quyệt nữa. Còn Takeshi thì mặc dù điềm tĩnh, lãnh đạm nhưng đúng theo bố Takeshi nói là có phần dịu dàng, yếu đuối quá, ko thể dùng lời nói và sự thuyết phục để giáo dục hết đc trong khi bọn cần trấn áp lại ko biết nghe lý lẽ. Thế nên kết quả Takeshi giả chết mà nhường vị cho Ryu cũng hợp lý, nhưng mà có phần ích kỷ vì lợi ích bản thân mà từ bỏ tránh nhiệm bản thân, may mà dòng họ này vẫn còn Ryu đóa.
Tính ra Ryu lại là kẻ đáng thương, ng trong lòng đó chỉ dám nhìn chứ ko làm j đc, theo dõi ng ta những 7 năm lận, haiz, rồi lại đảm đương chức thủ lĩnh trong suốt thời gian đó, chịu số phận cô đơn. May mà có em Mayumi cứu lại, keke. Tự dưng cảm xúc nó thăng hoa thế đó, ko biết làm sao, phải viết ra hết mới chịu đc, hjhj

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 21-7-2014 16:25:54 | Chỉ xem của tác giả
cuadong gửi lúc 21-7-2014 04:10 PM
Xem cái phân đoạn giới thiệu của phần NaYa, ta phát hiện ra là anh em nhà Takeshi và Ry ...

Đang định hỏi có ai xem phim cùng mình chưa thì có bạn com rồi, cảm ơn bạn nhé, cùng theo dõi phim và com nha bạn

E hèm, làm phim thì đc xem trước và...tua đi tua lại nên ngấm cũng nhiều hơn . Hồi đầu nói thật mình cũng nghĩ là Oh nhìn hiền quá, k hợp làm mafia nhưng thực ra xem những ep đầu này thấy Takeshi thực ra cũng là mẫu người điềm đạm nho nhã và Oh thể hiện cũng ổn đó chứ. Takeshi từng nói k phủ nhận thân phận, k đc chọn nơi mình sinh ra nhưng muốn tự lựa con đường sau này, và con đường đó ban đầu k phù hợp với tinh thần nhà Onizuka. Sau này khi bị dồn vào đường cùng thì mới khác, và cái đó thì mình chờ xem Oh chuyển hóa thế nào ^^.

Ep 1 này mang tính giới thiệu nhưng mình thấy phim cũng đi khá nhanh, cực thích tình cảm anh em của Takeshi và Ryu, 2 bạn này hở ra là troll nhau khí thế à , đoạn đi xem kịch ở nhà hát, thần tình yêu, rồi đoạn Takeshi hôn tay nữa:

Bị troll vậy nhưng bạn Takeshi rất tin tưởng cậu em của mình nhé:

Hầu hết tập 1 bạn Ryu là người đẩy Takeshi đi, từ chuyện tình cảm với Preawdao cho đến những vấn đề trong gia tộc Onizuka, nhưng cuối tập thì bạn Takeshi đã được dịp giáo huấn lại

Tỉ số đối đầu Ryu - Takeshi tập này Ryu áp đảo, nhưng gợi ý chút là tập 2 bạn Ryu sẽ được nếm mùi

Ngại quớ tập này lo ep 2 bạn trai, có vài tấm định canh của Preawdao nhưng chưa đẹp lắm, k hiểu sao cả phim mình thích nụ cười của Preawdao lúc cầm sao giấy bị bạn thân chọc là sao dạo này thấy cậu cười mãi, lúc đó Preawdao thực sự rất dễ thương ^^.

Cap đc 1 tấm Takeshi - Preawdao :v:

Nam nhân nhà Onizuka, mình cũng thích Daisuke, chú Koji và Soryo nữa:

Tập này Mayumi nhà mình xuất hiện chớp nhoáng nên thôi để dành tập sau cap luôn

Cre: all pics cap by me

Bình luận

haha, Takeshi ko đấu lại Ryu đâu, cái mồm dẻo quẹo nhiều đường lắt léo của Ryu khó đỡ lắm, thế nên t thấy xây dựng tuyến nhân vật thế là ok nhất  Đăng lúc 23-7-2014 12:05 AM
thích mấy cảnh đá đểu nhất, sang ep 2 nhìn Takeshi có cơ hội đá đểu Ryu vui lắm luôn,nh bạn Ryu miệng lưỡi cũng k vừa :)))  Đăng lúc 22-7-2014 10:47 AM
@cuadong: uhm, với tính ra Mayumi cũng biết võ, lại là bác sĩ nên cũng có thể tự chăm sóc bản thân tốt hơn,phu nhân thủ lĩnh là mục tiêu tấn công mà :S mình cũng   Đăng lúc 22-7-2014 10:46 AM
2 tập đầu ko khí vui nhộn chủ yếu là do Ryu náo động, đặc biệt mấy cảnh Ryu vào Takeshi đá đểu nhau, tình cảm anh em tốt thật  Đăng lúc 22-7-2014 01:00 AM
công nhận, hơn nữa với tính cách ác liệt của Mayumi mới xứng làm phu nhân của thủ lĩnh, chứ Seiko thuần chất quá, ko gánh vác đc  Đăng lúc 22-7-2014 12:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 21-7-2014 16:52:23 | Chỉ xem của tác giả

Pà quản gia chơi câu phũ ghê mợi
Ryu cũng bon chen giúp nhiều việc lắm chớ bộ, Thần tình yêu đó, đừng đùa với anh
Seiko với Aiko, người nào cũng xinh, người dễ thương hiền lành, người thì đẹp sắc sảo, mà bị cái giọng Aiko dữ quá, thét cái hết hồn
Hai nhân vật chính của chúng ta đều hiền, k biết sau này làm sao đảm đương nổi sóng gió trong gia tộc đây

Bình luận

cũng ko lâu^^, chỉ là xem khá nhiều, lục đủ thứ ra coi, 1 thời gian mắc bệnh phát cuồng phim thái, toàn bị lũ bạn bảo là điên :v  Đăng lúc 23-7-2014 12:34 AM
thế ms bảo diễn viên ai cũng đóng đạt hết :) mà hình như c thíc phim thái cũng lâu r hả sao biết nhìu thế zậy  Đăng lúc 23-7-2014 12:20 AM
trc t xem phim có Iko đóng rồi, đóng phim đôi bạn bị trao đổi linh hồn cho nhau đó ^^, của đài CH5 thì phải, ko nhớ lắm, hjhj, hay đáo để nha, diễn ok lắm  Đăng lúc 23-7-2014 12:15 AM
nhưng mà công nhận chị đóng vai Aiko xinh thiệt đó tô son đỏ nhưng vẫn xinh  Đăng lúc 23-7-2014 12:12 AM
mỗi lần t xem đến đoạn Iko thì y như rằng đau đầu điếc tai, hét ầm ĩ, mệt cả ng  Đăng lúc 23-7-2014 12:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 21-7-2014 21:04:15 | Chỉ xem của tác giả
ngóng phim này lâu lắm rồi đấy ạ :"3

Bình luận

cảm ơn bạn! lần sau mình sẽ chú ý hơn :)  Đăng lúc 22-7-2014 09:35 PM
bạn ơi viết thêm vài dòng cho đủ 3 dòng nha, như vậy bị xem là spam ấy :D  Đăng lúc 22-7-2014 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 21-7-2014 21:09:37 | Chỉ xem của tác giả
autumn21 gửi lúc 21-7-2014 04:25 PM
Đang định hỏi có ai xem phim cùng mình chưa thì có bạn com rồi, cảm ơn bạn nhé, c ...

thế nên Ryu ms làm thủ lĩnh mà mà ad ơi có link down k ạ

Bình luận

có link mega đó bạn, vừa SD vừa HD luôn nhé ^^ nếu bạn muốn torrent thì chờ mn fix lại link nha ^^  Đăng lúc 22-7-2014 12:01 AM
có link mega rồi đó bạn.  Đăng lúc 21-7-2014 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 21-7-2014 21:42:13 | Chỉ xem của tác giả
Có mặt tham gia bình loạn với hội The rising sun

Xem hết tập cảm thấy có một số cảnh diễn ra nhanh quá, các phân đoạn tình cảm của Mario và Teaw cũng ngọt ngào không kém. Nhưng vẫn thích nhất phần xuất hiện của Yadech. Cảnh đẹp trong phim được chăm chút rất nhiều, khiến hình ảnh hiện lên rất đặc trưng và tuyệt vời.

Dù thuộc phần 2 nhưng vì hình ảnh quá fin nên nhá hàng bên dưới

Cre: on the pic

Hai chàng nam chính thích troll nhau và cùng bựa

Chú thích khá hài:

Takeshi:  Tình yêu giữa hai ta là không thể
Ryu:...??

Cre: on the pic
E-trans: bubba - asiafuse
V-trans: [email protected]

Bình luận

nhìn mấy tập thân mật của 2 đứa chết cười thôi^^  Đăng lúc 23-7-2014 12:11 AM
công nhận mấy tấm Nario nhìn mắc cười thiệt chứ, 2 anh em thân thiết quá đi ^^  Đăng lúc 22-7-2014 12:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 21-7-2014 23:12:38 | Chỉ xem của tác giả
lại được gặp lại Mario Pee Mak rồi... chưa xem film Thái kiểu này bao giờ nhưng nhìn dàn điễn viên thì ưng rồi

Bình luận

bạn ơi sửa lại 3 dòng dùm mình nhé ^^  Đăng lúc 22-7-2014 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 21-7-2014 23:36:01 | Chỉ xem của tác giả
Xem mấy lần rồi mà vẫn thích quá đi mất

Hồi lâu lắm rồi đọc nd phần 1 thì hơi ngại vì lãng mạn, ngọt ngào lại đau thương vầy ko có hợp gu của mình, cơ mà vì thích Mario-Taew lắm nên quyết tâm xem. Ko biết trong truyện viết dư lào chứ trên phim 2 người dễ thương quá trời. Lúc Takeshi cười tủm tỉm 1 mình giống mấy bạn zai tuổi mới lớn á, nhìn vừa buồn cười vừa cute chết đi được ấy, còn Preawdao thì...con gái nhà ai sao mà đáng yêu vầy nè, mình là còn mê nữa là bạn Takeshi Tập 1 mình thích nhất cảnh Takeshi kéo Preawdao đi trốn em Aiko như hình bạn bên trên cap ý

Ngoài ra thì mình còn thích mấy cảnh Takeshi đánh nhau hoặc tập kendo, bình thường trông thư sinh, điềm đạm mà lúc đánh nhau hơi bị ngầu luôn :3 Mà nhắc kendo lại nhớ lúc Takeshi với Ryu luyện cùng nhau, trong khi anh thì hô đầy khí thế còn ông em cất giọng lên 1 cái làm mình cười đau cả hàm )))

Bạn Ryu mỗi lần thấy mặt bản là bò ra cười, cứ trêu người ta cho nhiều vô rồi cuối cùng cũng lên thớt Nhưng dù sao công của bạn cũng lớn đi, ko có bạn "kích đểu" chắc còn lâu Takeshi mới dám tiến tới với người ta

Nhìn chung mới tập 1 nên nhẹ nhàng, vui vẻ :3 Tập 2 mới bắt đầu vô nội dung mình đã ham hố xem raw trước nhưng không có hiểu gì hết Hóng sub của nhà kites rồi lên spazz tiếp dị, thank kiu các bạn trong team nhe

Bình luận

thời gian vào đàm đạo với mn ;) cùng xem và trao đổi có khi ra được nhiều ý mà 1m xem k thấy, nhỉ ^^  Đăng lúc 22-7-2014 10:43 AM
hihi, bạn cứ com thì chắc chắn vẫn luôn có người đối đáp cùng bạn ;) 2 tập đầu bọn mình hơi lóng ngóng 1 chút, hy vọng là mấy tập sau trơn tru hơn sẽ dành   Đăng lúc 22-7-2014 10:42 AM
Chắc chắn phải lên chém gió cùng mn rồi :3 Bạn bè toàn xem Hàn, Trung mỗi mình xem Thái xong tự nói 1 mình suốt chắc thành tự kỉ mất :))  Đăng lúc 22-7-2014 12:32 AM
2anh em nhà ấy là đôi bạn cùng troll mà,luôn troll đối phương khi có cơ hội:))cảm ơn bạn đã ủng hộ team,bạn cứ xem và viết cảm nhận vậy là mn vui lắm đó^^   Đăng lúc 22-7-2014 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách