Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Tình Cuối Chân Trời / Roy Rak Hak Liam Tawan | Mario Maurer & Taew Natapond Temerak | Vietsub Ep 11 END + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 17-7-2014 01:03:00 | Chỉ xem của tác giả
Báo cáo với các bác là em vừa xem xong tập 1 của phim này nha, xem bản raw, chỗ hiểu, chỗ ko hiểu mô tê j cả, đặc biệt là trong bang phái nói chuyện với nhau :v
Mới bắt đầu đã thấy tính cách của Takeshi khác hoàn toàn tính của Ryu rồi, mà thấy Ryu đúng là bố nhắc bố nhít vô đối luôn, thấy cứ khi nào 2 ng ở cạnh nhau thì toàn Ryu nói, Takeshi nghe, còn lại cần thiết lắm thì mới có vài từ. Thế mà đứng trước Seiko thì mới đầu còn lúng túng, sau thì nói truyện nhiều hơn chị nói rồi, kakaka, đúng là 2 trẻ hợp nhau, tính cách dịu dàng, điềm đạm, tĩnh mịch. Mà phải công nhận Ryu đúng là thần tình yêu của 2 ng à nha, thấy bắt đầu toàn do Ryu bày trò, do Ryu khuyên bảo, do Ryu kịch động nên Takeshi mới bắt đầu theo đuổi đó thôi, còn mới đầu toàn là yêu thầm, rồi lặng lẽ theo bên cạnh à. Haiz, nghĩ mà khổ thay luôn đó, chờ sub ra để hiểu rõ thêm vậy ,hjhj
Mà mình thích đúng là series đặc biệt ấy, nên cách giới thiệu phim đoạn đầu cũng đặc biệt luôn ấy, mình thích kiểu này, lấy hình ảnh lồng hình ảnh, rồi lại lồng hình ảnh 1 lớp nữa ấy, độc đáo^^
Ủng hộ hết mình, mặc dù mới tập 1 tình tiết xoay xung quanh băng đảng nhiều và không khí nó trầm lắng nhưng vẫn rất thú vị^^

Bình luận

cái đoạn đầu phim ý, có hình nền nha, sau đó lồng hình ảnh của nhân vật vào, trong hình ảnh nhận vật lại có hình ảnh động nữa nè ^^  Đăng lúc 17-7-2014 02:13 AM
mô ? hình ảnh lồng hình ảnh là sao ? tui k hỉu ....  Đăng lúc 17-7-2014 01:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 17-7-2014 02:01:10 | Chỉ xem của tác giả
@kissme1104 ý bạn cuadong nói hình lồng hình chắc là giống vậy nè bạn

cre: fastbeam IG

Ryu phá đám, nhìn mặt muốn wánh ghê

cre: natty_thong IG
Nói chung vừa lòng vừa ý, phim hay, hình ảnh đẹp, đã con mắt gì đâu

Bình luận

chuẩn luôn rồi đóa^^  Đăng lúc 17-7-2014 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 17-7-2014 09:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là không bỏ công mình chờ đợi bao lâu nay. Xem tập 1 mà đã gì đâu luôn. Hình ảnh đẹp quá chừng còn diễn viên thì đẹp khỏi chê luôn.
Ôi cu Na thiệt là nhắng nhít quá đi cơ mà đẹp trai quá. Xem đi xem lại mấy cảnh có cu cậu tuy không hiểu lắm nhưng vẫn buồn cười
Giờ ngồi chờ hóng sub. Subteam su su!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 17-7-2014 11:14:52 | Chỉ xem của tác giả
Mafia gì mà gặp gái là mặt đần ra luôn
Có ai mua nho độc quyền như anh không, chơi gì kì cục, mua 4 trái
Ryu phá đám lần này có ích nha, hết phá rồi

Bình luận

đúng là đứng trc ng trong lòng, đầu óc ko có suy nghĩ j cả, có ai mua 4 quả nho bao giờ  Đăng lúc 17-7-2014 05:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 17-7-2014 15:16:37 | Chỉ xem của tác giả
Đã có ENGSUB rồi cả nhà ơi... chỉ còn đợi nhà mình lên sóng vietsub nữa thôi.!

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 18-7-2014 03:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-7-2014 19:57:57 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng hóng,
hôm nay vào nhà mình thấy để poster phim mới, vui sướng hét lên ấy,
quyết tâm sẽ chờ đến cùng st nhà mình dịch xem, cả 2 bộ đều hấp dẫn, ủng hộ Nayech với Yaya nhà mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-7-2014 20:24:44 | Chỉ xem của tác giả
Giải trí trước khi hóng phim.
Hôm nay chắc Mayumi sẽ xuất hiện nhiều đây
Hóng chuyện tình bọ xít cãi nhau ì xèo của 2 bạn

Bình luận

mấy câu Ryu chọc Takeshi hài dzay  Đăng lúc 18-7-2014 08:58 AM

Rate

autumn21 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 18-7-2014 00:24:58 | Chỉ xem của tác giả
2 tập trôi qua nhanh quá àDù xem raw k hỉu j nhưng mà vẫn đem lại cho m nhìu cảm xúc lém
Tập 1 thì vui vẻ,nhẹ nhàng như mở đầu cho mọi chuyện..
Tập 2 phân nửa rất hài hước,nhất là đoạn Mayumi và Ryu gặp nhau,hài k chịu đc,buồn cười lắm,rep lại k pít bao nhiu lần Còn phần sau thì ... Ôi một tá khăn giấy...Đau khổ,khóc lóc...Maro diễn hay qiuá.Cái cảm gíac người thân,bố mẹ,anh chị chết ngay trước mặ m,không còn j đau khổ hơn nữaTừ h,Takeshi là người lãnh đạp của cả 1 dòng tộc,mọi chuyện bây h mới bắt đầu
p/s : sao m có cảm giác phim diễn ra hơi nhanh.mọi người có thấy thế k ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-7-2014 07:40:49 | Chỉ xem của tác giả
TRANG ENGSUB RÕ NHẤT
Viki.com
Các bạn có thể vào trang này xem engsub nhé, rõ hơn những trang trên Youtube.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 18-7-2014 10:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Báo cáo với cả nhà là ta vừa xem xong tập 2 xong, giữa phim thì hài vô đối của cặp đôi NaYa, cuối phim thì đau lòng khôn siết, bi kịch đang xảy ra với Takeshi, haiz. Đúng là phim dài tập nên nhiều tình tiết xảy ra dẫn đến cảm xúc cứ thăng hòa rồi lại trầm xuống dưới vạch xuất phát thế này.
-  Đầu phim thì thấy cặp đôi Takeshi và Seiko thật nhẹ nhàng, tình cảm đang có hướng phát triền tốt đó, 2 ng đều có tình chàng ý thiếp với nhau, sau đó thì Seiko tránh mặt vì Takeshi đã có vị hôn phu rồi vả lại nghe tiếng ác của Iko nữa, chứng kiến Iko đánh ghen nữa chứ, lại còn bị Iko chỉ giáo cho vài đường cơ bản nữa, đúng là khiếp luôn. Có cảm giác tình yêu nó vừa hé nở thì bị vùi dập luôn.Buồn.
-  Giữa phim thì cảnh gặp nhau định mệnh của cặp đôi Ryu và Mayumi, 2 đứa gặp nhau trong tình cảnh chớ trêu, trong phòng vệ sinh nữ chứ, khổ ông Ryu khôn quá hóa dại, chạy vào nhà vệ sinh nữ cho an toàn để tránh, ko ngờ gặp ngay em nó. 2 đứa dằng co nhau loạn cào cào trong buồng vệ sinh luôn, đã thế Ryu còn khen em nó thơm, tay em nó mềm thì chết rồi, kiểu j nói truyện như thằng sở khanh ấy. Hiệp 1 coi như xong, hiệp 2 lại tái diễn, em nó trả thù, đánh đấm loại xạ ở bên hồ, 2 đứa đều có võ nên mới thế đấy, ko ai chịu nhường ai cả, mà ko Ryu nhường Mayumi chứ, kaka :v. Hài nhất vẫn là quả Ryu mắng vị hôn phu của Mayumi, kakaka, mà đâu có biết là đang tự mắng chính bản thân mình. Đúng là tự tạo nghiệp chướng mà.Hơn thế lại còn nói xấu em nó, làm em nó quyết bắt Ryu hủy hôn chớ. Được cái Takeshi trả đũa được Ryu cái vụ suốt ngày trêu này nọ, hôm nay Ryu cũng bị đả ko kém :v
-  Cuối phim thì cảnh đúng là xót xa nỗi lòng mà, cảm giác như từ tập 1 đến giờ Takeshi khổ lắm ý, mâu thuẫn với cha, vị hôn phu thì hay ghen tuông, bản thân lại đem lòng yêu ng con gái mà mình ko thể đạt được, trọng trách nặng nề, tính tình thì ít nói, sống nội tâm nhiều. Đến cuối tập 2 thì bị kịch cuộc đời xảy ra, toàn bộ ng thân chết hết ko chừa 1 ai, chỉ với 1 vụ nổi xe xảy ra mà cướp đi sinh mạng của toàn bộ gia đình, những ng luôn sống cạnh bản thân từ tấm bé. Người thân thiết duy nhất còn ở cạnh chỉ có Ryu, nhưng mà nỗi đau quá lớn đi, hơn nữa Takeshi lại là ng sống thiên về tình cảm nhiều, haiz. Xem cảnh shock lớn quá, khóc rồi ngất xỉu đi mà thương tâm quá đi mất. Chắc sau vụ này chỉ có Seiko gần bên an ủi mới vơi bớt đc nỗi lòng.
Đúng là cảm xúc lẫn lộn, ko j tả siết, chẹp chẹp, lại chờ 1 tuần nữa vậy

Bình luận

công nhận là mình cũng thấy hơi nhanh =.= nhưng 1 tập RS khá dài, phải chừng 1h40ph nên thật ra cũng k phải quá ngắn đâu :D ep 1 sắp ra lò rồi,các bạn ráng chờ nha ^^   Đăng lúc 19-7-2014 09:14 PM
ừ đó chíu nhanh chưa cảm nhận đc j mà đã hết mình mong phim này lâu quá nên cũng mong chíu lâu lâu 1 chút  Đăng lúc 18-7-2014 04:08 PM
cám ơn bạn, mình vô rồi, mình thích tiến độ phim nhanh nhưng mà kiểu chiếu thần tốc thì sợ chưa cảm nhận đc j đã hết phim rồi, chẹp  Đăng lúc 18-7-2014 03:35 PM
@autumn21 thế nếu sub xong thì nhà mình có làm nữa k ? xem phim là 1 phần nhưng mà nghe họ nói về nhân vật,vai diễn của mình,hậu trường cũng hay lém mầ  Đăng lúc 18-7-2014 03:29 PM
nên k rãnh để bay qua đó nữa :S trước khi sub phim thì có vài cái ngắn ngắn à, bạn xem thử kênh nhà mình hen :D https://www.youtube.com/channel/UCYYdGhHsAn3qUprEci2eQSA  Đăng lúc 18-7-2014 03:28 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách