Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-8-2014 23:32:48 | Chỉ xem của tác giả
renlyver gửi lúc 22-8-2014 12:22 AM
Tình hình là vừa xem xong phim nonsub tập 1. M xin tóm tắt vài đoạn.
Phim về thời gian  ...

Hôm qua TV chiếu tập 1, đợi k nổi nên mần luôn raw trên YTB Tuy k hiểu tiếng Thái nhưng mà cứ xem clip của Yadech nhà mình hoài nên cũng hiểu đc 1-2 từ
Đọc phần tóm tắt của c mà cười đau cả bụng, nhất là đoạn "Taro ver 2" với "nam chính tập 1" 555555
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-8-2014 11:40:09 | Chỉ xem của tác giả
Có coi tập 1 chay ko sub gì cả.  Và cảm thấy tội cho Ryu.  Biết là Ryu đẩy Mayumi đi là ko phải với cô, nhưng Ryu làm thế là sợ cảnh như Seiko khóc tan thương trong đám tang của chồng.  Tự nhiên lúc này lại thấy ghét Takeshi =.= ok chấp nhận anh ko thích đổ máu blah blah nhưng anh làm vậy hơi bị ích kỷ cho Ryu.  Ryu cứ tưởng Takeshi chết rồi, ko còn ai làm thân nhân, bản thân đau khổ đẩy mayumi đi xa, tự ngược thân mình tới 7 năm là vì sợ mình chết như Takeshi mai sau này mới bik Takeshi còn sống, chẹp

Tội nhất cảnh ở trong phòng có để mấy cái bài vị của mấy soreal trước, thấy Ryo đơn độc.  Lúc trước Takeshi còn có Ryu, còn giờ Ryu chỉ có 1 mình, người mình iu mà chỉ dám đứng nhìn, chụp hình trộn còn thấy thằng khác tặng hoa, khoác áo.  Đúng là ngược thân!

Phim thì đổi tính của Ryu chứ trong truyện Ryu lại là playboy chính hiệu, cặp cũng nhiều cô, phim thì Ryu chỉ mình chung thuỷ với Mayumi, còn cái cô Akkiko gì gì đó trong truyện là nhân tình hẳn hoi, trong đây thì chỉ là ong vò vẽ bay qua bay lại

Bình luận

trong truyện là mafia Yakuza còn trong phim sửa thành chiến binh rồi nên chắc độ ăn chơi phải giảm xuống xíu ^^ Với lại fan girl vẫn thích p'ek chung tình với n'ek mà:D   Đăng lúc 23-8-2014 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 23-8-2014 20:42:25 | Chỉ xem của tác giả
cái poster oai phong hơn phần trước nữa, hóng mãi cuối cùng cũng phát sóng rồi
cơ mà không biết phần của 2 pé nhà mình bao nhiu tập nhỉ, hy vọng dài dài tý cho fan xem đỡ tiếc nuối
ủng hộ st dự án này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 24-8-2014 00:28:39 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia forum cũng một thời gian rồi nhưng chưa bao giờ mình viết comment hay bài viết gì cả. Nhưng lần này muốn chia sẽ 1 số cảm nhân của mình sau khi coi ep1 english sub của phim. (iu 2 ẻm quá nên sau khi mần raw nhìn hình đoán cảnh đi lục lòi xăm soi sub để xem khi chờ nhà mình có sub).
- Phim thái từ trước giờ mình chỉ coi phim của 2 ẻm thôi và công nhận không lần nào 2 ẻm làm cho mình thất vọng. Diến xuất trên cả tệt vời (không biết có phải lấy tâm trạng thiệt không mà cái màn đầu mơ mộng nó tình củm quá xá quà xa). Thích nhất là đoạn Ruy lén đi theo em mỗi ngày từ bv ra nhà ga chỉ để nhìn em từ xa cũng đủ hanh phúc. Mà iu nhau chỉ đứng xa mà ngó không sơ múi gì thì có chịu được không nhỉ? hehehe. Tự nhiên thấy thương và đồng cảm cho 2 ẻm đến lạ. Thương nhất là những đoạn Mayumi khóc vì nghe tin đồn về Ryu với người con gái khác. Nhìn em khóc mình cũng buồn theo. Xem phần 1 lại không thấy được nhìu cảm xúc như vậy (cái này chắc là do thích 2 ẻm quá đây mừ). Thấy tội cho Ryu cô độc 1 mình chống chọi biết bao thế lực xấu đã vậy còn ko được gần người mình iu thương. Nhưng ẻm cũng làm cho mình bực khi để thím chích chòe Akiko ôm, măt mày nhăn nhó khò chịu mà không thèm đẩy ra. Lúc đó thoáng nghĩ (chắc chừng 1 giây thôi) bị em Mayumi hành hạ cũng đáng.kakaka.
- Chính thức gét nhân vật đầu tiên trong series Rising sun: thím chích chòe Akiko. Không hiểu sao thím ấy vừa xh là không ưa nổi rồi. Đã vậy còn trơ trẽn nữa chứ. hazz
- Thích 2 anh chàng cận vệ katsu và seki từ phần 1 qua phần này càng thích hơn. Vui tính, biết nói những gì cần nói. kekeke
- Anh chàng cảnh sát Yuji thì cho tới thời điểm này chưa thấy ghét lắm. . Rất diệu dàng, tử tế và biết cách cưa cẩm. Cũng cảm ơn ảnh vì nhờ ảnh xuất hiện mà em Ruy mới chịu xuất đầu lộ diện sau ngần ấy năm  trời làm ninja dấu mặt.
- Phim mới tập đầu chủ yếu giới thiệu các nhân vật nhưng mình thấy hấp dẫn và đầy kịch tính. Cảnh đẹp người đẹp, tình tiết cũng nhanh. Thấy hấp dẫn hơn phần 1 (fan phần 1 đừng ném đá mình nha, cái này là si nghĩ cá nhân thôi) chắc do mê 2 ẻm Yadech nên thấy thế không biết có phải không nhỉ?
- Mong mau tới thứ 4 để xem em Ruy làm sao lấy lại được trái tim người đẹp !
Cảm ơn subteam đã dành thời gian sub phim nhé! Mong chờ vietsub để luyện tiếp. Không biết là xem đi xem lại bao nhiêu lần rồi. Hazz, phen này khó cai nghiện hơn mấy lần trước rồi đây

Bình luận

@songngukp: ^_^  Đăng lúc 28-8-2014 11:31 AM
hihi cảm ơn bạn ^^ mình sẽ cố gắng để có thể tám với nhà mình. Rất vui vì có nhà yadech để mình biết thêm nhìu tt về 2 bé <3  Đăng lúc 28-8-2014 10:16 AM
@songngukp: hông sao bạn, khi nào có time cứ trồi lên, nhà lúc nào cũng có ng nói chuyện với bạn mà ^^  Đăng lúc 27-8-2014 10:11 PM
hihi cảm ơn bạn autumn21, có zô nhà yadech làm du kích núp lùm thôi chứ chưa trồi lên lần nào vì cũng ít có time tham gia được, cũng hơi tiếc.:(  Đăng lúc 24-8-2014 10:43 PM
cẩm hường rồi chích chòe nữa, khổ thân :3 Xem phim và com ủng hộ subteam nha bạn ^^  Đăng lúc 24-8-2014 06:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 24-8-2014 12:10:58 | Chỉ xem của tác giả
3rd OST ROY FUN TAWAN DUERD

[Viet+Kara] Cross Love 「JP Pop Version」- Lula ft Klui
HD 1080P | 137 MB  
Online + Download: Link

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
nxuyen91 + 5 Ủng hộ 1 cái!
autumn21 + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 24-8-2014 18:48:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim mới lên sóng hok bít chừng nào mới có vietsub mấy a c nhỉ!!! Lâu quá chưa thấy 2 e nì tình củm!!! Bùn bùn loi athit zoi nee ra mần trọn Bộ!!! H có fim mới hóng quá mấy u ơi!!!! Coi tap 1 nhung k co sub k hieu j ráo trội! P/S: Lâu rồi không ol nên k hiểu luật lệ mong a c e chỉ giáo! phim thái e chỉ mê mẫn cặp nì! nên ít vào chém thớt!!! sub team cố lên! mọi ng luôn ủng hộ!!!! fighting!!!!!

Bình luận

à mà quên mất sửa thêm 1 dòng hộ mình nhé, như thế này tính là spam đấy :D  Đăng lúc 24-8-2014 09:24 PM
sub ra không cố định tùy theo lịch bận rộn của subteam nhưng sẽ cố gắng trước khi tập mới được chiếu nên các bạn k lo k hiểu khi xem live nha ^^  Đăng lúc 24-8-2014 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 24-8-2014 19:54:48 | Chỉ xem của tác giả
Hóng quá nên xem tạm eng sub của 2 bạn trẻ Yadech. Đúng là không phụ lòng mong đợi mới xem sơ thôi mà cao trào rồi. Bạn Ryu ngoài mặt thì yêu người khác mà trong lòng chỉ có em Ayumi mà thôi, dù bận thế nào cũng luôn theo dõi em và chụp hình em ấy... cái này giống với Takeshi chụp ảnh Seiko ở phần đầu rồi. Mong chủ thớt sẽ mong chóng ra tập 1. Trước hết cảm ơn chủ thớt đã vietsub các MV

Bình luận

OST của phim dần dần sẽ sub hết mà bạn ^^ Bạn chờ sub rồi com ủng hộ nhà nhé ;)  Đăng lúc 24-8-2014 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-8-2014 00:08:33 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời ơi hóng phim mà nóng hết cả ruột cả gan
xem phần 1 lúc trẻ chỉ canh tua đến đoạn xuất hiện 2 vị này
rồi tua đi tua lại xem sau đó là triệu chứng tủm tỉm bấn loạn cười 1 mình vì rất là fin =)

Bình luận

phần 1 đoạn lúc trẻ nên dễ thương ha ^_^ à mà bạn sửa lại 3 dòng dùm mình nhé, k sẽ bị xóa đấy :D  Đăng lúc 25-8-2014 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-8-2014 14:18:39 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì cặp đôi mình hóng nhất đã xuất hiện rồi, đời mòn mỏi cổ luôn đó cả nhà. Ngay vào đầu tập đã thấy cảnh tình nồng ý mật của chàng và nàng, trông 2 đứa nó gần gũi mà làm ta thỏa mãn quá.hahaha. Mới đầu ta còn tưởng phim định làm theo kiểu chiếu 1 cái gần phần rồi sau đó lại kể từ đầu, kiểu như mồi chài khán giả ấy hoặc gây chú ý, la hét như mình chẳng hạn. Nhưng ko ngờ đó chỉ là do thằng Ryu nó mơ thôi.

Xem đc cái tập 1 mà đau lòng hết biết, nhìn cảnh em Mayumi cứ thầm lặng khóc, muốn quên Ryu nhưng không thể quên được. Hôn ước không hề bị phá bỏ, mà chỉ có 2 ng biết với nhau, thả tự do cho nhau đi tìm đối tượng phù hợp với mình thôi. Ryu nó cứ xuất hiện trên mặt báo liên tục, thế nên mọi ng xung quanh lại vậy vào nói cho  em nó biết, đặc biệt là mấy phi vụ liên quan đến đàn bà chứ. Ryu nó cứ tung tinh phong lưu suốt không à, haiz, nghĩ mà thấy thương Mayumi quá, đi đâu cũng nhớ thôi, về nhà nhìn đàn thì nhớ, gặp bố mẹ thì nhắc, gặp em gái thì gọi anh rể này nọ, đến bệnh viện, gặp bạn thì cứ luôn luôn tự động cập nhất thông tin mặc dù không muốn, ai ai cũng biết em nó là vị hôn phu của Ryu nhưng có danh mà ko có phận. Toàn khóc thầm thôi.

Còn thằng Ryu nó cũng có sung sướng j cho cam đâu, sang phần này thấy kẻ thù của nó nhiều vô kể luôn, 4 phương tám hướng đều chĩa súng về phía gia tộc nhà nó không ấy. Hoàn toàn đơn độc gánh vác chính nghĩa. Ngay cả ông cảnh sát thanh tra tốt cũng bị sát hại rồi, ng mới thay có ác cảm với Ryu dã man, mà ông này sau còn ăn hối lộ móc tay với bọn xấu thì phải. Đấy ngay cả lẽ phải là pháp luật, nơi công tư nhất cũng đổi trắng thay đen. Mọi thứ đổ hết lên đầu thằng Ryu rồi. Lại còn vụ mấy trưởng lão nhà này còn suốt ngày mai mối cho nó em này với em kia đó chứ, mà nó cũng chiều lòng các ông, tìm hiểu 1 thời gian đó thây, thế nên mới mang tiếng phong lưu. Chỉ có bố của Taro biết trong lòng Ryu đã có ng thôi. Tập này xem cảnh thằng bé lại nối bước Takeshi, không phải nói là học tập và phát huy tới đẳng cấp cao hơn nữa của nghệ thuật lặng thầm theo dõi ng thương chứ. Trước Takeshi có vài bức ảnh, nó chơi cả quyển album rồi, khung ảnh thì để đầy trên bàn làm việc rồi. Nó không muốn Mayumi gặp nguy hiểm, nó đang tìm kiếm 1 ng phụ nữ có thể đủ mạnh mẽ và bản lĩnh để ở bên cạnh nó, nhưng tâm nó thì vẫn cứ mãi hướng về Mayumi. Nó bằng lòng với hiện tại, tiếp tục dõi theo em nó, nhìn em nó trưởng thành và hạnh phúc nhưng đâu có biết em nó cũng đau khổ lắm chứ bộ. Tóm lại là cái tập 1 2 đứa làm mình xót quá đi thôi. Nhưng cũng may tập này thằng bé thấy nguy hiểm rồi, có kẻ tiếp cận ẻm rồi, hơn thế, gia cảnh, địa vĩ cũng ko ko thua kém j, quyết gạt bỏ mọi thứ mà tiến tới rồi. Bắt đầu từ tập sau, kể cả khi có cả nước mắt đi chăng nữa thì 2 đứa vẫn ở bên nhau rồi. Chứ cái cảnh ẩn dật, nấp nấp núp núp này, xem nhiều đau lòng mà tức lộn ruột lắm cả nhà ạ.

p/s: Có mạng về nên vào huyên thuyên mấy câu cho xôm

Bình luận

vâng ạ :)  Đăng lúc 26-8-2014 11:34 AM
@hailt: bê link thread này về nhà mình ấy hả e?  Đăng lúc 26-8-2014 10:52 AM
ss Thu ơi, ss bê thread để link trong nhà Yadech luôn đi, mỗi lần muốn xem lại fai mò ra mò vào lâu ui là lâu í :D  Đăng lúc 26-8-2014 10:30 AM
tuần vừa qua đi học, cứ như kiểu về miền núi ấy, ko có mạng, ko xem đc phim, mần xong cái vào comt luôn đó  Đăng lúc 25-8-2014 10:45 PM
thích đọc mấy bài của bạn lắm, siêng vô thread com cho xôm bạn nha ^_^  Đăng lúc 25-8-2014 09:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn bạn :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 27-8-2014 10:33:36 | Chỉ xem của tác giả
VIETSUB TẬP 1
ÁNH DƯƠNG RỰC RỠ

Download Link:
+ Torrent: Cập nhật ở page 1