Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-6-2014 03:03:45 | Xem tất
http://youtu.be/NtHBDaw_uvQ  
Preview tap 8 day ... Nhìn như có chuyện gì rồi .. Haizz làm sao chờ được đến tuần sau .. Bạn nÀo dịch giúp mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 03:21:21 | Xem tất
baby_402a gửi lúc 13-6-2014 03:03 AM
http://youtu.be/NtHBDaw_uvQ  
Preview tap 8 day ... Nhìn như có chuyện gì rồi .. Haizz làm sa ...

Mình k nghe hết đc, nên chỉ nói những gì mình biết thôi nha.

Chị hỏi 'Sao a ko giết tôi chết theo cô Kanook đi?', anh bảo, 'Thế thì còn quá ít'. Khúc sau chị mếu máo nên mình nghe ko đc.

Chuyển sang cảnh trong bệnh viện, chị nói cái gì mà 'Chị k có thai, chị ko thể có thai đc'. Đoạn đấy là nói trc mặt em trai bác sĩ thì phải.

Trời ơi vừa bàn tán chị có thai hay k mà giờ sắp có rồi kìa Nhanh quá nhanh quá, tập sau chị phát hiện ra nguyên nhân rồi thì phải, nếu có thai thật thì sốc tâm lý lắm đây.

À còn đoạn cuối phim bạn hỏi đây, trai trẻ kêu tên chị, a theo sau bảo sao con nít khuya sao ko ngủ. Trai trẻ bảo tôi ko phải con nít. Anh phản lại, bảo đúng là con nít mà, nên ko phân biệt đc đồ ngọt và cái gì đấy (mình nghe k hiểu nhưng đoán chắc là thứ gì đó ko hay ho), thế nên chị quay lại nhìn anh bất ngờ ấy, có chút tức giận nữa. Trai trẻ bảo tôi ko quan tâm cái gì đồ ngọt cái gì cái kia, nhưng tôi yêu chị Tawan   Nhìn mặt a thỉ đủ hiểu hen.

Bình luận

Thấy tớ nói có linh không? há há há =)))))))))) Có thai thiệt r kìa =)))  Đăng lúc 13-6-2014 09:02 PM
ko có chi, giúp đc thì giúp thôi, mình hiểu cảm giác coi phim theo kiểu nhìn hình đoá chữ lắm, ức lắm :)  Đăng lúc 13-6-2014 07:27 AM
Còn hơn cả mong đợi , phim này bao nhiêu tập vậy nhỉ :) cám ơn bạn dịch giúp Nha  Đăng lúc 13-6-2014 04:31 AM
Trời ơi .. Có thai rồi sao :) mới nói đây .. Thấy anh ôm và lo lắng cho chị nữa :) sắp cao trào rồi đây ;) mà ong em doctor biết rồi .. Anh sẽ giải quyết sao đây   Đăng lúc 13-6-2014 04:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2014 15:20:48 | Xem tất
Xem mấy tập gần đây mà càng ngày càng ức chế, anh thì toàn vu oan giá họa cho chị, mặc dù tình cảm với chị thì rõ mười mươi ai ai cũng biết xừ nó rồi, nhưng mà trong lòng vẫn nghĩ đó là dấu hiệu của trả thù, cứ toàn tự huyễn hoặc bản thân như thế. Được cái 2 ông bà đã ăn nằm với nhau ạ, có thể trong tương lai còn nhiều cảnh bed nữa mà có khi sau này chị có thai cũng nên ấy chứ. Mà chuyện sau này để sau này nói vậy.
Còn chị mấy tập này khóc suốt, ko hiểu tại sao mình lại bị đổi xử như thế nữa, ko hiểu nổi anh là con ng như thế nào nữa, trước thì dịu dang, rồi lúc nặng lúc nhẹ, sau  này thì càng độc ác và căm ghét chị nhiều hơn. Thế mà vẫn ghen lồng ghen lộn lên ấy chứ, cứ bảo là 2 đứa em trai ko ai đc động vào chị, vì chị là ng gây ra tai nạn cho vợ chưa cưới của anh, là kẻ thù của cả gia đình. Nhưng mà anh đưa chị về sống tại nhà, hành hạ chị về mặt tinh thần và thể xác nhưng mọi ng trong gia đình lại yêu thương chị roài. Mấy tập hần đây nó mới lão lòng làm sao. Được cái cặp đôi của ng em thứ 2 suốt ngày đánh nhau nên cũng đỡ căng thẳng, ko khí nó đỡ ảm đạm. Nhưng mà mình mong bác đạo diễn ấy ạ, nhanh nhanh chị ấy biết tại sao anh lại thù ghét chị như thế đi, để nút thắt nó còn dần dần mà đc cởi bỏ, chứ thế này mềnh xem cũng thấy mệt luôn đó.

Bình luận

Mình cũng mong nhanh nhanh qua cái bận này, chuyển sang mâu thuẫn khác xem còn có tý hứng thú chứ  Đăng lúc 13-6-2014 11:12 PM
thật sự của Kanook, xuất hiện thì sẽ còn đại loạn, bạn yên tâm =]]  Đăng lúc 13-6-2014 11:02 PM
bao giờ. Tập tối t4 coi ức vì c bị hành hạ quá, nhưng tập hôm t5 thấy c vùng lên khởi nghĩa chút chút rồi nè. Đợi đến lúc cô e gái của Kanook - lý do cái chết   Đăng lúc 13-6-2014 11:02 PM
Có lẽ tập sau biết rồi bạn, vì preview thấy c hỏi sao a ko giết c chết theo Kanook mà. Cả nhà a đâu đã biết chuyện, a chỉ bảo 2 ông em tránh xa c chứ có nói lý do   Đăng lúc 13-6-2014 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2014 07:17:10 | Xem tất
nxuyen91 gửi lúc 13-6-2014 03:21 AM
Mình k nghe hết đc, nên chỉ nói những gì mình biết thôi nha.

Chị hỏi 'Sao a ko giế ...

Có thai bây giờ có quá sớm hay không nhỉ ??? Có khi
Nào Anh ấy hành hạ chi ấy đến xảy Thai ko nhi ? Vì thấy anh khóc mà áo dính đầy máu .. Mình suy nghī thế thôi . Với lại anh vẫn chưa xác định rõ tình cảm của mình cơ mà

Bình luận

Mình không biết nửa , tai suy nghĩ vậy thôi . Làm sao chờ duoc đến tuần sau :(  Đăng lúc 14-6-2014 06:03 PM
Nếu có thai thì chắc cũng phải sau này, kiểu như bà chị bỏ đi, ông anh đuổi theo ý  Đăng lúc 14-6-2014 04:25 PM
Máu díh trên áo ah ấy là máu trên đầu chị ấy do đập vào mộ Kanook đấy chứ bạn :s Làm gì mà mới biết có thai đã xảy luôn  Đăng lúc 14-6-2014 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2014 02:01:57 | Xem tất

Credit: IG Kantathaworn

Mấy bạn đang bàn tán liệu c có thai k, rồi đôi chính ra sao, mình thì đang hóng đôi trẻ này nè, yêu quá đi à, hổng biết chừng nào c đổ a hoàn toàn đây haha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2014 07:05:15 | Xem tất

Hình như chị là ca sĩ đúng không nhỉ ? Chắc cũng sắp đỗ rồi . Tập trước thấy chị hơi Lung Lây rồi mà anh này cũng lăn nhăn lắm , gặp chị này mới vừa .. Còn hơn 1 ngày nữa mới biết tình hình mấy Anh Chị ấy ... Hóng quá đi thôi

Bình luận

ừa c này tên Lydia, hát nhạc phim luôn đó, c nhìn trẻ ghê, hình như sn 87, cặp w 1 a sn 78 =]]  Đăng lúc 17-6-2014 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-6-2014 23:56:31 | Xem tất
E hèm, chị Duen ít có ác quá nha, bắt ngta ngủ ở ngoài thôi thì chớ, còn bắt ngta nhảy xuống nước. Chuyện là ảnh chưa đc tắm, tưởng chị cho vô phòng tắm, ai dè bị bắt nhảy xuống nước Đọan ấy cũng hài, a ko chịu thì chị Duen cầm nải chuối lên mà cắt, trái cuối cùng còn cắt làm đôi nữa, cắt ngọt xớt luôn. Tới hôm sau ngta bị bệnh thì có người lo cuống cuồng, còn vì ngta rơi nước mắt, bảo nhất định ko đc chết E trai bác sĩ cũng dễ thương, chị hỏi làm cách nào cho hạ sốt, a bác sĩ bảo lau người, mà còn là lau CẢ người nhé, mặt chị Duen thảng thốt kìa.

Công nhận chỉ có lúc anh playboy bị bệnh ngủ li bì là lúc ảnh im lặng nhất Coi thì biết, vừa tỉnh dậy là ồn ào liền, còn kiếm chuyện hôn con ngta nữa. Tối được chị Duen ôm vào lòng có thấy êm ái ko anh zai hêhê (trời ơi mình hơi bị đen tối). Nhưng mà khúc ảnh ôm chị rồi hỏi, em thầm thích anh hả, mặt ảnh hơi bị nghiêm túc nha. Nụ hôn thứ nhất, anh bảo vì chị làm anh dầm mưa mà bệnh, nụ hôn thứ 2, anh bảo vì chị giúp anh hết bệnh Anh còn bảo, chị còn nói nữa là anh hôn, nói 1 cái hôn 1 cái Tới lúc ngta khóc thì anh phát hoảng, anh bảo anh sợ nước mắt con gái lắm, chị mếu máo đòi về nhà, anh  chịu liền haha.

Còn a Dome thì như trẻ con ấy, chị đang bưng tô súp nóng, giựt tay chị làm chi cho bị bỏng nè. Chị lấy đá chườm thì anh bất giác hỏi, sao chị kiểu tốt với anh, lại còn nói anh sẽ ko bị gạt, sẽ ko yêu chị đâu. Chị đáp, chị không cần anh yêu, mà anh là người cần đc chăm sóc Còn khúc anh chị đối đáp sau khi chị điện thoại cho e gái ấy, ức quá nghe ko hiểu hết. Chỉ biết ý anh nói chị có nhiều đàn ông vây quanh, rồi anh cấm chị ko đc liên quan gì đến họ hay sao ấy, chị mới hỏi anh có quyền gì mà cấm, anh bảo quyền làm chồng chị chứ đâu

Hôm bạn chị với e gái hẹn chị ra ngoài ăn, tiện thể gặp trai trẻ, tự nhiên bị thư ký của anh bắt gặp. Vấn đề là em thư ký cố tình quay phim e gái chị nắm tay trai trẻ, gửi cho anh để anh thấy e gái chị lăng nhăng, không ngờ nhân vật anh quan tâm ngồi ngay giữa khung hình Trước đấy cô bạn chị bảo chị là có chuyện quan trọng nên hẹn chị ra ngoài, chị nói y chang vậy với e gái anh luôn. E gái anh vừa bảo anh chị ra ngoài có việc quan trọng thì anh nhận đc đoạn clip Thiệt là tình ngay lý gian, thế nên lúc bắt gặp chị ven đường anh mới lôi chị xềnh xệch vào xe

Anh kiểu lại phát cơn điên rồi, lái xe vèo vèo, chị bảo muốn chết thì chết một mình đi, a bảo ko đc, có chết cũng phải chết cùng Anh quyết tâm cho chị biết mọi chuyện nên kéo chị đến trước mộ của Kanook, bảo đây là vợ anh, người vợ chỉ được một đêm thôi. Anh nói lẽ ra 2 người đã có thể sống hạnh phúc cùng nhau, có con cùng nhau, nếu ko phải vì chị, một người phụ nữ say xỉn chạy ra trước xe Kanook. Chị bảo ko phải, anh ko tin. Chị muốn giải thích, anh ko nghe. Anh còn gào lên 'Cô phải trả nợ.' Lúc này chị mới vỡ lẽ tất cả mọi chuyện là để trả thù chị Anh cũng thừa nhận luôn, từ chuyện anh nhận e gái chị vào làm là để tiếp cận chị. Anh còn nói căn nhà anh đưa chị đến ngủ, là căn nhà tân hôn của anh và Kanook. Anh bảo chị phá hủy giấc mơ đẹp đẽ của anh. Chị hỏi thế sao anh ko giết chị chết theo Kanook, anh đáp thế thì còn quá ít.

Bình luận

vụ tai nạn là do Kanook sai chứ k phải Tawan.  Đăng lúc 19-6-2014 10:19 AM
uầy oánh a chết thì bao ng đau lòng sao, đoạn ấy kiểu như nc tràn ly, a thể hiện hết mọi tức tối trg lòng. Anh chung tình, chung tình đến mù quáng, ko chấp nhận   Đăng lúc 19-6-2014 10:18 AM
Lúc này là anh Điên nhất , đẩy chị ngã vào Mộ bị Thương nữa nhưng vẫn cố chấp , bắt chị phải quỳ và xin lỗi .. Coi mà tức Điên >.< muốn đánh cho chết   Đăng lúc 19-6-2014 05:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-6-2014 00:13:57 | Xem tất
Đoạn ở bệnh viện là một dấu ngoặt lớn. Lúc chị biết mình có thai, chị khóc lóc 'Tôi không có thai, tôi không thể có thai' rồi ôm chầm anh bác sĩ. Sau khi vỗ về chị, anh bác sĩ bảo chị không cần sợ, chuyện này anh Dome phải chịu trách nhiệm. Chị hỏi anh đã biết chuyện sao, rồi chị xin anh bác sĩ ko nói với anh, nhất định ko cho ai biết cả. Lúc chị đang níu kéo anh bác sĩ thì vừa hay anh bước vào (Sao a căn thời gian chuẩn thế )  Vì y tá có nói với anh là anh bác sĩ không cho  phép ai vào thăm, nên lúc mở cửa thấy chị ôm anh bác sĩ, anh có chút ức, thành ra có những lời lẽ này nọ không hay.

Anh hiểu lầm rồi.

Hiểu lầm sao. Nếu em còn nghĩ người phụ nữ này là thiên thần, thì em đúng ngu ngốc. Thật ngu ngốc.

Anh mới là ngu ngốc. Anh không biết chút gì đúng không, chuyện Tawan đang...

Đừng mà bác sĩ. Đừng mà...

Tawan...

Đang cái gì? Đang (chữ này mình nghe k biết, tóm lại mình đoán a nói chị bắt cá 2 tay) cả anh cả em chứ gì.

*Bụp*

Em yêu Tawan. Anh Kin thì sao? Anh có yêu Tawan không?

Em...

Anh trả lời đi. Có yêu Tawan không?
Nếu không yêu, hãy để Tawan cho em.

Không, không được. Em không yêu người phụ nữ này được.

Sao lại không được? Nếu anh không yêu Tawan, sao em không thể yêu Tawan?
Em yêu Tawan, em muốn kết hôn với Tawan.

Không được, em không được yêu Tawan. Anh không đồng ý.

Trong khi chị bật khóc thì anh chạy đến mộ Kanook, anh bảo 'Anh xin lỗi, anh yêu Ta..." Trong lòng anh thừa nhận rồi nha. Anh bác sĩ xin lỗi chị, bảo chỉ muốn nghe anh Dome bảo anh ấy yêu chị thôi. Chị ngồi thừ người, chị bảo không đời nào anh Dome yêu chị đâu. Anh bác sĩ ko hiểu, hỏi nếu ko yêu sao lại... Chị bảo không phải tình yêu, mà là lòng thù hận. Cuối cùng chị cũng trải lòng kể hết ra, anh bác sĩ xin lỗi chị thay cho a trai, nói rằng chị ko sai vì chị ko chạy ra trước xe chị Kanook, hình như là do chị Kanook đâm chị. Bên cảnh sát cũng xác nhận, anh bác sĩ bảo mọi người đều chấp nhận sự thật, chỉ có mỗi a Dome là ko chịu thôi (Haiz, sự chung tình của anh k phải lúc nào cũng tốt, chung tình đâm ra cố chấp đấy) Anh bác sĩ bảo để anh ấy nói chuyện với anh trai, giúp chị trả hết tiền cho anh luôn, cơ mà chị ko đồng ý thì phải.

Bình luận

đại loại sư thầy cũng khuyên nhủ a nên bỏ qua, ng còn sống thì nên làm tốt ấy mà.  Đăng lúc 19-6-2014 10:17 AM
Đoạn ấy mình cũng k nghe hết đc, kiểu mấy từ nghiêng về Phật giáo thì mình k biết. Có nghe a nói Kanook ko đáng chết, nhưng sư thầy bảo đáng hay k k do mình,  Đăng lúc 19-6-2014 10:16 AM
Tại sao c vẫn quay lại nhà đó và tiếp tục chịu đựng thế kia ?  Đăng lúc 19-6-2014 06:54 AM
Lúc đầu tiên ở Mộ của Ganork , có Sư Thầy đến nói gì với anh vậy bạn ? Sao đó anh thấy người em PTTM nữa đó :)  Đăng lúc 19-6-2014 06:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-6-2014 00:27:24 | Xem tất
Cô bạn và e gái chị biết chuyện thì hốt hoảng chạy đến, còn truy hỏi chị rốt cuộc là xảy ra chuyện gì. Cô bạn chị trách anh bác sĩ, y tá mới lên tiếng thay, bảo chính anh là người tiếp máu cho chị đấy anh bác sĩ chăm sóc cho chị tốt quá chừng luôn. Cô bạn chị nhận ra anh bác sĩ biết chuyện, nhưng anh ấy bảo đôi khi, có những chuyện ko biết thì tốt hơn. Đôi khi biết rồi cũng ko làm được gì. Chị kêu e gái nghỉ việc đi, bảo đàn ông nhà ấy ko đáng tin. Tự nhiên e gái chị nói tốt cho ông em playboy, chị trố mắt ra nhìn

Sáng sớm ở nhà, mẹ anh đang giáo huấn ông em playboy vì tội bị cảm, bảo phải ăn uống này kia. Vừa la ông em xong thì anh lại nôn mửa khi nghe mùi cháo tôm. Chị người làm mới bảo, anh nôn mửa như phụ nữ mang thai ấy (chưa gì anh đã nghén giùm chị rồi sao ) Em trai bác sĩ đưa thuốc cho anh uống, rồi hỏi anh bị gì. Anh bảo ông em là bác sĩ mà, phải là người nói với anh mới phải. Em trai bảo, đôi khi chính bệnh nhân hiểu rõ hơn bác sĩ đấy. Mỗi lần đi khám bệnh, bác sĩ đều hỏi bệnh nhân tình trạng thế nào trước đấy thôi. Nếu bệnh nhân biết mà nói ra thì sẽ dễ chữa hơn. Còn nếu biết mà ko nói, ko thừa nhận, thì sẽ khó đây (Ưng ông em bác sĩ nha, nói đầy ẩn ý luôn ) Em trai hỏi anh chiều chị xuất viện, anh có đi đón ko, anh bảo đón làm chi mất thời gian. Em trai anh bảo vậy cũng được, anh ấy tự đón chị về, nếu chị muốn về

Hôm đi làm, a Dome bảo sẽ mua xe cho e gái chị. E gái chị vui thì vui, nhưng bảo ko cần đâu. Anh nói làm thư ký của em trai anh, thư ký cho công ty anh mà suốt ngày đi taxi thì mất mặt quá. Cuối cùng anh bảo nếu e gái chị có xe thì có thể đón chị đi đâu làm gì cũng được, ko cần ai khác đưa đón. Lúc ấy e gái chị à lên 1 tiếng, hóa ra anh tặng xe cho e gái chị là vì mục đích này

P/S: Tập sau anh dẫn cô e gái Kanook về nhà kìa, vậy mà cũng k để cho chị đi, anh tham quá

Bình luận

Đang chờ bạn lên đài :)  Đăng lúc 19-6-2014 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-6-2014 04:00:57 Từ di động | Xem tất
nxuyen91 gửi lúc 19-6-2014 12:27 AM
Cô bạn và e gái chị biết chuyện thì hốt hoảng chạy đến, còn truy hỏi chị rốt cuộc  ...

Nói chung tập này cũng nhưng dự đoán : chị có thai , em gái PTTM đã xuất hiện . Và anh  biểt tình cảm của mình rồi , nhưng không dám thừa nhận .  Mà cặp  2  em trai và em gái cũng xích lại gần nhau rồi . Mà hình như cô bạn có tình cảm với anh Doctor thì phải .
Mà chị có yêu anh Ko nhỉ hay chỉ nhin nhục vì cảm thấy có lỗi với anh ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách