Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 6-6-2014 14:49:32 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 6-6-2014 12:20 AM
Nói chớ ko biết a muốn trả thù chị hay đang ghen tuông nữa, ông em playboy của a rõ r ...

Mình đang chờ Eng sub ở viki . Mình coi chay cũng 3 lần rồi , tội chi quá đã bị anh ấy cho vào bể khổ rồi ;(  Mình thích chị với ong em bác sĩ hơn. Anh Dome đóng cũng okay , mặt đieu kinh khung . Bạn nghĩ sao này diễn biến sẽ như thể nào ? Kinh nghiệm xem phim T 3 năm :

Bình luận

Nghe bạn Vậy cũng yên tâm ;) mình nghĩ anh bắt đầu có tình cảm với chị rồi ;) theo kieu Larkon thi thường dv nữ sẽ có baby ;) không biết phim này nhu the nao ;)  Đăng lúc 7-6-2014 05:40 AM
quyết khúc mắc trg lòng ra sao, vì a luôn cho rằng c là nguyên nhân cái chết của vị hôn thê mà. Cái kết chắc là 3 cặp happy hết, như mẹ 3 a e nói ấy, năm nay là năm tốt   Đăng lúc 6-6-2014 09:25 PM
Phim Thái thường HE bạn ạ, cho nên xem tâm lý cũng thoải mái k sợ gặp SE. Nữa là phim T ko xoắn như phim Hàn, mình cũng đang đợi xem khi a yêu c rồi, a sẽ giải  Đăng lúc 6-6-2014 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 12-6-2014 00:15:50 | Chỉ xem của tác giả
Sau 6 tập thì mình thấy nhân vật Nakin có gì đó không bình thường, nói thẳng ra là có chút tâm thần ấy.
Sau cái chết của vị hôn thê có lẽ anh cần điều trị tâm lý, cách anh trả thù người anh cho là gây ra cái chết cho người anh yêu thật đáng sợ, có phần biến thái nữa.
Như trong Jam Loey Rak, nhân vật của anh Aum cũng muốn trả thù cho cái chết của em trai, nhưng cách anh trả thù mình có thể phần nào hiểu được, hay ít nhất hợp lý hóa. Còn nhân vật Nakin trong phim này khiến mình đôi lúc không hiểu nổi luôn

Trả thù bằng cách khiến người ta yêu mình rồi bỏ người ta thì coi như cũng hiểu được đi. Nhưng trong quá trình khiến người ta có tình cảm với mình, Nakin lúc vui lúc buồn, cứ như bị rối loạn lưỡng cực ấy. Khiến người ta tự nguyện trao thân xong rồi bỏ người ta là được rồi, có vẻ như thấy không đủ nên cứ vờn qua vờn lại. Có cảm giác như nhân vật này ra đánh trận mà ko vạch kế hoạch rõ ràng vậy, còn ko hiểu chính bản thân mình muốn gì luôn. Cứ tự nói với bản thân là mình yêu Kanook, nhưng có cảm giác như Nakin tự nhốt mình trong cái vòng luẩn quẩn ấy nhiều hơn

Anh vờn xong cô chị thì chuyển sang cô em. Sau khi anh dẫn e gái Janie về nhà ăn cơm, chị đã gặp riêng hỏi thẳng anh rằng anh đang tính làm gì, anh bảo, anh về nhà ăn cơm, chuẩn bị ăn tráng miệng thôi. Cái câu này có chút ẩn ý thế nhỉ, như kiểu anh sẽ 'ăn' luôn cả 2 chị em nhà Janie ấy. Tội chị, rõ ràng rất bối rối, chuyện xảy ra cho bản thân thôi còn lo ko xong, giờ a Dome lại lôi thêm e gái vào nữa. Chị bị tổn thương tình cảm 1 lần, gặp anh cứ ngỡ sẽ được hạnh phúc, ai ngờ...

Anh nói anh yêu tôi, lo cho tôi, không muốn cho tôi đi đâu cả. Vậy đây là chuyện gì?

Đúng, tôi lo cho em, không muốn cho em đi đâu hết, trừ khi tôi tự muốn cho em đi.
Nhưng tôi chưa bao giờ nói tôi yêu em.
Và trong đời này, tôi sẽ không bao giờ yêu phụ nữ như em đâu Tawan.

Anh không yêu tôi. Vậy sao anh...

Sao tôi lại ngủ với em chứ gì?
Tôi nghĩ em nên hỏi bản thân mình, Tawan.
Tôi đâu có cầu xin.

Bình luận

Nhưng mà phim T lúc nào cũng có nhân quả :) sau này anh sẽ trả giá những gì anh đã và đang làm cho chi ;  Đăng lúc 12-6-2014 07:48 AM
Các trả thù quái lạ như vậy thì mới có phim cho mình coi ;)  Đăng lúc 12-6-2014 07:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 12-6-2014 01:00:23 | Chỉ xem của tác giả
Thấy anh Dome là chạy ngay vào Oh yeah!!! Anh cực hợp đóng mấy vai ngoài lạnh trong nóng, xong thi thoảng anh lại cười rất điêu Cơ mà đọc cmt của bạn nxuyen91 ở trên thì bắt đầu thấy loạn zồi nha Mà mới có tập 6 mà hai anh chị đã ngủ vs nhau rồi hả?
Có thể lí giải cách anh trả thù người mà anh cho là đã hại chết người yêu dấu nhất trên đời của mình là khiến cho cô ta yêu mình đắm say rồi đá. Chắc là sau khi chị ấy tự nguyện trao thân xong, ăn người ta xong rồi vẫn chưa thấy thỏa mãn nên phải tiếp tục kế hoạch trả thù cho đến khi nào người ta chết tâm, đi tự tử anh mới vui chăng
Sau đấy theo như motif lakorn là bấy giờ anh mới nhận ra thì mình đã yêu chị ấy tự khi nào và thấy hối hận, muốn chuộc lại lỗi lầm... Rồi đến 1 màn sửa chửa lỗi lầm của anh và bị chị lạnh nhạt. Sau một hồi ngược thân, ngược tâm cuối cùng chị cũng chịu tha thứ cho anh và hép pi èn đình

Bình luận

2 a c ngủ w nhau từ tập 5 rồi bạn. Là c tự trao thân nhé, bạn xem trang trước mình có trans 1 đoạn hội thoại 2 a c lúc sáng hôm sau ngủ dậy ấy, a điêu lắm cơ.   Đăng lúc 12-6-2014 09:33 AM
mình cũng đoán biết đc nội dung phim này rồi, chỉ là cảm thấy a Dome chưa diễn tả hết đc tâm lý nhân vật, hoặc do nhân vật Nakin đc tạo dựng như thế.  Đăng lúc 12-6-2014 09:32 AM
Mình cũng chờ xem anh yêu chi ấy như thế nào và hối hận về những việc mình đã gây ra cho chị  Đăng lúc 12-6-2014 03:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 12-6-2014 01:34:14 | Chỉ xem của tác giả
Tập này ông em playboy thỏa thuận với anh trai, nếu ông em thích ai thì ông anh nên nhường, a Dome cũng không hiền, bảo ngược lại ông em cũng phải vậy, nếu a Dome thích ai thì ông em cũng không nên đụng vào. Bởi, đoạn anh Dome đưa e gái Janie về nhà ăn cơm, lại còn chăm sóc rất tận tình, nhìn mặt ông em thấy tội tội. Có điều, thấy tội một chút thôi à. Anh đưa e gái chị về nhà rồi lợi dụng người ta sơ hở xông vào nhà luôn ế Bị người ta oánh cho te tua thì hỏi phụ nữ sao mà dữ thế, lập tức bị người ta dội cho 1 tràng, rằng người ta không phải loại phụ nữ muốn anh, muốn tiền của anh đến nỗi chịu cho anh dễ dàng. Mặt anh đoan đấy rõ là thích, còn bảo 'Duen, nhất định có 1 ngày em sẽ muốn tôi' Anh tự tin khiếp quá.

Bạn chị thấy chị tâm sự đầy mình, muốn đưa chị đi chơi khuây khỏa, bèn nhờ ông em bác sĩ nói chuyện với nhà anh. Không ai phản đối, ngoại trừ a Dome Mẹ anh cũng rất cao tay, lên kế hoạch cho 3 anh em đi với 3 cô gái xinh đẹp, vừa kêu đưa bạn chị đi cùng là mặt anh bác sĩ ngơ ngác. Mà sao tập này thấy e gái Janie vô tư quá, cũng đâu phải thân với a Dome lắm đâu, đúng là hoàn toàn ko nghĩ gì luôn.

Còn vợ người yêu cũ của Janie, nói thiệt lần nào lần nấy cứ như người điên. Bộ ko có suy nghĩ hay gì sao mà cứ gặp Janie là lồng lộn lên, đỉnh điểm là lần này mất con. Biết trách ai, oán ai, đáng giận nhất là người đàn ông đứng giữa. Lấy vợ rồi thì dù ko có tình cũng có nghĩa chứ, lại ko nói rõ ràng gì hết. Gặp đàn ông như vậy thôi thà ở một mình sướng hơn Haiz, tập này nói thiệt thấy chị bị giày vò dữ quá, gặp đả kích tâm lý ko nhỏ chút nào.

Bình luận

Không bết anh ấy có tình cảm với chi chưa nhi ?  Đăng lúc 12-6-2014 06:39 PM
Dù sao tội lỗi của Nakin cũng ko dễ tha thứ, mình cầu 1 màn ngc tâm ngc thân quằn quại và dai dẳng của anh tới nhanh hơn >"<  Đăng lúc 12-6-2014 12:02 PM
Ối zời, vậy cặp anh Dome-em gái chị cũng vui à nha =)) Mìh vẫn thích chị này ở trog mấy phim khác, mạnh mẽ và k dễ bị trêu đùa  Đăng lúc 12-6-2014 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 12-6-2014 03:53:48 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 01:34 AM
Tập này ông em playboy thỏa thuận với anh trai, nếu ông em thích ai thì ông anh nên như ...

Coi mà thấy tội nghiệp chi quá ;( bệnh mà cũng bị hành hạ nữa ;( mình không hiểu lúc ở hồ bơi , 3 người nói gì mà anh đững nghe mà mặt đầy cảm xúc ?!? Và lúc ở bệnh viện nữa .
Khi biết vợ người yêu cũ mất con chi khóc và tự trách bản thân mình lắm phải không nhỉ ?
Tập ngày mai chắc có chuyển biến hì mới đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 12-6-2014 10:02:53 | Chỉ xem của tác giả
baby_402a gửi lúc 12-6-2014 03:53 AM
Coi mà thấy tội nghiệp chi quá ;( bệnh mà cũng bị hành hạ nữa ;( mình không hiểu l ...

Đoạn hồ bơi là anh người yêu cũ của chi thấy chị thì chạy đến, nắm tay rồi nói gì mà nhớ nhung chị, ko hề yêu vợ. Vô tình bị vợ bắt gặp ngay lúc đó, bà vợ lồng lộn lên, nhào vô đánh chị, bà vợ chửi ông chồng kiểu nhu ko yêu sao còn làm có thai. Nói thiệt, bà vợ này máu ghen khủng khiếp luôn. Cuối cùng té nên bị sẩy thai. Đưa vào bệnh viện thì cứu được mẹ nhưng ko cứu được con.

Chị cũng vì chuyện này mà bị sốc. Bản thân là y tá, vô tình lại khiến người khác mất con, mất đi một sinh mệnh, ắt hẳn choáng không ít. Ông em bác sĩ chăm sóc cho chị, bảo chị uống chút nước ấm, e gái chị an ủi bảo đấy chỉ là tai nạn thôi. A Dome nghe thấy thì nhớ đến cảnh vợ chưa cưới đụng xe trúng chị, nên tự nhiên kích động la lên 'Đó ko phải là tai nạn.' Vậy nên mọi người ngỡ ngàng quay sang hỏi anh sao thế. Anh đang ngập ngừng thì người yêu cũ của chị xuất hiện, thông báo tin vợ sẩy thai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-6-2014 22:02:00 | Chỉ xem của tác giả
Ganokrat use to be an employee at KTK, she wasn't pretty and was often teased for for being ugly and bullied. One day Nahkin like a knight in shining armor came to save her from falling or something (I don't remember this part all the way lol) but he saved her from something and at that moment she knew who she was living her life for. She was disappointed to see Ganokwalee walk in and Nahkin leaving with her on his arms. Everyday Ganokrat would curse and pray for Ganokwalee to die lol. Later she admits to Tawan that she underwent so much painful surgeries to look like Ganokwalee, but it wasn't as painful as sleeping with hundreds of men to save money for the surgeries. She laughs and crazily talks about how she can get everything she wants because she has powers and when she cursed Ganokwalee to die, she really died. So basically Ganokrat suffers sever Fatal Attraction LOL

Mình vừa đọc đc đoạn spoiler trên về nguyên nhân cái chết của vợ anh Nahkin. Đại loại là vợ anh Nahkin chết là vì bị em gái cắt mất dây phanh ô tô. Vợ anh Nahkin tên là Ganokwalee, còn em gái tên là Ganokrat. Cô em xấu xí và thường xuyên bị chế giễu bởi điều đó. Và một ngày anh Nahkin xuất hiện như một vị anh hùng cứu cô ta 1 lần, thế là cô ta phải lòng chàng Cô em rất tức tối khi thấy cô chị vs người hùng của cô ta tay trong tay, hằng ngày cô ta đều nguyền rủa cho chị mình chết. Cô ta còn thú nhận với Tawan là cô ta đã phải trải qua rất nhiều cuộc phẫu thuật đau đớn để giống chị mình, và để có tiền làm phẫu thuật cô ta đã phải ngủ vs rất nhiều đàn ông. Rồi cô ta đã làm tất cả để đạt đc những điều mình muốn trong đó bao gồm cả việc giết chị mình.
Đúng là một con mụ điên
Nhưng mà mình thấy con mụ điên này rất hợp vs anh Nahkin đấy Hai ông bà này tốt nhất là hãy dắt tay nhau vô viện tâm thần đi
Và đây là tạo hình cô em, đúng chuẩn tạo hình nang'rai nha, môi đỏ choét, chơi nguyên cả cây đỏ

Bình luận

Chuẩn luôn, phải cho anh biết anh chẳng là cái gì đâu, lúc nào cũng tự coi mình là cái rốn của vũ trụ không bằng hừm hừm  Đăng lúc 13-6-2014 03:32 PM
Mình ác không = anh ấy :) anh phải chiu trách Nhiệm việc của mình gây ra cho Người ta chứ . Dụ con gái nhà lành :)  Đăng lúc 13-6-2014 12:37 PM
và mong có nhiều zai theo c cho a tức chơi vậy đó, để a biết đẹp zai nhà giàu chung tình như a cũng có lúc bị bơ =]]  Đăng lúc 13-6-2014 03:11 AM
Sao 3 đứa mình ít có ác quá hả, mình thì chỉ mong c lạnh lùng ko dễ dàng chấp nhận lời xin lỗi của a, sống độc lập tự chủ cho a thấy ko có a c vẫn sống tốt   Đăng lúc 13-6-2014 03:11 AM
Sống đi chết lại thì dễ dàng cho anh quá . Phải hành Hạ lại để anh ấy sống không duoc chết cũng không yên  Đăng lúc 13-6-2014 02:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 12-6-2014 23:59:58 | Chỉ xem của tác giả
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng rồi mần c mà ko ai hay biết ít nhất là đoạn cãi nhau cũng phải nghe tiếng động chứ. Coi bộ a dạo này bỏ bê công việc quá nha. Sau lần thứ 2, c uất nghẹn hỏi a sao a nhiều tiền mà, ko đi ngủ w ng khác. Biết a bảo sao ko, ngủ w chị free mà

Tập này thấy chị vùng lên chút chút rồi, chị lôi cô bạn w e gái đi học boxing. Chị hăng lắm, đấm ko biết mệt trong khi 2 nàng còn lại xìu lên xìu xuống. Vô tình gặp người quen của cô bạn, a này cũng dễ thương, nhưng có điều trẻ hơn 3 nàng. Lúc cô e gái hỏi có người yêu chưa, a trả lời thật sự chưa có đâu, mà mắt thì nhìn chăm chăm vô chị. Thôi rồi, mê rồi A còn mời 3 nàng tuần sau đi đám cưới anh trai anh ở nhà riêng nữa.

Bữa đấy a ở nhà ko thấy chị đâu thì có vẻ k yên. Chiều chị về gặp a ngay cửa, bị tra hỏi liền, chị chỉ nói chị có nói với e gái a rồi, a bảo a mới là boss của chị, ko phải e gái a Rồi trong bữa tối, lúc mẹ a hỏi ông em playboy a cả ngày đi w cô nào, a dựng ra đa lên liền hà, truy đến tận cùng ông em đi đâu, đến khi thấy tấm hình trong điện thoại thì mới tin. Cả ông em bác sĩ cũng ko thoát, đi làm về sớm cũng bị a hỏi làm gì về sớm thế. Chẹp, a nhạy cảm quá mức
Bởi, lúc ở đám cưới, khi vô tình biết chị quen với e trai chú rể, mặt a thay đổi biểu hiện liền Thế này có tính là ghen ko nhỉ. Đoạn chị nhìn e trai trẻ rồi bảo muốn khiêu vũ, mặt a rõ hài, kiểu như  'Sao e dám...'

Đoạn khiêu vũ nè.

Trai trẻ: Chị Tawan đẹp lắm.

Anh: Có lắm không? Anh đến lấy lại đồ của anh.

Chị: Anh nói cái gì?

Anh: Anh muốn khiêu vũ cùng Tawan.

Chị: Không.

Trai trẻ: Chị Tawan khiêu vũ cùng anh Nakin đi.
Nhưng nếu tôi muốn lấy chị Tawan lại, anh Nakin phải trả cho tôi đấy.

Anh: *Biểu hiện nói lên tất cả* *Nắm lấy tay chị*
Muốn 'ăn' trẻ con sao?

Chị: Anh say rồi.

Sau đó thì mọi người biết rồi ha, anh lại lôi chị xềnh xệch về phòng

Ông em playboy đúng điêu nha. Dắt thư ký đi công tác, cố tình nhờ tiếp tân nói hết phòng, còn đúng 1 phòng chót Ban đầu chị nghe a kêu ông em dắt e gái chị đi công tác, chị một hai bắt e gái nghỉ việc mà ko đc. Có điều chị lo thừa, e gái chị đâu có hiền, bị ông em playboy đè ra thì đá một phát văng góc phòng luôn, đau quá rên rỉ 'Ai chịu trách nhiệm đây?' thì e gái chị bảo 'Để Duen chịu trách nhiệm cho', câu trc câu sau rút dao ra làm người ta teo luôn

Bình luận

Mình đang hóng tập sau xem cặp đôi e giai e gái 2 ng thế nào, hình như có kiss, kinship nhiều hơn thì phải hêhê.  Đăng lúc 13-6-2014 12:20 AM
Mình cũng vừa mới coi xong ;)  Đăng lúc 13-6-2014 12:19 AM
Đôi em giai anh vs em gái chị vui quá, mình cũng vừa xem tập 7 xong, théc méc quá trười là tường nhà a cách âm tốt thế =))))))  Đăng lúc 13-6-2014 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-6-2014 00:14:42 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 11:59 PM
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng r ...

Nhà không có cách âm đâu mà nhà quá rộng nên không  nghe được và đạo Diễn chưa cho nhà nghe
Mà ong em doctor nói gì mà bị đánh dữ vậy ( tội nghiệp ) , đánh ông em xong  thì vào ThÔ BẠo với chị ...
Mà anh cũng hay thật lúc nào cũng nói nhớ  gnok vậy mà có Ghen  lên là  ... , thật khó hiểu ??!?

Bình luận

Chắc là vậy , mặc đồ vào rồi ngồi đó . Vì trước lúc đó 2 ng cãi nhau về chuyện gì đó rồi anh kiss c va ngã xuống ghế => sang cảng khác. Moi ng muon nghi sao thi tuy   Đăng lúc 13-6-2014 02:36 AM
ở nhà của a có 1 lần thôi chứ hả, thấy lần trong tiệc cưới quần áo c còn nguyên, hay là mặc vô rồi mới ngồi thẫn thờ chăng....  Đăng lúc 13-6-2014 02:09 AM
3 lần mà :) 1 lần O nhà , 2 lần ở nhà của anh mà ;) mình cũng mong chị sẽ có baby :)  Đăng lúc 13-6-2014 02:01 AM
Ừa, chắc tại mình quá đen tối rồi hiuhiu~~~ =)))))  Đăng lúc 13-6-2014 12:58 AM
mình thấy quá lắm chỉ kiss qua kiss lại thôi, quần áo c cũng còn nguyên mà. Lol coi phim T thiệt khó lòng trg sáng =]]  Đăng lúc 13-6-2014 12:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 13-6-2014 02:04:34 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 12-6-2014 11:59 PM
Èo, tập này mình thắc mắc, tường nhà a cách âm tốt lắm hay sao mà a xông vô phòng r ...

Quen nửa , lúc cuối cùng khi anh đưa chị về , trai trẻ chờ chi ,chị bỏ đi , rồi 2 người nói gì mà anh khó chịu quá vậy ?

Bình luận

Khúc cuối cùng đó bạn  Đăng lúc 13-6-2014 02:32 AM
ý bạn là khúc nào vậy? Mình k rõ..  Đăng lúc 13-6-2014 02:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách