Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-9-2013 01:21:04 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu tung được cái BTS
năm nay Janie chỉ có 1 phim, năm sau thấy link tới 3 phim không biết sao

bạn Dome trong phim này giàu nha, có cả trực thăng
theo bạn Dome thì tên bạn trong lakorn này là Nakin

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 11-5-2014 12:54:27 | Chỉ xem của tác giả
เสน่หาสัญญาแค้น (Sanaeha Sanya Kaen) Teaser 1
เสน่หา สัญญาแค้น 2013.05.13 - SSBT - Fitting
2013.5.16 SSBT - Dome ฟิตติ้ง เสน่หาสัญญาแค้น (Sanaeha Sanya Kaen)

Bình luận

he he lâu lâu trồi lên mà n :)))  Đăng lúc 11-5-2014 01:04 PM
lâu mới thấy à  Đăng lúc 11-5-2014 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-5-2014 12:16:48 | Chỉ xem của tác giả
giờ ới biết Dome Pakorn đẹp trai thế nào, trời ơi sao mà mấy anh bên thái đẹp quá vậy nè. hết Mike, Bie, Toomtam giờ t lại chít vì Dome thêm 1 lần nữa. phim nì 21/5 nì lên sóng rồi, có cả chị Janie đóng nữa. teaser xem qua thấy nội dung hồi hộp wa, chắc kiểu nì anh Dome nhà ta sẽ hành hạ chị Janie tan nát trái tim lun huuuuu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 22-5-2014 09:58:15 | Chỉ xem của tác giả
vitcon160289 gửi lúc 18-5-2014 12:16 PM
giờ ới biết Dome Pakorn đẹp trai thế nào, trời ơi sao mà mấy anh bên thái đẹp  ...

Bạn đã xem Rak Mai Mee Wan Dai của Dome w Ploy chưa? Mình biết Dome từ phim đấy, công nhận ảnh rất đẹp trai, nhưng tình trường của ảnh thì coi bộ ko đơn giản. Mà thôi, cái đấy k liên quan đến phim. Bỏ qua một bên

Ban đầu mình tính ko xem, nhưng đọc nd thấy hơi hướm slap kiss ngược luyến nên mới sa chân vào, hêhê Dạng trả thù thế này thể nào cũng ko ít đoạn gay cấn, w lại diễn xuất của Janie thì đúng k chê đâu đc.

Có điều chi tiết Janie ra sân bay đón hôn phu rồi tự nhiên lòi ra hôn phu có vợ, mà lại kết hôn 2 năm rồi thì ko đc hợp lý. Thể loại đàn ông gì lấy vợ 2 năm rồi mà k nói đc w ngta 1 tiếng sao, để Janie đợi 2 năm ròng. Tuy biết là cần chi tiết đấy đề rồi dẫn tới tai nan của Janie w vợ sắp cưới của Dome, cơ mà kiểu gượng ép quá. Xong đùng 1 cái, 3 năm sau gọi Janie bảo a sẵn sàng chia tay vợ rồi, hãy cho anh cơ hội. What?? Làm như con ngta là đồ chơi ấy, thích thì đến ko thích thì thôi.

Rồi chi tiết vợ sắp cưới của Dome nữa, lái xe đêm lúc mưa gió căn bản đã phải chú ý hơn bình thường, có cần phải quay đầu hẳn sang một bên nhìn tấm hình để rồi bị tai nạn ko? Lái xe hơi bị vô trách nhiệm thì phải.

Chuyện Dome vừa gặp phỏng vấn e gái Janie đã đồng ý cho vào làm, rồi nằng nặc đòi Janie làm ý tá chăm sóc cho e gái Dome, thiệt lạ lùng. Xong tới nhà con ngta đã chịu vào bếp nấu cho ngta ăn, rồi ngồi chiếu ăn cơm chung nữa Cô e gái thì chỉ mong có tiền để đc chuyển nhà nên chẳng chịu để ý gì, có mỗi Janie là hỏi ngay, rốt cuộc anh muốn gì. Thời buổi có ai tốt thế ko, lại còn mua cả căn hộ cho luôn, chậc. Mức độ vô lý lại tăng

Tính cách nhân vật Janie về lâu dài mình chưa biết thế nào, nhưng xem tập đầu khá ưng. Có lý trí, biết cư xử, nữa là thương em gái, nghe Dome khen e gái 1 chữ 'dễ thương' đã có vẻ cảnh giác liền. Mà đoạn đấy a Dome cũng ghê lắm cơ, khẳng định chắc nịch, 'tôi không phải tay chơi, tôi là người chung tình' (Rak diew jai diew - yêu 1 ng 1 trái tim).

Còn nhân vật e trai của Dome cũng hài phết. Anh này cũng kiểu tay chơi, anh trai chung tình bao nhiêu thì em trai lăng nhăng bấy nhiêu. Lúc biết e gái Janie là thư ký riêng, cái tướng 'yes' của ảnh thiệt ko đỡ đc. Rồi hôm sau còn tra hỏi xem Dome dẫn ẻm đi đâu ăn, cái lôgic của ảnh thiệt hết nói, vì em là thư ký riêng của tôi nên chúng ta 2 người như 1 Lại còn cằn nhằn em thư ký sao mặc áo gì mà cài kín mít, trời đất, làm việc cho ông chủ như ảnh mà hổng kín chắc tiêu.

Bình luận

mình thấy cũng hơi phi lý 1 chút ở ep1. nhưng dù sao cũng ủng hộ cả 2. người em trai giống hệt anh đóng chung Dome trong phim Love Never Dies ghê. hiii  Đăng lúc 24-5-2014 07:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 22-5-2014 20:47:24 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 22-5-2014 09:58 AM
Bạn đã xem Rak Mai Mee Wan Dai của Dome w Ploy chưa? Mình biết Dome từ phim đấy, công n ...

chưa xem film mà nghe bạn kể thấy hóng quá đi phải mở lap mò lên xem mới đc

thik xem film Janie đóng cực, vừa đẹp lại diễn cực hay

phim này một tuần chiếu mấy tập vậy bạón

ko bik nhà Tzone nhà mềnh có làm sub bộ này ko nhêỷ hóng quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 29-5-2014 10:03:50 | Chỉ xem của tác giả
alexmai26 gửi lúc 22-5-2014 08:47 PM
chưa xem film mà nghe bạn kể thấy hóng quá đi phải mở lap mò lên xem mới đc
...

1 tuần 2 tập vào tối t4 và 5 đó bạn, lẽ ra tuần trc chiếu thêm 1 tập vô t5 mà hình như đài bận chiếu cái khác nên ko chiếu, tình hình chính trị bên T có hơi căng.

Tập hnay có thêm 1 bước ngoặt: Janie với e gái chuyển vào condo của Dome. Với tính cách của Janie thì nếu ko phải bị ép vào bước đường cùng thì sẽ nhất quyết ko chịu chuyển vào nhà Dome đâu. Có điều mình thấy hơi có tí gượng ép, vụ ở bv vì vợ của người yêu cũ đến làm loạn mà lập tức bị cho nghỉ việc thì coi như cũng nuốt trôi cho qua đc đi (dù có nghẹn 1 tẹo ), nhưng vụ chủ nhà tự dưng tới đòi tiền nhà, ko có tiền trả thì bị hất ra ngoài đường, đồ đạc còn bị chủ nhà đòi đem bán thì kì thiệt. Nhìn kiểu nhà chung cư cho thuê cũng đâu tới nỗi xập xệ, ít ra cũng phải có hợp đồng chứ, làm gì có thể lệ chủ nhà thích thì đến đuổi đi. Đâu phải đi xiết nợ, hơn nữa cũng chưa đến hạn trả tiền mà?!

Mà thôi, dẹp mấy hạt sạn qua, tập này anh Dome yêu quá đi Anh tán gái kiểu đấy thì ríiết chị cũng phải mềm lòng thôi. Sáng người ta ngủ dậy thì anh ôm một bó hoa hồng trắng đến, đi thẳng vào nhà, còn nằng nặc đòi chiên trứng cho ngta ăn sáng nữa, hêhê Chức vụ của anh là gì mà sao anh rảnh thế, bộ ko phải làm việc sao

Mẹ anh Dome cũng hài, nghe anh bảo đưa một cô gái xinh đẹp về là lập tức bảo ko đc về liền, để mẹ nấu nhiều món ngon rồi mới đc về, chắc mẹ sợ anh kiếp này đi tu ko chịu có ng yêu nên vừa nghe là mừng khôn xiết. Thế nên anh dắt chị đi xem phim, lúc chị một mực đòi về thì anh tỏ vẻ đáng thương, bảo lâu lắm ko đi xem phim rồi, anh bỏ dở câu nói khi nói đến chữ 'từ khi'. Có lẽ định nói từ khi vị hôn thê qua đời Khi chị bảo ko thích chỗ đông người thì anh dẫn chị vô rạp dành cho các cặp đôi, rạp vắng hoe, phim tình cảm lãng mạn, anh lại như cún con dựa đầu lên vai chị ngủ. Rồi nói cái gì mà 'Ban đầu phim đúng là rất thú vị, nhưng mà bây giờ' suýt kiss thành công nếu điện thoại chi ko reng. Chị ngài ngại bảo phim sắp xong thôi chị đi ra thì anh ôm chặt lại 'Phim thì dừng nhưng anh không dừng' anh hơi bị bá đạo nhé, đoạn đi mua quần áo cũng thế, chị thử đầm xong bảo mắc quá, anh thấy thế giựt luôn cái mác giá đi thẳng ra tính tiền luôn, đúng là ko cho chị đường lui.

Rốt cuộc thì chị kí hợp đồng làm y tá riêng cho e gái anh rồi, chắc những ngày tháng ngược tâm sắp bắt đầu ờ mà ko biết e trai anh Dome làm nghề chi mà quan sát nhạy thế, nhìn cách anh nhìn và đối xử với chị liền nhận ra có gì đó là lạ.

Bình luận

Mà mấy bạn có biết phim này bao nhiêu tập không vậy ? Mình Check online kg có :( cám ơn nhé  Đăng lúc 29-5-2014 07:46 PM
ảh làm bác sĩ đó bạn, mình thix ah này, dễ thuog mà tinh tế nữa. hy vọng nhờ có ảh mà nữ 9 bớt khổ hơn trong cái bẫy mà nam 9 giăng ra. hix  Đăng lúc 29-5-2014 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-5-2014 17:26:39 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 29-5-2014 10:03 AM
1 tuần 2 tập vào tối t4 và 5 đó bạn, lẽ ra tuần trc chiếu thêm 1 tập vô t5 mà hình ...

Mình đang coi từng tập , đúng là tuần trước  có 1 tập , làm mình cũng chờ hoài  , chờ coi trên YouTube bằng tiếng Thai rồi chờ thêm 12tieng sau coi lại bằng tiếng Anh   anh Dome đúng là cưa gái quá đỉnh . Lúc nào cũng lấy Em gái ra làm lý do mà mình thắc mắc tại sao phải ký hợp đồng làm Y tá . Sao này chắc chị sẽ khóc vì anh nhiều lắm đây , còn anh thì khổ tâm vì yêu chi .

Bình luận

hành hạ c mà c ko thể bỏ việc đc, cứ phảo gặp a suốt.  Đăng lúc 29-5-2014 09:21 PM
bảo là đó giờ chưa bao giờ kí hợp đồng w y tá riêng cho e gái nên thấy lạ. Ko biết chị có đọc kĩ điều khoản hợp đồng ko, mình đoán 1 phần là để a  Đăng lúc 29-5-2014 09:20 PM
ban đầu lúc a bảo kí hợp đồng, cả nhà a ngạc nhiên đấy. Mình thì nghĩ cũng bt vì công việc thì kí hợp đồng để chắc ăn thôi. Nhưng lúc sau nghe e trai a  Đăng lúc 29-5-2014 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 30-5-2014 08:55:18 | Chỉ xem của tác giả
Rồi nhé, chị đọc hợp đồng ko kĩ rồi nhé, mấy điều khoản anh đưa ra toàn kiểu như nếu nghỉ việc trước thời hạn thì phải đền bù một khoản tiền khá lớn. Anh còn nằng nặc đòi chị dọn vào nhà anh để tiện chăm e gái, thực chất bên trong anh lên kế hoạch hành hạ chị rồi

Miệng lưỡi của anh đúng là dẻo, lúc thấy chị đang cắt hành tỉnh bơ ko bị cay mắt thì nói cái gì mà, mẹ anh bảo sau này chọn vợ, nên nhìn lúc người ta cắt hành, ai chảy nước mắt thì ko nên lấy, vì người đấy ko biết chăm lo gia đình Lúc chị vừa dọn đến nhà, chưa kịp dọn đồ thì anh nhào vào ôm, lại còn thì thầm anh thật vui khi có em gần bên, anh sẽ không để em đi đâu hết

Cơ mà mình ko hiểu đoạn chị cho e trai anh số điện thoại, tự nhiên anh lồng lộn lên làm gì, e trai anh là bác sĩ, bảo chị nếu có chuyện gì cần thì có thể liên lạc, thế mà anh bảo chị là người của anh, đừng có xía vào Lúc nửa đêm cũng vậy, chị lo lắng đi kiếm e gái (coi bộ chị bảo vệ e gái hơi quá, mới ko gọi điện đc 1 tí mà chị đã khóc tùm lum), e trai anh ôm chị an ủi thôi mà anh đã thẳng tay đẩy e trai ngã, kiểu như muốn chấm dứt tình anh em không bằng

Nhìn một cách khách quan thì anh có vẻ mất kiên nhẫn quá, muốn trả thù thì phải thế nào, chứ cứ như người 2 mặt, tâm trạng thất thường, nhân vật chưa thực sự thuyết phục lắm.

P.S: tập này sạn bự quá nha, lúc chị gọi điện cho e gái ko đc, gặp e trai anh đề nghị chở chị đi tìm thì lúc ấy tóc e trai còn dài, lúc chở đến condo của anh thì tóc ngắn gọn gàng, sáng hôm sau tóc lại dài ra mái tóc của e trai anh thật thần kì haha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 30-5-2014 14:52:58 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 30-5-2014 08:55 AM
Rồi nhé, chị đọc hợp đồng ko kĩ rồi nhé, mấy điều khoản anh đưa ra toàn kiểu như ...

Sạn thì có nhiều lắm bạn ơi ... Xem thấy hay là  chấp nhận được  mà ( theo mình là như thế ) . Cách anh Ấy trả thù giống như để chị thay thế người Cũ vậy , và anh cũng hận cũng kiềm chế bản thân mình , Ghen với chính em Trai mình nữa . Khi nghe em gái nói , anh trai bác sĩ của mình sẽ tìm thấy người yêu trong 2 ngày là anh ấy phản ứng ngay lập tức Nói chung là anh sẽ còn làm nhiều hành động khó mà kiềm chế bản thân
Mà bạn giỏi qua biết tiếng Thái mình coi Chay chờ sub ở viki

Bình luận

thật ra mình cũng k có đi học tiếng T ngày nào, chẳng qua mình là fan phim T đc hơn 3 năm rồi, xem riết nghe cũng hiểu sơ sơ.  Đăng lúc 30-5-2014 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 30-5-2014 15:38:44 | Chỉ xem của tác giả
cho mình link xem với, không biết vô chổ nào, tìm trên mạng thì toàn bị xóa vì bản quyền. thích phim này quá ah, mới coi tới tập 2, muốn xem tập 3 lắm rồi, Mình yêu Dome và Jane lắm ,huhuhu. Giúp với

Bình luận

cám ơn bạn nha, mình xem duoc rồi, thoả mãn hết sức, giờ thì chờ đến tuần sau :(  Đăng lúc 31-5-2014 01:42 PM
bạn vào link tuy toàn tiếng T nhưng nhìn cái video nhỏ nhỏ hiện lên, có thêm số 3 là biết tập 3, nhấn vào xem là ok.  Đăng lúc 31-5-2014 11:09 AM
èo, mình cũng xem từ trang này trên YT mà, giờ họ set private rồi. À thôi bạn xem link đây cũng đc nè:http://www.watchlakorn.in/เสน่หาสัญญาแค้นตอนที่3วันที   Đăng lúc 31-5-2014 11:07 AM
bạn ơi, cám ơn bạn, nhưng cho mình link xem tập 3 nha, toàn bi xoá do bản quyền k ah :(  Đăng lúc 31-5-2014 09:24 AM
ban oi, minh cam on ban nhieu, tap 2 minh xem roi, minh rat muon xem tap 3, ban giup minh voi nha, tim tren mang thi toan bi xoa vi may vu ban quyen. cam on ban nhieu nha  Đăng lúc 31-5-2014 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách