Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cool_cold
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2011] Trò Chơi Tình Yêu / Game Rai Game Ruk | Nadech, Yaya - Vietsub Ep 21 End

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 7-9-2011 18:45:35 | Chỉ xem của tác giả
loaneca gửi lúc 7-9-2011 18:34
sao phim Thái, cứ cáu lên là trói, là R nhỉ...
quá ảo luôn...
như kiểu thích thú badg ...

E cũng công nhận là phim Thái phim nào ăn khách thì cũng là slap kiss lakorn, R, bad guys.
Nhưng mà e không thấy ảo lắm. Kiểu người như thế và cách thể hiện tình yêu như thế cũng có trong thực tế mà
Tềnh hềnh là nội dung Saichon chịu cú sốc rất lớn sau khi chia lìa với angel của mình. Sau đó, gặp lại...hiểu lầm Fa... yêu xen với hận... mà Fa bị mất trí nhớ lại cứng đầu, bướng bỉnh, trong novel, mấy lần làm Saichon ghen... Lão này bực mình, muốn thể hiện bản lĩnh Men & sự sở hữu... Mà căn bản cúp pồ có nhiều chuyến du lịch, tha hồ "cô nam quả nữ", chắc lúc ấy Fa trông sẹc xi và thế là ba chấm Hí Hí{:2_37:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 7-9-2011 18:50:01 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 7-9-2011 18:45
E cũng công nhận là phim Thái phim nào ăn khách thì cũng là slap kiss lakorn, R, bad gu ...

thực ra đúng là ko phải phim thái nào cũng như thế...
nhưng cái kiểu badguy, R, trói, hôn, tát trong phim thái nó giống giống như ung thư, máu trắng với cả lọ lem trong phim hàn ý...
ban đầu xem khá là thú vị, nhưng giờ thấy hơi bị nhiều phim như thế luôn...
được cái nhiều giai xinh gái đẹp... với làm cũng khéo nên ko bị phô...

Bình luận

Cảnh R: Em thấy ko phải là Ko phô mà là chẳng thấy gì để phô Hí hí  Đăng lúc 7-9-2011 06:53 PM
Ah em đồng ý, cũng thấy hơi lặp lại mô típ này  Đăng lúc 7-9-2011 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2011 08:46:21 | Chỉ xem của tác giả
ko fải cảnh R nào cũng hay, R tuy là cái "đặc sản" của phim Thái, nó như là muốn, tiêu, đường, bột ngọt mà khi làm phim fải cho vào vậy. Nhưng ăn thua cái "nồi canh" dc nấu như thế nào và trình bày ra sao nữa, nếu ko thì cho gia vị vào cũng = thừa

cảnh mới nhất way hôm wa hay hôm bữa hay sao á

Cảnh này có vẻ Charles đưa Fah lên đảo Min, kiểu ôm lại kỷ niệm

cr: NY pantip

nhìn giống đi honeymoon nhỉ?
nhìn cái ảnh Nadech chọc ngoáy gì cái mũi con bé mà iu wá <3

Bình luận

xem ảnh mà người cứ rạo rực hết cả lên.mong phim từng ngày luôn!  Đăng lúc 8-9-2011 04:45 PM
Trời ơi càng xem ảnh càng thấy hóng phim ý @[email protected]ài tháng nữa qua nhanh đi để ta còn có sub mà xem  Đăng lúc 8-9-2011 12:41 PM
^^ Chắc lúc này chàng nhận ra nàng mất trí nhớ thật, chứ không nói xạo, hết giận nàng luôn <3<3<3<3<3<3 ^^  Đăng lúc 8-9-2011 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 8-9-2011 12:02:28 | Chỉ xem của tác giả

titanic ^^

cre: fb BarryYa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2011 12:35:18 | Chỉ xem của tác giả
Lảm nhảm tí xíu .... mình vẫn tiếc vụ ko có em bé ))))

thật ra đứa bé là mấu chốt tại sao Charles lại hận Fah ... anh nghĩ cô nhẫn tẫm wên đi con ruột mình nên mới hận thế. Mất đứa bé, mất vui :'(

dẫu bik là do Yadech còn nhỏ, ko cho thêm chi tiết đó dc nhìn mặt Yaya thì đứa bé đâm ra là em cô chứ ko fải cô

Theo mình nghĩ phim sẽ đi chiều hứa thế này

sau khi bị bắt về thành phố, bị bà chị "trị liệu" thì Fah mất đứa bé (cứ cho là cô đang có thai ih, chứ lấy chồng mà ko có chuyện bầu bì thì nghe ko hợp logic o.O) sau này Charles gặp lại Fah, mà ko thấy đứa be đâu, anh đâm ra nghi là khi xưa Fah nhẫn tâm phá thai. Dẫn tới anh hận cô. Sau này vỡ lỡ là khi xưa chị Fah bắt cô về rồi lại gây cho Fah hư thai nên anh trả thủ

nghe hợp lý wá ))))) chứ ko có em bé thì thiếu bột ngọt wá

Bình luận

ờ ờ.nghe bạn nói thế này có lý đó.ban đầu mình cũng ko tưởng tượng đc nếu Nang Fah mà có con thì ntn nữa:)) thế này có lý hơn nhiều đó:D  Đăng lúc 8-9-2011 04:48 PM
nghe tiểu thuyết trung quốc quá ý :))...Công nhận là hơi tiếc vụ em bé.Haiza.Có e bé thì tình cảm nó mới sâu sắc chứ  Đăng lúc 8-9-2011 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 8-9-2011 13:18:15 | Chỉ xem của tác giả
cool_cold gửi lúc 8-9-2011 12:35
Lảm nhảm tí xíu .... mình vẫn tiếc vụ ko có em bé ))))

thật ra đứa bé là mấu ch ...

Em cũng thấy bùn bùn vì không có baby, {:2_27:}vì em muốn thấy cảnh Nadech diễn vai ông bố Saichon ra sao, sự trưởng thành, tinh thần trách nhiệm của Saichon khi đã trở thành trụ cột của gia đình. Không biết Yadech trong hình ảnh ông bố bà mẹ thế nào???{:3_49:}

Em thấy như thế có nhiều đất diễn hơn cho Nadech và Yaya, vai diễn đa dạng hơn, chứ cứ đóng mãi hình ảnh cặp đôi cute, công chúa hoàng tử thì cũng hơi chán.{:3_50:}
Nhưng thôi, vậy thì em cũng hi vọng phim đi theo hướng ss nói. Hai người hiểu lầm dẫn đến mâu thuẫn sâu sắc, như thế đối mặt gay cấn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2011 20:43:02 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 8-9-2011 13:18
Em cũng thấy bùn bùn vì không có baby, vì em muốn thấy cảnh Nadech diễn vai ô ...

Thật ra người có đất diễn lần này là Nadech Với Yaya thì khi ở đảo cô như là cô bé 8 tuổi, Yaya có nét hồn nhiên, dễ thương rồi, ko khó :'> miễn sao diễn sao mà ko thấy khớp là ok, còn khi ở city thì Fahlada là 1 cô gái tomboy thì tựa tựa Jeed của DJA nên cũng ko lo

Còn Nadech thì khác. Từ một Saicho tới Charles thì fải gọi là quay ngoắt 180 độ. Saichon hiền lành, chân chất bao nhiên thì Charles lại thủ đoạn, gay gắt, jerk bao nhiêu (nhưng anh ko giống như Kawee và Harit lol)

Từ quá yêu tới quá hận. Yêu thương lẫn hận thù, đau khổ vì bị người mình iu thương quên mất mình, quên đi kỷ niệm, hạnh phúc của hai người.

Nadech sẽ có cơ hội portray hết từ sweet tới bitter

Bình luận

hehe, hóng phim này quá cơ. Mong là cuối năm Nadech giật dc cái giải diễn viên xuất sắc và có good news với em Yaya. :D  Đăng lúc 8-9-2011 10:34 PM
Thế thì em hi vọng cuối năm nay Nadech được nhận giải nam dv xuất sắc hi hi!  Đăng lúc 8-9-2011 08:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2011 11:24:31 | Chỉ xem của tác giả
Xì spam phim này có tiểu thuyết, dc các bạn Yadech international forum dịch một vài đoạn....

Mình sẽ dịch một đoán ngắn trước

“Saichon thật là xấu. Anh bỏ Nangfah một mình.  Tại sao Saichon? Sao lại chạy trốn Nangfah?  Saichon biết là Nangfah sợ mà.” Cô ôm anh thật chặt, mặt cô áp vào ngực anh.

Saichon nghĩ thầm, “Nangfah không biết là Saichon phải khổ tâm ra sao… dường như là chết đi vậy.  Ở cùng một nhà với Nangfah, hàng đêm khiến Saichon phát điên.  Cô ấy quá ngây thơ.  Cô ấy không biết bản tính của đàn ông là gì.  Khi nào?  Khi nào Nangfah mới biết tình yêu là gì và sẽ yêu Saichon hết lòng?  Saichon muốn nói cho Nangfah biết.  Saichon như là mặt biển đang nổi sóng vậy.”

Liệu cô ấy có biết? Saichon bao lần phải kiềm chế.  Khi cô ôm anh vì sợ tiếng sóng biển.  Anh cảm thấy gì?  Anh run rẩy. Tim đập mạnh, ngực muốn nổ tung ra.

“Saichon!” Cô gọi tên anh và chạy ra biển để anh đuổi theo.  Anh chạy theo cô ngay.  Cô cứ chạy cho anh đuổi theo vậy cho tới khi hai người tới thác nước, nơi cô yêu thích.  Cô thường ra đây chơi như là một đứa bé, cô thường gội đầu ở đây.  Cô hay ngồi trên tảng đá và để dòng nước chảy xuống người cô.  Từ làn da trắng giờ chuyển sang màu nâu nhạt, cô có đôi mắt to tuyệt đẹp, tóc nâu, mặt, miệng, cô, lông mày, cầm, cái mũi xinh xinh.

“Cô ấy đẹp tựa thiên thần,” Saichon nghĩ thầm. “Nếu mình nói mình yêu cô ấy và nếu cô ấy không hiểu tình yêu là gì, thì nói để làm gì cơ chứ?”
Cô như là kho báu quý giá nhất của anh. Anh thường đem cô đi giấu khi mà có ai tới đảo. Anh sợ có ai tới xem mặt cô. Sợ sẽ mất cô.

“Nangfah, về nhà thôi, trễ rồi.”
“Saichon phải nói cho Nangfah nghe Saicho yêu ai trước đã. Nangfah tin là Saichon đang yêu.”
“Làm sao em biết khi Nangfah không biết tình yêu là gì?”
“Em biết.  Người đang yêu có khuôn mặt hạnh phúc… có mắt cười như Saichon.”
“Nếu như anh bảo là anh yêu Nangfah, liệu em có tin?”

Cô nhìn anh, ngây người. Anh tự trách mình trong đầu, anh đã nói gì cơ chứ? Cô đứng dậy và đi tới anh, cô choàng cổ anh như vẫn hay làm.  Cô nhón chân và đặt đôi môi mình lên anh. Cuối cùng, cô cũng biết tình yêu là gì, và cô cũng cho cả hai nếm mùi vị của tình yêu.  Saichon luôn hỏi mình sau một năm trời, tại sao Nangfah vẫn không hiểu tình yêu là gì, mà tại sao bây giờ, điều gì khiến cô yêu anh?

Cô trong vòng tay của anh, nhìn anh một cách hạnh phúc.
Nangfah thì thầm Saichon câu mà cô dạy anh mỗi ngày, “Do you love me?”
Anh trả lời lại, “I love you”
Đó là thứ ngôn ngữ tình yêu mà anh rất yêu thích và cả hay thường hay nói vậy với nhau. Một năm qua, Saichon và Nangfah thường nói những từ này. Anh rất thích thứ ngôn ngữ này vì khi cả hai nói với nhau người trên đảo không hiểu gì cả.
“Này, em sẽ mãi ở bên cạnh anh,” cô nói rồi nhón chân hôn má anh.
Anh hỏi “Thật chứ?”
“Thật”

cr: Teedee@Yadech forum

Bình luận

cho mình xin tên của tiểu thuyết nha bạn, mà tiểu thuyết có dịch ra tiếng việt k bạn?  Đăng lúc 20-12-2011 11:24 AM
Cool nhà ta bây giờ siêng ghê ha ^^ sorry nhé, gần đây ss bị bấn quá nặng với The Princess's Man của nhà K =)) Cứ yên tâm, giữa tháng 10 nó hết ss trở lại với Cool ^^   Đăng lúc 10-9-2011 08:10 PM
hay quá ss ơi ♥ so sweettttttt :x  Đăng lúc 10-9-2011 12:14 PM
sweet! :D  Đăng lúc 9-9-2011 02:50 PM
"Cô như là kho báu quý giá nhất của anh. Anh thường đem cô đi giấu khi mà có ai tới đảo. Anh sợ có ai tới xem mặt cô. Sợ sẽ mất cô"....like,like  Đăng lúc 9-9-2011 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 06:07:42 | Chỉ xem của tác giả
Hậu trường ngày 24/8

Barry.Ya facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 06:09:57 | Chỉ xem của tác giả
cont....

Cái lưng của hai đứa