Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 29625|Trả lời: 109
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2010] Wiwa Wah Woon - Ken vs Chompoo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Wiwa Wah Woon

Tên phim: Wiwa Wah Woon
Tựa Thái: วิวาห์ว้าวุ่น (Chaotic Wedding - Đám cưới hỗn loạn)
Độ dài: 15 tập
Thể loại: Hài
Rating: 11
Thời điểm phát sóng: Thứ 2-3, 8:25PM
Kênh phát sóng: CH3
Thời gian phát sóng: 10 tháng 10, 2010 - tháng 6, 2010
Bài hát chủ đề: "Wiwa Wah Woon" Namcha & Techin
Bài hát cuối phim: "Kon Mai Roo Tua" Namcha & Techin
Diễn viên:

Ken - Theeradeth Wongpuapan trong vai Pawee

Chompoo - Araya Alberta Hargate trong vai Airada

Pip Rawit Terdwong vai Ruj

Vicky Sunisa Jett vai Matthika

M Apinun Prasertwattanakul vai Tul
Pang Panchanida Seesaamram vai Mesa
Kong Sorawit Suboon vai Tharadon
Petch Rattanarat Aurthaveekul vai Pooky
Sawitree Samipak vai Pojanee
Dilok Thongwattana vai Payoot
Passorn Boonyakiat vai Nuanthong
Sombat Kajornchaikul vai Preecha

Tóm tắt nội dung:

“Wiwaa Wa Woon” là một bộ phim tình cảm hài xoay quanh câu chuyện về một tay chơi giàu có tên là Pavee (Ken Theeeradeth). Anh đã bị lừa kết hôn với cô thầy bói Airada (Chompoo Araya), chỉ vì anh đang sở hữu một món tài sản kếch sù. Nếu anh li hôn cô trước, anh sẽ phải bồi thường cho cô 40 triệu baht ($1.2 triệu USD). Còn nếu Airada không thể chịu đựng được mà đòi li hôn anh trước, anh sẽ không phải trả cho cô một đồng nào. Hôn nhân của họ trở nên một cuộc chiến không cân sức, kẻ khiến đối phương không chịu nổi và đòi li hôn trước sẽ chiến thắng. Airada muốn có 40 triệu baht, còn Pavee thèm sự tự do mà không phải mất xu nào. Thế nhưng bố mẹ hai bên muốn cả hai phải chung sống và thêm cả hai anh em Mesa và Toon luôn chầu chực phá đám cuộc hôn nhân này... Rồi mọi chyện sẽ ra sao?

Credit: [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Gabeo_pro + 5 Bài viết hữu ích
bnchip + 5 Ken vô đối ;))
Bara + 5 chọn đúng cái ảnh Ken sẹc xi chị .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2011 02:20:56 | Chỉ xem của tác giả
Teaser1

Teaser2

Bình luận

hết rết mất tiu :( mai bù nè ^^ em Cá chăm ghê :* xương xương...  Đăng lúc 2-12-2011 12:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2011 02:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Opening song - Wiwa Wah Woon

Ending song- Kon mai roo tua

Bình luận

Mai anh rết bù, giờ hết rết mất rồi :))  Đăng lúc 1-12-2011 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-12-2011 09:28:22 | Chỉ xem của tác giả
ý có chompoon àh
bị kết ss nỳ từ hồi Mia Taeng đóng cùng anh Rome trông dễ thương j đâu, diễn xuất tốt
mà sao phim nỳ cũng là kết hôn ko tình yêu nữa thế, lại ép hôn haha

Bình luận

lần này là ss lừa ng, ép ng ng ta kết hôn nha. RẤT NÊN XEM BẠN Ạ  Đăng lúc 1-12-2011 10:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-12-2011 10:07:12 | Chỉ xem của tác giả
Ngày vui của ta đến rồi đây
Nói thực là ta xem phim này đến 3 lần rồi, lần nào cũng tưởng phải đi chữa bệnh đau ruột vì cười quá nhiều
Bạn Loancea thật có lo9ngf khi mở Topic này, mình nghĩ cũng nên bỏ công pR cho phim này cái mặc dù chủ thớt ko yêu cầu.
Có lẽ vi đây không phải là phim của cặp đôi vàng Ken-Ann, và chắc ko hợp với dân Thái lắm nên mình nghe nói rate của phim này không cao. Tuy nhiên bỏ qua những điều đó, chắc chắc những ng đã xem phim này không thể không thích. Mình đặc biệt thích nhân vật của ss Chompoo trong phim này. Lúc nào cũng phơi phới sắc xuân, tràn trề sức sống. Mà nv Ai trong phim của ss nói đúng, một gã Bad Boy như Pawee( Ken T) phải gặp môt bad Girl như ss{:412:}
Pawee từ một gã tay chơi, cô gái hắn đưa về mỗi tuàn đều khác đã gặp phải kẻ cao tay hơn lừa vào tròng, nếu mà đòi li hôn với ss trước thì phải trả tình phí đến sạt nghiệp. Hắn tưởng là đành vậy, làm gì có ai chịu nỗi hắn, trước sau gì ss cũng phải đòi chia tay trước vì không chịu nổi một play boy như hắn. Cho cả gái về nhà, thấy vợ chưa cưới bị bắt cóc trước mặt n cũng ko thèm cứu, cuối cùng vì tiếc cái ví mà đuổi theo {:425:}
Thực sự khôg nghĩ là Ken T đóng Play boy lại hợp thế, cái mặt dâm đãng, ánh mắt đê mê khi nhìn thấy gái mà không chịu được cười.
Vốn dĩ thích Ken lắm nên xem phim này, qua phim này lại mê ss Chompoo lun, ng đâu mà xinh xắn cao ráo thế, thế mà sinh năm 1980 mới chết chứ, lúc đầu mình còn tưởg là hot girl mới nổi cơ chứ. ss trong này rất mạnh mẽ, đóng kịch đến là tài, chả có ai bị Rape xong ( ss lừa Pawee mà vẫn nói cười ầm ầm, xinh xắn đi lại, yêu chết đi được.
Đôi này lấy nhau đc mấy tháng mà Pawee còn chưa động được vào người Ai, đêm tân hôn ss mặc cả chục bộ quần áo vào ng, Pawee có cởi xong thì cũng đến sáng lun, chưa kể ss khoẻ mạnh thế vật nhau cũng cog mệt, làm Pawee sau này mất tự tin với gái lun. Buồn cười nhất hai vợ chồng này nằm với nhau mà ai cũng mơ đến một ng khác.
Thôi nói nhiều quá, mình chưa có kĩ năng quảng cáo phim gì cả. Một số nhân vật  phụ trong phim cũng rất hay,đặc biệt cặp đôi già bố mẹ Kawee. Một số nv lại hơi cường điệu, vô lí, cơ mà đấy cũng là những nv phụ điển hình của Lakorn. Nói chung nghĩ là mọi ng nên xem phim này, tính giải trí rất cao.
Trong năm nay ss Chompoo với Ken T còn có một phim nữa -Rahut Torachon, phim này chưa có engsub nhưng mà mình vẫn có gắng xem qua, thấy ss với Ken rất hợp, cơ mà những đoạn đấu súng trong phim chưa đc đầu tư lắm, nhiều lúc thấy bẫt hợp lí. Tuy nhiên, cũng là một phim đáng xem

Bình luận

lâu lâu đi lang thang là thấy ss :">  Đăng lúc 30-10-2013 11:33 PM
cho mình xin link xem phim này được ko bạn???^^  Đăng lúc 24-12-2012 09:43 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
loaneca + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2011 10:13:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
3Ghost gửi lúc 1-12-2011 09:28
ý có chompoon àh
bị kết ss nỳ từ hồi Mia Taeng đóng cùng anh Rome trông dễ thương j  ...

Uhm, xem lại thông tin mới biết, Chompoo sn 81. Hic, lại tuởng ss này bằng tuổi mấy em Mint... Kết phim này vì còn có cả anh KenT đẹp giai nữa. Hết hồn.

Bình luận

ss oi cung cấp link news cập nhật cáp hinh cho e di ss. luc đó thi có cai de post chu vao dey mà tám thi tiu , film moi quá e chưa bik  Đăng lúc 1-12-2011 10:16 PM
bạn loaneca định làm sub phim này sao? thick KenT lắm, cơ mà chỉ toàn coi fim của KentAnn thui, nếu St chuẩn bộ này, thì lại có cái để hóng rồi <3  Đăng lúc 1-12-2011 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-12-2011 15:50:14 | Chỉ xem của tác giả
loaneca gửi lúc 1-12-2011 10:13
Uhm, xem lại thông tin mới biết, Chompoo sn 81. Hic, lại tuởng ss này bằng tuổi mấy em M ...

nhà T giờ đang có 2 Mint là MintC và MintN ý bạn là Mint nào ế

phim này có vẻ hay ho nha, để đó ít bữa rảnh coi. mà bạn loaneca định mần sub bộ này ah ?
nếu có thì để chờ khỏi mất công xem eng

Bình luận

Mint C là Mint Chalida là em đóng phim Pathapee Leh Ruk ấy, Mint N là em nữ chính Ngaorak với phản diện GRGR...  Đăng lúc 1-12-2011 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2011 20:09:20 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 1-12-2011 15:50
nhà T giờ đang có 2 Mint là MintC và MintN ý bạn là Mint nào ế

phim này có v ...

Cũng chưa biết được, phải thăm dò dân tình xem như nào đã...{:303:}
Có nhiều support thì mới lên sóng được chứ... Chắc số page cõ tầm Roy Mai hồi trước mới lôi ra ngoài kia được... (mình đoán thế... lol...{:294:})
Nhưng tình hình đang bấn chị nữ chính đóng quảng cáo sữa tắm Lux với mới xem lại "Bangkok traffic love story" nên rất thèm xịt máu mũi lẫn nữa... {:301:}
Mọi người vào xây nhà đi... mại dô!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

xin
uây, làm dư lào để mời người khác vào thớt đấy hả e ơi  Đăng lúc 1-12-2011 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-12-2011 20:29:45 | Chỉ xem của tác giả
kéo đc số page như Roy Mai chắc còn mệt đấy
ss Chompoo theo ý kiến cá nhân tớ thì đóng những phim hài thế này rất hợp
Nhưng có lẽ ko hợp với nv bi thảm hoặc phải chịu đựng khổ sở vì ss lúc nào cũng thấy ngời ngời xuân sắc, như mấy em 9x vậy.
Phim Mia Teang của ss với Rome thấy nhiều ng khen lắm n mà sao tớ chẳng thấy thích lắm, tại ko thích nam chính như thế, ích kỉ quá. Xem 2 phim của Rome rồi đều chán
Nam phụ trong này cũng rất dễ thương, mình ko nói đến Khun Ruj mà Airada suốt ngày mê mẩn mà là cặp bạn của đôi chính Pukkie với Don cơ. Mor của " Trúc mộng lan viên" lại chạy sang đây thành good guy ko uống đc rượu, cười gần chết{:311:}

Bình luận

mình nói thế thôi... đại loại cũng phải được ủng hộ một tí mới lên sóng được chứ!  Đăng lúc 1-12-2011 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-12-2011 20:54:44 | Chỉ xem của tác giả
loaneca gửi lúc 1-12-2011 20:09
Cũng chưa biết được, phải thăm dò dân tình xem như nào đã...
Có nhiều s ...

page RM mình kéo phát mệt mới đc đó
bộ này mình chưa xem , định xem mà chưa có time.
vì bạn nói Mint nên mình mới hỏi là Mint nào chứ kêu bằng tuổi em MintC thìa ác quá
ẻm xinh năm 93 mà

Bình luận

hehe, nhìn Chompoo đúng là như 9x mà  Đăng lúc 2-12-2011 09:06 AM
hic tội nghiệp em MintC của tôi chưa đến hai mươi bị bị cho là trẻ tương đương với 1 chị 30 =))  Đăng lúc 1-12-2011 10:19 PM
:x  Đăng lúc 1-12-2011 10:16 PM
oài, mình biết đâu đấy, thấy mặt trẻ ngang ngang nhau mà...:))) ai biết em Mint C kia sinh năm 93 đâu... gái T đúng là lớn sớm trẻ lâu...:))  Đăng lúc 1-12-2011 10:00 PM
vậy sao ko nói bằng MintN nà, MinT sinh 87 mà ;))  Đăng lúc 1-12-2011 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách