Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 35763|Trả lời: 91
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Ngao Asoke | Pong & Peung

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-12-2011 23:49:18 | Xem tất |Chế độ đọc

♥ Người dịch : Koo
♥ Nguồn : Baidu

Tên phim : Ngao Asoke
Bản cũ : Ngao Asoke (1999)
Thể loại : Drama

Diễn viên / vai diễn :

• Pong Nawat Kulrattanarak vai Monthai Mahatada
• Peung Kunya Leenuttapong vai Bpeeyachat
• Kalaya Jirachaisakdecha vai Wiparwarn Hiranyawat
• Oak Smith vai Anucha Mahatada
• M Apinun Prasertwattanakul vai Por Liang Pong In
• Fang Pitchaya Srithep vai Lukkana
• Jieb Pijitra vai Kru Maeward
• Tuk Boriboon Junreurng vai Keitchai
• Rungruang Anantaya vai Mor Guer
• Pei Panward Hemanee vai Viyada Hiranyawat

Nội dung :

Monthai sinh ra và lớn lên trong một gia đình giàu có . Bố Monthai là một người đa tình vì vậy anh có cả em trai cùng cha khác mẹ . Monthai có vị hôn thê là Viyada , hai người đã có đính ước từ trước khi anh đi Australia . Bpeeyachat là một cô bé nghèo khổ , sống cùng bà như những người làm trong nhà của Monthai .

Trong thời gian Monthai ở Australia , anh vẫn luôn nghĩ rằng Viyada luôn viết thư cho mình . Nhưng thực ra Viyada luôn bắt Bpee viết thư cho Monthai hộ cô ta . Trong khi Monthai vắng nhà , Viyada đã lừa dối anh , cặp kè với những người đàn ông khác và không hề nhớ viết thư cho anh . Chỉ có Bpee vẫn chăm chỉ gửi những lá thư tay cho Monthai đều đều . Mẹ Monthai rất yêu quí Bpee và coi cô như con đẻ .

Câu chuyện bắt đầu khi Monthai trở về nhà vì mẹ bị ốm . Anh luôn đinh ninh rằng Viyada vẫn chung thủy với mình mà không hề biết đến Bpee bé nhỏ luôn thầm yêu anh . Monthai và Viyada chuẩn bị kết hôn mặc cho mẹ anh không hề muốn . Viyada lên kế hoạch hãm hãi mẹ Monthai và Bpee ...

Preview :

@ Người dịch : Koo
@ Nguồn : Wiki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 10:28:52 | Xem tất
mình thích phim này lâu lắm rồi mà lên youtobe coi chỉ toàn thấy tiếng thái chẳng hiểu dân tình trong đó nói gì .cảm on st đã giới thiệu bộ này đến tất cả mọi người ,mình mong các bạn sẽ sớm làm vs mình lúc nào cũng lun ủng hộ mọi người {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 17:12:55 | Xem tất
em Peung trông xinh xắn kute quá,còn Pong vẫn phong độ như thường
mình cũng hóng sub bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 17:14:26 | Xem tất
Mình cũng cùng ý kiến như bạn.Mình cũng rất thích phim này nhưng xem tiếng Thái không hiểu nên mong các bạn sẽ làm vietsub. Cám ơn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2012 21:10:27 | Xem tất
jojojo.mình thích phim nì lắm lắm ah.lên Google tìm thì ai cũng bảo chỉ có Engsub,
mong mong mong chờ tin vui từ các bạn
thanksssssssssssssssssssssssssssss

Bình luận

còn engsub đã phúc:(  Đăng lúc 26-2-2012 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2012 22:58:52 Từ di động | Xem tất
phim thì hay đó nhưng mà tìm hoai engsub còn ko có lấy đâu ra viêtsub.  
Mới nghĩ thôi đã nãn rui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2012 19:44:42 | Xem tất
ủng hộ nhiệt tình làm sub phim này. Xem trên youtube đuổi hình bắt' chữ đến tập 18 thì hok ra típ,hix thik couple Pong&Peung lắm í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2012 22:07:00 | Xem tất
Nghe thiên hạ đồn phim này hay, nhưng coi engsub bên viki nản quá, chưa được nửa tập 1 bỏ luôn. Không phải vì phim dở mà vì xem viki chập chờn, ba chớp ba nhoáng, thêm cái load chậm nên ghét. Chỉ mong subteam tốt bụng release hay hãng Dzui lồng tiếng chứ tuyệt không xem trên viki, hic hic!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2012 14:09:46 | Xem tất
Hy vong lan toi' cac' ban xem xet' lam sub phim nay dum minh nhe'. minh mong no' lam' lam'. Phim rat' hay ma coi tieng' thai' nan lam'

Bình luận

bạn chú ý edit lại tiếng việt có dấu nhá ^^, ko các mod lại rết trừ đó  Đăng lúc 5-3-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2012 12:59:06 Từ di động | Xem tất
Hi ,lượn lờ vào đây còm mấy dòng rồi bay ra. Phim nì lúc trước lang thang trên youtube vô tình enter coi thấy cũng hey lém ,chắc là dậy bởi vì chỉ đoán hành động các nhân vật wa hình thui còn tiếng và chữ thì pó chân vì toàn tiếng thái xì xà xì xồ .Coi được mấy khúc liền bay ra xem mv đỡ dậy .
_Phim này nói chung hình tượng chú Pong k có chi đổi thay ,yêu và ghen điên cuồng lun .Công nhận thích chú Pong đóng mấy cảnh ghen ghê í giống y như thiệt dậy à .Cứ thấy  em Pueng thân mật với chàng nào là mẹt chú í cứ phải gọi là nổi đoá lên mắt hình viên đạn ,răng nghiến lại giống như sắp lao vào cho tên mấy tên ấy cú boxing xì khói ra. Cái này giống như em Pueng chỉ là của mình chú í thui. Ai mà lảng vảng gần em í là chú cho nốc ao lun ,sợ wá. He. Còn mấy thể hịn tình củm với Pueng nữa giống nai vàng dễ sợ thích ngừơi ta mà cứ giả bộ k thể hịn ra ngoài ,đợi lúc em Pueng khò khò rùi mới dám kít .Còn khi em tỉnh thì cứ bắt nạt em í làm con ngừơi ta sợ xanh mặt lun. Cứ thế này thì em Pueng k sớm thì mụn cũng nhập viện vì bị chú Pong khủng bố (w_w).
_Còn về em Pueng thì wá ư là hìền và ngây thơ.Mà công nhận phim Thái nèo cũng dậy nha một người thì hiền lành ,tốt bụng còn một người thì dữ dằn ,xấu nết.Em Pueng thì như angel còn em hôn fu gì ấy của Pong thì cứ như demon í. Chỉ tội em Pueng lúc đầu hết bị Pong khủng bố rồi lại bà này ,thiệt tội. Đúng là làm người hiền lành thì hay bị bắt nạt wá nhưng vẫn thích nhân vật hiền lành .Ở hiền gặp lành thui chẳng phải cuối cùng Pueng hạnh phúc bên Pong sao đó là cái kết mỹ mãn cho nàng lọ lem hiền lành .Mặc dù lúc đầu có chút đau khổ nhưng để có hạnh phúc khổ chút cũng k seo mừ(>_<). Pueng đóng vai nì cũng được lém mặt em í hiền ,ngây thơ như nai còn thân hình thì tròn tròn dễ xương như gấu bông ấy. Mà sao thấy em ấy ít đóng phim wá nhỉ(?_?).
_ Phim này ra lâu dậy mà chả thấy ngoài tiệm đĩa có vả lại tìm trên nét cũng chả thấy vietsub nữa ,chán như con gián ấy nhỉ. Thôi chờ k bít bao giờ khi nèo có vịtsúp hay lồng tiếng thì sẽ coi lại (a_a). Hé lô các you.

Bình luận

t bẩu dùng ngôn ngữ diệt lam mà=))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))0000  Đăng lúc 26-5-2012 06:18 AM
Pong chuyện trị vai bad guy, hihi, thích Pong đóng loại vai này  Đăng lúc 21-5-2012 10:36 AM
mún coi sub phim này quá, sao lại kg có nhỉ? hix  Đăng lúc 21-5-2012 10:36 AM
Chào bạn ichigo, đọc lời bình luận of bạn mà mình hơi ngạc nhiên. Mình thấy mấy box kia các bạn cũng viết hơi lái đi ,đâu có dùng tiếng việt t   Đăng lúc 9-3-2012 09:44 PM
Chào bạn ichigo, đọc lời bình luận of bạn mà mình hơi ngạc nhiên. Mình thấy mấy box kia các bạn cũng viết hơi lái đi ,đâu có dùng tiếng việt t   Đăng lúc 9-3-2012 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách