Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mint.doli
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

☉.☉☂  Cảm nhận về nhạc Nhật - Cùng nhau chia sẻ đam mê

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-4-2013 00:03:34 | Chỉ xem của tác giả
Hajimemashite
Nhạc Nhật nếu đã yêu rồi thì sẽ rất thích {:161:}. Bài hát mình thường nghe lúc buồn chắc có lẽ là Suteki da ne. Dạo này thì hay vu vơ câu này: sakura sakura aitai yo iya da kimi ni ima sugu aitai yo... {:143:}. Ngoài ra còn mấy bài nhạc anime, hay là Sayonara daisuki na hito... Càng nghe càng thấy hay {:85:}
Sau khi học tiếng Nhật rồi thì nghe nhạc còn thấy hay hơn ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
J-muzik + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-6-2013 21:51:43 | Chỉ xem của tác giả
@^: mình cũng hay nghe những bài trên.
Mình cũng có nghe nhạc của Kokia, Kajiura Yuki...

Thông thường thì hay tìm down các Album của Kokia hơn.
Một số của Hitomi như bài Continued Story

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 26-7-2013 08:47:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghe nhạc Nhật hình như từ khoảng 2005, bắt đầu từ Fairy Land của sis Ayu, clip quá đẹp luôn. Rồi từ đấy thần tượng sis Ayu, rồi tìm hiểu thêm, Mika, Yui, Ai-chan.
Dù lâu lâu mới nghe lại nhưng vẫn thấy những bản ballad của jpop quá hay

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-8-2013 23:07:59 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu nghe nhạc Nhật là các bản nhạc trong các anime. Dần dần thấy nhạc Nhật thật hay và có ý nghĩa, sau đó bắt đầu mới tìm hiểu:))
Nhạc Nhật không sôi động như nhạc Hàn nhưng nó thật sự thấm nhuần những triết lí rất sâu sắc:)))
Lúc vui nghe J-pop, buồn, chán nản cũng nghe J-pop. Nói chung J-pop như là ăn sâu vào máu thịt vậy. Nếu như các bạn fan K-pop yêu nhạc Hàn như thế nào thì mình dám khẳng định tình yêu của mình với nhạc Nhật cũng không thua kém gì đâu:))
Xin lỗi nếu mình nói dài dòng quá nhé:))

Rate

cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-8-2013 23:12:54 | Chỉ xem của tác giả
Tôi nghe J-pop cũng phải đc 5 năm rồi. Nhưng do công việc mà tôi k có thời gian để tìm kiếm và thưởng thức nhiều các sản phẩm của J-pop. Hi vọng đến với Kites.vn sẽ đc mọi người chia sẻ nhiều sản phẩm chất lượng của J-pop^^

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-8-2013 16:31:23 | Chỉ xem của tác giả
nghe ít nhạc nhật, vốn nhạc Nhật của mình ít lắm, nhưng thích bài nào thì mê luôn bài đó, thích nhạc nhật nhất có lẽ vì lời bài hát của nó, rất sâu sắc và cổ vũ tinh thần mạnh mẽ. chắc có lẽ vì là 1 otaku từ thời nhỏ xíu tới h nên Nhật nó ăn sâu vào máu hay sao đó. Có điều, nghe nhạc nhật chỉ khoái nghe nữ hát thôi, nữ giọng trong và cao lại càng khoái, ko có 1 nghệ sĩ nào yêu thích cụ thể nên khó tìm đc thêm nhiều bài hát mới lắm, nhiều khi dạo các diễn đàn thấy mn review đi tìm r lại mê thôi. cũng 2 năm r, năm nào cũng chờ xem Trân chiến hồng bạch đêm giao thừa, ko thích PV của Nhật bằng các concert, diễn on stage, đô hoành tráng lung linh thật đã mắt, nhất là sân khấu  đêm giao thừa. với lại, hình như mình thích nhạc enka hay sao ấy, dù hk biết bài nào nhưng nghe các nghệ sĩ biểu diễn lại thích mê lun, mong nhà Jpop mình vietsub thêm nhiều show, concert thú vị để mang nhạc nhật đến với mn hơn

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 4-9-2013 16:28:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình biết đến nhạc Nhật nhờ những bài hát của DBSK như Bolero, Loving you, Taxi, ... Sau này có ghiền thêm mấy bài của Choshinsung, Mikazuki nữa. Những bài hát tiếng Nhật thường có giai điệu buồn, da diết, sâu sắc, càng nghe càng thấy hay, đã nghe trúng bài nào là không dứt ra được :))
Mong chờ những sản phẩm vietsub từ J-Music ^^

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 17-10-2013 10:06:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang học tiếng Nhật nên hay nghe những bài hát tiếng Nhật để nâng cao vốn từ vựng cũng như luyện nghe... hiệu quả lắm mọi người ạ...có bạn nào đang học tiếng Nhật thì cùng reconmend cho nhau những bài hát hay nhé...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-4-2014 00:16:37 | Chỉ xem của tác giả
dạo này chúng mình ít share các bài hát hay cho nhau quá..  mình lại đang học tiếng Nhật muốn nghe bài hát tiếng Nhật để tăng thêm vốn từ hiện có,các méms ới có bài nào hay nghe du dương thì shoukai cho mình với  yoroshiku
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-8-2014 20:54:51 | Chỉ xem của tác giả
mình nghe nhạc nhật đầu tiên qua các bộ phim hoạt hình. Vì đặc biệt thích hoạt hình cho nên mới bắt đầu tìm nghe ost phim, còn nhạc bt k hay nghe lắm vì k thích kiểu phong cách của ca sĩ nhật lắm =.=
sau dần dần nghe nhiều, mới thấy hầu như bài hát nào của nhật cũng gửi gắm một thông điệp hay một suy nghĩ nào đấy, ít tào lao chỉ kiểu anh yêu em, em yêu anh như nhạc việt, nên ngày càng có cảm tình và nghe nhiều
Nhóm nhạc đầu tiên mình thích là KAT-TUN. Nghe nhạc KAT-TUN, cảm thấy tâm hồn thanh thản =)
Nhóm có nhiều bài hay, mang ý nghĩa như Rescue hay Chain, cũng có những bài về tình yêu, nhưng lại k lố lăng mà rất nhẹ nhàng.
Sau đó, m dần dần nghe sang các nhóm của nhà Johnny, cảm thấy rất đáng ủng hộ
Một chút buồn khi Jin, và bây giờ là Koki rời nhóm, nhưng chỉ hi vọng các anh sẽ tiếp tục vững đi trên con đường của mình
Nhưng dù sao, cũng cảm ơn KAT-TUN, vì nhờ có các anh, mình nhận ra được, nhiều nét đẹp ẩn giấu trong cuộc đời
Arigatou =)

Rate

cuopbienmap + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách