Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 124645|Trả lời: 477
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] 3 Idiots - Ba Chàng Ngốc (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
3 Idiots - Ba Chàng Ngốc

• Đạo diễn: Rajkumar Hirani
  • Kịch bản: Screenplay: Abhijat Joshi, Rajkumar Hirani, Vidhu Vinod Chopra
                            Story         : Abhijat Joshi, Rajkumar Hirani
  • Diễn viên: Aamir Khan, Kareena Kapoor, R. Madhavan,...
  • Thời lượng: 164 phút

• NỘI DUNG

Ba chàng ngốc (3 Idiots) là một phim điện ảnh chuyển thể từ tác phẩm hư cấu nổi tiếng “Five Point Someone” của tác giả Chetan Bhagat. Phim do Rajkumar Hirani làm đạo diễn, là một câu chuyện về ba người thân cùng học tại Học viện Cơ khí Hoàng gia (ICE). Họ có những hoàn cảnh, tính cách và sở thích khác nhau. Rancho là một anh chàng phóng khoáng, thông minh, và đôi lúc còn rất liều lĩnh. Farhan có ước mơ trở thành một nhiếp ảnh gia chuyên chụp ảnh động vật hoang dã, nhưng vì ước muốn của gia đình nên đã thi vào Học viện Cơ khí. Raju có niềm đam mê trở thành kĩ sư, nhưng ngoài sở thích cá nhân anh còn phải học với áp lực vực dậy kinh tế gia đình với bà mẹ là giáo viên về hưu, bố liệt giường và chị gái ế chồng do không có tiền mua của hồi môn. Trở thành bạn của nhau, ba người đã cùng nhau vượt qua nhiều những khó khăn và áp lực trong trường đại học.

Phim giành giải phim hay nhất và 15 giải khác của Học viện phim quốc tế Ấn Độ, 6 giải thưởng của Giải thưởng Filmfare, 3 giải của Giải thưởng phim quốc gia và nhiều giải khác. Trên trang rottentomatoes.com, phim nhận được đánh giá rất cao, 100% của giới chuyên môn, rating 92% của khán giả gần 20.000 người.

Cre: wiki

TRAILER

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
    Translator: nhung188
    Editor: doadoylo
    Typesetter: katty_cat
    Encoder: TrongDuc2903
    Uploader: trai
    Poster: Mouse`
    Free download at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 16Sức gió +81 Thu lại Lý do
    lacminhvien + 5 Ủng hộ 1 cái!
    TiNyClover + 1 like
    Dinos88 + 10 Bài viết hữu ích
    Hìu + 5 Bài viết hữu ích
    monsterbaby99 + 5 Ủng hộ 1 cái!
    Shjv4 + 5 1 bộ phim xuất sắc ^^
    millyapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
    thtung + 5 lâu rồi mới đc cười sản khoái^^.
    rosy_rosy + 5 Ủng hộ 1 cái!
    sarahlee_95 + 5 thjk fim này cực, tks st ^^
    loveIU93 + 5 Ủng hộ 1 cái!
    LaRose + 5 Ủng hộ 1 cái!
    sui_92 + 5 Ủng hộ 1 cái!
    LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
    lyelchen + 5 Ủng hộ 1 cái!
    Nụt + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
     Tác giả| Đăng lúc 17-12-2012 11:37:13 | Chỉ xem của tác giả
    Thông báo link die tại đây!

https://tenlua.vn/download/0d37e ... ts-2009-hd-kites-vn

http://www.fshare.vn/file/TWP8R4P2HT/

http://tny.cz/26a4dbe0

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://tny.cz/ae6e5df5

http://tny.cz/960a3780

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

mình chẳng thích phim Ấn một tẹo nào, nhưng mình lại chết mê cái phim này chứ. quả thật là hay  Đăng lúc 7-8-2014 08:49 AM
    phim này hay  Đăng lúc 1-12-2013 11:22 AM
    siêu hay, hài hước mà rất rất ý nghĩa :D, mình cũng muốn xem thêm mấy phim kiểu này nữa  Đăng lúc 19-4-2013 01:09 PM
    Siêu hay, có những lúc coi nổi cả gai óc  Đăng lúc 12-4-2013 02:11 AM
    cảm ơn st!  Đăng lúc 12-3-2013 04:19 PM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
    Đăng lúc 17-12-2012 11:56:45 | Chỉ xem của tác giả
    temmmmmmmmm
    aaaaaaa phim này
    bữa có được giới thiệu mà chưa coi
    có liếc mắt qua vài cảnh, phim hài thì phải
    em sẽ coi  hehehheh

Bình luận

COi chưa em, phim có hài, nhưng cía hay nhất là ở ý nghĩa , coi đi e, sẽ kết ngay đấy  Đăng lúc 8-3-2013 07:50 AM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
    Đăng lúc 17-12-2012 12:26:06 | Chỉ xem của tác giả
    Các thành viên đề cử dữ quá nên ST cũng đã xiêu lòng dịch phim nì rùi!
    Mình thì không biết nhiều về phim Ấn, trước khi được bạn giới thiệu về 3 Idiots thì cũng không ngờ nền điện ảnh Ấn Độ lại cho ra đời 1 kịch bản giàu ý nghĩa như vậy.
    Cũng còn là sinh viên nên mình thấy nội dung thật sự rất gần gũi, những câu chuyện về ước mơ, về tình bạn, về tình yêu được kể lại vừa hài hước, vừa làm cho chúng ta phải suy ngẫm.
    Sau khi xem phim, mình ấn tượng về những điều sau:
    - Khi quyết định đăng ký thi vào trường nào đó, hãy xuất phát từ ước mơ của chính bạn. Đừng để ai khác sắp đặt cuộc đời bạn và không hề hỏi bạn rằng "Sau này con muốn trở thành cái gì?". Giống như anh bạn Farhan (người dẫn dắt câu chuyện của phim) luôn muốn ước mơ thành nhiếp ảnh gia, nhưng ngay từ lúc mới sinh, cha Farhan đã ấn định cậu phải trở thành một kỹ sư.
    - Dù xuất thân từ hoàn cảnh gia đình như thế nào, dù bạn phải đem theo mình những gánh nặng tương lai cho gia đình (mà không bao giờ biết trước được), hãy remove những thứ đó ra khỏi đầu bạn. Nếu không nó sẽ trở thành nỗi ám ảnh khiến bạn không học hành được đâu ^^ (giống hoàn cảnh của anh bạn khờ khệch Raju ý).
    - Sống là luôn hy vọng, luôn lạc quan. Bởi có thế, bạn mới có động lực vượt qua mọi hoàn cảnh, mọi định kiến, mọi áp lực để vươn đến hoài bão của mình, thành công của mình. (cái này thì thiên tài Rancho tư vấn là "gút" nhất).
    - Sống là không bao giờ cô độc. Hãy trải lòng mình ra với những người bạn, nhất là những bạn đồng môn. Nếu tình bạn là "chân thật", họ sẽ không bao giờ bỏ rơi bạn, không bao giờ thôi tìm gặp bạn nữa sau bao năm xa cách, luôn lắng nghe cuộc sống xung quanh bạn, luôn bên cạnh bạn những lúc bạn không ngờ tới...

Bình luận

Hãy phấn đấu thật xuất sắc và thành công sẽ tự đến với b- trích thánh Rancho Chanchad :D  Đăng lúc 6-5-2013 12:21 AM
    Qua bài cảm nhận, có thể nói bạn xem rất kỹ và tâm đắc với phim, hay lắm  Đăng lúc 12-4-2013 02:13 AM
    bài cảm nhận rất sâu sắc ^^ thích nhất cảm nhận "sống là không bao giờ cô độc" của bạn, nó gần như là cốt lõi của phim.  Đăng lúc 8-3-2013 11:29 PM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
    Đăng lúc 17-12-2012 12:36:27 | Chỉ xem của tác giả
    Đây là một bộ phim rất tuyệt vời, ngoài sự hài ước trong phim ra thì còn ẩn chứa rất nhìu ý nghĩa về tình bạn, tình yêu và cả ước mơ.Diễn xuất của mỗi nhân vật rất tốt, rất tự nhiên!Mềnh xem đi xem lại mấy lần rùi mà vẫn ko thấy chán. Các bạn sẽ rất tiếc nếu ko xem film này đó :D
    Hehe!Ko ngờ St cũng làm sub film này. Iu St nhìu tóa :X :X.Ngồi chờ kéo link về xem thui
    Thanks St nhìu nha^^

Bình luận

Phim này quá hay lun ý, m đã xem mấy lần rùi mà ko chán. hihi, vừa hài hước vừa cảm động, anh vai chính còn quá là thông minh nữa chứ :x  Đăng lúc 28-1-2013 11:45 PM
    Nếu được mong sub team ưu tiên vài fim của Bollywood nữa. Ngày Kites.vn cho ra đời box phim Thái Lan, mình cũng đã mong sẽ có thêm một box phim của Bollywood mà :)  Đăng lúc 18-12-2012 08:28 PM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
    Đăng lúc 17-12-2012 12:48:37 | Chỉ xem của tác giả
    Một trong những bộ phim tuyệt vời mà mình từng được xem.
    Dù đã xem cách đây khá lâu nhưng mỗi lần nhắc tới là mình lại bồi hồi, xem phim xong cứ ngẩn ngơ ước ao giá mà mình có được tình bạn như vậy.
    Bộ phim đan xen hài hòa giữa những pha hài hước với các tầng ý nghĩa về tình bạn, tình gia đình. Nó phản ánh một cái nhìn chân thực về lối giáo dục sai lầm không chỉ ở Ấn mà còn ở các nước khác, điển hình là Việt Nam hiện nay, đề cao khát vọng sáng tạo và đề cao giấc mơ của con người.
    Nóm tóm lại, nếu không được xem phim này thì quả là vô cùng đáng tiếc.
    Ủng hộ ST làm phim và chắc chắn sẽ đặt cục gạch xem lại. ST fighting!

Bình luận

í, em đc set rùi hửm ;))  Đăng lúc 19-12-2012 09:37 PM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
    Đăng lúc 17-12-2012 12:53:28 | Chỉ xem của tác giả
    đã xem đi xem lại phim này không biết bao nhiêu lần, phim này không xem là phí cả một đời
    Mặc dù trong máy vẫn còn phim nhưng st nhà mình làm thì lại down về thay bản cũ thoai
    ủng hộ st nhà kites
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
    Đăng lúc 17-12-2012 13:24:22 | Chỉ xem của tác giả
    Mình cũng đã xem phim này, vừa hài vừa ý nghĩa. Mỗi tội cái trường có nhiều trò bệnh vật, thấy mà hãi :D
    Xưa giờ chưa bao giờ thấy Kites làm phim Ấn, giờ thấy là phải ủng hộ thôi ^^
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
    Đăng lúc 17-12-2012 13:58:56 | Chỉ xem của tác giả
    Ôi ! 3 idiots :D Mình thích phim này điên lên ấy. Hôm nay nhìn thấy thông báo st làm phim này tự dưng lại thấy vui quá đi mất. Đây thực sự là một bộ phim gây được nhiều cảm hứng cho bất cứ, bất cứ ai
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
    Đăng lúc 17-12-2012 14:11:39 | Chỉ xem của tác giả
    Tuy mình xem phim này rồi nhưng mà vẫn hóng chờ subteam, down về thay bản trong máy. Phim này là phim mà mình xem đi xem lại nhiều lần nhất. Phim hài hước nhưng cũng ko kém phần nội dung đầy ý nghĩa. Thích nhất là khúc cuối..........
    Đặt gạch chờ subteam

Bình luận

Xem xong phim này mình bị đau bụng vì cười nhiều! Phim này hài nhưng cũng rât ý nghĩa!!  Đăng lúc 1-6-2013 03:22 PM
    hì, giống mình! mình cũng xem nhiều lần rồi nhưng thấy nhà kites làm sub vẫn đặt gạch hóng down về cất làm của để dành :">  Đăng lúc 20-4-2013 11:54 PM
    Cực kỳ hay bạn à...  Đăng lúc 9-3-2013 11:10 AM
    Phim này hay lắm à bạn?  Đăng lúc 9-3-2013 04:06 AM
    Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách