Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12112|Trả lời: 81
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi, mình đi đâu thế?) Sung Joon trải lòng với chú Song Jong Kook // Bình luậ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Sung Joon tâm sự với Joong Kook

Sung Joon đã dành thời gian nhảy dây và chơi bóng đá với Jong Kook.

Trong tập phát sóng của chương trình "Bố ơi, mình đi đâu thế?"- đài MBC hôm mồng 3/11, các em nhỏ đã có thời gian nghỉ ngơi với phần "đổi bố đặc biệt".

Trong chương trình, con trai của Sung Dongil - Sung Joon đã trải qua buổi tối với với Song Jong Kook. Sau khi đọc một cuốn sách, Sung Joon cảm thấy hơi buồn và đi ngủ. Cậu bé tỉnh dậy sau một lúc, tuy nhiên Song Jong Kook đã bị ngạc nhiên khi thấy Sung Joon đang khóc và tìm bố Sung Dongil .

Những giọt nước mắt biến mất khi Jongkook đã chuẩn bị một bữa tối ngon lành và Sung Joon chia sẻ một vài điều với Song Jong Kook: "Cháu đã dành 80% thời gian của mình cho việc học và phần còn lại chỉ dành cho học thêm." Cậu bé nói thêm: "Cháu gần như không bao giờ chơi cả, cháu cũng muốn chơi nữa." Lúc này, cậu bé có vẻ thất vọng nhưng vẫn nói ra điều đó với một nụ cười.

Trong tin nhắn Sung Dongil viết cho Song Jong Kook , Sung Dongil đã đề nghị anh đọc một cuốn sách và kể chuyện cho Joon. Tuy nhiên Song Jongkook nói, "Nhưng Joon muốn chơi thay vì đọc truyện đấy", và anh đã quyết định làm điều đó theo phong cách của mình.

Sau đó, Jongkook hỏi Joon: "Cháu thích kể chuyện hay là chơi nhảy dây và đá bóng ở ngoài kia?" Và Joon trả lời : "Cháu muốn chơi nhảy dây ạ", thể hiện mong muốn được ra ngoài chơi.

Sung Joon đã đề nghị Jong Kook cho chữ ký nếu cậu bé có thể nhảy dây 1000 cái. Trong khi nhảy dây, Jong Kook nói với cậu bé: "Thế là đủ rồi" (khi đó Joon chưa nhảy dây đủ 1000 cái nhưng cậu bé có vẻ đã thấm mệt). Tuy nhiên Joon vẫn tiếp tục và không bỏ cuộc: "Cháu sẽ hoàn thành nó". Cậu bé thể hiện sự quyết tâm và kiên trì mạnh mẽ đầy thu hút.

News: appaodiga; Vid: MBC
Vtrans: [email protected]

Bình luận của cư dân mạng Hàn Quốc về tập 44

Cre: NB
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 iu Joonie quá <3
nakyung + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-11-2013 12:05:28 | Chỉ xem của tác giả
Thx b dịch tin ^^
Thấy Joon được trải lòng, được líu lo như vậy thích vô cùng
Mặc dù mang hình tượng của tiên sinh Joon nhưng em mới chỉ là 1 cậu nhóc 7 tuổi (tuổi Tây) cũng muốn được thỏa sức chơi đùa
Tuy mình rất thích bố Dong Il nhưng thi thoảng để em được trải nghiệm 1 cách yêu thương khác như này cũng tuyệt vời vô cùng
Cũng vui vì sau tập này mọi người sẽ có thêm cái nhìn mới về bố JK
Nhìn cặp 'bố vợ - con rể' chơi đùa, đút cho nhau ăn... sweet quá :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-11-2013 12:07:22 | Chỉ xem của tác giả
Haiz lo đọc mah quên giành sofa mất roy chán thật mah dù sao còn có ghế

Bất ngờ thật nhaz vụ gì thế này. Hình như nếu để Joon bên các bố khác thì em ấy thể hiện mặt khác hẳn nhaz

Mình còn nhớ tập em Joon với Junsu làm tương ớt ah em ấy nói nhiều ghê còn hôm nay thì chia sẽ với chú  Jong Kook

Thường thì mình nghĩ em thích đọc sách thật nhưng thực ra em muốn chơi thể thao với mọi người và vui chơi với bạn bè

Mình nghĩ nếu thả em vào 1 bầu không khí khác thì chắc sẽ phát hiện ra nhiều điều ẩn giấu trong em nữa

Sao từ nhỏ mah đã học với học roy nhỉ chính điều này đã kiềm hãm em ấy đấy. Nhìn người bạn của Joon lúc dẫn đi chơi

là minh chứng rõ nhất. Tại sao lúc các em ngày càng phát triển ngày càng thể hiện những mặt ẩn giấu của mình thì

lại có news sắp kết thúc chương trình nhỉ. Haiz Thanks ss trans news ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-11-2013 12:10:00 | Chỉ xem của tác giả
Coi tới đoạn đó muôn khóc luôn. Đúng là Joon từ nhỏ được bố Dong Il dạy như là trụ cột của gia đình nên em lúc nào cũng rất người lớn và mạnh mẽ. Thấy em nói chuyện với chú Song Joong Kook mà thấy thương luôn. Chắc lâu lắm rồi Joon mới được bế và được đút cho ăn như thế. Bố Dong Il mà biết đêm hôm khuya khoắt 2 chú cháu còn giỡn hớt ngoài sân như thế chắc vừa tức vừa gato mất. Khi ở với bố, Joon thường ít nói hơn thì phải. Ôi Joon tiên sinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-11-2013 12:14:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình hóng tập này, thứ nhất là mún xem Joon trải lòng. Tội em ấy, thực trạng của trẻ em ở Châu Á là thế mà. Thật ra phụ huynh chỉ mong con mình thành công thôi, nhưng lại vô tình cướp đi tương lai của trẻ. Nghĩ lại thì ngày xưa tớ ko có học thêm nhiều là mấy :P

Các bố ai cũng tuyệt vời cả, lần này đổi bố họ sẽ có cái nhìn khác về nhau và cố thay đổi. Tự nhiên thấy thic chú JK hơn nhiều rùi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-11-2013 12:16:08 | Chỉ xem của tác giả
Đáng yêu quá đi mất!
Đúng vậy đừng làm mùa 2 nữa ạ!
Cứ để 5 bé tiếp tục để mềnh còn nhìn thấy Hoo Ú, Su 4D, Joon công tử >.<
Ep này có vẻ xúc động lắm đây!
Cơ mà đoạn bố Min Soo trêu Hoo Ú chắc lại hài lắm!
Hóng sub quá đi mất! :">
Lâu lâu mới thấy ss trans news ạ!

Bình luận

:)) ngồi vô tư đi cưng! :))  Đăng lúc 4-11-2013 08:21 PM
cho em ngồi ké mặt tiền cái nào =))  Đăng lúc 4-11-2013 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-11-2013 12:21:03 | Chỉ xem của tác giả
Thương Joonie quá đi! :( Em còn nhỏ mà bị áp lực nhiều quá!
Lần đầu thấy Joonie trải lòng như vậy, em ngày càng nói nhiều hơn rồi...
Sung Joo appa thực sự là một ông bố ấm áp!
Hôm nay mình đã có thiện cảm hơn với bố Kook rồi. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-11-2013 12:21:35 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài này mà thương Joon ghê
Tuổi của các em mà phải học nhiều quá
Nhìn các em tiểu học nước mình cũng vậy
người thì bé tí cơ mà ba lô lúc nào cũng nặng gấp mấy lần
Trong bài này thấy bố Joong Kook cũng rất chi là tâm lý nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-11-2013 12:25:40 | Chỉ xem của tác giả
Đọc news xong rồi xem 1 đoạn clip không biết sao mình cảm thấy rưng rưng, hic
gần 1 năm trôi qua theo dõi xuyên suốt mình đã yêu mến cả 5 bé và 5 appa.
Coi ep này thấy chú JK dễ thương quá <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-11-2013 12:28:18 | Chỉ xem của tác giả
ôi Joonie của tui, vừa yêu vừa thương em ý {:301:}
suốt ngày phải học thôi, tâm sự cứ như người nhớn ý
đúng là biết thêm một mặt khác của Joon
mong bố Joon cho em chơi nhiều hơn kaka
hóng sub tập tuần này ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo