Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: anglemoon
Thu gọn cột thông tin

[Band] NCT - Neo Culture Technology (엔씨티) #NCT2018

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2016 17:46:57 | Xem tất
[Vietsub] 160224 The Woody Show with SMRookies  

NCT House Subteam:
Translator: moonwoarila
Timer: moonwoarila
Edior: bepzep
Typesetter: anglemoon
Encoder: aqben

Download

MF | Mega

Brought to you by New Century Team
Take out with full credit!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-6-2016 17:49:24 | Xem tất
[Vietsub] 160617 Dream Concert Behind Story NCT U

NCT House Subteam:
Translator: Jinheechul22095
Timer & Typesetter: anglemoon

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-6-2016 16:46:36 | Xem tất
[Vietsub] 160608 iQIYI interview with NCT U  

NCT House Subteam:
Translator: bmwx1ilu
Timer: anglemoon
Edior: anglemoon
Typesetter: anglemoon

Download

Fshare | Mega

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:09:36 | Xem tất
FMV | Lee Taeyong || Gwiyomi Song

#HappyBirthdaytoLeeTaeyong

NCT House Subteam:
Translator, Timer & Typesetter: anglemoon
Video maker: anglemoon

MEGA

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:27:22 | Xem tất
‪#‎StopAndRewind‬ ‪#‎ThrowBack‬ ‪#‎Reply2009‬
‪#‎HappyTaeyongDay‬ ‪#‎HappyTYday‬ ‪#‎0701TaeyongDay‬

Hãy cùng chúng mình quay trở về thời điểm năm 2009 với cậu bé Lee Taeyong của năm 15 tuổi nhé.
Tớ đảm bảo sau khi các cậu đọc xong câu chuyện này sẽ có những nhìn nhận đánh giá cho riêng mình về cái thời được gọi là "trẻ trâu" của Taeyong đó ^^

✔️ Câu chuyện số 1:

Chắc các bạn đều biết chuyện ngày xưa Taeyong nhà chúng mình từng bán đồ chơi (cụ thể là Gundam) qua mạng nhỉ.
Và nick trên diễn đàn khi đó của cậu ấy là <히읏_-_>. Cậu bé này thi thoảng sẽ lên diễn đàn trả lời vu vơ ở một số topic, mà tụi mình vẫn hay gọi là cư dân mạng ngồi chém gió ấy :">

Nào, giờ thì cùng chúng mình tìm hiểu xem cư dân mạng Lee Taeyong 15 tuổi đã nói những gì nhé ^_^

★ 20:49 ngày 09/08/2009
- 히읏_-_: Oa~ Dạo này vì sự nóng lên toàn cầu mà mưa nhiều ghê~~ Gần đây những người từng đi du lịch nói là đã nhìn thấy nhiều loài cá mập từng chỉ sống ở các vùng nước ấm đó ạ. Ai mà hay hút thuốc và đi lại nhiều bằng ô tô thì nên giảm bớt dần và a ngoài hít thở, như thế cũng tốt hơn cho sức khỏe nữa ^^. Cũng đừng vứt tàn thuốc lung tung ạ. Dù sao thì thật sự là rất cool đó. Mình tò mò những thứ trong suốt được sử dụng như thế nào ghê.
└서연아빠신이: Vốn dĩ cái đó được dùng trong các dụng cụ làm việc! À, mình đang nói đến những thứ trong suốt ấy.
- 샤.아.아.즈.나.블: Oa thời tiết nóng lên nhiều thật ^^
- 서연아빠신이: Gu màu sắc của bạn thật là lấp lánh
- 건담광케로로: Oa ngầu ghê

★ 21:18 ngày 09/08/2009
히읏_-_: Hơn nữa là khi pha màu mà bị loãng nhiều quá, dụng cụ hút gió sẽ bị tắc vậy nên hãy lau chùi thường xuyên nhé hihi ^^ mình nghĩ chừng ấy là câu trả lời hay đó, hãy dùng GUNPLA thử xem ^^ cũng hoan nghênh các bạn đến với những dụng cụ hút gió mới ^^
└제노싸이트[Red Eyes]: Mình không biết là còn có phần đó nữa. Nếu cái đó mà bị tắc thì mình sẽ hỏi lại sau nha ^^

(Link ảnh:
http://i.imgur*com/nWIxdiJ.jpg)

Taeyong nhà chúng mình câu nào cũng dùng kính ngữ trang trọng hết luôn nè, lại còn biết quan tâm đến môi trường sống, đến trái đất, đến những người xung quanh, ham học hỏi và tìm hiểu kiến thức, đưa ra những lời khuyên hay cho người khác. Bình thường khi đưa hay nhận thứ gì đó từ người khác, cậu ấy cũng luôn dùng cả hai tay. Thật sự là một cậu bé ngoan đúng không?
Chúng mình còn có câu chuyện số 2 và số 3 nữa, mời các bạn đón đọc vào ngày mai nhé! Giờ thì đi ngủ thôi nào ^^

Cre: 야타끙
Vtrans: anglemoon & [email protected]
Cre pic: Dreamlike Boy
Just share, DON'T copy, DON'T take out, thank you so much!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:30:43 | Xem tất

Tiếp nối câu chuyện số 1 của hôm qua, câu chuyện số 2 ngày hôm nay sẽ cho chúng ta cái nhìn rõ hơn về vụ scandal rầm rộ kể từ khi còn là trainee của Lee Taeyong. Tớ sẽ không nói gì nhiều đâu, các cậu hãy đọc và tự cảm nhận nhé

✔️ Câu chuyện số 2: (Tớ xin phép sắp xếp lại các comment theo thứ tự thời gian)

Link hình: http://i.imgur*com/7Pj41uZ.jpg

★ Đầu tiên là một đoạn nhắn nhủ ngăn ngắn gửi từ Lee Taeyong đến các bạn mua hàng trên diễn đàn:
"Mình đã nói là không bán hàng trên eNuri. Mình sẽ không làm cái việc chỉ có mua với bán đâu.
Việc giao lưu trò chuyện với nhau là quan trọng hơn.
Giá cả đã viết rõ ra rồi. Tụi mình sẽ chỉ giao lưu thôi hihi... Xin đừng lãng phí giấy mực vì vấn đề này nữa nha~~ hihi
Các bạn có thể nhận hàng bằng chuyển phát nhanh hoặc giao dịch trực tiếp, cái nào cũng được hết ^^
Trạm tàu điện ở gần đây là trạm Sindaebang. Xung quanh khu vực đó thì mình có thể đến gặp trực tiếp được ^^ (Sau khi đã thỏa thuận xong)
Mình muốn các bạn tự trả phí chuyển phát ^^ nhận hàng như vậy không phải tiện lợi hơn sao? Mọi người cũng hãy thanh toán trước nhé.
Giao dịch an toàn. Không để xảy ra tình huống đáng tiếc ^^
Nơi bán: phường 4, Sin Lim, quận Gwanak, thủ đô Seoul"

/Ở ngay bên dưới có sđt mà các chị nỡ che mất rồi :'( và đây hình như là địa chỉ là cũ của Taeyong :">/

★ 12:24 ngày 02/08/2009
Tta-nim đáng yêu thật đấy ^^ trước khi phun sơn lên còn tỉ mỉ dùng giấy nhám cọ sạch nữa ~~ Rồi còn cả chỗ lưỡi kiếm đó... cũng vẽ lại mới hoàn toàn ~~ Ừm... còn có cách khác nữa ~~ dùng decal dán lên sẽ càng ngầu hơn đó ^^

★ 15:13 ngày 02/08/2009
Mình đúng là cũng có những tình huống như thế này, nhưng trên Ruliweb có ai đó làm tan chảy propane thì mình phải làm sao?

★ 20:56 ngày 09/08/2009
Hả!! Ôi tự nhiên mình lại tưởng bạn là đứa trẻ nào đến để lướt roller skare chứ ^^ Đáng yêu quá đi.

★ 18:35 ngày 17/09/2009
Bạn xem lại khi đăng ký hội viên và hãy xóa dòng "Tác phẩm đã hoàn thành" đi. Mặc dù tôi không phải ban điều hành đâu nhưng nếu ai nhìn thấy thì cũng sẽ nghĩ như thế thôi.

★ 23:28 ngày 26/09/2009
Là bạn tự làm đó sao?

★ 13:32 ngày 01/10/2009
Hình như bạn hơi quá rồi, nhựa và kim loại cháy khác nhau hoàn toàn mà.
└--GunPla지존[홍성진]: nhưng nếu dùng súng bắn keo gắn lại thì cũng không được mà..;;

★ Ngày 10/10/2009
- 16:41 Ầy, hình như phía bạn cũng có chút vấn đề mà. Mình không thể nói chính xác ai là người bị hại nhiều hơn hay ai là người có lỗi nhiều hơn. Trước tiên là vì chất lượng ảnh không được tốt lắm. Mình cũng không để ý những cái nhỏ nhặt quá như thế được. Kể cả là đồ cũ thì cũng không phải là web giao dịch tốt đến thế. Mọi người đã dùng thử nhiều rồi mới nói mà. Giống bạn ở trên đã nói đó... mặc dù là chưa đến mức độ đấy. Dù là bán đồ cũ thôi nhưng cũng có lắm người cứ cố tình thích soi mói người khác. Từ lần sau chuyện mua bán hãy làm cho chính xác nhé. Mình mới đây cũng vì gặp một em học sinh lớp 6 mà khổ sở nhiều lắm ^^ hwaiting
- 16:42 Trong trường hợp như vậy, mình không thể xóa bỏ kết luận là bạn đã mua hàng được... đã nhận và giao hàng cho nhau rồi mà... trên hết là vì đây là đồ cũ nữa. Nếu bạn cứ định bỏ qua không giải quyết việc này thì mình thấy hơi tầm thường đấy. Mình xin lỗi vì trả lời khó nghe thế này.
- 16:44 Từ lần sau tìm hiểu cụ thể rồi mới mua bán sẽ tốt hơn bạn ạ. Vì có nhiều trường hợp như thế này lắm. Giao dịch với mấy em học sinh thì có nhiều bạn bị cấm mua đủ thứ ấy. Nếu buôn bán đồ cũ sẽ có kinh nghiệm về mấy việc như thế này. Nếu có thể thì bạn tiết kiệm tiền mà mua ở những chỗ kiểu như shop ấy, hoặc đăng tìm trên 'Thế Giới Đồ Nhựa' thì tốt hơn nhiều... Còn mọi người ở đây đều tốt bụng và giao dịch rất sòng phẳng mà. Ôi mình viết dài quá rồi, xin lỗi nha ^^
- 16:45 Với cả mình đọc đi đọc lại rồi mới rep, mấy món đồ bên kia gửi đến đã nói là trước đó có vấn đề rồi. Nếu như vậy thì, lúc đấy nếu không hài lòng thì chính ra bạn đừng chấp thuận giao dịch chứ. Vậy nên là nếu đã cân nhắc ý kiến của mình thì bên bạn cũng có lỗi mà ^^ Mình xin lỗi nếu làm bạn bực mình.

(Chú thích:
- Ruliweb: http://ruliweb.daum.net/
- propane: một loại khí không màu, không mùi, dùng để làm chất đốt, thường được gọi là gas propane.)

Cre: james
Cre pic: ALMIGHTY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:33:18 | Xem tất

Tiếp nối câu chuyện số 1 và số 2, câu chuyện số 3 - câu chuyện cuối cùng này sẽ là những bình luận dễ thương, đáng yêu, so ciu và có phần hơi trẻ con của Tae Yongie 15 tuổi nhé ^^

✔️ Câu chuyện số 3: (Các comment được sắp xếp lại theo thứ tự thời gian ^^)

Link hình: http://i.imgur*com/LGNCkBB.png

★ 17:41 ngày 27/10/2009
Mình đang nghe giảng về ebs nè

★ 15:27 ngày 13/11/2009
Omo, tỷ lệ ánh sáng này không đùa được đâu!!

★ 00:37 ngày 30/11/2009
Cái này... là vinh quang của người bình luận đầu tiên... đợi cho đến 12 giờ cũng có giá trị đấy chứ.

★ 00:38 ngày 30/11/2009
Oa phần trước kiên cố ghê // không phải loại Camper đơn giản đâu nhỉ
(Camper là một loại gundam được sản xuất từ năm 1989)

★ 17:10 ngày 11/12/2009
Bleach, One Piece, Lucky Star, Hitman, mình sẽ không quên đâu..
(Hình như đây là nick diễn đàn của một số bạn?)

★ 18:26 ngày 11/12/2009
1. Mình muốn gợi ý con GUNCANNON hoặc là GUNTANK hihi.
2. Về trộn màu thì bạn cứ chọn màu bạn thích rồi dùng là được.
3. Bút lông khô là tầm thường nhất, tiếp theo đến cọ vẽ màu nước thì có dạng chai xịt đó, bút lông cần có lớp men tráng có màu nha. Rồi dùng dầu bật lửa (các cửa hàng tiện lợi đều có bán á) để trộn màu và sử dụng là được, có masking nữa thì càng tốt nha hihi
4. Mấy cái Gumdam này mua đều tốn tiền lắm luôn đó;;

★ 14:33 ngày 13/12/2009
Ôi đỉnh thiệt đó// Ra là bạn đang hoàn thành nốt mấy chi tiết, hihi mình cũng thích mấy cái như này lắm, kiểu nghiện luôn ý.

★ 21:22 ngày 15/12/2009
Oaaa đáng yêu quá trời ơi.. không phải mình nói đùa đâu..

★ 20:22 ngày 17/12/2009
Cái ở giữa hai nắm đấm kia là photoshop hả bạn?

★ 15:55 ngày 24/12/2009
Nhìn các nếp nhăn kìa, ôi sởn cả da gà luôn... bạn đã dùng được sản phẩm tốt đấy chứ.

★ 17:12 ngày 28/12/2009
Quả nhiên là 돌로레스-nim!!! T^T
└Quả nhiên là 히읏-nim luôn đều đặn trả lời bình luận của mình, cảm ơn bạn nhé ^^
└돌로레스-nim dùng sơn màu gì vậy nhỉ ~~ SMP? Hay sơn Lakka?
└Bình thường thì mình dùng SMP, tùy vào cảm nhận màu sắc thì cũng có lúc mình dùng Lakka nữa. Đại bộ phận là mình chỉ đang trộn hai loại này để dùng thôi ^^
(SMP là một loại sơn đựng trong lọ, dùng cọ vẽ chấm rồi vẽ. Lakka là một loại sơn đựng trong bình lắc lắc rồi phun ấy :">)

★ 10:43 ngày 30/12/2009
Í này @@ mình từng nhìn thấy cái này ở trung tâm đồ nhựa mẫu với siêu thị Gmart rồi này ^^^^ ngoài nói là nó đỉnh lắm ra thì thật sự mình chẳng biết phải nói gì hơn.

★ 20:54 ngày 07/01/2010
Cái này... là Unicon 3dana (một loại gundam) mà nhỉ..;;

Cuối cùng, lại thêm lần nữa chúc Lee Taeyong sinh nhật vui vẻ.
Chúc các bạn cũng có một sinh vật vui vẻ cùng Taeyong ^^

Cre: james
Cre pic: ALMIGHTY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:34:32 | Xem tất
[Bản tin cuối ngày]

1, Về unit mới của NCT:
- Từ 0h (KST) ngày 1/7, trên tài khoản twitter chính thức SMROOKIES đã tung ra một loạt ảnh và video của 15 thành viên với những hashtag như:
FROM ‪#‎SR16B‬ TO ‪#‎NCT‬
FROM ‪#‎SMROOKIES‬ TO #NCT
- Sáng nay, vào 9h (KST), SM lại tiếp tục đưa ra hint trên trang web chính thức của NCT, là hình quả địa cầu quay tròn.
- Và vào lúc 13h (KST), cuối cùng SM cũng công khai về unit mới sẽ debut trên các trang báo mạng.

★ Bài báo: ‘Idol mới của SM’ NCT 127, màn che đã cởi bỏ.. debut vào ngày 7 tháng 7 (Nguồn: Osen)
Nhóm nhạc mới nhà SM theo concept không ngừng mở rộng, không ngừng phát triển chính thức công bố Team Seoul mang tên NCT 127.
Đây sẽ là unit cơ bản, nằm ở Seoul - trung tâm Kpop của thế giới.
Số 127 trong tên nhóm chính là tọa độ địa lý, kinh độ của Seoul.
Đặc biệt, 7 thành viên được công bố lần này của NCT 127 sẽ bao gồm các thành viên đến từ nhiều quốc gia khác nhau như Hàn, Trung, Nhật.
(Lược dịch và tóm tắt bởi New Century Team)

2, Teaser của chương trình M!COUNTDOWN phát sóng ngày 07/07/2016
NCT 127 sẽ có sân khấu ra mắt vào ngày 07/07 trên M!CD
Ảnh: http://i.imgur*com/yQKOFtR.jpg
Video: https://www.youtube.com/watch?v=VrJgrqk5FHo

3, Ngày 6/7 tới đây, Doyoung sẽ trở thành special DJ trên chương trình KBS-R Cool FM Super Junior's Kiss The Radio.
Chương trình lên sóng lúc 10h (KST) tức là 8h (giờ Việt Nam)
http://m.smtown.com/Artist/Info/10024

‪#‎Mun‬
Brought to you by New Century Team.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 01:35:44 | Xem tất
NCT 127 Teaser Image

#NCT127 #해찬 #HAECHAN

#NCT127 #유타 #YUTA

#NCT127 #태용 #TAEYONG

#NCT127 #윈윈 #WINWIN

#NCT127 #재현 #JAEHYUN

#NCT127 #마크 #MARK

#NCT127 #태일 #TAEIL

#NCT127

Cre: smtown
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2016 09:36:43 | Xem tất
160702 Notice - Từ Đại diện của NCT

Hướng dẫn về yêu cầu tham dự - ‘NCT 127’

Xin chào.
Đây là Đại diện của NCT.
Thông qua chương trình M.net M!countdown vào thứ 5 ngày 7 tháng 7 tới đây
Hoạt động album debut đầu tiên của NCT 127 sẽ được công khai!
Để các bạn fans sau này có thể tham gia vào các chương trình ghi hình âm nhạc có trong lịch trình, chúng tôi muốn đảm bảo các bạn đều có thể tham gia vào các chương trình thông qua trang chủ của của các đài truyền hình để không gặp khó khăn trong ngày phát sóng và số người tham gia.
Bởi vì sự khác biệt trong mỗi chương trình âm nhạc, chúng tôi hi vọng các bạn hãy nắm rõ nội dung một cách chắc chắn trước khi gửi yêu cầu tham gia.
Chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách thức để tham gia vào phần pre-record trong mỗi chương trình âm nhạc thông qua những thông báo riêng biệt.
Yêu cầu tham gia của các bạn là rất nhiều,
hi vọng sẽ nhận được sự quan tâm lớn và tình yêu ấm áp dành cho các hoạt động album debut đầu tiên của NCT 127.
Cảm ơn.

[Hướng dẫn cách apply tham gia các chương trình âm nhạc cụ thể]
/Cái này chắc chỉ dành cho fans Hàn muốn tham gia thôi, nên tụi mình xin phép bỏ qua./

Cre: http://m.smtown.com/Board/Details/6923778
Vtrans by New Century Team
Brought to you by New Century Team.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách