Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] E-Girls (Update vietsub PV Let go again ở #94)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 3-12-2013 08:01:36 | Chỉ xem của tác giả
^^ Mình cũng chỉ mới biết tới E-Girls thời gian gần đây thôi. Biết theo kiểu tình cờ hay vào channel của Avex xem các nhóm mình thích ý xong rồi thấy nó đề xuất PV của các nàng thế là tò mò bấm coi thử. Bài đầu tiên là Kissing you, ấn tượng ở chỗ Short ver gì mà tận hơn 7 phút ??? ^^ nhưng mà xem thì thích, thích nụ cười của các gái đầu tiên nhé, rất tươi, rất sáng, kiểu nhìn có cảm tình. Thích nữa là vũ đạo, mình thích kiểu vũ đạo mạnh mẽ, nhanh và khỏe khoắn như vậy á ^^. Nhạc thì bắt tai, tuy nhộn nhịp nhưng không bị đau đầu. Còn giọng hát thì chưa nhận xét được phải đi kiếm perf xem thử đã xem có giống như trong PV không ^^ Xem live rồi mới biết các nàng live ổn lắm, không những thế vũ đạo trên sân khấu cũng không bị chậm hoặc xấu hơn trong PV nên mình thích. Lúc đó cũng chỉ biết E-Girls thôi chứ chưa biết về các nhóm kia. Bởi vậy nên nói là thích nhóm nào nhất thì mình không nhận định được. Chỉ là thích các vocal nhưng mình kết Shizuka nhất, giọng nàng này dày và khỏe. Thích các dancers nhưng thích nhìn các thành viên Happiness nhảy nhất. Ngoại hình thì thích ngắm các gái Flower nhất nhưng mình lại đang để ý đến mấy em nhỏ mới vào, có cô bé Takebe Yuzuna răng khểnh nhìn duyên ^^ Mà thực sự là chỉ nhớ mặt được mang máng thôi còn tên thì chịu thua vì trên các site chính thức thì tên các gái toàn viết bằng tiếng Nhật mà nhìn vô là hoa mắt lười tìm hiểu rồi. May mà ở trên bạn có ghi tên của Flower chứ nếu không mình cũng chẳng biết gái nào tên gì ^^ Mình cũng chỉ là newbie nên cũng chưa tìm hiểu được gì nhiều về nhóm cả. Nhờ các bạn giúp giùm nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 3-12-2013 09:01:35 | Chỉ xem của tác giả
nekoxinh gửi lúc 3-12-2013 08:01
^^ Mình cũng chỉ mới biết tới E-Girls thời gian gần đây thôi. Biết theo kiểu tình cờ  ...

Mình thì biết nhóm từ hồi 2011, cũng không lâu lắm, từng quyết tâm dựng thread cho nhóm vì E-Girls có hình tượng rất thu hút, cuối cùng vỡ mộng vì tìm không ra nguồn thông tin.

Công nhận E-Girls có vũ đạo rất mạnh mẽ, dứt khoát, đặc biệt là nụ cười tươi rạng rỡ, dù các PV của E-Girls về phần nhạc không thuộc kiểu mình thích nhưng phần nhìn thì rất ổn. Dạo này đang thích Flower, cái lý do là quá mê PV của các ẻm, hehe, kiểu thích sự dịu dàng, nữ tính lẫn màu sắc bắt mắt trong PV của các em, âm nhạc tuy là kiểu như viên kẹo vậy. Happiness cảm thấy gần đây không được đầu tư như Flower, nên mình cũng chưa thật sự bị đổ vì các em. Các chị Dream thì rất ấn tượng một số ca khúc cũ. Mình cũng kiểu gà mờ thôi, coi như chúng ta cùng giúp đỡ nhau tìm hiểu vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 4-12-2013 12:43:07 | Chỉ xem của tác giả

có MV mới rồi này mọi người ơi
bài này có lâu rồi nhưng h mới có mv
mình biết lời việt rồi nhưng vẫn hi vọng subteam làm vietsub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 4-12-2013 18:59:43 | Chỉ xem của tác giả
chilli_92 gửi lúc 4-12-2013 12:43
có MV mới rồi này mọi người ơi
bài này có lâu rồi nhưng h mới có mv
mình biết l ...

MV đẹp, nhưng mà mình ko thích bài hát này lắm, cảm thấy chưa ấn tượng.
Cơ mà mình sẽ cố gắng, đang kẹt sub của nhiều cái khác nữa. Đoạn đầu Shuuka nhìn vào gương rồi hóa thành công chúa quá ấn tượng, nên coi clip này thấy không rung động như shirayukihime
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 4-12-2013 23:09:31 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem hôm qua, so với MV hóa thân thành công chúa tuyết thì rõ ràng là không hoành tráng bằng những dẫu sao phần quay ngoại cảnh với ánh nắng chiếu lên tóc, lên vai cũng tạo nên những hình ảnh đẹp rất bắt mắt ^^ âm nhạc vẫn là những giai điệu êm và mượt dễ nghe và giọng thì ngọt và trong. Mình thì lại thích những gì cá tính hơn 1 chút, có phần nổi loạn 1 chút cũng được ^^ Mình đọc thông tin thấy bảo Happiness bổ sung thêm 2 performer mới nên chắc là đang có chuẩn bị dự án nào đó cho mấy gái chứ cũng lâu rồi không thấy có bài nào mới mà ^^ Mình để ý thấy Happiness và Flower có những thành viên giống nhau thành từng cặp nên đến phần solo dance thường là 2 người ấy sẽ diễn chung với nhau, hoặc được bố trí cùng xuất hiện với nhau thì phải ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 5-12-2013 08:10:47 | Chỉ xem của tác giả
nekoxinh gửi lúc 4-12-2013 23:09
mình mới xem hôm qua, so với MV hóa thân thành công chúa tuyết thì rõ ràng là không h ...

Cảnh thì cũng đẹp, nhưng chỉ vì ấn tượng cái trước quá, hehe, kiểu ánh sáng chiếu lên vai thế này cũng không hiếm MV như vậy. Âm nhạc thì mình thấy chưa ấn tượng lắm, mà chắc nếu nghe lại thêm vài lần nữa may ra mới ngấm. Minh thì thích cái gì dịu dàng, nữ tính chút, ngày nay các nhóm nhạc vui tươi, dễ thương, thậm chí có chút nổi loạn cũng kha khá, ít nhóm nào thật sự nữ tính như Flower, thành ra mê. Bạn để ý kĩ thiệt, tội lỗi là mình thường nhìn vào vocal, performer thì cũng tùy:( bị ảnh hưởng nặng nề theo cách sắp xếp của đạo diễn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-12-2013 11:49:06 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi tí bạn nào có per của flower tất cả các bài mà khoảng 2 phút mấy ko
cho mình xin đi, per của Nhât thường có 2 phút thôi nên không thể nào coi full vũ đạo được
nản thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 5-12-2013 19:01:33 | Chỉ xem của tác giả
chilli_92 gửi lúc 5-12-2013 11:49
cho mình hỏi tí bạn nào có per của flower tất cả các bài mà khoảng 2 phút mấy ko
cho  ...

http://win-winshare.blogspot.com/search/label/Flower

bạn vô đây down thử xem, đây là trang của Thái, nên ngooài google docs ra còn host riêng bên ấy, mình thấy khó down lắm. Chưa coi hết perf trong này, nhưng phần lớn đều ngắn, không biết có cái nào dài dài không.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 5-12-2013 20:55:54 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 5-12-2013 19:01
http://win-winshare.blogspot.com/search/label/Flower

bạn vô đây down thử xem, đây là tran ...

thank bạn nhiều nha
mình tìm mãi mà không ra
mình thấy down cũng được chỉ có điều hơi chậm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
 Tác giả| Đăng lúc 5-12-2013 20:59:13 | Chỉ xem của tác giả
chilli_92 gửi lúc 5-12-2013 20:55
thank bạn nhiều nha
mình tìm mãi mà không ra
mình thấy down cũng được chỉ có điều ...

^^
có gì đâu, mình cũng đang cố tìm thêm một số nguồn nữa reup cho bà con coi. Mai chắc có vietsub hatsukoi luôn, bài đó nghe lần đầu thì bình thường, nghe nhiều lần mới thấy hay. Đặc biệt thích cả cả 8 thành viên bước đi trên đường, đẹp quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách