Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1520|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Assassination" trở thành phim có lượt xem đứng thứ 8 mọi thời đại

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Phim điện ảnh "Assassination" đã vượt mặt "Taegukgi - Brotherhood of War" để trở thành phim có lượt xem đứng thứ 8 mọi thời đại.

Theo Hội đồng Điện ảnh Hàn Quốc, vào ngày 26 vừa qua, "Assassination" (đạo diễn Choi Dong Hoon) ghi nhận 72,157 lượt xem, đứng thứ 3 trong bảng xếp hạng box office trong ngày. Tổng lượt xem tính đến ngày 26 là 11,795,542.

Trước đó vào ngày 23, phim đã vượt mặt "The Attorney" (11,375,944 lượt xem) và "Haeundae" (11,453,338 lượt xem) để trở thành phim đứng thứ 9 trong bảng xếp hạng các phim có lượt xem cao nhất mọi thời đại. Chưa dừng lại ở đó, phim cũng đã đánh bại "Taegukgi - Brotherhood of War" (11,746,135 lượt xem) trở thành phim đứng thứ 8 trong bảng.

Đối tượng tiếp theo của "Assassination" là phim đứng hạng 7, "King and the Clown" (12,302,831 lượt xem). Hiện tại khoảng cách giữa "Assassination" và "King and the Clown" là 507,289 lượt xem.

"Assassination" lấy bối cảnh năm 1933 ở Thượng Hải và Kyeongseong, nói về nhóm lính quân độc lập nhận nhiệm vụ ám sát những đại diện cấp cao của chính phủ thân Nhật. Phim có những viên chính là Jeon Ji Hyun, Ha Jung WooLee Jung Jae.

cre
trans : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-8-2015 16:52:26 | Chỉ xem của tác giả
Assassination chạy nhanh khiếp, ko hổ là công sức bao năm của bác Choi mà. Dàn cast thì siêu khủng, tội chú Woong ú tự dưng phim này phải làm vai phụ vì có quá nhiều sao, cả chú Su cũng thế. Phim hành động thì là nghề của chú Ha với chú Jung Jae rồi nên chắc diễn mấy pha hành động ko bị NG nhiều. Dạo gần đây phim của chú Jung Jae doanh thu phòng vé cũng ko ổn lắm nhỉ, cái Big Match mình thấy ko hấp dẫn như kì vọng

đây chắc là movie cuối cùng của mợ chảnh trước khi về nhà an dưỡng chăm cho em bé đấy nhỉ, quả nhiên vẫn là 1 trong những bà hoàng phòng vé. Xem bả hâm hâm nghịch nghịch thế này nhiều tự dưng lại muốn quay về cái thời toàn melo như kiểu Daisy với Il Mare quá, hiền thục hơn bao nhiêu

phim sắp tới của chú Ha thì hóng Agasshi nhất,hình như cùng đạo diễn vs Oldboy, có điều Oldboy xem dark quá nên dù imdb cao vẫn ko thấy thích, nhg phải công nhận là kịch bản và đạo diễn quá xuất sắc. Khi nào chú Ha vs Gongvely nhà cháu lại hợp tác nữa nha

thank chủ thớt nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2015 17:06:30 | Chỉ xem của tác giả
nhat.ha.1510 gửi lúc 27-8-2015 04:52 PM
Assassination chạy nhanh khiếp, ko hổ là công sức bao năm của bác Choi mà. Dàn cast thì  ...

Woong ú xưa giờ toàn đóng mấy vai khá phụ mà, chỉ có Suspect X với A Hard Day là ổng được đạp lên hàng nam chánh thôi. Vậy mà trong Assassination đoạn duy nhất mình dở hơi rơi nước mắt lại là đoạn của ổng mới đau. Mà dạo này xinh giai lắm rồi, hết ú rồi nha :'(. Ông Soo cũng vậy thôi. Trong Veteran thấy xuất hiện cũng không nhiều. Vậy mà may mắn sắp trở thành diễn viên có 7 phim lượt xem trên 10 triệu rồi đó.

Agassi đúng là của đạo diễn Oldboy, Park Chan Wook đó. Nhiều người không thích kiểu u ám, siêu chán đời của Park Chan Wook thật, nhưng nhờ Oldboy mình mới có được niềm đam mê với điện ảnh Hàn như hiện nay đó. Mình cực kỳ thích phong cách làm phim của Park Chan Wook luôn.

Mình thấy Ha Jung Woo với Gong Hyo Jin như hai người bạn cùng giới ấy, đúng kiểu phong cách cool ngầu nam tánh luôn .

Bình luận

Em đây cũng ship cặp chú Ha với Miss Gong lâu lắm rồi, khổ nỗi 2 người yêu nhao thì hơi phí, làm thanh mai trúc mã vậy =))))  Đăng lúc 27-8-2015 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2015 17:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Có khi nào Assassination sẽ cái thiện vị trí không ta
Vì phim vẫn đang công chiếu mà
Hy vọng phim sớm về Vn để mình còn thưởng thức

Bình luận

Phim đã công chiếu ở VN từ ngày 21/8.  Đăng lúc 27-8-2015 05:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-8-2015 17:48:48 | Chỉ xem của tác giả
Từ lúc Assassination của đạo diễn Choi Dong Hoon hoàn thiện cast là biết sớm muộn gì cũng có mặt trong bảng xếp hạng phim ăn khách, toàn hàng khủng, "vũ khí hạng nặng" ~~ Tổng kết lại thì một bí quyết bất thành văn cho các đạo diễn là muốn phim thành hit thì nhất định phải mời chú Oh Dal Su. Gần như phim nào có chú "mụn ruồi" đều ko phải dạng vừa đâu, từ đầu năm đến giờ có 2 movie đột phá là Assassination và Veteran, hay nhàng nhàng như K2 thì cũng đều có mặt chú cả @@ Khâm phục @@ Dự đoán là Assassination rồi sẽ vượt vị trí King and the Clown trên BXH thôi. Đợi xem đến tuần sau Veteran có chen chân vô bxh nổi ko. Đến hôm qua là các chú Veteran đạt gần 9tr6 rồi, mà phim mới phát hành từ đầu tháng. Lượt xem Veteran lên còn nhanh hơn cả Assassination nữa @@

Xem Veteran thấy hơi ngỡ ngàng về Kim Shi Hoo. Đợt đóng Steel Cold Winter quá baby, mặt búng sữa nhưng trong Veteran đã chững chạc và rắn rỏi hơn nhiều, mãi mới nhận ra ~~ Zai này đóng ít phim, lâu lâu mới ló mặt lên màn ảnh. Nhớ hồi coi Sunny mà đổ đình đổ chùa vì ảnh đẹp trai quá ~~

Từ giờ đến cuối năm chắc chỉ còn Sado của chú Song và Yoo Ah In là đáng kỳ vọng thôi ~~

Bình luận

đấy đấy, tớ ngờ ngợ mãi cái đoạn 91 ảo tung chảo ^0^ thắc mắc mãi, lên cả Naver sreach thì cũng ko kiếm dc ít ttin nào @@  Đăng lúc 28-8-2015 07:31 PM
Uhm có gì tớ vào thread JM chơi. Dạo này tớ chẳng ở nhà nào, toàn lang thang dịch news ==  Đăng lúc 28-8-2015 07:07 PM
Xem ảnh cũng thấy k trẻ đến vậy. Profile đó là của 1 bạn diễn viên hay ng mẫu gì đấy trùng tên thôi.  Đăng lúc 28-8-2015 07:06 PM
Có phải cậu xem cái profile PHJ sinh năm 91 k? Cái đấy sai đấy, ông ý k trẻ thế đâu. Viết cả kịch bản I Saw the Devil và The Unjust mà, chả nhẽ viết từ năm 18t:))   Đăng lúc 28-8-2015 07:05 PM
http://forum.kites.vn/thread/-2015-joseon-magician-yoo-seung-ho-go-ah-ra-442545-1-1.html  Đăng lúc 28-8-2015 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-8-2015 17:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên đỉnh như vậy mà. Còn là tác phẩm dưới tay đạo diễn Choi nữa
Nghe bộ phim đầu tư chi phí cao lắm, chi tiết đến từng bộ trang phục, ngoại cảnh bên ngoài
Đúng là 1 movie ấn tượng
Hóng lắm rồi mà vẫn chưa có sub Raw cũng ko thấy tăm hơi

Bình luận

Biết thế, cơ mà mình vẫn hóng bạn ạ  Đăng lúc 27-8-2015 07:20 PM
Phim người ta còn đang chiếu rạp rần rần ai mà tung lên mạng hả bạn? Rạp VN có chiếu, bạn thích thì có thể đi xem ở rạp.  Đăng lúc 27-8-2015 06:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-8-2015 19:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim có mợ chảnh có khác lượt xem cao ngất ngưởng
Đứng thứ 8 luôn dự là còn tăng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-8-2015 20:36:53 | Chỉ xem của tác giả
"Taegukgi - Brotherhood of War" lâu lắm rồi mới lại nhìn thấy tên phim này, một tác phẩm tuyệt vời
chúc mừng Assassination đạt được thành tích tốt, có thể sắp tới phim này sẽ ôm nhiều giải thưởng đó
hôm vừa rồi trên Chuyển động 24h có chiếu trailer của phim, ba mình xem còn khen chú Ha, bảo là rất phong độ
tks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-8-2015 20:51:31 | Chỉ xem của tác giả
Đây chính là bộ phim điện ảnh hot nhất năm nay, và thật tiếc là chưa được xem, hic, lọt top 10 những bộ phim điện ảnh Hàn ăn khách nhất rùi, No7 thẳng tiến, năm nay sẽ là năm của Assassination. Không liên quan có lẽ sẽ lục lại những phim trong top 10 này để xem lại.
Thank bạn đã dịch tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-8-2015 21:11:35 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng mình cũng được xem phim ăn khách nhất
năm nay(maybe) quả thật là thấy cũng xứng đáng
tuy còn vài chỗ hơi chán chút nhất là chú Jung Woo
ôi lúc đầu phê gì đâu vậy mà càng về sau càng chán
mai sẽ đi xem Veteran nghe đâu cũng rất hay
cũng hơn 9 triệu người xem, rồi cuối năm có Sado với
Daeho nữa chắc doanh thu cũng sẽ cao thôi, buồn nhất
là Beauty Inside có hơn 600 ngàn người thôi dù đã chiếu
hơn 8 ngày hy vọng ở phim này rất lớn vậy mà

Bình luận

mới xem xong rất hay đáng bỏ tiền mua vé :)))  Đăng lúc 29-8-2015 09:37 PM
Uhm Veteran cũng bị cắt đó. Thấy bị cắt đúng là tiếc thật nhưng cảm giác không ra rạp xem còn tiếc hơn :))  Đăng lúc 29-8-2015 03:57 PM
ẹc đúng rồi thấy veteran ghi 124p mà cgv ghi 110p mất mọe 14p ác quá còn gì gọi là hay. Ghét nhất mấy vụ này thà ghi trên 18+ hay 20+ đi phải đỡ ko......  Đăng lúc 29-8-2015 07:40 AM
oh hèn chị cũng thấy vậy mà veteran cgv nó ghi trên 16+chắc nó cũng cắt ít cảnh phim như ám sát luôn quá  Đăng lúc 29-8-2015 07:36 AM
Bạn xem trailer sẽ thấy những cảnh không có trong phim. Bản phim gốc là 139 phút, bản chiếu ở VN là 123 phút. Có đoạn BGM đang chạy thì cắt cái phụp, chuyển cảnh.   Đăng lúc 29-8-2015 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách