Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 101818|Trả lời: 913
Thu gọn cột thông tin

[Actor] Mario Maurer

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-9-2011 10:47:34 | Xem tất |Chế độ đọc

Mario Maurer (tiếng Thái: มาริโอ้ เมาเร่อ, sinh ngày 4 tháng 12 năm 1988) là một diễn viên và người mẫu Thái Lan mang dòng máu Đức, Hoa, Thái . Anh được biết nhiều nhất qua vai chính trong phim Rak Hang Siam (The Love of Siam).

Tên khai sinh:        Mario Maurer
Ngày sinh:        4 tháng 12, 1988 (22 tuổi)
Nơi sinh:        Thái Lan
Tên khác:        Nuttavut Maurer
Vai trò:        Diễn viên, ca sĩ
Hoạt động:        2004-nay
Website:        http://www.ohohmario.com/ , http://mariofc.co.cc/ , http://mariofc.forumotion.com

Tiểu sử

Mario Maurer sinh ra tại Bangkok, Thái Lan. Anh theo học tại trường St. Dominic ở Bangkok và hiện nay là sinh viên ngành Nghệ thuật thông tin (Communication Arts) tại Đại học Ramkhamhaeng, majoring in Communication Arts.
Lúc 16 tuổi, Maurer trở thành một người mẫu trong các quảng cáo, hình ảnh, và video âm nhạc.
Năm 2007, anh đóng phim điện ảnh lần đầu tiên trong vai Tong trong phim Rak Hang Siam của đạo diễn Chukiat Sakweerakul. Quảng cáo phim không nhấn mạnh khía cạnh đồng tính của bộ phim, nhưng được các nhà phê bình đón nhận nồng nhiệt. Maurer đã được đề cử giải Diễn viên nam phụ xuất sắc nhất cho vai này tại Giải Điện ảnh Châu Á nhưng không thắng. Anh thắng giải Diễn viên xuất sắc nhất tại Giải Điện ảnh Thái Starpics và cũng được đề cử tại Giải Hội đồng Nhà phê bình Bangkok và Giải Star Entertainment.
Đạo diễn Bhandit Rittakol cũng đã mời anh đóng trong phim Boonchu 9, nhưng anh bị bận với những hoạt động khác. Anh tham gia trong phim của Chatchai Naksuriya, Friendship năm 2008. Anh đóng vai một học sinh lớp 12 vào năm 1983 đối diện với Apinya Sakuljaroensuk. Sau đó, anh sẽ đóng trong phim Roommate của đạo diễn Piti Jaturapat, được chuyển thể từ phim Mỹ năm 1994 tên là Threesome của Andrew Fleming.

Các hoạt động khác

Anh của Mario là Marco đã tham gia với nhóm hip-hop "PsyCho & Lil’Mario" với Mario. Họ đã phát hành album đầu tay PsyCho & Lil’Mario: Dem Crazy Boyz vào ngày 31 tháng 10 năm 2007. Mario làm người hát làm nền ở phía sau.
Maurer cũng tham gia quảng cáo cho những thương hiệu như Exit Rollon, The Pizza Company, Sugas, Foremost, và là cũng là người giới thiệu chiếc xe Honda Jazz.

Đời tư

Cha của Maurer là một người Đức và mẹ là người Thái gốc Hoa.[ Anh của Maurer là Marco (sinh tại Đức) là một nghệ sĩ nhạc rap, đang hợp tác với nhà sản xuất N.Y.U. Club. Maurer có người bạn gái là "Gubgib" Summanatip Lerng-authai, một ca sĩ của nhóm Baby Booty, từ năm 2004, sau khi quen cô qua các người bạn tại Công viên Benchasiri.
Maurer bắt đầu thưởng thức nhạc rap từ khi anh 12 tuổi. Anh ngưỡng mộ các rapper Joey Boy, DaJim, 2Pac T.I. và LL Cool J. Trong thời gian rãnh rổi, anh thích skateboarding, shoppong tại Quảng trường Xiêm và nuôi cá kiểng. Anh cho biết một con cá của anh đã đoạt giải đẹp cấp quốc gia.

Các phim tham gia

The Love of Siam (2007)
Friendship (2008)
4 Romance (2008)
Buppha Reborn (2009)
Crazy Little Thing Called Love (2011)

Nguồn: wikipedia

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-9-2011 15:18:20 | Xem tất
Lặp lại ý kiến chủ quan của bản thân ^^ Nhìn Mario trên hình thấy chả có cảm xúc gì ráo, còn bình thường hơn cả những anh bình thường, nhưng coi Mario trên phim thì... trái tim vỡ òa cảm xúc, bấn loạn không thể tả. Chắc Mario ăn phim chứ hok có ăn hình, còn không thì tại mắt mình bị lé rồi :lol

Tất nhiên vẫn thích Mario nhất trong First Love, mối tình học trò trong sáng vô tư của những cô cậu bé mới lớn, nhưng ai dám cho rằng đó là thứ tình cảm nhăng nhít vớ vẩn. Mario diễn vai anh chàng vốn là hot boy trong trường, thế mà lại hok đủ can đảm để tỏ tình với một cô bé lớp dưới, chỉ có thể ngày ngày làm bạn với quyển nhật ký bằng hình, lưu lại những khoảnh khắc đáng yêu của cô bé. Thật sự rất kết diễn xuất của Mario khi lật mở từng trang nhật ký, cười vui với những khoảnh khắc vui nhộn của cô bé, đau khổ với những giây phút cô bé tay trong tay với bạn của mình...

Mấy cô nhóc nhà mình, tuổi tầm 13-15, thích mê mệt Mario sau khi mình cho coi First Love, có thể hiểu được sức hấp dẫn của Mario với mấy cô bé teen thế nào

Gần đây mình còn thích Mario hơn nữa qua vai diễn của chàng trong Plerng Torranong. Thích cái vẻ trưởng thành chững chạc hơn hẳn của Mario trong vai Plerng. Đúng style của những anh chàng mình thích, nói ít làm nhiều, hiền lành nhưng không stupid, luôn biết điều gì là đúng. Và lại một lần nữa, Mario viết nhật ký tình yêu, chỉ vì hok dám thổ lộ với người mình yêu :lol thắc mắc hoài, đừng nói ngày xưa Mario cũng viết nhật ký tình yêu để bày tỏ với Gubgib nha ^^

Bình luận

thích cả lên hình lẫn lên phim :x  Đăng lúc 10-8-2012 09:58 AM
Phim Thái nhiều phim nhìn poster là thấy nản nhưng xem phim rồi mới thấy hay, mới thấy cái đẹp, hihi...  Đăng lúc 24-7-2012 01:29 PM
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn, xem hình mình chẳng có tí cảm xúc nào cả nhưng xem phim thì khác hoàn toàn.  Đăng lúc 24-7-2012 01:29 PM
Hic, sao mình ko thích Gubgib cho lắm :( Dù nhìn a khá vui vẻ khi ở cùng Gubgib  Đăng lúc 12-9-2011 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 00:50:09 | Xem tất
Bài được sunnybum sửa lúc  2011-9-3 02:45

Mario có nụ cười nhếch mép chết ng :x Body đẹp

Bình luận

thật sự thì anh Oh cởi trần em nhìn chẳng mê miếng nào, cơ thế mà vẫn cuồng anh ý cực  Đăng lúc 27-5-2013 10:33 AM
các bác đừng chém em nha,không ngờ Maurio nhỏ nhắn và có vẻ thư sinh vậy mà cũng sexy thật !  Đăng lúc 5-11-2011 12:32 PM
Sẹc xi quá làm máu mê zai nổi lên rùi! :))  Đăng lúc 4-9-2011 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 01:13:56 | Xem tất
lai tạp lắm máu thế anh ơi
may quá cái tên Mario dễ nhớ ^___^
đc biết đến nh` nhất qua film The Love of Siam
film này m` lại ko thích lắm kiểu yêu đg thế T.T
cơ mà kết Mario qua film First Love
xem  2 lần vẫn thấy kết =p~ mà hình như Mario toàn đóng movie đúng ko mng

Bình luận

Mario đang đóng 1 bộ của CH3 đấy bạn Plerng Toranong (Lofty Fire).Phim dài tập đầu tiên của MArio.Phim dài khiến mìh đc ngắm Mario lâu hơn ;))  Đăng lúc 3-9-2011 01:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 20:07:11 | Xem tất
Mario đóng A little thing called love nè. Coi phim mà mình có thêm động lực học tập :lol:lol:lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 20:37:15 | Xem tất
^^
^^
sao bạn này giống mình thế
động lực học tập
..........
Mario có nhà rồi nha !
các fangirl lại có ổ để cùng chia sẻ tình yêu rồi nha
....
mình cảm thấy Mario đóng Movie hay hơn Drama @_@
ko biết có ai nghĩ giống mình ko ? :">

Bình luận

coi Plerng Toranong đi pạn...Drama của Mario đó...hay chuẩn không cần chỉnh lun...lúc đó mình chắc pạn sẽ thích Mario đóng Drama hơn cho xem...hihi  Đăng lúc 19-6-2012 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2011 09:43:23 | Xem tất
:loveliness: mới xem 2 film của zai này
chết đứ vì độ đẹp zai
các bạn update thêm các film Mario đã từng đóng đi
mình muốn coi thêm mấy film của bạn này nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2011 13:15:11 | Xem tất
Anthery gửi lúc 2011-9-4 09:43
mới xem 2 film của zai này
chết đứ vì độ đẹp zai
các bạn update thêm cá ...

có phim SaRaNair Siblor đó bạn
phim hài đó
xem mà mo nhịn cười đc
.
.
.
có thể gọi là phim ma
mà xem phim mỗi lần thấy ma lại lăn ra cười

Bình luận

Phim này Mario đóng thật wá làm mình nghi ngờ giới tính của "chàng"...khó nghĩ wá  Đăng lúc 19-6-2012 03:02 PM
phim SaRaNair Siblor ma bạn nói có thể xem ở đâu hả bạn???tiện thể cho mình hỏi có ai thích bạn Pchy đóng chung love of siam với bạn mario ko?:)  Đăng lúc 29-1-2012 06:41 PM
phim nỳ Mario đóg vai 1 anh chàng hiền lành đến độ ẻo lả. lúc bắt đầu phim nhìn a ý mà mún lộn ruột :D  Đăng lúc 16-10-2011 07:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2011 15:57:23 | Xem tất
♥SKY♥ gửi lúc 2011-9-4 13:15
có phim SaRaNair Siblor đó bạn )
phim hài đó )
xem mà mo nhịn cười đc )

:'( ôi tớ phải suy nghĩ lại chứ tớ ở 1 mình zễ sợ lắm
mà ma kiểu j lại làm bạn cười ?
nó hóa trang ngộ nghĩnh hay zo bạn ko sợ ma :L
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2011 17:11:08 | Xem tất
^^ Chốt page 1. Bây giờ Mario Maurer có nhà riêng rồi. :X Tình yêu dành cho zai Thái bắt đầu nào :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách