Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Park Hyo Shin - A Heaven Voice | Tuần 40: I'd Rather (Cover Section)

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 20-4-2014 21:25:15 | Xem tất
Tuần 40:
I'D RATHER
(Original Singer: luther vandross)

Trước khi ra mắt và chính thức trở thành một ca sỹ có các ca khúc mang đậm dấu ấn cá nhân của mình, Park Hyo Shin được chú ý với rất nhiều bản cover các ca khúc tiếng Anh nổi tiếng. Bởi vậy, trong bức phác họa về con đường âm nhạc của Park Hyo Shin, những bản cover này có một ý nghĩa rất đặc biệt.

Hôm nay, chúng tôi sẽ giới thiệu đến các bạn một trong các bản cover cover đó, bản cover ca khúc "I'd Rather" của danh ca Luther Vandross - một trong những bản cover giúp đưa các tên Park Hyo Shin trở nên một cái tên đáng nhớ trong làng nhạc Hàn.

Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ và đừng quên chia sẻ những cảm xúc của mình với chúng tôi.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: siwang
Designer: JustWendy

XEM ONLINE

I'd Rather

Các bạn nghe bản gốc tại đây.

Bình luận

ừa, nghe khác biệt về cách xử lí luyến láy khá rõ, mà giọng thì vẫn rất phê. Nàng để cái hình trong clip rõ lừa tình ế =)))  Đăng lúc 25-4-2014 12:08 AM
@Galiana: Bài này là thời đầu. Home là 2011 rồi, sau đó cả gần chục năm, thay đổi cũng nhiều mà ^^.  Đăng lúc 24-4-2014 08:48 PM
ta thích bài Home hơn nàng ạ. Bài này nghe accent của anh Park rõ quá, Home luyến láy nhẹ nhàng hơn :)  Đăng lúc 24-4-2014 08:41 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-8-2014 22:51:57 | Xem tất
cảm ơn mọi người đã làm 1 thread rất hay thế này ^^ mình thật sự rất ngưỡng mộ Park Hyo Shin và tài năng của anh. Mình may mắn đã có dịp được trực tiếp nghe anh hát live, và buổi biểu diễn hôm đó thật sự rất rất tuyệt. Hyo Shin thật sự là 1 ca sĩ rất tài năng ^^ Mong rằng anh sẽ có nhiều dự án hơn nữa, để người hâm mộ được nghe anh hát nhiều hơn. Và mong rằng sẽ ngày càng có nhiều người ủng hộ Hyo Shin ^^

Bình luận

T_T. Tiếc thế!  Đăng lúc 16-8-2014 02:50 PM
ây gù ko biết nhau sớm hơn =)) hôm đấy t thừa vé mà chẳng cho ai đc T____T dù sao cũng mong anh đến VN lần nữa <3  Đăng lúc 14-8-2014 05:37 PM
tiết khó chịu. Nghe nói bạn ấy bị ốm. Hi vọng không sợ Việt Nam đến độ chẳng muốn quay lại nữa...  Đăng lúc 11-8-2014 08:20 AM
Dịp đó tớ điên cuồng kiếm vé, mà ko được :(. Trước khi vào quân đội (nếu tớ nhớ ko nhầm), PHS có nói muốn đến VN. Dịp đến VN trúng mùa nồm, thời  Đăng lúc 11-8-2014 08:19 AM
năm 2012 Hyo Shin đến VN mà ^^ đến HN cùng Bi, lúc đang trong quân ngũ í hehe :3  Đăng lúc 8-8-2014 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2015 07:32:07 Từ di động | Xem tất
Cảm ơn bạn đã làm thread này. Mình mới phát hiện ra anh này và cả dàn jellyfish ent. Lúc đầu thích sung si kyung mà bị giọng anh này ám cuối cùng phát cuồng vì ông ý luôn. Hát hay dã man ý. Cầu toàn, chỉn chu trong âm nhạc, ko chạy theo sự nổi tiếng.
Bài hát mới của hyo shin rất gây nghiện và đang làm mưa làm gió ở Hàn mà báo nhà (và mấy báo dịch tin Hàn sang tiếng Anh) chỉ toàn thấy miss A và Exo rõ chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2016 15:16:28 | Xem tất
Hôm qua em mò hết tất cả video về Wild Flower của anh và các bản cover để nghe chị ạ. Hay lắm lắm luôn á. Nhưng hầu hết các bản cover đều ko thể hiện đc hết cái tình và nội lực của nốt cao trong Wild Flower như của anh. Có 1 bản hay nhất của hai bạn trong cuộc thi gì đó em thấy hay nhất nhưng mà đó là hai người hợp lại mới thể hiện đc. Mong chị sớm làm về bài này

Bình luận

(Y) giống thật đó! Form người, và form mặt rất giống, chưa kể chiều cao cũng ko chênh lệch mấy =)).  Đăng lúc 13-1-2016 08:53 PM
Dạ đúng rồi chị, Jang Wooram và Im Dohyuk, em đang xem Cheese in the trap thấy tiền bối Yoo Jung giống anh nhà mình quá, em thấy giống lâu lắm rồi ấy :D  Đăng lúc 13-1-2016 08:52 PM
Chị biết bài đó. Trên Super Star K đúng ko? Một trong hai cậu béo? Hát cũng rất cảm xúc.  Đăng lúc 13-1-2016 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2016 11:28:04 | Xem tất
bài nào nghe cũng hay.hóng thêm bài mới của anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-8-2016 03:24:05 | Xem tất
Ủng hộ 1 cái!
<3<3<3<3<3<3<3<3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-8-2016 23:36:13 | Xem tất
hay quá đi mà
Cám ơn subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2016 16:53:55 | Xem tất
Cảnh đẹp, nội dung cảm động . Nhưng cái làm mình thích nhất đó là cách phần kết thúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2016 12:31:55 | Xem tất
Tuần 7:
SNOWFLAKES - ACOUSTIC

Aigoo. Thề luôn, bản Acoustic hay nhất mình từng được nghe đó. Đó giờ không biết bài này có acoustic luôn Vừa da diết vừa điềm tĩnh. Yêu giọng hát truyền cảm của Park Hyo Shin quớ đi mất

Bài Snowflakes này mình nghe của Park Hyo Shin đầu tiên, nghiện luôn. Sau đó biết bản gốc là Nhật thì lăn tăn đi nghe, rồi nghe đủ bản cover Anh, Hoa, Việt đủ người hát luôn (nhớ có Kim Jong Kook hát nữa ). Vẫn thích nghe giọng trầm ấm của Park Hyo Shin nhất.

3 giọng nam bên Hàn mà mình thích nhất là Kim Jong Kook, Chen (EXO) và anh Park nhà ta

Thường thì nghe nhạc hay là mình xem phim liền. Riêng "Sorry I love you" này không dám xem vì coi mòi bi kịch quá, dù là còn có cả anh Sub

Thanks các bạn làm project này thật ý nghĩa. Có nhiều bài mình chưa biết quá hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2017 13:40:10 | Xem tất
hic mỗi lần nghe HyoShin hát là trái tim lại xao xuyến ấy ước một ngày được ngồi nghe live của chú
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách