Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9241|Trả lời: 4
Thu gọn cột thông tin

(9/5/2017) Thái Tử Phi Pattie đối phó với cuộc hôn nhân sắp đặt.

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-5-2017 15:06:03 | Xem tất |Chế độ đọc
Thái Tử Phi
Pattie đối phó với cuộc hôn nhân sắp đặt

Bộ phim truyền hình Hàn Quốc Princess Hours từng thành công vang dội ở Thái Lan khi lần đầu tiên lên sóng vào năm 2006. Với hi vọng tái hiện lại sự thành công của phiên bản gốc, True4U đã quyết định sản xuất phiên bản Thái của bộ phim, Princess Hours phiên bản Thái.

Lấy bối cảnh là vương quốc hư cấu Putin, bộ phim hài lãng mạn kể về chuyện tình oái oăm giữa thái tử và một cô nàng dân thường, dưới sự nghiêm khắc chốn hoàng cung. Nữ diễn viên xinh đẹp Ungsumalynn Sirapatsakmetha (Pattie) đóng vai Kaning, một dân nữ được sắp đặt sẽ kết hôn với Thái Tử In (Tao Sattaphong) đẹp trai nhưng lạnh lùng, theo giao ước của ông bà hai bên. Trong khi Kaning chật vật thích nghi với cuộc sống nơi cung điện, Thái tử phát hiện tình cảm anh dành cho cô đang lớn lên từng ngày. Tuy nhiên, người yêu cũ của anh lại muốn anh quay lại.

S Weekly đã gặp gỡ cô diễn viên 25 tuổi tại quán cà phê Quaint Bangkok để nói về bộ phim mới của cô và các thể loại phim mà cô thích.
S Weekly: Bộ phim Princess Hours phiên bản Thái khác bản gốc như thế nào?
Pattie: Phiên bản Hàn đã được ra mắt cách đây hơn 10 năm rồi. Princess Hours phiên bản Thái cập nhật lại để truyện phim giống với ngày nay hơn. Người xem không nên kì vọng rằng phiên bản này giống y như bản gốc. Nó vui và hài hước hơn.

S Weekly: Bạn thích và không thích điều gì ở nhân vật Kaning?
Pattie: Tôi thích tinh thần lạc quan của cô ấy. Cô ấy luôn vui vẻ. Cô cũng rất may mắn khi có một gia đình đầm ấm yêu thương. Nhưng tôi nghĩ cô ấy có thể hơi quá trẻ con. Cô ấy rất nhạy cảm và hay khóc vì những chuyện mà tôi sẽ không khóc. Đó là một vai diễn đầy thử thách. Tôi chưa từng đóng một vai như vậy trước đây.

S Weekly: Bạn thấy làm việc chung với Tao Sattaphong thế nào?
Pattie: Cậu ấy rất tốt, luôn luôn chăm sóc cho tôi. Trên phim trường, tôi thích chọc cậu ấy, bảo cậu ấy phải nói nhiều lên vì Kaning thường nói suốt cả buổi mà Thái tử thì cứ im lặng.

S Weekly: Trong số những địa điểm quay phim, bạn thích chỗ nào nhất?
Pattie: Tôi thích nhất là khi chúng tôi quay phim bên bờ hồ. Cảnh vật được trang trí bằng những loài cây và hoa kỳ lạ. Dù nó được đội ngũ thiết kế dàn dựng nhưng tôi vẫn thích. Nó khiến tôi cảm thấy như mình lạc vào một đất nước khác vậy.

S Weekly: Bạn có thích xem phim truyền hình không?
Pattie: Có chứ, còn hơi bị lậm nữa. Đặc biệt là các phim truyền hình Mỹ. Từng có thời gian ngày nào tôi cũng quay cuồng xem The Walking Dead và The Vampire Diaries từ sáng tới tận khuya. Lúc đó tôi bắt đầu cảm thấy như mình thật sự đang ở trong phim, vì vậy tôi phải dừng lại. Gần đây tôi không xem những bộ phim mới nữa, sợ lại bị ghiền.

S Weekly: Bạn thích thể loại phim nào nhất?
Pattie: Khi tôi còn trẻ, tôi thích phim hành động và kinh dị. Tuy nhiên, tôi yếu bóng vía lắm. Nên bây giờ tôi thích những phim hài hước lãng mạn hơn.  

S Weekly: Bạn có từng nghĩ đến việc đóng phim hành động không?
Pattie: Tôi từng đóng cảnh hành động một lần rồi, và thấy nó rất khó, mất thời gian nữa. Nhưng nếu có cơ hội, tôi cũng muốn được làm lại.

S Weekly: Sao bạn lại quyết định học ngành Làm phim kỹ thuật số ở Học viện SAE Bangkok?
Pattie: Lúc tôi bắt đầu tham gia đóng phim truyền hình và phim ảnh, tôi rất tò mò về cách bộ phận kỹ thuật làm việc. Tôi thích học ở SAE vì nó cho phép tôi học được mọi thứ về quá trình làm phim như âm thanh, kịch bản, ánh sáng và biên tập. Trong đó tôi thấy nghệ thuật quay phim và ánh sáng là thú vị nhất.

S Weekly: Trong tám năm tham gia showbiz bạn đã thay đổi như thế nào?
Pattie: Khi vừa bước chân vào, tôi rất lạc quan và có lẽ hơi ngây thơ một chút. Nhưng sau một thời gian, tôi hiểu rằng trên đời có nhiều kiểu người và mình phải có cách ứng xử với họ sao cho phù hợp. Bây giờ tôi không còn chăm chăm làm vừa lòng người khác như lúc trước nữa. Tôi thường chọn những dự án mà tôi muốn tham gia thôi.

V-trans: helios1002@kitesvn
Credit: Bangkokpost
Link: http://www.bangkokpost.com/learn ... /the-princess-bride

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cass_ice + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2017 13:10:36 | Xem tất
"Bạn có thích xem phim truyền hình không?
Pattie: Có chứ, còn hơi bị lậm nữa. Đặc biệt là các phim truyền hình Mỹ. Từng có thời gian ngày nào tôi cũng quay cuồng xem The Walking Dead và The Vampire Diaries từ sáng tới tận khuya. Lúc đó tôi bắt đầu cảm thấy như mình thật sự đang ở trong phim, vì vậy tôi phải dừng lại. Gần đây tôi không xem những bộ phim mới nữa, sợ lại bị ghiền."
Dễ thương quá.
Dù bản Thái không thể so sánh được bản hàn nhưng vẫn sẽ xem ủng hộ Pattie
Cảm ơn bạn trans tin

Rate

helios1002 + 5 Cảm ơn bạn <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2017 14:32:24 | Xem tất
Phim thái làm lại của Hàn mình đều rất ấn tượng, từ full house đến kiss me, mà chính vì 2 bộ phim làm lại của Hàn đã đưa mình đến với thế giới phim lakorn Thái. Xem phim nghe tiếng Thái nhiều đến mê luôn. Ủng hộ phim nhiệt tình. Mong rằng phim làm lại sẽ không khiến fan thất vọng.
thanks b trans

Rate

helios1002 + 5 Cảm ơn bạn, hì hì <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2017 19:49:52 | Xem tất
Thích vai thái tử phi của Pattie nhìn dễ thương quá chừng luôn. Pattie thể hiện được cái thần thái của thái tử phi lém lỉnh dễ thương và lạc quan. Nhìn cô ấy như ánh nắng mặt trời vậy, không yêu không được.
Phim bản Thái cũng hài hước không kém xem phim mà cười như được mùa vậy.
Cảm ơn bạn đã dịch tin

Rate

helios1002 + 5 Cảm ơn bạn!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-6-2017 01:24:40 | Xem tất
Lặn lội lại bài cũ tại bây h mới lập được nick kites )
Xem chị này từ hồi đóng trong tuổi nổi loạn. Ôi xời nhìn phát mình mê luôn ý. Mà hồi đấy phim thái sub chưa nhiều như bây h, ngồi lục tung lên tìm phim có chị này đóng để xem

Mấy bản remake lại của thái như Full house với Kiss me đều rất hay. Thấy một bản riêng của Thái chứ k rập khuôn chút nào. Một chút chắc cũng vì chemist dữ dội giữa 2 bạn Aom Mike chăng

Dù sao đã mong phim này từ hồi lâu rồi mà mãi h mới chiếu nên sẽ xem. Vì nữ chính lại càng xem húhú

Tks bạn trans nha!!! Mình comment mà có thông báo phiền bạn thì thông cảm mình nhaa

Rate

helios1002 + 5 Cảm ơn bạn :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách