Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3030|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(8/6/2017) Nakee bản điện ảnh xác nhận diễn viên chính là Nadech - Yaya. Liệu phim có vượt qua cái bóng quá lớn của Nakee bản truyền hình?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Nakee bản điện ảnh xác nhận diễn viên chính là Nadech - Yaya. Liệu phim có vượt qua cái bóng quá lớn của Nakee bản truyền hình?

Mới đây Instagram của CH3 đã xác nhận Nakee 2 sẽ do cặp koogin hot Nadech và Yaya đảm nhận vai chính. Tuy thông tin Yaya đóng vai chính Nakee 2 đã âm ỉ từ trước nhưng khi thông tin này được xác nhận thì vẫn có vô số ý kiến trái chiều về diễn xuất, ngoại hình, cách đọc thoại của cặp đôi NaYa. Tất nhiên do Nakee đa phần xoay quanh nữ chính nên Yaya đang là người nhận được nhiều ý kiến trái chiều nhất, nhất là sau khi bản phim truyền hình của Nakee năm 2016 đã quá thành công với màn trình diễn của Taew Natapohn.

Trên 1 trang facebook hóng chuyện sao nổi tiếng của Thái Lan sau khi đăng thông tin này lên đã nhận được vô số ý kiến trái chiều về Nakee 2 tiêu biểu như:
“ -Yaya không thể nói tiếng Thái.”
“ – Kênh 3 đang gặp áp lực về rating nên mới để Yaya, Nadech đóng chính.”
“- Ngoại hình của Yaya không phù hợp với Nakee.”
Và vô số ý kiến về diễn xuất của Nadech Yaya.
Theo bạn Nakee bản điện ảnh sẽ trở thành hit phòng vé Thái Lan như Tình Người Duyên Ma của Mario và Mai Davika đã làm được hay sẽ lại trở thành bom xịt tiếp theo của CH3? Liệu diễn xuất của Yaya Nadech có đủ tốt để vượt qua cái bóng quá lớn mà Taew Natapohn đã tạo ra với Nakee bản truyền  hình? Việc này thì phải chờ xem thôi nhưng ít nhất Nakee 2 đã tạo ra sức hút nhất định ở Thái với bản Nakee truyền hình đã quá thành công và cặp đôi chính Nadech Yaya rồi.
Đưa tin: Sorru @ kites.vn
Thông tin tập hợp từ nhiều nguồn.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
T-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2017 14:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự ban đầu Nakee chiếu mình cũng không quan tâm lắm nhưng sau t1 của phim thì gây bão trên MXH về diễn xuất của diễn viên nhí nên mình cũng tò mò về xem raw thì công nhận hay thật, càng về sau càng hay hơn đặc biệt là diễn xuất của Taew gây ấn tượng vô cùng. Mình vẫn mong muốn Nakee 2 sẽ do Taew đóng chính tiếp nhưng có lẽ do mấy bác lớn bên CH3 sợ Taew không đủ sức hút để kéo khán giả ra rạp xem?! Và cũng một phần do muốn tạo sự khác biệt cho Nakee 2? Nên mới để cho Nadech Yaya đóng chính như thế này. Có thông tin Taew vẫn sẽ xuất hiện trong Nakee 2 nhưng không biết sẽ có vai trò gì chắc là vai cameo xuất hiện mấy cảnh rồi thôi. Mình cũng khá thích Yaya và Nadech nên cũng mong 2 bạn sẽ không làm thất vọng nhưng trước hết đánh giá về ngoại hình và diễn xuất với chủ quan mình thì YaYa diễn chưa đa dạng bằng Taew và ngoại hình Ya phải nhắc lại 1 lần nữa là tây quá không hợp đóng phim cổ đại lại vai thôn nữ quê mùa như Kamkaew. Nadech ngoại hình cũng tây nhưng vai này trong Nakee bản truyền hình không quan trọng về ngoại hình lắm nên mình không nhắc đến, còn về diễn xuất thì so với Ken.P, Nadech có phần nhỉnh hơn. Mình thì không quan tâm đến diễn xuất của Naya trong phim bằng tạo hình của 2 bạn trong Nakee 2. Mong NSX sẽ có tạo hình thích hợp cho 2 bạn. Hoặc Nakee 2 sẽ có kịch bản hoàn toàn khác không còn theo hướng cổ đại như bản truyền hình nữa ai mà biết được? Lần trước mình có cmt về ngoại hình tây quá của Ya không hợp đóng phim cổ đại hoặc Nakee cho lắm lên facebook của T-zone thì bị nhận cả rổ gạch cmt của fan Ya chửi não phẳng với kệ mẹ người ta xía vào làm gì nên thôi lần này cmt trên đây cho đỡ bị chửi. Dù sao cũng đã xác nhận rồi nên chúc Nakee 2 sẽ thành công dù mình không hi vọng nó sẽ vượt qua cái bóng quá lớn của Nakee bản truyền hình nhưng mong cũng không thành bom xịt là được vì đài 3 năm nay tàn tạ quá rồi.
P/s: có thông tin Nakee sắp được chiếu lại xem ra sức hút của phim vẫn lớn lắm.
P/s 2: Taew và Ken.P sẽ đóng vai phụ cho phim nên rất có thể Nakee 2 sẽ có kịch bản như sau:
1. Yaya là con của Nakee và Tossapol như đã đồn còn Nadech đóng vai gì thì chưa biết.
2. Phim giữ nguyên kịch bản như p1 nhưng sẽ thay đổi lại đôi chút cho phù hợp bản điện ảnh.
3. Nakee lại đến lúc được tu thành người ở thời hiện đại - Yaya đóng và gặp Tossapol kiếp sau - Nadech đóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-8-2017 14:28:29 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi Yaya vì dủ dạo này em đã có nhiều tiến bộ trong diễn xuất nhưng ấn tượng mà Taew để lại trong Nakee bản truyền hình quá sâu sắc. Với lại, theo kinh nghiệm từ bên Trung, bản điện ảnh bao giờ cũng bị chê so với bản truyền hình. Cho nên là, đừng!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-8-2017 18:10:53 | Chỉ xem của tác giả
Tội nghiệp sorru bị fan Ya ném đá. Xem bên Cbiz thấy fan cũng bênh idol đến quên lý lẽ, tưởng chừng bên Thái k có nhưng xem ra k chỉ fan Kim mang tiếng xấu mà giờ có vẻ có cả fan Ya rồi.
Thấy thất vọng với việc đài 3 chiếu lại Nakee sau nửa năm vào khung giờ buổi tối vì phim đang chiếu rate quá thấp. Việc đó cho thấy các boss đài 3 đang bí, chả biết làm thế nào đành lôi Nakee ra. Trong khi mình nghĩ việc cần làm, việc kinh điển khi phim dở rate thấp là cut sóng, chiếu phim khác, cực đơn giản. K chỉ cut sóng, phải cut cả ảnh hưởng của diễn viên đó, để anh/cô ta thấy sợ mà nỗ lực hơn. Dù mình biết thừa, nếu có cut thật như mình nói, thì cũng chả hơn được đâu, vì nỗ lực hơn cũng chả khá hơn khi mà năng lực chỉ đến thế, cơ hội nhiều rồi có tiến bộ được đâu.
Hồi đồn Pancake đóng chính bản movie, mình thấy cũng có lý tý. Vì danh tiếng của Pancake, vì tạo hình, vì diễn xuất, nói chung là mình thấy ok cả. Weir nữa, đồn Weir đóng Tolsapol, thấy hài hài nhưng cũng ok nếu Pancake đóng nữ chính, vì hai bạn này có nhiều duyên nợ lắm, chắc chắn sẽ thu hút được chú ý.
Thế mà cuối cùng lại thành cái gì thế này? Ôi, nhớ hồi Nadech được giao đóng Kobori ghê gớm. Vai diễn kinh điển, kịch bản kinh điển, pr khủng, thậm chí còn đem so với Mario, kiểu vua truyền hình rồi giờ làm vua movie, sao movie như Mario ( lúc đó cũng có phim ra rạp) sẽ bị soán ngôi, như cái cách Mario chả là cái đinh gì với Na ở lĩnh vực lakorn. Rồi cả cái hồi Rising Sun, cùng 1 kiểu plot cho 2 phim, cùng cảnh khóc lóc vì mất đi người thân. Kết quả quá rõ ràng là ai diễn ok hơn ai.
Giờ thì Na với Ken. Tất nhiên với hầu hết, Ken chả là cái đinh rỉ gì so với Na hết. Mình k dám nói gì khi phim chưa chiếu, nhưng với cảm nhận của 1 con xem phim k xem dara như mình, mình đặt phần cược về Ken.
Còn Ya, cái ước vọng "như chị Ann" của Ya nó vừa buồn cười vừa chẳng thể có trên đời ( định dùng từ xa vời vợi nhưng có đâu mà xa với gần). Trước vì cái câu "những Yaya, những Kim" mà bị 1 bạn vào ném đá, kêu Kleun cheevit Ya diễn tiến bộ abc. K ghét Ya, Kim. Nhưng chán kiểu quá hot của 2 bạn, trong khi phim thì diễn dở, 1 màu. Tưởng tượng kiểu "diễn" lố, khóc giả của Ya sẽ được đem vào nhân vật Kamkaew mà thấy thương Ya. Vì Ya sẽ bị ném đá vì diễn dở.
Nhưng thôi, nói thế cho ác mồm, chứ mình biết, 1 hay vài ba phim flop thì cũng k ảnh hưởng đến độ hot, các bạn ý vẫn được yêu thích, vẫn đi event, đóng cf, kiếm tiền ầm ầm. Còn mình, có lẽ từ đây bắt đầu rời xa đài 3, rời xa phim Thái để tìm kiếm 1 loại phim mới, như mình đã từng bỏ phim các nước khác để đến với lakorn cách đây 4 năm thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2017 00:01:08 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 6-8-2017 06:10 PM
Tội nghiệp sorru bị fan Ya ném đá. Xem bên Cbiz thấy fan cũng bênh idol đến quên lý l ...

Suy cho cùng thì fan dara thái cũng cuồng lắm chả kém gì fan sao nào cả nhất là fan nhà Mark Kim vs Naya cuồng kinh khủng. Ai vào chê mấy bạn này là xác định gạch đủ xây nhà nhất là chê Kim cả Ya. Thực ra thì mình cũng biết trc là chê Ya đóng không hợp phim cổ trang là bị ném đá rồi nhưng mà người qua đường xem mấy bạn fan tâng bốc tài năng của mấy bạn ấy quá lên là chịu ko nổi dù cũng có thiện cảm vs Ya vs Kim thật. Cũng phục mấy bạn ấy lắm có ai cmt chê idol 1 cái là rep cho bằng sạch hết có mỗi cái là ko chịu đọc kĩ cmt nên toàn nói cùn. Cái hôm có thông tin Naya đóng chính Nakee là fan Taew vs Ya lại lên nói nhau trên face. Sau lần trc bị ném đá vì lên tiếng thì mình cũng ấn tượng luôn cái ava poster Lelub của fan Ya, nhìn mấy bạn fan Taew ít ỏi cãi nhau vs đống nick ava Lelub thấy cũng khổ mà thôi đành kệ.
Bây giờ có thông tin kịch bản Nakee rồi may Naya ko đóng cổ đại không sợ tạo hình Ya ko qua ải rồi. Thôi thì chúc Nakee 2 thành công vậy dù mình nghĩ với cái kiểu phim 2 thế hệ này Taew mà diễn xuất sắc 1 lần nữa thì nguy cơ Yaya chìm so vs vai phụ là cao lắm. Anne diễn xuất gần như tượng đài hâm mộ của lứa thệ hệ dara sau này bên cạnh Noon rồi. Dù Ann có từng bảo nhìn Kim thấy mình trong đấy, Yaya diễn tốt chăm chỉ thì theo 1 cách nào đấy mình thấy diễn xuất của 2 bạn này còn non lắm hoàn toàn bó buộc trong 1 dạng vai nhất là Kim, Yaya còn có 1 vài bộ thay đổi, đợi đến ngày bằng tượng đài của mấy bạn ý chắc còn xa nhưng thôi ko ai cấm mơ ước biết đâu mai sau mấy bạn ấy còn diễn tốt hơn nữa. Nadech cơ bản mình thấy diễn ko tệ nhưng ko tiến bộ kiểu nó cứ đều đều chả lên chả xuống nhưng thôi vốn cũng ko kì vọng gì lắm về diễn xuất của bạn ấy vì suy cho cùng Naya cũng nổi đa phần nhờ hiệu ứng koogin, cách sống bên ngoài và ngoại hình. Ken.P thực ra mình thấy diễn vẫn cứng lắm nhưng ít ra mấy bộ gần đây cũng tiến bộ nhiều rồi, điểm mạnh của bạn ấy là diễn tình cảm qua ánh mắt, khắc phục được vấn đề hơi đơ tập trung rèn luyện hơn thì tốt. Bạn này chỉ tiếc vì vụ yêu Esther làm thiện cảm của mình giảm hơn nửa, suy cho cùng dara nên biết chọn người để yêu vẫn tốt hơn không thì cứ ỡm ờ đừng công khai cũng không tệ như thế mới tăng sức hút đc.
Mình thì chắc vẫn trụ vs thái thôi vì hiện tại mấy phim nc kia cũng nhàm quá ko hợp gu chẳng lẽ quay ra đu ấn độ chắc không nổi nên thôi cứ cố trụ đến bao giờ thì đến.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-8-2017 21:34:30 | Chỉ xem của tác giả
sorru gửi lúc 10-8-2017 12:01 AM
Suy cho cùng thì fan dara thái cũng cuồng lắm chả kém gì fan sao nào cả nhất là fan n ...

Mình rep 1 tý về Ken. Nói chung Ken chưa bao giờ quá hot, được đài 3 cho vào dàn nam trẻ để promo nên kiểu ăn lây, chứ nếu k được promo thì chắc chả nổi lên được.
Hiện Ken mới chỉ có cái Rang Ngao là nổi, với được cái Ken- Namtarm cũng được yêu thích 1 chút thôi. Nakee rate cao, ngoài đài 3 được lời, Taew khẳng định vị trí, Ken chẳng được gì, thậm chí Ken- Taew chỉ đi chung 1 sự kiện duy nhất sau khi phim chiếu. Thế mới biết Ken ở vị trí nào.
Hồi 3 chàng trai vàng công nhận Ken diễn cứng thật, người cứng đơ, miệng thì liến thoắng nhưng cơ mặt k chuyển động. Đến Rang Ngao thì như bạn nói, ánh mắt diễn ok, mình thích ánh mắt thâm tình kiểu đó, dù cái mặt thì vẫn đơ.
2 phim Kol Kimono và Kong Krapan Naree mình k xem vì k hứng thú với kịch bản. Đến Kamathep Online dù k xem hết, nhưng có tour qua thì thấy ưng với cơ mặt linh hoạt của Ken. Hình như Ken có niềng răng hay làm gì đó với bộ răng, 1 năm trở lại đây mới tháo, nên cười toét hở hết cả lợi ( trước cười cứ che miệng hoặc gượng gượng kiểu như mắc gì ý). Mình cực ưng biểu cảm mặt linh hoạt trong Kamathep, cảm nhận nhân vật cũng ok hơn nhiều.
Giờ để ý thì P'Ae k còn pr cho Ken như hồi đầu, vì còn phải pr cho người mới, nên k thấy Ken có nhiều quảng cáo nữa. Sự kiện cũng lác đác vài cái trong tháng thôi, k thấy làm đại diện nhãn hàng nào. Nói chung thu nhập mình thấy chủ yếu vào đóng phim và đi sự kiện, k quá giàu được như Na ( mà mấy ai được như Na).
Nakee là phim của nữ chính, vai của Ken cũng chả có gì mà thể hiện nọ kia. Mong là Rang Ngao 2 sẽ thành công, và mong là Ken sẽ nhận nhiều phim hơn, thêm phim của hãng khác ngoài Broadcast.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2017 23:55:51 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 10-8-2017 09:34 PM
Mình rep 1 tý về Ken. Nói chung Ken chưa bao giờ quá hot, được đài 3 cho vào dàn nam ...

Ken.P và Namtarn rất được Broadcast Thai iu ái và Broadcast cũng đã push đôi này lên đến gần hàng koogin hot rồi. Tiếc là 2 bạn ko có duyên nên đẩy thuyền đến mấy cũng ko xuôi đc, nếu cả 2 vẫn tận dụng đc độ hot koogin từ hồi Dao kiang duen và bộ comeback Kammathep kịch bản tốt hơn thì có lẽ bây giờ cả Ken cả Namtarn cũng ko đến nỗi lập lờ lập lờ ntn.
Tiếc cho Ken 1 chút vì cả 2 phim hot nhất của bạn ấy là Nakee và Rang Ngao đều thuộc dạng tập trung về nữ, nam ko có đất diễn và 2 bạn nữ diễn cùng đều thuộc dạng thực lực nên vào phim bạn bị chìm thành ra phim hot thì hot thật nhưng bạn ấy ko bật hẳn lên được.
Vấn đề lớn nhất bây giờ của Ken mình nghĩ chắc là chuyện tình cảm vì từ sau yêu Esther thì số fan koogin của bạn ấy giảm hẳn đợt Kammathep thấy 1 số bạn bảo Pr phim trên IG cũng chả thèm tag Namtarn và tất nhiên Esther sau mấy cái scandal thì lắm anti và Ken yêu cô ấy xong thì cũng lắm fan rút, chưa kể sau vụ lên IG bênh Esther cũng mang nhiều điều tiếng lắm.  Vấn đề thứ 2 là diễn xuất và kịch bản, Ken chỉ cần luyện thêm về cơ mặt vì mình thấy bạn diễn vẫn cứng lắm ổn định hơn về diễn mắt và 1 kịch bản thực sự tốt thì việc bạn ấy bật lên hẳn có lẽ ko khó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách