Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2288|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(4/10/2016) Cover girl – Mook Worranit

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cô gái trình bày những bài hát nổi tiếng theo cách riêng

Worranit Thawornwong (Mook) đã nổi lên với vai diễn đột phá trong series truyền hình nổi tiếng năm ngoái Ugly Duckling: “Tôi yêu cô nàng ngốc nghếch”. Dù có khả năng diễn xuất tốt, nhưng cô ấy lại được biết đến với vai trò là ca sĩ. Trước khi chạm tay vào sự thành công trên màn ảnh nhỏ, Mook là cô gái hát cover trong nhóm Be Elegance và là một thực tập sinh của GMM Grammy. Fan hâm mộ khá ngạc nhiên khi nghe giọng hát vàng của Mook trong ost ‘Tôi yêu cô nàng ngốc nghếch’ – “Anh đã đến thật đúng lúc”.

Thật ra, Mook đã đóng góp vào khá nhiều ost, trong đó có “Kon Jao Choo” – ost ‘Ugly Duckling: Thiên đường mỹ nam’ và “Pood Wa Rak Nai Jai” – ost ‘Secret Love: Cậu nhóc của tôi’. Cô nàng 19 tuổi này đã trình bày những bài hát của mình với tư cách là một nghệ sĩ hát cover. Album mới - Covercity là tập hợp các bài hit nổi tiếng được trình bày theo phong cách của Mook, có cả bài solo “Hua Jai Mai Chai Kradad” (Trái tim không phải là tờ giấy).

Student Weekly đã gặp Mook ở Retrocity để nghe cô ấy chia sẻ về sự nghiệp diễn xuất và ca hát của mình

Student Weekly: Tại sao bạn muốn trở thành ca sĩ?

Mook: Mình và anh trai lúc nào cũng yêu ca hát. Anh ấy thích tham gia các cuộc thi âm nhạc nhưng mình thấy như vậy rất căng thẳng. Thay vào đó, mình quyết định hát cover và đăng lên YouTube. Mình đã nhận được khá nhiều hồi đáp tốt và điều đó khuyến khích mình tiếp tục làm việc này.

Student Weekly: Tại sao bạn lại không thích tham gia các cuộc thi ca hát?

Mook: Mình không thích bị phê bình. Mình không xem âm nhạc như một cuộc thi. Mình chỉ muốn làm việc mình thích mà thôi.

Student Weekly: Bạn có thể chia sẻ về lần đầu tiên biểu diễn trước công chúng không?

Mook: Đó là lần mình hát cùng Be Elegance ở lễ hội âm nhạc Pattaya. Lúc đó mình rất hồi hộp. Nhưng khi bước lên sân khấu, thấy khán giả hài lòng nên mình rất vui.

Student Weekly: Bạn thấy thế nào khi hát những bài của chính mình?

Mook: Mình vui lắm. Khi thu âm bài ‘Anh đã đến thật đúng lúc’ ở phòng thu, mình đã cực kỳ lo lắng vì rất muốn làm hết khả năng của mình. Mình rất hài lòng với kết quả thu được.

Student Weekly: Bạn cảm thấy thế nào khi người nghe so sánh bản cover của bạn với những bài hát gốc?

Mook: Mình nghĩ đó là chuyện bình thường. Mình cố gắng làm theo cách của mình và thường hát lại những bài của ca sĩ nam. Mình nghĩ bản cover của mình có cảm giác khác biệt.

Student Weekly: Tại sao bạn chọn bài ‘Trái tim không phải là tờ giấy’ của Chin Chinawut để cover lại?

Mook: Mình thích anh Chin. Phong cách hát của anh ấy là độc nhất. Bài hát cũng rất hay. Bạn có thể nghe đi nghe lại nhiều lần. Mình cũng thích những bài có giai điệu chậm nhưng lại không có cơ hội trình bày chúng thường xuyên.

Student Weekly: Bạn có lời khuyên nào dành cho các độc giả muốn cover lại các bài hát không?

Mook: Đừng chọn bài hát nào đó chỉ vì nó nổi tiếng. Nếu bạn hát lại một bài nhạc mà mình thích, bạn sẽ trình bày nó tự tin hơn.

Student Weekly: Bạn đã chuẩn bị gì cho vai diễn trong series ‘U-Prince: Cậu chủ tham vọng’ sắp tới?

Mook: Mình đọc sách. Mình là fan hâm mộ tiểu thuyết của Jamsai, nhưng mình thường thích những câu chuyện thực tế hơn.

Student Weekly: Bạn là người dẫn chương trình của 2 piece 2 please. Bạn có thể chia sẻ một chút không?

Mook:
Đó là show dành cho các bạn nữ. Ý tưởng là chúng tôi sẽ đi chơi cùng nhau. Rất mới mẻ và đầy thử thách. Mình vẫn còn phải phát triển thêm kỹ năng dẫn chương trình của mình nhiều hơn nữa.

V-trans: SuMin13
Credit: Bangkokpost
Link: http://www.bangkokpost.com/learning/learning-entertainment/1098001/cover-girl
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-10-2016 18:05:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chị này xinh nhưng đóng phim hơi đơ đơ :v làm sao í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-10-2016 18:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Cô gái này rất đáng yêu, gương mặt hài hoà, nhất là đôi mắt sáng và trong. Nhưng giọng hát lại có nét chững chạc, già dặn. Lúc nghe nhạc, tui không nghĩ là cổ hát. Đến hồi coi MV nhìn người nhìn tiếng mà vẫn cứ bị ngờ ngợ. Còn diễn xuất thì cần phải cải thiện dài dài, mọi thứ còn cứng quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-10-2016 22:30:42 | Chỉ xem của tác giả
Bạn này đóng cô vịt xấu xí đáng yêu, dễ thương
Hát hay và hình như còn phát triển về mặt thời trang nữa
Mong tương lai bạn sẽ có nhiều dự án phim phù hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-11-2016 15:44:51 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn dịch tin, đọc xong news thấy có tình cảm với bạn này, chúc bạn thành công trong sự nghiệp nghệ thuật của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách