Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11244|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(30/6/2017) Margie Rasri lần đầu nhắc đến chuyện được cầu hôn.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
(30/6/2017) Margie Rasri lần đầu nhắc đến chuyện được cầu hôn.

Không khí khi anh Pok cầu hôn?
Cũng rất hồi hộp. Cũng vui khi bạn bè cùng đi đông đến thế, khi mà phải bay khá xa, tận 24 tiếng. Lúc đến Orlando còn nhắn tin cho nhóm bạn than phiền là xa quá đi, có thể ngủ thỏa thích 3 ngày ở khách sạn được không. Vì bay lâu như vậy nên không nghĩ bạn bè sẽ đi đông như vậy.

Ban đầu chỉ là hai người?
Đúng vậy, ban đầu còn bảo anh Pok là đây là chuyến du lịch đầu tiên mà chỉ đi có hai người. Anh ấy cười, chẳng nói gì, nhưng thoắt một cái, qua một ngày đã thêm 18 người. Lần đầu trông thấy còn giật mình, kiểu lần đầu đi du lịch 2 người hồi nào. Có thêm 18 người cũng vui, cũng hạnh phúc khi bạn bè cũng chứng kiến khoảnh khắc một lần trong đời của mình.

Pok chuẩn bị cả năm mà bạn không biết gì sao?
Không biết gì hết luôn. Hỏi là liệu có nghi ngờ gì không, thì anh ấy đã nói lâu rồi, và cũng nhiều lần là muốn kết hôn. Nhưng mà em không có đáp lại gì, cũng không nghĩ anh ấy sẽ cầu hôn.

Lúc đấy cậu ấy nói gì?
Anh ấy bảo là ở cùng nhau thì hạnh phúc, đại loại thế. Nhưng nói thật là, lúc đó em nghe không hiểu gì đâu [cười lớn] Chỉ nghe là khi ở bên nhau thì trở nên tốt đẹp hơn, kiểu vậy. Anh ấy nói cũng dài lắm. Nhưng người ở đó tụ tập rất đông, em nhìn trái nhìn phải rồi mắc cỡ, nghe điều được điều không. Phải xin lỗi anh ấy.

Khoảnh khắc đó cũng không phải kiểu say yes hay gì. Chỉ biết gật đầu nhưng không phải đến mức rớt nước mắt. Vì đông người quá, em cũng mắc cỡ nữa. Ở tại quảng trường của Disneyland, rất nhiều người từ trẻ con đến người lớn, mấy người nước ngoài cứ nhìn thôi. Họ giơ camera lên quay chụp, nên em thầm nghĩ có gì anh nói nhanh lên vì em mắc cỡ lắm rồi.

Em rất vui và cảm ơn anh ấy rất nhiều, khi anh ấy lại chi tiết đến thế. Không nghĩ anh ấy sẽ cầu hôn ở Disneyland. Anh ấy cực kỳ chi tiết, lần đầu cả hai đi du lịch cùng nhau ở nước nào. Đi Disneyland lần đầu tiên là Disneyland nào, đây là Disneyland cuối cùng chưa đến.

Khi cầu hôn cậu ấy có chuẩn bị nhẫn không?
Có, anh ấy có chuẩn bị nhẫn.

Chọn ngày lành chưa?
Chuyện ngày lành thì chưa đâu. Vì vừa bay từ Mỹ về hôm qua nên chưa nói chuyện gì. Chưa làm gì, chưa có gì đâu. Còn nói với anh Pok là để sau này phải bắt đầu xem chuyện này chuyện kia.

Nhà cậu ấy nói thế nào?

Mẹ anh ấy đương nhiên biết trước em rồi. Vì anh Pok đã có cơ hội nói với gia đình của em và của anh ấy. Bác ấy chúc mừng. Mẹ em cũng bảo rất vui, không ngạc nhiên vì mẹ đã biết kế hoạch trước. Cũng rẫt vui vì suốt những năm qua anh ấy không có tạo ngạc nhiên. Nhưng anh ấy rất chi tiết về những chuyện mà đôi khi em bỏ qua. Nhưng không phải người gây ngạc nhiên đến thế đâu.

Khi được cầu hôn bất ngờ thì cảm giác có thay đổi không? Kiểu như trong tương lai phải sống cuộc sống vợ chồng rồi.
Em vẫn chưa suy nghĩ, vì vẫn đang mù mờ đôi chút. Nhưng cũng nghĩ rằng cuộc sống con người ta cũng rất nhanh, thoắt một cái đã nhiêu đây tuổi, thoắt cái đã kết hôn rồi. Nhưng cũng là chuyện tốt.

Em cũng thường không suy nghĩ cái gì quá xa đâu. Chỉ sống mỗi ngày cho thật đáng thôi. Không thể nói trước tương lai thế nào, nhưng em sống mỗi ngày sao cho thật hạnh phúc, không cần lên kế hoạch xa xôi quá. Mỗi người có cách lên kế hoạch cho riêng mình, nhưng với em thì lên kế hoạch nhiều mà không được như ý muốn sẽ khiến mình nuối tiếc hay khiến mình khó chịu. Cho nên lên kế hoạch mỗi ngày là được.

Liệu có tổ chức trong năm nay không?
Trong năm nay thì vẫn chưa biết, phải xem xét lần nữa. Nhưng mà mẹ anh Pok sẽ là người lo liệu chuyện ngày lành, còn lại cả hai sẽ lo. Nếu biết ngày, thì có lẽ sẽ biết cần vội vàng ở mức nào, hay là sẽ thong thả.

Có muốn tổ chức trong năm nay không?
Có phải năm nay không thì em thế nào cũng được, bản thân rất thoải mái. Chỉ mới 10 ngày thôi, chưa suy nghĩ gì. Chuyện sính lễ thì em vốn không suy nghĩ rồi. Đó không phải chuyện quan trọng, chỉ là một phần của truyền thống thôi.

Cát sê có cao không?
Không liên quan đâu ạ. Coi như là chỉ cần anh ấy chăm sóc và yêu tôi nhiều nhiều là đủ rồi.

Nhiều người chọc rằng là người thừa kế chục tỷ trong tương lai.
À, không đâu. Em muốn tự chăm sóc bản thân, cũng không phải người thích chi tiêu quá tay, là kiểu người thoải mái, không tính toán tiền bạc đến thế.

Nhiều phụ nữ ghen tị.
Ghen tị chuyện gì thế? Là chuyện tốt nhưng không phải tốt kiểu đó. Tốt ở chỗ là có người yêu thích anh Pok, có người quan tâm anh ấy thì em đã vui rồi.

V-trans: nxuyen91@kitesvn
Link: http://gossipstar.mthai.com/gossip-content/63034
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách