Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2249|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[30.05.2017] Phỏng đoán: Liệu hai đài lớn của Thái Lan có được phát sóng tại Việt Nam?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào các bạn, hôm nay rảnh rỗi, mình có ghé qua trang Wiki tiếng Anh của đài 3, và đài 7 và đều bắt gặp hai dòng sau:

(Wiki được chỉnh sửa lần cuối vào ngày 3.5.2017)
Khu vực phủ sóng: Toàn quốc, có khả năng nhận được tín hiệu tại Lào, Malaysia và VIỆT NAM.

(Wiki được chỉnh sửa lần cuối vào 23.5.2017)
Khu vực phủ sóng: Toàn quốc, Lào, Campuchia, Myanmar, Malaysia và VIỆT NAM.

Mình có lướt qua danh sách kênh của những dịch vụ truyền hình cáp tại Việt Nam nhưng hiện tại thì không có cáp nào có hai đài này cả.
Theo mình đoán: có thể vùng phủ sóng ở đây là việc các đài truyền hình quốc gia mua lakorn của các đài này về phát: Điều này có vẻ đúng một chút với đài 3, còn đài 7 thì hơi vô lý vì mình thấy phim đài 7 hiếm khi được xuất đi nước ngoài( Ngoài việc các nước như Lào, và Campuchia lồng tiếng Khmer vào để xem lậu).
Cá nhân mình nghĩ: Nếu hai đài này phát sóng ở Việt Nam thì mình sẽ chỉ hứng thú thời gian đầu thôi còn về sau thì sẽ… chán.
Không giống như những đài truyền hình chuyên về mảng quốc tế như: KBS World, Arirang ( Hàn Quốc), NHK World(Nhật), BBC,CNN,…sử dụng tiếng Anh để làm ngôn ngữ chính trong các chương trình lên sóng của mình, đài 3 và đài 7 là hai kênh đặc sệt tính địa phương, như VTV3 và VTV1 của mình vậy.
Bạn có thể xem Lakorn, show trực tiếp trên tv nhà bạn được, nhưng sẽ chỉ như cưỡi ngựa xem hoa thôi vì đa số các chúng ta đâu hiểu tiếng Thái.
Nên chốt lại mình nghĩ: Nếu 2 kênh này có được phát sóng tại Việt Nam thì cũng tốt, còn nếu không thì cũng… chả sao. Đa phần chúng ta ai chả xem lakorn với vietsub hay thuyết minh. Những đài truyền hình đều có chung một điều rằng: sẽ có chương trình hay, sẽ có chương trình dở, lakorn cũng có những bộ hay, top rate trong đó cũng có những bộ dở ẹc, xem chán òm. Mà đa phần, những lakorn được các subteam thực hiện hay các đài mua về đều là những lakorn có nội dung tốt hoặc không là sẽ có sự góp mặt của những ngôi sao nổi tiếng, thực lực.
Đó là ý kiến của cá nhân mình, còn bạn thì sao, hãy comment ở phía dưới cho mình nhé.

Đưa tin: bytdof_1@kites
Credit:
Ch7 Wiki (https://en.wikipedia.org/wiki/Channel_7_(Thailand))
Ch3 Wiki( https://en.wikipedia.org/wiki/Channel_3_(Thailand) )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-5-2017 10:07:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng nghĩ là chuyện mua bản quyền phim để chiếu thôi. Hồi xưa trên vtvcab nhà mình có kênh tiếng Trung hay tiếng Pháp nữa cơ. Nhưng giờ mấy kênh này 1 là không còn, 2 là đã được sub hoặc thuyết minh. Ban đầu lúc mới nhìn tiêu đề mình nghĩ nhà 7 cho phát bản quyền trên youtube. Cho nhìn raw trên youtube là qua được rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-6-2017 09:30:23 | Chỉ xem của tác giả
Ơ. Cái này hình như đúng đó. Bữa nọ mình có về quê. Không nhớ rõ là ở đó mọi người xem đầu kỹ thuật số của nhà đài nào nhưng mình có lướt qua và bắt gặp một loạt các kênh của Thái Lan như: CH3 SD, CH3 HD, CH7,... thật sự bất ngờ. ). Để hôm nào lại quay về mình sẽ xem kỹ hơn để update thông tin )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-6-2017 10:51:30 | Chỉ xem của tác giả
Ở dưới quê mình cũng có nhầm nhà sử dụng loại chảo vệ tinh xem được cả đài 3 , 7 vs cả ONEHD lun  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2017 23:52:33 | Chỉ xem của tác giả
cass_ice gửi lúc 7-6-2017 09:30 AM
Ơ. Cái này hình như đúng đó. Bữa nọ mình có về quê. Không nhớ rõ là ở đó mọi  ...

Quê của cậu ở đâu vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2017 23:53:33 | Chỉ xem của tác giả
bonby gửi lúc 17-6-2017 10:51 AM
Ở dưới quê mình cũng có nhầm nhà sử dụng loại chảo vệ tinh xem được cả đài 3 , 7 ...

Quê cậu ở đâu vậy Tại sao chỉ bắt được ở quê nhể :'(

Bình luận

Quê mình ở Cà Mau nhe bạn  Đăng lúc 22-6-2017 10:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách