Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4659|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(28/9/2016) Nakee- Quả bom rating mới của đài CH3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
(28/9/2016) Nakee- Quả bom rating mới của đài CH3

Rating vẫn luôn là một trong những thước đo độ thành công của một bộ phim. Gần đây, bộ phim mới lên sóng của CH3 Nakee nổi lên thành cơn bão rating mới.

Rating ngày thứ 2 26/7/2016
Đài 3 phim Nakee 5,9 ( ở Bangkok là 9,8)
Đài 7 phim Banglang hong 5,6
One HD phim Rang mai Huajai dem 1,4

Rating ngày thứ 3 27/7/2016
Đài 3 Nakee 7,6 ( ở Bangkok là 10,95)
Đài 7 phim Banglang hong 6,0
One HD phim Rang mai Huajai dem 1,6

Từ khi các đài bị buộc phải chuyển sang chiếu ở định dạng HD, gỡ sóng analog*, rating lakorn chiếu giờ vàng đã bị giảm đáng kể. Đài 3 từ rate trung bình 7 xuống 5, đài 7 trước nay thấp cũng trên 10 thì giờ chỉ loanh quanh con số này. Đài One HD ( trước là CH5) thì vẫn quanh quẩn ở mức 1-2.
Trong tình hình đó, Nakee bỗng nổi lên, làm nhộp nhịp diễn đàn pantip http://pantip.com/topic/35642520, http://pantip.com/topic/35642726, fan thì được dịp nức nở với 1 bộ lakorn hiệu ứng như movie** , cùng chemistry tung tóe giữa 2 nhân vật chính
* (như ở Việt Nam mình dễ hiểu là tv angten không xem được nữa)
**(Rak Boon của TV Scene cũng từng được khen ngợi như vậy)

Cùng hy vọng những bước đột phá tiếp theo của Nakee nhé. Các bạn có thể xem phim trên kênh utube TV3 offical, mỗi tập chia làm 9 phần, ost phim tại kênh utube CH3 soundtrack offical, cũng đang rất được yêu thích, 5 ngày đã 3 triệu view rồi.
Tổng hợp : [email protected]
Nguồn: Pantip, https://twitter.com/chicopremo

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 28-9-2016 17:20:55 | Chỉ xem của tác giả
Phải nhảy vô lập thớt để pr ngay cho phim mới được. Ahihi.
Phim do hãng Act Art sản xuất, khun Off đạo diễn. Nhân tiện thì hãng này đã sản xuất nhiều phim rating cao như Roi Mai, Rak Kerd Talay Sode, Khunchai Ratchanon, Tong Neur Gao, gần đây nhất là series Mafia Lungkorn.
Bối cảnh phim khoảng đầu thế kỷ, quay ở miền núi Thái Lan, cảnh rất đẹp, làng với nhà sàn, rừng cây xanh mướt, dòng suối trong vắt, thác nước trắng xóa, Các diễn viên có tạo hình với nhóm khảo cổ của Ken là đồ Tây kiểu thư sinh, đeo kính trắng, áo có quai đeo, còn bên Kaew, người làng thì vận đồ cổ trang Thái.
Nội dung phim như sau: Kumkaew là một cô gái xinh đẹp sống ở làng Baan Dorn Mai. Không ai, kể cả cô ấy biết rằng mình có sức mạnh siêu nhiên. Cô ấy có 3 hình thể khác biệt: 1 cô thôn nữ xinh đẹp, 1 thần rắn nhiều phép thuật, và 1 hồn ma đáng sợ. Tossapol ( Ken) là một sinh viên khảo cổ học hàng đêm thường mơ về 1 cô gái và rắn thần Nakee. Khi theo đoàn đi thám hiểm ngôi làng Baan Dorn Mai, Tossapol đã gặp cô gái mình hay mơ đến- chính là KumKaew. Họ đem lòng yêu nhau, và phải chiến đấu để bảo vệ tình yêu của mình trước những kẻ nhận ra sức mạnh của Nakee và tìm cách tiêu diệt cô, trong đó có Lumjiag- 1 cô nàng sexy yêu thầm Tossapol. ( nguồn nội dung eng từ diễn đàn asianfuse)
Phim Thái đương nhiên là yêu đương là chính, các thể loại ma quỷ, bùa yếm là phụ. Cơ mà kỹ xảo cực được khen luôn. Mình đã xem qua 2 tập, so sánh với nền kỹ xảo của Thái nói chung thấy được khen là rất hợp lý. Những cảnh có rắn thần trông khá mượt, không bị giả. Những cảnh đánh đấm, hành động qua giới thiệu phim trông cũng rất thật. Có lẽ Ken có kinh nghiệm từ phim Look Tard rồi.
Thứ 2 là chemistry, biểu cảm của dàn chính đã lên trình độ thượng thừa ( há há- k biết có khen quá lời không). Taew thì luôn xuất sắc rồi. Trong dàn nữ trẻ của Ch3, ai cũng có ưu điểm riêng. Nhưng mình thấy Taew trưởng thành về diễn xuất sớm, nhanh đạt được đỉnh cao. Những cảnh tâm trạng, suy tư diễn rất tốt. Taew cũng khéo chọn kịch bản khoe nội tâm, chứ không đi theo hướng diễn sang chảnh như Kim, dễ thương như Yaya. Còn về phía Ken, mình đã luôn thấy bạn ý rất đầu tư, kiểu biết thân phận mình nên rất cố gắng chăm chút, đầu tư cho vai diễn. Đi học diễn xuất, học đánh kiếm,Cơ mà tuy theo dõi Ken như thế mà mình vẫn không hiểu Ken luyện đâu được ánh mắt thâm tình nhu ý như thế cơ chứ? Mới tập 1 thôi mà đã thấy nam chính nhìn nữ chính say mê như theo dõi 1 đóa hoa đang tỏa hương, rất chăm chú.
Có thời gian mình sẽ dịch 1 số comt trên pantip, bộ hình động bên đó phong phú sinh động nhìn đã đời lắm luôn, nên vào link gốc để xem fan quẩy cho đã.
Link ost phim : https://www.youtube.com/watch?v= ... puEtzVSpLt08ZXIoe5T
Link diễn đàn trên pantip về phim: http://pantip.com/tag/%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B5_(%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%A3)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 28-9-2016 19:06:57 | Chỉ xem của tác giả
Clip Ken và Taew cảm ơn khán giả vì đã xem phim, và mong khán giả theo dõi phim đến tập cuối
https://www.facebook.com/ch3fanclub/?pnref=story
Clip Taew cảm ơn khán giả đã xem phim
https://www.facebook.com/ch3fanclub/?pnref=story
Còn những clip như hậu trường các kiểu thì khá nhiều, nhưng chắc k nhiều người hứng thú nên mình đưa link.
Ai đọc tin dạo thấy hứng thú thì qua xem phim trên kênh utube của Ch3 nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-9-2016 19:12:35 | Chỉ xem của tác giả
tui cũng đương coi phim này nè! Nhưng mà hong hiểu... hô hô... nghe tiếng Thái mếu hiểu gì cả. Coi hình đoán nội dung thoai. Ai dè phim rating cao nhở? Phim của Taew coi đúng 2 bộ: Khunchai Ratchanon (coi vì James Jirayu và nghe cái giọng dân tộc của Soi Fa thấy hay hay) và Plerng Taranong (coi vì ông thần kinh Oh). Nhưng diễn xuất của ẻm trong Nakee tốt hơn nhiều nhiều. Thấy fanpage của Taew ở Việt Nam cũng mạnh. Chắc có sub nhể?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-9-2016 21:16:20 | Chỉ xem của tác giả
Mitpretty gửi lúc 28-9-2016 07:12 AM
tui cũng đương coi phim này nè! Nhưng mà hong hiểu... hô hô... nghe tiếng Thái mếu hi ...

Tặng fan bạn Taew nhé.
Từ phút 6.29 nha.
https://youtu.be/CN2MX7gQYo8

- Đây là hoa gì thế? Lạ quá. Tôi chưa từng thấy bao giờ.
- Người ta gọi là hoa kena, lấy về nướng ăn cùng với Nam Prik Pla Ra [giống ăn kho quẹt bên mình ấy]
- Đẹp thật.
- Ý tôi là hoa kena. Đẹp quá.
- Hoa kena xứ tôi chắc không thơm không đẹp bằng hoa ở dưới Bangkok đâu.
- Nhưng tôi nghĩ nét đẹp tự nhiên thì đẹp hơn nhiều so với cái đẹp đã được chăm chút. Vậy tôi mua hết nha.
- Vùng chúng tôi không có mua bán như chỗ anh đâu. Ai có gì thì đem ra trao đổi với nhau. Anh có gì để đổi với tôi không?
- Không có.
- Anh muốn gì nào? Tôi cho anh cũng được.
- Vậy đó là hoa gì? Đẹp quá. Dù ở xa nhưng vẫn nghe mùi thơm.
- Hoa nhài sao.
- Cho tôi được không?
- Anh lấy làm gì? Đâu có ăn được đâu.
- Tôi giữ làm kỉ niệm khi tôi gặp cô.

Mà cái này k tính là love at first sight nha, tại nam chính thấy nữ chính lúc ở đền rồi, lúc ấy ảnh còn mơ màng "Nàng là cô gái trong mộng. Tại sao nàng ở đây? Nàng là người hay chỉ là mơ?"

Mình k phải fan nên chỉ xem lướt lướt, thấy đoạn này dễ thương nên dịch share với mọi ng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-9-2016 15:08:26 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 29-9-2016 09:16 PM
Tặng fan bạn Taew nhé.
Từ phút 6.29 nha.
https://youtu.be/CN2MX7gQYo8

Huê huê... đính chính xíu xíu!

Tui hong phải fan bạn Taew - tui bị mê giai, hong mê gái... há há. Trước coi Khunchai Ratchanon thấy là do fanpage của Taew sub nên đoán là fan bạn này ở Việt Nam cũng đông.

Cảm ơn bạn. Đoạn dịch của bạn kute qá thể! Lúc tui coi bằng tiếng Thái, không hiểu gì nhưng nhìn biểu hiện của Ken - Taew cứ tự dưng mà ngoác mỏ ra cười... hặc hặc...

Nhưng cái chi tiết cô gái trong mơ xuất hiện ngoài đời thường mần tui nhớ tới phim Một nửa linh hồn của Mario Maurer với Mint C toá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-10-2016 14:07:30 | Chỉ xem của tác giả
hóng phim này từ lúc có tin phát sóng trong tháng 10
Mới đầu xem thấy hình ảnh này của Taew rồi nói giọng dân tộc lại nghĩ hay là Soi Fa tiếp theo. Nhưng mà chỉ trong vòng 1 tập thôi thấy khác hẳn, Taew diễn ko bị trùng lặp tính cách nào hết. Nên lại càng hóng tiếp huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 3-10-2016 23:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các bạn quan tâm phim.
Mình rất mong phim sẽ được phụ đề. Mình vẫn luôn yêu thích Ken, và có cảm tình với Taew.
Rating không hẳn là tất cả, nhưng rating cao ít nhất chứng tỏ phim dễ xem, hợp với đa số đối tượng. Mấy năm nay có vietsub nhiều bộ GMM theo phong cách teen đô thị cực được yêu thích ở mình, điển hình là phim của Push. Nhưng mà với fan lakorn như mình, vẫn luôn yêu thích những bộ phim đúng chất lakorn hơn.
Cùng kiểu cổ trang, việc Taew nói tiếng Ilsan cũng được đưa ra làm yếu tố để phim rate cao như khi so với Khunchai Ratchanon. Cá nhân mình không nghĩ thế. Phim thu hút vì nội dung câu chuyện và diễn xuất của hai nhân vật chính, chứ không phải mấy yếu tố như mọi người cố tình lôi ra để so sánh.
Mong mọi người hãy thử xem phim và đưa ra cảm nhận nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-10-2016 23:12:52 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 3-10-2016 11:05 PM
Cảm ơn các bạn quan tâm phim.
Mình rất mong phim sẽ được phụ đề. Mình vẫn luôn yêu ...

Công nhận! Phong cách phim đô thị của GMM làm đánh vào giới trẻ và thực sự, nó không chỉ thu hút giới trẻ Thái mà còn ở châu Á nữa, điển hình là Việt Nam.

Nhìn tốc độ tăng lượt like của fanpage Push mà chóng hết cả mặt. Tui đu fanpage của Oh, James Ji, rồi các cặp đôi Yadech hay Markim cũng không thấy lượt like khủng và comt nhiều như thế.

Nhưng nói chung là tui coi hết, sitcom, phim teen đô thị hay lakorn - bộ nào thích đều quất đẹp, kể cả là đu live dù không hiểu họ đang nói cái gì.

Phim này tui thích nhất phần kỷ xảo, tại tui hay coi phim Trung mà kỷ xảo bên đó gớm quá! Coi qua bên Thái thấy mướt hẳn ra, hồi coi cái Ước hẹn vương triều cũng thích phần kỹ xảo ghê.

Bình luận

mong nếu phim vẫn duy trì độ hot thì mình sẽ tích cực post bài pr, bạn cùng đón chờ nhé  Đăng lúc 3-10-2016 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách