Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16724|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(23/11/2017) Nine Naphat - Chàng trai hoàn hảo.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
(23/11/2017) Nine Naphat
Chàng trai hoàn hảo.

Với sự lên sóng của bộ phim Vườn thú tình yêu, hẳn không ít khán giả tò mò về nam diễn viên đảm nhận vai cậu Met lạnh lùng nhưng cũng có phần đáng yêu.

Nine Naphat sinh năm 1996, là diễn viên thuộc đài CH3. Nine được biết đến như con trai của Moo Pimpaka, á hậu Thái Lan 1988. Nine từ một cậu bé tròn trịa da ngăm tóc xoăn năm nào nay trở thành một trong những anh chàng hot nhất xứ sở chùa Vàng.

1. HỌC GIỎI

Hiện tại Nine đang theo học ngành Communication Design tại trường đại học Mahidol, một trong những trường đại học hàng đầu của Thái Lan. Nine vào học sớm hơn các bạn đồng lứa hai năm vì từng thi nhảy cóc thời trung học. Nine cho biết lý do là muốn tiết kiệm tiền học phí cho mẹ, vì học phí trường trung học quốc tế khá đắt.

2. GIỎI THỂ THAO

Nine yêu thích đánh gôn, đá bóng và đấm bốc, nhưng đặc biệt có khiếu chơi gôn từ bé. Nhiều người khuyên mẹ Moo cho Nine đi luyện tập chuyên nghiệp nhưng điều kiện kinh tế khó khăn. Năm đó Nine mới 10 tuổi, đã biết viết giấy gửi cho mẹ, viết rằng nếu mẹ gửi con đi học đánh gôn rồi con trở thành tuyển thủ chuyên nghiệp, mỗi tháng con sẽ kiếm cho mẹ nhiêu đây tiền. Mẹ Moo đã thầm khóc khi thấy Nine tuy còn nhỏ mà đã biết suy nghĩ.

3. THÍCH CHƠI GUITAR

Nine bắt đầu chơi guitar là nhờ mẹ Moo. Từ năm Nine 7, 8 tuổi, mẹ Moo đã mua guitar để trong nhà nhằm khiến Nine tò mò. Sau đó mẹ Moo còn dắt Nine đi xem concert ban nhạc rock nổi tiếng Asanee-Wasan, và nhờ thành viên ban nhạc truyền cảm hứng cho Nine. Về sau Nine bắt đầu mày mò học chơi guitar từ Youtube.

4. NGƯỜI BẠN TỐT

Ngày còn bé khi thấy một người bạn bị xúm lại đánh, Nine đã ra ngăn cản giúp đỡ. Người bạn cảm động đến phát khóc, sau đó được mẹ dắt đến tận nhà cảm ơn Nine.

Một lần khác, Nine cùng bạn đi chơi biển, cả hai rủ nhau nhảy cầu (từ thuyền nhô ra) xuống biển để bơi vào bờ. Bơi được một nửa thì người bạn hoảng hốt kêu cứu vì chới với. Trong khi bố người bạn bơi đến giúp, Nine đã mau chóng nâng bạn lên khỏi mặt nước, trong khi bản thân đứng chạm đấy thì nước ngập đến tận mũi.

5. NGƯỜI ĐÀN ÔNG CỦA GIA ĐÌNH

Nine từng bảo rằng mẹ là tất cả, là hero của mình. Vì từ nhỏ Nine đã thấy mẹ luôn phải cố gắng làm mọi thứ cho mình, dù đôi lúc có buồn có khổ nhưng vẫn nói dối cho Nine yên lòng. Bây giờ đã trưởng thành, Nine sợ mẹ cô đơn, nên thi thoảng còn hỏi mẹ khi nào thì có bạn trai.

Từ bé Nine luôn thích làm quà handmade tặng mẹ, như thiệp hay các món đồ chơi, vào các dịp đặc biệt. Nine nói rằng một món quà không cần quá đắt tiền, mà quan trọng là giá trị tinh thần.

6. CÓ TRÁCH NHIỆM

Theo lời mẹ Moo, Nine là đứa trẻ biết chịu trách nhiệm. Từ năm 12 tuổi, mẹ dường như đã không phải lo lắng nhiều cho Nine.

Nine vốn đã ký hợp đồng với đài CH3 vài năm trước, nhưng Nine quyết định không tham gia showbiz ngay, mà dành thời gian cho việc học trước. Vì các môn chuyên ngành khá cực, nên Nine không muốn công việc ảnh hưởng đến việc học. Nine tự nhận mình học không giỏi, nhưng một khi đã làm thì phải làm cho bằng được. Nine luôn ghi nhớ lời mẹ dạy, rằng phải ưu tiên việc học lên hàng đầu.

V-trans: [email protected]
Credit: Tổng hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-11-2017 09:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Yêu bạn Nine này nè, đóng phim rất đạt, mê cái giọng của e nó, Nine fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-11-2017 20:15:42 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong lại càng nghiền anh rồi nè, hôm trước vừa follow anh trên Instagram xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-11-2017 23:33:14 | Chỉ xem của tác giả
em ơi!! Chị xon chết vì em rồi biết làm sao đây?? em bồi thường tình cảm cho chị đi!!
Đang xem ruk kun palawan mà mê mệt em rồi, sao trẻ thế kia là lại chững trạc thế, giọng nói ấm áp thế, người đâu  mà để chị tự muốn xà vào lòng để đc em che chở cho í!!
Lâu lắm rồi mình mới lại chết mệt 1 em teen trẻ như này!!
Hy vọng em sẽ thành công trên con đường đang đi nhé! Chị sẽ luôn cổ vũ em từ nơi đây <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách