Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1910|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[23.09] Mark Wahlberg chia sẻ phần đáng sợ nhất khi đóng phim Deepwater Horizon

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ngôi sao của “Deepwater Horizon” (Vùng nước sâu) Mark Wahlberg nói rằng anh yêu thích bộ phim này và vinh danh 11 người đã bỏ mạng trong tai nạn môi trường khủng khiếp. Tuy nhiên, anh ấy đã suýt bị lửa thiêu trong quá trình làm phim.

Trong chương trình “Chào buổi sáng nước Mỹ” trên kênh ACB News, Wahlberg chia sẻ: “Họ đã khá sơ sài khi tạo cảnh lửa cho tôi và Dylan O’Brien. Họ đốt lửa cho chúng tôi, tôi thì chẳng thấy thoải mái tý nào. Họ bôi gel và kem cho tôi, và một thứ chất lỏng gì đó, họ bắt đầu mồi lửa rồi họ bỏ đi. Một anh chàng cầm vội ly cà phê và nói: Chờ chút, chúng ta sẵn sàng quay chưa? Và tôi giống như: “Này, tôi đang cháy đây! Quay đi chứ!”.

Nam diễn viên 45 tuổi nói rằng anh ấy “bị quăng quật khá nhiều trong phim”, nhưng đó chỉ là một phần nhỏ so với những người anh hùng ngoài đời thật.

“Bạn luôn muốn đóng một bộ phim như thế này hay như “Lone Survivor” (Người sống sót cô độc), tái hiện lại những người đã phải trải qua khó khăn trong đời thật, vì vậy bạn phải cố gắng sao thật nhất có thể”.

Wahlberg đã rất nghiêm túc đóng phim này sao cho thật nhất có thể. Trong phim anh đóng vai Mike Williams, người cuối cùng còn lại ở giàn khoan, khi “Tất cả thuyền cứu hộ đã rời đi, mọi thứ đã không còn”.

Wahlberg đã mời Williams đến phim trường để xem toàn bộ quá trình sản xuất.

"Anh ấy là người tôi ngưỡng mộ vì rất nhiều lý do, nhưng anh ấy không thích danh hiệu “anh hùng”. Anh ấy nói: ‘Tôi chỉ làm công việc của mình thôi. Bất kỳ ai trong những người anh em của tôi cũng sẽ làm vậy’. Anh ấy là người đặc biệt do đó tôi đã mời anh ấy đến để tư vấn cho bộ phim vì chúng tôi muốn làm nó thật chân thật và chính xác. Và chúng tôi muốn chắc là anh ấy ở đây để xem chúng tôi làm cho đúng”.

Quan trọng hơn hết, Wahlberg muốn khán giả trân trọng 11 người đã hi sinh trong tai nạn tại giàn khoan Deepwater Horizon, và hy vọng rằng bộ phim này sẽ giúp kỉ niệm về họ sống mãi.

“Tất cả mọi người đều biết về thảm họa môi trường này, nó thật khủng khiếp. Nhưng có điều mọi người chưa nhận ra, hoặc ít nhất truyền thông đã không để ý đến, tôi nghĩ đó là cái mà bộ phim đang hướng đến, là tôn vinh 11 người đã hi sinh tại đây.
Tôi vô cùng ngạc nhiên là nó đã bị bỏ quên. Khi tôi đọc kịch bản và tin trên tờ New York Times, tôi đã sốc. Tôi nhận ra rõ ràng là có rất nhiều người bị ảnh hưởng, bị mất việc, ngành công nghiệp đánh cá bị phá hủy, và 11 người phải bỏ mạng. Những người khác có thể tìm thấy công việc khác và cách thức khác, nhưng 11 người đã không bao giờ quay lại nữa. Chúng tôi muốn vinh danh họ theo cách họ xứng đáng được như thế và đó gần như là chúng ta đã làm quá trễ.”

Phim “Deepwater Horizon” (Vùng nước sâu) sẽ bắt đầu khởi chiếu từ 30/09/2016.

Credit: ABC NEWS
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-9-2016 12:22:06 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn dịch tin nhen. Công nhận anh nhiệt huyết và hết mình với các cảnh phim của mình, chúc anh thành công trong các dự án phim của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-9-2016 09:38:08 | Chỉ xem của tác giả
phim hoành tráng quá nhĩ...

anh vất vả rồi. chúc phim thành công nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-9-2016 23:16:12 | Chỉ xem của tác giả
Giống như bài tập dượt cháy nổ trước nhằm chuẩn bị để làm việc với " Vua cháy nổ" M.Bay trong Transformers năm tới.
Mong là phim ra mắt ấn tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-10-2016 20:52:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem thực sự các cảnh tai nạn rất trung thực. Dàn khoan đúng nghĩa là "sai một ly, đi một dặm" những ai đã từng làm việc với đội dầu khí mới thấy cái safety first ảnh hưởng cả trong đời sống thường nhật luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-11-2016 10:25:48 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó tớ tính đi thủy thủ tàu dầu (Tanker) hoặc lên dàn khoan làm nên đi học các chứng chỉ an toàn quá trời luôn. Lúc đó mới biết các nguy hiểm, tai họa luôn rình rập xung quanh. Như bạn gì ở trên đã nói, chỉ cần sai một ly là ta có thể chuyển sang cuộc sống mới ở kiếp sau rồi. Không những mình mà với cả mọi người xung quanh cùng chung số phận.
Mark đã phải gian khổ, chịu đựng như thế mới lột tả được hết sự kinh hoàng diễn ra với các nhân vật.
Mừng cho anh nó!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-12-2016 08:39:40 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bác thớt nhiều nha, em cũng đang sưu tầm mấy bộ phim để dành coi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-12-2016 17:37:30 | Chỉ xem của tác giả
phim hoành tráng quá nhĩ...
Cảm ơn bác thớt nhiều nha, em cũng đang sưu tầm mấy bộ phim để dành coi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-1-2017 12:24:39 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn dịch tin, thực sự xem phim rất xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-2-2017 06:04:04 | Chỉ xem của tác giả
Thật tội nghiệp cho anh và Dylan O'Brien.
Người ngoài thì luôn nhìn thấy ánh hào quang của các anh.
Chứ hiện thực không có con đường nào trải dài hoa hồng mà không có chông gai.
Cám ơn bạn mexteur đã chia sẽ thông tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách