Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Vẹo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] Quán ăn đêm/深夜食堂/ Vietsub Ep 12 HD Completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-6-2017 22:19:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng vừa mới xem online kênh Chiết Giang tập hai bố con nhà Mã Khắc (vai của Triệu Hựu Đình),

Anh Đình đóng vai người bố câm điếc quá tốt luôn, xem mà cứ thấy phim ngắn quá đi

Dù tạo hình Đình ca đen đúa bụi trần xấu xí, nhưng sao lúc xem phim lại thấy đẹp mới ác

Hóng phim, Thanks đội Subteam nhà Kites đã Vietsub bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 15-6-2017 06:55:25 | Chỉ xem của tác giả
[Vietsub] Can Đảm《放胆》- MV OST Quán Ăn Đêm 深夜食堂

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vẹo + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-6-2017 13:26:15 | Chỉ xem của tác giả
Từng coi phiên bản gốc Quán ăn đêm của Nhật
Rất hay và có ý nghĩa, nhưng tại chắc hay coi phim TQ hơn nên vẫn chưa thấm lắm bản gốc của Nhật
Thanks subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 15-6-2017 18:21:08 | Chỉ xem của tác giả
Mới nghe chị bạn giới thiệu về phim này, hình như là chuyển thể từ phim Nhật. Để mình down thử về coi thế nào, xem trailer cũng rất ấn tượng. Cám ơn subteam đã làm dự án này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 15-6-2017 22:22:11 | Chỉ xem của tác giả
Thấy rất hay mà có vẻ bên Trung không chuộng lắm rating cứ lè tè Triệu Hựu Đình không có gì để bàn cãi nữa rồi đóng quá đạt luôn
Thấy phim được chuyển thể của Nhật nên muốn tìm bản gốc coi quá
Tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-6-2017 11:43:50 | Chỉ xem của tác giả
Xem trailer thấy hấp dẫn ,nhất là phim về đề tài ẩm thực với con người ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-6-2017 13:49:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình biết truyện Quán ăn đêm qua một người bạn, nhưng khi đó một phần vì nét vẽ của truyện, mình đã drop sau vài chap. Gần đây, biết đến phim Quán ăn đêm, có thầy Hà, thầy Huỳnh, Ngô Hân,... tham gia, à, còn vì người bạn đã lâu không liên lạc kia nữa, thế là xem. Lúc đầu xem, tập 1, tập 2, chỉ như một màn dạo đầu, có vui tươi, hài hước, cũng có chút chạnh lòng, phim nhịp điệu nhè nhẹ, khiến mình cảm giác khá bình thản. Nhưng đến tập 3, nhịp điệu thì vẫn thế thôi, nhưng cảm xúc của mình có chút thay đổi, mình dường như bị lạc vào trong phim, thế là ngồi tìm link raw các tập tiếp theo mà xem. Nhiều khi không hiểu họ nói gì, nhưng nhìn vào mắt, nhìn vào hành động, cộng thêm một chút tâm trạng đang có trong người, làm cho mình cảm giác hiểu một phần nào đó câu chuyện trong phim, và thấy bóng dáng mình đang ở trong đó, thế là khóc. Khóc vì tuổi thanh xuân, vì tình bạn, vì gia đình,... làm đến giờ mắt còn sưng húp. Hình như mình đã lan man khá nhiều. Nói chung là cảm ơn subteam nhiều, nhiều, nhiều,...
p/s: Bài hát trong tập 3 mà có câu "Em ăn cơm rồi du lịch một mình", bạn nào có link hay biết tên bài hát không, cho xin với, ^^!

Bình luận

Thanks bạn, :D!  Đăng lúc 16-6-2017 08:33 PM
Bài "Chiếc lá" - "Ye zi" của Ah Sang, nhạc phim Đài Loan "Hoa hồng tình yêu" từ 2003 bạn ạ.  Đăng lúc 16-6-2017 06:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-6-2017 17:37:34 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt ơi. link tập 4 bị lối rồi (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-6-2017 18:12:09 | Chỉ xem của tác giả
tmtfate gửi lúc 16-6-2017 01:49 PM
Mình biết truyện Quán ăn đêm qua một người bạn, nhưng khi đó một phần vì nét vẽ c ...

Bài "Chiếc lá" - "Ye zi" của Ah Sang, nhạc phim Đài Loan "Hoa hồng tình yêu" từ 2003 bạn ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-6-2017 21:17:07 | Chỉ xem của tác giả
link tập 4 lỗi rồi, down về không xem được mấy chế ơi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách