Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Truy Tìm Ký Ức/美人为馅/Dương Dung, Bạch Vũ: Vietsub Ep 36 END HD

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 30-10-2016 15:44:14 | Chỉ xem của tác giả
các ad có thể fix ại tập 9 được không ạ. Đoạn đầu phim bị mất sub rồi  ạ
thank các ad nhìu hen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 30-10-2016 23:01:21 | Chỉ xem của tác giả
Với tư cách là một đứa chưa đọc truyện nên dùng toàn bộ cảm xúc cho phim nên lỡ có nói gì k phải, fan truyện xin vui lòng bỏ qua.

Chưa đọc truyện nên thoải mái xem phim, thoải mái hưởng thụ cảm giác hồi hộp và đôi khi khúc mắc mà k biết có nên đi hỏi fan truyện không Nhưng thôi, lại giữ  mấy cái thắc mắc đó lại để cùng hồi hộp xem phim.

chả biết mô tả về Hàn Trầm trong truyện như thế nào nên không dám nói Bạch Vũ có đủ khí chất hay không. Nhưng nếu là Hàn Trầm trong phim thì đảm bảo đủ phong độ của một cảnh sát thần thám khó tánh ) Lại hay phát ngôn dìm hàng nữ chính LOL

Nhìn Bạch Cẩm Hy của Dương Dung lại thấy rõ nét một cô gái tuy nhỏ nhắn nhưng mạnh mẽ, lý luận sắc sảo và đôi khi hơi bị tự cao thái quá )

Rất đang hóng phim nên cũng chỉ sơ sài vài nhận xét thế thôi.  căn bản là cái đứa chỉ biết xem phim,  không giỏi bình luận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
 Tác giả| Đăng lúc 31-10-2016 08:34:34 | Chỉ xem của tác giả
maianht2 gửi lúc 28-10-2016 10:51 PM
Éc phim này bạn Tào Quang lên vai chính rồi.
Tạo hình nhân vật Từ Tư Bạch có vẻ khô ...

he, bác sỹ Từ không thể hiện ra, đến người chuyên phân tích tâm lý như Cẩm Hy khi gần gũi với anh ấy mấy năm trời còn không biết được thì người khác làm sao biết được
À mà thật ra là có, hành động vừa nấu ăn vừa giảng bài, lại còn không BTchắc )))

Bình luận

bạn ơi cho hỏi có lịch chiếu của phim này không?  Đăng lúc 31-10-2016 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 1-11-2016 01:05:58 | Chỉ xem của tác giả

Lich chiếu như thế nào vậy ad?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 1-11-2016 11:28:54 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 26-10-2016 10:25 PM
Viết cho Hàn Trầm của Bạch Vũ.

Trước tiên, mình muốn cảm ơn, vì sau tất thảy những ...

Chị cũng thấy là Bạch Vũ rất hợp vai Hàn Trầm, cá nhân chị thấy BV cũng đẹp trai mang khí chất Hàn Trầm đấy chứ, rất nam tính và có nụ cười rất đúng với tính cách nhân vật. Xem phim có nhiều lúc thấy Bạch vũ thể hiện được đúng như mình hình dung và cảm giác như Hàn trầm đã bước ra khỏi truyện cho mọi người nhìn rõ mặt. Có lẽ các bạn cứ thích nét đẹp kiểu Hàn Quốc thì sẽ không thích BV thôi. Ủng hộ cặp đôi Bạch Vũ - Dương Dung.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 1-11-2016 11:46:17 | Chỉ xem của tác giả
Trong lúc đợi phim đã đọc hết truyện và thấy rằng cần xem lại 12 tập phim từ đâu
Đúng là phim trinh thám, xem từ đầu nhiều đoạn khó hiểu nhưng vì đọc truyện lại muốn xem lại để giải thích lại.
Lần này Bạch Vũ được đóng diễn viên chính rồi, thích Bạch Vũ đóng vai Tào Quang sang đây lạnh lùng quớ đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 2-11-2016 09:48:49 | Chỉ xem của tác giả
Ít khi bình luận phim nhưng đang ghiền TTKY quá nên nhào vô viết mấy dòng rồi lượn.

Thật ra đọc truyện rồi thì khi xem phim không tránh khỏi so sánh. Nhưng nếu xem phim với một tâm thế thoải mái thì sẽ thấy Hàn Trầm của Bạch Vũ cũng có khí chất ấy chứ. Tuy ít lạnh lùng hơn trong truyện nhưng cái kiểu ngoài lạnh trong nóng như vậy cũng hay mà, cũng vẫn biết quan tâm người khác, nhất là đối với chị Miên nhà ta, hê hê. Thấy nhiều bạn cứ hay bảo là anh ấy chân không dài miên man, không đủ soái. Có điều mình nói thật, thời buổi này kiếm diễn viên cao mét tám, soái điên đảo có lẽ không khó, nhưng kiếm được rồi mà diễn không ra cái chất nhân vật thì cũng như bỏ xó thôi.

Với lại thấy rất nhiều comment kiểu, ôi nhìn đâu cũng chỉ thấy Tào Quang, tự nhiên thấy buồn cười. Tạo hình khác đến thế, tính cách nhân vật không hề giống nhau tẹo nào. Xem là xem diễn viên hoá thân vào nhân vật ra sao, chứ xem để nhớ diễn viên từng đóng vai nào thì thôi đừng xem nữa. Thấy giống như bạn Yoona đóng K2 tuy đã tiến bộ rất nhiều mà nhiều người vẫn comment là đóng đơ (?!)

Một chi tiết góp phần thể hiện một Hàn Trầm lạnh lùng cô độc trong truyện là việc anh ấy bị nghiện thuốc lá, mà lên phim chuyển sang nhai kẹo khiến mình thấy khá tiếc. Nhưng cũng phải thông cảm cho nhà đài, lên phim mà nam nữ chính hút thuốc như cơm bữa thế kia thì cũng dễ bị rắc rối khâu kiểm duyệt. Thôi có gì mai mốt anh Bạch chị Miên rủ nhau đi cai kẹo cũng được Mà hổng biết cai kiểu gì haha.

Thôi, nói vu vơ thế thôi, đi nhai lại 12ep TTKY tiếp đây. Khiếp, nhà đài tung phim như cho gấu ăn trước khi ngủ đông ấy. "Dọng" một phát 12 ep cho từ từ tiêu hóa trong 3 tuần. Tội nghiệp con dân mê phim lỡ xem sạch rồi nên giờ biến thành động vật nhai lại, 12ep có bao nhiêu mà xào tới xào lui muốn thuộc luôn rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 2-11-2016 13:56:50 | Chỉ xem của tác giả
Đây là comment của 1 đứa xem xong 12 tập r đợi phim lâu sốt ruột quá nên lấy truyện ra đọc nếu ốc sên vs hãy nhắm mắt thì đọc lâu lắm lắm r cơ mà truy tìm kí ức thì ko hiểu sao hồi đó lại bỏ qua. Bây h đọc mới thấy hồi đó ko hiểu sao mình dở hơi ko đọc quyển này

Nói về cảm nhận xem phim trc khi đọc truyện đó là Dương Dung quá xinh, mặc dù nhiều lúc đóng hơi quá làm Tiểu Bạch trông thiệt là đanh đá. Còn Bạch Vũ thì mình cũng như trăm người, ngồi xem Hàn Trầm mà nghĩ Tào Quang phải công nhận là BV ko đẹp cơ mà nhìn cũng ra khí chất cảnh sát, cũng ngầu lắm a và đặc biệt là diễn xuất khá tự nhiên, tốt hơn cả tá nam thần mà đơ đơ cả phim.

Cơ mà đọc truyện xong thì nó hơi khác kiểu ôi trời ơi trong truyện Hàn Trầm lạnh lùng lắm mà sao bạn này cười đểu lắm thế??? Hàn Trầm lạnh lùng kiểu cũng chỉ cười nhạt >>> nó khác cười cười đểu 5-6 lần/tập mà. Cũng ko trách đc, kiếm đâu ra "công tử nhà giàu làm cảnh sát lạnh lùng" mà diễn xuất tốt đc chứ @@ Mà thôi lúc 2 ng nhận ra nhau thì Hàn Trầm trong truyện cũng bớt lạnh lùng nên hi vọng lúc đó sẽ ko quá khác biệt về "khí chất" Còn Tiểu Bạch thì có lẽ do truyện cũng miêu tả cô ấy nói nhiều lanh lợi đỏng đảnh tí nên có thể hiểu sao Dương Dung đóng thế.
Nói thì nói v thôi cơ mà mình cũng thấy 2 dv chính đóng đạt và tự nhiên lắm r.

S - ôi thôi - kiểu tìm trúng dv đẹp quá có nguy cơ lấn áp nam chính nên dìm hàng ấy cũng đúng kiểu thư sinh đó, cơ mà bạn này đóng đơ quá, bởi thế mới nói thà người ko đẹp lắm cơ mà đóng tự nhiên vẫn hơn.

Phim thấy khá sát truyện, vẫn có cái mới thấy hay hơn cơ mà một số cảnh quay trang phục các loại cảm thấy hơn sến mang hơi hướng thím Vu. Cái vụ sát thủ mà đeo mặt nạ như khiêu vũ ko thể hiểu nổi lúc coi phim mình nghĩ tổ chức này biến thái dã man!! cơ mà đọc truyện thì ko có nên chăc chỉ để che giấu người xem.

Cốt truyện thì thấy rất hấp dẫn, mặc dù ko phải theo kiểu chiều sâu lắng đọng gì lắm nhưng mình cũng đọc 1 lèo ko chán ko bỏ giữa chừng. Thích nhất chắc chỉ khúc của T vs khúc 2 người nhận ra nhau vs khúc giải thích về S. Kết thúc trong truyện HE nên tạm chấp nhận, mình còn hi vọng có cuộc đấu trí căng não ai dè bắn bùm chéo mấy cái xong hơi kì kì cơ mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 2-11-2016 21:33:26 | Chỉ xem của tác giả
có thể nói sau Mỹ Nhân Tâm Kế thì đây là bộ phim thứ 2 củ Vu Chính khiến mình quan tam và quyết định đi hết bộ phim. Mình chưa đọc tiểu thuyết nên mình không quan tâm nó giống nguyên tác hay không.Mình có thể nói rằng mình nhận thấy nội dung phim diễn biến cũng như diễn xuất của diễn viên mình cảm nhận là rất ổn , ngoại trừ quả đầu không chấp nhật được của bác sỹ Từ ra. Giờ đang rất mong ngóng đến ngày 14 để xem tiếp bộ phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 2-11-2016 21:57:23 | Chỉ xem của tác giả
"Bạch Cẩm Hi, liệu có phải em cũng từng mơ thấy anh, vẫn nhớ tới bóng dáng mơ hồ và câu nói của anh? Liệu em có nhớ tới một Hàn Trầm từng yêu em chân thành, sau khi để mất em, không còn biết thế nào là hạnh phúc?"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách