Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Truy Tìm Ký Ức/美人为馅/Dương Dung, Bạch Vũ: Vietsub Ep 36 END HD

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 28-10-2016 09:40:45 | Chỉ xem của tác giả
Lúc phim có thông tin về dàn cast mình cũng không để ý vai Hàn Trầm lắm, nhưng nhìn Dương Dung đóng Tô Miên thì thấy rất hợp vai. Sau khi xem Yêu em từ cái nhìn đầu tiên, quay lại phim thì hóa ra Bạch Vũ đóng Hàn Trầm,cũng hơi thất vọng chút xíu vì cảm thấy không hợp, nhưng chờ phim coi xem có khác không. Nhưng mà nhìn người đóng bác sĩ Từ thì huhu còn đâu bác sĩ Từ của tui, nhân vật tui theo dõi từ đầu tới cuối truyện, cả tình cảm của bs với Cẩm Hi nữa, nó cứ thầm lặng theo thời gian,cứ day dứt thế nào ấy haiz. Dù ngay từ đầu cảm nhận được tình cảm ấy là biết cuối cùng anh chả có được cô ấy rồi, nên lại thấy thương anh.
Tuy nhiên, dù thương bs Từ nhưng mình không ghét bỏ gì cặp nhân vật chính, không khí giữa họ rất vui vẻ, đời thường, cũng dễ thương nữa nên tâm trạng xem phim rất thoải mái. Mình rất mong chờ xem những cảnh hành động trong những tập tới, và cả quá trình lấy lại kí ức của nhân vật nữa.
Không hiểu sao nhìn diễn viên đóng bs Từ trông mặt giống giống Mã Thiên Vũ, nhưng mà không có kiểu baby như vậy. Mong là anh được xõa cái tóc mái ra như trong đoạn gì mà ngồi vẽ tranh đó.
Có lẽ phải lôi truyện ra đọc lại lần nữa, nhớ mỗi câu "Đợi em tốt nghiệp rồi kết hôn, cuộc đời này ngoài em ra, anh sẽ không lấy ai khác."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 28-10-2016 09:45:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem trailer nên chưa có cảm giác gì nhiều lắm để comt. Sự thật là nhìn Bạch Vũ mà toàn nghĩ đến Tào Quang đáng ghét Hy vọng khi xem phim thì Hàn Trầm sẽ áp đảo được hình tượng Tào Quang. Còn Dương Dung thì khỏi nói rồi, chị ấy quá xinh, biểu cảm cũng dễ thương nữa. Mỗi tội là mấy cảnh đánh nhau của chị ấy cứ ảo ảo
Mình không đọc nguyên tác nên không bị ảnh hưởng bởi ảo tưởng nhân vật của bản thân. Với mình thì phim là một tác phẩm hoàn toàn mới, mong là khi xem sẽ không khiến mình thất vọng.
Cảm ơn subteam nhiều ~ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 28-10-2016 19:42:25 | Chỉ xem của tác giả
Chưa đọc hết truyện. Cũng không nhớ rõ khí chất của Hàn Trầm trong trang sách thế nào nhưng muốn nói một điều mà có lẽ bất cứ ngôn tình chuyển thể nào cũng sẽ vấp phải. Là diễn viên không bao giờ thoả mãn được phần đông fan nguyên tác, mà đó lại là bộ phận tìm đến phim nhiều hơn khán giả bình thường. Thật ra mình cũng bị vụ này nhiều lần rồi.

Sao không thấy giống trong nguyên tác gì hết!

Đơn giản vì qua con chữ mỗi người đều có thể dựng nên một hình mẫu nam thần, nữ thần cho riêng mình. Chẳng ai giống ai. Mỗi người có một cách cảm khác nhau. Như anh đó lạnh lùng, bi thương thì... ờ, trong tưởng tượng của tui lạnh lùng là phải vầy nè, bi thương thì phải vầy nè. Có người thấy bi thương là co mình, đôi mắt đợm nước tránh xa hết thế gian; lại có người xem bi thương là môi mỉm cười, mắt ráo hoảnh. Đem bi thương bản thân từng trải qua mà vẽ lên nhân vật trên trang sách.

Trong phim lại khác. Vẻ ngoài của diễn viên đập ngay vào mặt. Ơ cái anh này làm sao lại thế? Hàn Trầm phải cao lớn chứ đâu có ôm ốm mi nhon như vầy đâu, hay mắt của Hàn Trầm phải sắc hơn nữa, đâu có lờ đờ như anh này. Mỗi người một ý kiến, diễn viên chỉ có một khuôn mặt dáng người làm sao thoả mãn được cả như con chữ có thể thiên biến vạn hoá được.

Còn về hành động, cử chỉ hay lời nói thì cái này không chỉ phụ thuộc vào diễn viên mà cả biên kịch. Có thể hiểu biên kịch đem cảm nhận của chính mình viết ra trang giấy, diễn viên biến điều đó thành hiện thực. Cái lạnh lùng mà Bạch Vũ diễn chính là cái lạnh lùng mà biên kịch, đạo diễn cảm nhận. Không phải của riêng từng người như trong sách nữa. Thí dụ ảnh đang nói một câu nào đó, bạn có thể tưởng tượng ra vẻ mặt giọng điệu của ảnh còn trên phim lại là đạo diễn và biên kịch. Việc của diễn viên phải đem cái yêu cầu từ đạo diễn, biên kịch lên màn ảnh sao cho thật tự nhiên. Không thể đổ hết lên diễn viên rằng vai lạnh lùng mà làm cái kiểu gì cứ cười đùa hay nói nhiều quá được.  

Các diễn viên phụ trong phim chuyển thể thường dễ dàng được đón nhận hơn cũng là vì thế. Họ không có quá nhiều đất diễn trong truyện, không được miêu tả kỹ càng cả ngoại hình lẫn nội tâm. Tác giả hầu như đều tập trung cả vào vai chính, xây dựng công phu đi sâu vào đầu chúng ta. Vai phụ hiển nhiên không có quá nhiều ấn tượng trong đầu đọc giả thế nên trong phim vai phụ chỉ cần diễn ổn, xinh xắn chút là được đón nhận ngay. Nhưng cũng công bằng phải không? Đã là vai chính còn được yêu thích chú ý quá thì vai phụ biết làm sao để sống đây? Chia cho nhau chút ít mới vui vẻ cả làng chứ

Mình thấy cả Bạch Vũ và Dương Dung đều ổn với vai của mình. Không nên cứ khư khư giữ hình tượng bản thân dựng nên mà không mở lòng đón nhận nhân vật trong phim. Ban đầu sẽ hơi khó một chút nhưng nếu chịu khó suy nghĩ thoáng hơn, bớt lại chút ác cảm thì từ từ sẽ quen và cảm nhận được cái hay của phim thôi.

Theo ý kiên của mình là thế

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 28-10-2016 20:36:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim phải nói cực hay , ghiền kinh
Bạn nào có nhạc phim đầu và cuối ko ? CHo mình xin
Tks nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 28-10-2016 22:51:48 | Chỉ xem của tác giả
Éc phim này bạn Tào Quang lên vai chính rồi.
Tạo hình nhân vật Từ Tư Bạch có vẻ không lột tả hết được nhân vật trong truyện lắm. Anh này ko có tí nào lạnh lùng có xu hướng biến thái gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 28-10-2016 23:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Đứng trên lập trường của fan nguyên tác thì Hàn Trầm của Bạch vũ chưa đạt chuẩn cả về ngoại hình lẫn khí chất, cả Từ Tư Bạch cũng vậy, đấy là chưa nói tới diễn xuất, vẫn còn một số chi tiết chưa thực sự tốt, nhưng đây cũng chỉ là những điều nhỏ nhặt có thể bỏ qua. Tuy nhiên nếu khư khư theo nguyên tác thì có thể gây nhàm chán vì ai cũng biết nội dung rồi, vì vậy những thay đổi để phù hợp với điều kiện và làm mới nội dung là hoàn toàn bình thường. Vì mình lỡ đọc truyện rồi nên khi mới xem phim có chút thất vọng vì k như tưởng tượng ( cái này là cảm xúc tự nhiên thôi), tuy nhiên sau khi xem rồi thì thấy phim cũng rất ok và thế là cứ xem tiếp thôi chỉ là phải chờ lâu quá.

Phim nào chả có sạn nhưng nhìn chung thấy phim khá ổn, Bạch Vũ diễn khá tốt, Dương dung thì k cần nói rồi, riêng bạn Từ thì theo mình thấy trong 12 tập đầu là tròn vai, tương lai tiếp tục phát huy, tới phân đoạn diễn tả nội tâm sẽ có nhiều đất cho bạn thể hiện hơn. Đặc biệt là phim tận dụng dàn diễn viên trẻ đẹp, diễn xuất tương đối ổn.
Bởi vì cùng 1 đề tài, cùng 1 tác giả lại chiếu cùng 1 thời gian nên có sự so sánh giữa NOSCTY và TTKU là điều không tránh khỏi. Vì bạn Bạch Vũ này đóng vai Tào Quang trong cả bản Movie và drama của YETCNĐT nên mình cảm thấy không khí 2 bộ này giống YETCNĐT bản điện ảnh và bản drama. NOSCTY giống YETCNĐT Movie, còn TTKU không khí giống YETCNĐT drama ví dụ: phòng làm việc của cảnh sát mà rộng rãi thoáng đãng, sạch bóng giống như phòng kí túc xá trường đại học hay công ty của Tiêu nại có chút hào nhoáng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 29-10-2016 09:31:42 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra nếu ko chiếu cùng 1 thời điểm, lại bị thím Vu chuyển thể thì phim này cũng ko ăn gạch đá nhiều. Xem 2 phim 1 lúc tự nhiên sẽ có so sánh, huống chi nó còn phải so với nguyên tác. Đi đâu cũng thấy bình luận Hàn Trầm ko lạnh như trong truyện, ko hợp vai như Vương Khải trong OS, hay Dương Dung làm lố ko giống nguyên tác... Làm ơn đi mấy bạn, lạnh quá thì bảo gồng với đơ, vui vẻ phóng khoáng thì bảo làm lố.
2 phim này cứ như 2 dòng phim khác nhau ấy. Ốc sên mô tả thực cuộc sống cảnh sát, góc quay, logic, phòng ốc k lẫn đi đâu đc. Còn Truy tìm thì kiểu bóng bẩy, mơ mộng, mọi thứ sạch sẽ tinh tươm, đẹp mắt, ngay cả dàn dv cũng thỏa mãn phần nhìn hơn. Mình là đứa thích những thứ hường phấn mơ mộng (nhưng ko thích thím Vu) thì lại thấy Truy tìm hay hơn Ốc sên. Logic thì đã có truyện lo rồi, còn chemistry của 2 anh chị này đóng mình thấy quá ổn. Ko biết mấy tập sau ra sao nhưng coi trailer ok, chỉ hi vọng mình ko bỏ cuộc giữa chừng như bộ HNMKAĐ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 29-10-2016 13:24:43 | Chỉ xem của tác giả
a nam chính k đệp trai lắm, ko đẹp bằng anh bác sỹ. t hóng là hóng 7 sát thủ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 29-10-2016 21:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Chờ các tập tiếp theo
coi một lèo hết mấy  tập ,giờ đành treo mỏ nhịn phim
bạn Dương Dung vào vai cá tính quá
thích những phân cảnh tay đôi của hai nhân vật chính ,phim rất cuốn hút ,cám ơn  ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 30-10-2016 10:41:47 | Chỉ xem của tác giả
Vì tò mò nên mình mới đi xem tập 1 (mình chưa đọc truyện, chỉ là xem đc 1 vid trên kites thôi). Hiên nay xem xong 5 tập rồi thì mình phải vào comt để ủng hộ phim .
Bỏ qua yếu tố hoa lệ điển hình trong phim Vu Chính, đôi giày cao gót của DD mà chị ấy vẫn chạy băng băng (nghĩ đên thôi là đứa chuyên đi giày bệt với thể thao bất kể đi làm hay đi chơi như mình cảm thấy đau tim rồi ) và quả tóc không đỡ đc của basc sĩ Từ thì phải nói là phim quá ổn.
Lúc đầu không biết Bạch Vũ là anh nào, sau khi xem xong Yêu em thì mới thấy quen quen, hóa ra là Tào Quang . Thấy anh này đóng rất duyên, cảm giác không gồng mình để diễn vai lạnh lùng. Có mấy đoạn cảm thấy ngầu chết đi đc, nhất là điệu cười nửa miệng. Không hẳn là đẹp trai nhưng ngắm kĩ thì vẫn thấy ổn, tui bị team mê mấy bác kiểu vẻ đẹp nam tính, từng trải nên là đổ rồi đấy.
Chắc đây là lần đầu tiên tui quyết định sẽ xem nghiêm túc 1 bộ phim cộp mác Vu Chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách