Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Truy Tìm Ký Ức/美人为馅/Dương Dung, Bạch Vũ: Vietsub Ep 36 END HD

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-10-2016 21:18:06 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là bây giờ tớ đang xem tập 2. he he. lúc bác sĩ nhà chúng ta muốn chăm sóc Tô Miên thì Châu Tiểu Triển lại đến. ngày nào cũng nhảy vào một tí f5 để xem phim nhưng mà chủ yếu xem một lúc ở nhà mình 3-4 phim liền nên không đủ sức cân liền mấy tập một phim luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-10-2016 22:25:09 | Chỉ xem của tác giả
Viết cho Hàn Trầm của Bạch Vũ.

Trước tiên, mình muốn cảm ơn, vì sau tất thảy những lựa chọn, người trở thành Hàn Trầm là Bạch Vũ. Cảm ơn vì Bạch Vũ đã đem lại một Hàn Trầm trọn vẹn nhất, một Hàn Trầm làm bản thân mình thực sự rung động chỉ sau 2 tập phim đầu, một Hàn Trầm đủ nổi bật một Hàn Trầm đủ chìm lặng.

Hàn Trầm là người đàn ông Bắc Kinh, mang trên mình khí lạnh phương Bắc, mang trên mình những nỗi đau, mang trên mình gánh nặng mất đi cả thế giới. Trong nguyên tác, Hàn Trầm là người đàn ông cao ngạo, lạnh lùng, là người đàn ông luôn đi cùng bóng lưng cô độc. Đó là Hàn Trầm của nguyên tác, và cũng là Hàn Trầm của Bạch Vũ. Nhưng, ở Hàn Trầm của Bạch Vũ, không phải là góc máy quay những cảnh như bóng lưng trong đêm tối, hay dáng vẻ một mình đơn côi trên đường. Tất cả đều không cần thiết, tự trong bản thân Hàn Trầm ấy đã toát lên sự cô độc và lạnh lùng ở từng ánh mắt và hành động.

Lạnh lùng, không phải chỉ như trang giấy viết lên đôi dòng miêu tả. Không phải chỉ là gương mặt luôn không thể hiện cảm xúc, không phải là ít nói, không phải là muôn điều như vậy. Lạnh lùng của Hàn Trầm, là cái lạnh lùng toát ra từ cốt tủy. Lạnh lùng, không phải vì muốn tách biệt với mọi người xung quanh. Lạnh lùng, chỉ vì muốn đưa mình vào riêng một thế giới, tìm kiếm người con gái trong giấc mộng đau thương của mình. Hàn Trầm với tất cả mọi người, dù lúc cợt nhả bông đùa, hay lúc nghiêm túc suy ngẫm, cũng vẫn luôn là ánh mắt có chút đau đớn sâu thẳm ấy. Giữa những khoảnh khắc vui vẻ của Hàn Trầm với Bạch Cẩm Hi, vẫn có lúc nụ cười dịu dàng ấy dừng lại, đông cứng trong không gian, ánh mắt mất mát lại hiện ra.

“Dù em đi bất cứ nơi đâu, anh cũng có thể tìm thấy em giữa dòng người.”
Có lẽ, chính vì sự thân thuộc đã khắc sâu ấy, Hàn Trầm với Bạch Cẩm Hi có sự thân thuộc nhanh chóng. Có thể cười, có thể đùa, có thể nói những lời bâng quơ, có thể san sẻ, có thể dịu dàng. Với bất cứ những người khác, họ là đồng đội cùng sát cánh bên mình, Hàn Trầm vẫn sẽ cười vẫn sẽ cùng trò chuyện, nhưng lại thiếu đi những mở lòng san sẻ và dịu dàng kia. Đó chính là sự lạnh lùng của người đàn ông Bắc Kinh ấy, không mở lòng, che giấu đi tất cả đau đớn cùng nhớ nhung của mình.

Hàn Trầm của Bạch Vũ để lại trong mình ấn tượng sâu đậm nhất là dáng người dong dỏng cao, vai luôn cố gồng lên, bóng lưng kéo dài tít tắp. Hàn Trầm trong những tập phim hiện tại, là Hàn Trầm của tháng ngày chưa tìm được Tô Miên. Hàn Trầm này vẫn chỉ độc bước một mình, dẫu bên cạnh là đồng đội, dẫu bên cạnh là một Bạch Cẩm Hi để lại nhiều dư âm trong trái tim. Hàn Trầm này khi tỉnh lại sau giấc mộng về người thương là Hàn Trầm của ánh mắt lạc lõng, bơ vơ, muốn tìm chỗ dựa, muốn níu kéo hình ảnh mờ ảo của người con gái trong giấc mơ. Một cảnh mình rất thích, chính là cảnh trên ô tô Hàn Trầm nhìn ... sau khi cô bảo Tô Miên không tồn tại. Đó là một lời khẳng định, cũng là một sự chứng nhận cô độc. Sau tất cả, người anh yêu là mục đích tìm kiếm duy nhất của anh. Không sợ cô độc, tự muốn giam mình trong cô độc, bởi vì yêu em.

Hàn Trầm trong phim có một điểm mình đặc biệt thích, đó chính là biết đùa, đó chính là không mang bộ dáng luôn u ám xa cách, ít nói ít cười. Hàn Trầm là một người cảnh sát, một thần thám nổi tiếng, một người đội phó mẫu mực. Bởi trọng trách của Hàn Trầm to lớn như vậy, anh không thể quá xa cách với thực tại. Cuộc sống dẫu có khó khăn đến mấy, Hàn Trầm vẫn là người đàn ông ưu tú bậc nhất. Hàn Trầm của Bạch Vũ có sự gắn bó trực tiếp với mỗi nhân vật từ chính đến phụ, có sự giao tiếp thuần thục, có sự trao đổi tương hỗ lẫn nhau. Hàn Trầm có thể cùng đồng đội cười đùa, có thể khích lệ mọi người, có thể cùng tất cả trải qua những cung bậc cảm xúc. Không phải điều ấy khiến Hàn Trầm thiếu đi lạnh lùng, cô độc, điều ấy chỉ càng làm Hàn Trầm đượm hơi lạnh phương Bắc hơn mà thôi. Ngỡ như gần gũi tất thảy, nhưng hóa ra lại luôn đem mình quây bởi lớp tường vây vững chắc nhất. Lạnh lùng, cô độc là ở sương tủy, còn bên ngoài vẫn luôn là Hàn Trầm xuất chúng nhất.

Phim có những thay đổi nho nhỏ ở nhân vật Hàn Trầm, Bạch Vũ ngoại hình không xuất sắc nhưng lại có thể đem cái khí chất ấy thể hiện trước chúng ta. Với tư cách diễn viên, Bạch Vũ đã có bước đầu thành công. Còn mình, với tư cách người hâm mộ tiểu thuyết, với tấm lòng rộng mở, với góc nhìn ưu ái hơn, Hàn Trầm của Bạch Vũ đã thành công đem mình yêu thương người này.

P/S: Cảm ơn subteam đã thực hiện bộ phim này, mình vẫn luôn chờ đợi bản sub của các bạnnnn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
chicchick + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-10-2016 22:54:24 | Chỉ xem của tác giả
Chưa đọc truyện nên không rõ nguyên tác thì Hàn Trầm của truyện là người như thế nào, Bạch Cẩm Hi (Tô Miên) thì sao (tuy nhiên kinh nghiệm xem phim chuyển thể thì hãy tiếp nhận một nhân vật hoàn toàn mới, có thể bạn sẽ mãi mãi k tìm được nhân vật trong truyện ở phim đâu nên tạo hình được thế nào thì hãy chấp nhận ở mức đó). Ấn tượng đầu tiên là nữ chính xinh quá tuy đánh nhau cảm giác như múa dưỡng sinh có hơi thiếu chân thực tý, giầy cao mà chạy ghê thiệt luôn. Bỏ qua mọi yếu tố đó thì vẫn thích nữ chính, thấy đóng ổn, xinh đẹp, có tố chất và tinh thần của cảnh sát (tóm lại mình đúng là đứa yêu cái đẹp). Tiếp theo bạn nam chính, hơi k thích bạn này 1 tẹo vì có lẽ soái ca bây giờ toàn là zai đẹp và bạn nì thì đẹp chưa đủ độ, mới đạt chiều cao thoai ( thấy có khi bác sĩ Từ với tóc mái lượn sóng còn đẹp zai hơn) và bên Yêu em từ cái nhìn đầu tiên mình k thích vai Tào Quang lắm dẫn đến cảm quan hơi thiếu thiện cảm. Tuy nhiên lại dần dần cảm nhận được 1 người cô độc và si tình. Ánh nhìn lãnh đạm với vạn vật nhưng vương vấn 1 bóng dáng chỉ vì trực giác mạnh cho thấy người này bản lĩnh và đầy tự tin vào chính mình => có khí chất tiêu soái (ghi nhận được điểm này ở Hàn Trầm). Còn về phim thì hơi sạn, cảnh quay kỹ xảo cũng chưa được chân thực lắm. Nhưng 1 kịch bản hay, đáng để chờ đón.

Bình luận

Bị Tào Quang phá hoại hình ảnh :))))  Đăng lúc 27-10-2016 07:41 AM

Rate

chicchick + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 26-10-2016 23:46:39 | Chỉ xem của tác giả
Dung tỷ đóng quá hay luôn!!!!! Xem Hàn Thầm toàn nhớ tới Tào Quang ) Chết cười với quả đầu của S quá đi. Tks Subteam đã dịch phim <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-10-2016 09:35:43 | Chỉ xem của tác giả
Bị Tào Quang ám nên xem được phân nửa tập 2 rồi vẫn chưa thấy Hàn Trầm của mình đâu hết, sai quá sai rồi mà . Tuy nhiên, nếu không quá xét nét so sánh với nguyên tác, thì phim quá ổn rồi còn gì, Dương Dung quá đẹp, diễn xuất cũng tốt và tự nhiên nữa.. Mong đợi các tập tiếp theo ghê

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 27-10-2016 09:37:00 | Chỉ xem của tác giả

Nói chung thì đọc truyện xong mới xem phim thì sẽ có sự so sánh giữa phim với truyện ( theo chiều hướng thích truyện hơn phim). Truy tìm ký ức thì gà cưng nhà Ung Chính- Dương Dung diễn đạt, lấn ác hơn nam chính. Nam chính là gương mặt mới, diễn chưa đạt lắm, chưa lột tả hết được cho người xem thấy một Hàn Trầm cao to, đẹp trai, lạnh lùng như trong truyện. Xem để giải trí thì cũng là một lựa chọn không tồi.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 27-10-2016 11:10:59 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mình theo hẳn 3 phim bên Czone Nói thật thì nghe tên biên kịch nó hãi hãi sao ấy (dù chưa đọc truyện) ) Nhưng xem rồi lại thấy hay a ~~ Rất đáng mong đợi.

Đọc thấy nhiều ý kiến cứ quanh đi quảnh lại là Tào Quang này, Tào Quang nọ... Mình thấy anh Bạch Vũ diễn đạt cả hai nhân vật đấy chứ. Tuy nhan sắc không đạt đến mức soái ca, nhưng lúc diễn vẫn toát lên thần thái, khí chất. Xem YETCNĐT rồi sang bên này, khác nhau hoàn toàn. Như vậy thành công 1 phần rồi! Với cả, TQ là TQ, HT là HT, chưa kể nội dung hai phim chả liên quan gì nhau. Nữ chính thì xinh khỏi nói. Thích mấy đoạn võ thuật. Nhìn không ảo Với cả style ăn mặc nữa, thích cực <3

Ngoài mấy kĩ xảo ngộ ngộ như xưa ra thì ước gì nam thứ được đổi kiểu tóc. Tại sao lại đối xử với anh ấy như vậy TvT~~ À... Tuy phim nó cũng hư cấu, nhưng đuổi bắt tội phạm mà nữ chính chơi quả giày dữ quá )))

Cảm ơn ST đã thực hiện pj này <3

Bình luận

Công nhận :)) "Vũ khí" kiểu này chỉ có vào viện trở lên :))  Đăng lúc 27-10-2016 03:31 PM
mợ í xài quả gót nhọn đó vì thường xuyên dùng làm "vũ khí" mà =))))  Đăng lúc 27-10-2016 02:01 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 27-10-2016 16:03:16 | Chỉ xem của tác giả
Đang xem cả 2 phim của Đinh Mặc, TTKU với NOSCTY.
Nói về NOSCTY, dù không theo sát nguyên tắc nhưng mà mình thấy cặp chính hint kinh khủng. Cảm thấy sao hai người đẹp đôi dã man. Ước gì họ yêu nhau ngoài đời luôn đê. Và cũng lột tả đc đúng những gì mình tưởng tượng về Quý Bạch và Hứa Hủ. Mình trông chờ tới những vụ án sau này.
Còn về TTKU, phim theo sát nguyên tác, tuy nhiên cho xuất hiện mất bạn K,A,R sớm quá. Mất tính hồi hộp. Hơn nữa vì phim để chúng ta nhìn thấy mặt T sớm quá đâm ra đến đoạn vào rừng Tô Lâm biết ngay T là ai (thực ra lâu rồi ko đọc truyện nên cũng quên T là ai trong đám người đó rồi). Được cái phim của Vu Chính mãn nhãn về hình ảnh. Nước phim đẹp, cảnh hành động đẹp. Mà đọc truyện rồi xem phim vẫn thấy mong chờ ghê lắm. Mong chờ tới cảnh Cẩm Hi ngất trên tay Hàn Trầm khi nghe HT hỏi T "vợ chưa cưới của tôi đâu?". Về dv thì đau khổ nhất chính là quả tóc của S. Chắc chẳng hy vọng sau này S sẽ đổi tóc. Huhu. Vì quả tóc này mà bn yêu thương dành cho S đã theo gió bay xa. Về HT thì gầy quá, gầy dã man. Nhưng thôi, thế nó mới thể hiện được bao năm mất ăn mất ngủ đi tìm người yêu. Trong phim đổi hết cách hút thuốc thành cảnh ngậm kẹo, mất hết cả ma mị. Huhu.

Bình luận

Mình xem cả 2 phim thì bị thất vọng với NOSCTY, nói thật chứ Vương Tử Văn hoàn toàn không có khí chất của Hứa Hủ, dù rất thích nàng ấy trong Hoan Lạc Tụng @@   Đăng lúc 27-10-2016 04:56 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 27-10-2016 20:35:22 | Chỉ xem của tác giả
mới coi xong tập 3 và quyết tâm mỗi ngày xem một tập thôi tại vì sợ xem nhiều quá đến lúc phải hóng lại quay cuông mong. xem tập này hay nhất đoạn lúc bác sĩ Từ định hôn tiểu Bạch nhưng lại bị đại ca Hàn Trầm chơi ngay câu:" cô ấy khóc mà anh cũng vẫn hôn cô ấy được à." mong vụ cưỡng dâm này nhanh hết để sang với vụ sát thủ T ha ha. sau vụ sát thủ T chúng ta sẽ dần dần được hé lộ nữa. hay là ngồi đọc lại truyện cùng với xem phim nhỉ? dù sao cũng bám sát nguyên tác mà

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 28-10-2016 08:13:36 | Chỉ xem của tác giả
Có ai giống N mê team sát thủ k ạ. N k thích bạn nam chính lắm, nhưng lại mê team sát thủ. Dương Dung phim này đóng hay xuất thần.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách